[ ข้อมูล ] Astra ยางรองเบ้าโช้ค ขาดครับ มีรูปให้พิจารณา

jubjibman · 38144

Offline jubjibman

• นักรบพเนจร
  • **

รถ Astra น่ะครับ รถบ้านๆ ขับนิ่มๆ ไม่เกิน 120 km/h

สภาพปัจจุบัน  :shock:

แผ่นใต้ฝากระโปรง เป็นรอยขนาดนี้ โชคดียังไม่ทะลุฝากระโปรงขึ้นไป   8)

อีกสักรูปว่ามันขึ้นมาขนาดไหน แต่ยังปิดฝากระโปรงได้   :-X

อีกข้างที่ยังไม่เป็นไร   :'(

คำถามครับ :
1. ต้องเปลี่ยนทั้งสองข้างไม๊ครับ อีกข้างมันยังดูปกติอยู่
2. เมื่อกี้ไปหา อ.ชนินทร์ ให้ดูแอร์ให้ ใจดีมากเลยครับ เค้าโทรถามศูนย์Chevว่าเท่าไหร่ 3000กว่าบาท อ.ก็ตกใจ ผมหล่ะโคตรตกใจ  ขอแบบให้ผมมีตังค์เหลือกินข้าวบ้าง   :omg: ใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ
3.ขอสอบถามน่ะตรงนี้เลย รถบ้านๆธรรมดา ไม่รู้สึกเดือดร้อนอะไรกับการขับขี่ ณ ปัจจุบัน จำเป็นต้องเปลี่ยนโช้คอัพด้วยไม๊ครับ ใช้มาประมาณ 4 ปีแล้ว
« Last Edit: 18 Jun 2010, 22:27 by kamolwat_t »

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
อันตรายนะครับ อย่าว่าแต่ 120 เลย....เปลี่ยนทั้งสองข้างละครับ ระวังบังคับรถไม่อยู่นะครับ  :omg:

Offline pung

• หนึ่งในใต้หล้า

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อันนี้โรคฮิต ของ Astra ครับ..
ของไอ้ซ่า ขับกระจาย จั๊มป์กระเจิง เบรคกระจึ๊ก...ยังไม่เห็นผลเร็วแบบนี้เลยครับ
ไม่เชื่อถาม S ดูได้เลย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
iีบไปเปลี่ยนครับ ตรานกข้างละ 1500

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline sawassdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • นักรบพ่อลูกอ่อน
 :ปลิว:  น่ากลัวทีเดียว    เพราะดูจากยางแล้วยังไม่มีรอยแตกลายงาให้เห็น  แต่ก็ดันขาดซะได้

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

ที่เห็นเป็นแป้นนั้นเป็น เบ้าปิดหัวโช๊คครับ ยางรองหัวโช๊คอยู่ด้านล่างแป้นปิดหัวโช๊คอีกทีหนึ่งครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ตอนเปลี่ยนยางเบ้าโช้คก็ถอดโช้คมาเช็คเลยครับถ้ามันไม่รั่วก็ยังไม่ต้องเปลี่ยนครับ ยางเบ้าโช้คก็เปลี่ยนที่เดียวสองข้างเลยครับ อีกอันเก็บไว้เป็นอะหลั่ยสำรองครับ ขาดน่ากลัวมากๆ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมเคยบอกหลายๆคนครับว่ามันโคตรอันตราย... แอสต้านาฃ่ากล้วกว่า corsa มากๆ นานๆจะเห็นมันขาดคาตาครับ.....

ถ้ามัน มีรอยแตกลายงา ก็ รีบเปลี่ยนนะครับ.. ตรานกก็ได้ครับ ที่มันแพงกว่า corsa เพราะว่ามันมีตลับลูกปืนด้วยฮะ...  :)

ตอบคำถามนะครับ...

1. จะให้ดีเปลี่ยนทั้ง 2 ข้างครับ แล้วก็ เอาอันเก่าที่ยังไม่พังเก็บไว้

2. ตรานก 1500 ตามที่เจี๊ยบบอกครับ หาซื้อไม่ได้สั่งที่พี่เข้ครับ แล้วให้ส่งไป

3. โช้คอัพ ถ้ามันไม่เป็นอะไร รถไม่โยน ไม่มีปัญหานุ่มมากไป หรือว่า กระด้างแข็งๆ ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ถ้าจะเปลี่ยนก็ เอา แก๊สไรเดอร์ ครับ 4 ตัวไม่เกิน 6000 ครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
อันนี้โรคฮิต ของ Astra ครับ..
ของไอ้ซ่า ขับกระจาย จั๊มป์กระเจิง เบรคกระจึ๊ก...ยังไม่เห็นผลเร็วแบบนี้เลยครับ
ไม่เชื่อถาม S ดูได้เลย

คันที่จั๊มป์แปลง TEIN .ส่อ่ะคับ มันเรยไม่มี จุกๆ ข้างบน อิอิ

ส่วนคันปัจจุบัน ยังไม่ได้ตรวจสอบคับ อาจจะลาแล้วก็เป็นได้  อิอิ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline aor

- ขอแจมด้วยคน แอสตร้าผมไม่เป็นครับ แอสตร้าผมประมาณปี 97 (ซื้อป้ายแดง) เปลี่ยนโช้คใหม่ พร้อมยางครอบหัวโช้คและแป้นปิดหัวโช้ค และอื่น ๆ เมื่อปีที่แล้ว สรุปของเดิมที่ติดรถมาใช้งานไป 12 ปีเต็ม สมควรเปลี่ยนครับตามอายุขัย ทีแรกเอาไปให้อู่ DD Service ดูให้ แกเห็นแป้นปิดหัวโช้ค (ที่มีลูกปืนด้วยน่ะ) ยังพอใช้ได้ ก็อัดจารบีแล้วใส่กลับให้เหมือนเดิม หลังจากนั้น ผมได้โช้คใหม่มา จึงเอาไปเปลี่ยนที่สินออโต้ ช่างเขาจับแป้นปิดหัวโช้คที่ว่าโยนทิ้งเปลี่ยนใหม่ให้เลยครับ ผมก็ค่อนข้าง happy เพราะชิ้นส่วนในระบบกันสะเทือนมันก็เสื่อมและหมดอายุไปพร้อม ๆ กับโช้คแล้วแหละครับ โดยเฉพาะชิ้นส่วนที่มียางเป็นส่วนประกอบ
- ช่วงล่าง มันไม่ได้มีแค่โช้คอย่างเดียว มีชิ้นส่วนหลายตัวที่จะต้องตรวจเช็ค หรือเปลี่ยนไปพร้อม ๆ กับเปลี่ยนโช้คทีเดียวเลย คุณว่าใช้แอสตร้ามา 4 ปี แล้วกับเจ้าของเดิมก่อนหน้านั้นหล่ะอีกกี่ปี โดยเฉพาะถ้าเป็นแอสตร้ารุ่น 8 วาล์ว (ไฟข้างส้ม) มันผลิตประมาณปี 94-95 คุณก็นับดูว่ามันผ่านมากี่ปีแล้ว สมควรหรือถึงเวลาจะเปลี่ยนได้หรือยัง
- ถ้าของ Gabriel Gas Ryder ทั้งชุด 6,000 ก็ไม่แพงครับ ผมอยากได้ของดีกว่านั้น จึงลงทุนเพิ่มอีกหน่อย วานเพื่อนให้หิ้ว Bilstein B4 เข้ามาให้ก็ประมาณ 9,000 ทั้งชุด (แต่ในเมืองไทยคงไม่ได้ราคานี้)

ปล. อ้อ ของพวกนี้ต้องเปลี่ยนเป็นคู่ครับ เพราะมันรับน้ำหนักและถูกใช้งานไปพร้อม ๆ กันกับล้อ 2 ข้าง และสำคัญมากครับ เพราะยังเป็นจุดที่รับน้ำหนักตัวถังและน้ำหนักเครื่องยนต์อีกด้วย ไม่จำเป็นต้องรอให้เห็นว่าแตกลายงาก่อนนะครับ เพราะคุณภาพยางมันเสื่อมตามอายุ (แม้ไม่ใช้งานก็เสื่อม) รูปลักษณ์ภายนอกเอามาตัดสินอะไรไม่ได้มากนัก

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :ใบเหลือง: ผมอยากจะบอกว่า โชคดีมากๆครับ ถ้าสาดโค้งมาและทะลุนะ โห................ไม่อยากจะคิดภาพ เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline yut

• **
ซื้อของใหม่มาแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
จากรูป บอกได้เลยว่าของเทียบครับ

ไม่ใช่ของแท้ หรือ ของเทียบที่คุณภาพใกล้เคียงกะของแท้

เพราะเท่าที่ปมสังเกตุของแท้ มันจะมีมาร์คที่ยางเบ้าโช๊คด้วยครับ แต่ในรูปไม่เห็นมี

รูปนี้ก๊อปมาจากพี่ อุดรGSI ครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline aor

ของเทียบ/เทียมเนี่ย มันถึงขนาดก๊อปตรา GM และ part number เลยหรือครับพี่ น่ากลัวมาก ๆ
ถ้าจะเอา GM แท้ ๆ ต้องซื้อจากศูนย์เลย ไม่งั้นก็สั่งจากร้านที่ไว้ใจได้ ใช่ไหมครับพี่

ของเทียบ/เทียมเนี่ย มันถึงขนาดก๊อปตรา GM และ part number เลยหรือครับพี่ น่ากลัวมาก ๆ
ถ้าจะเอา GM แท้ ๆ ต้องซื้อจากศูนย์เลย ไม่งั้นก็สั่งจากร้านที่ไว้ใจได้ ใช่ไหมครับพี่

ที่เห็นในรูปมันเป็นแค่ที่ปิดรูของยางเบ้าโช๊คแค่นั้นเองครับ ของแท้ :)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เออ..พี่เจอนายใหม่เมื่อวันเสาร์ก็ลืมดู ตัวที่เปลี่ยนว่าเป็นอย่างไร
โทดที มัวแต่คุยอย่างอื่นเพลิน...แหะๆ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~

รถ Astra น่ะครับ รถบ้านๆ ขับนิ่มๆ ไม่เกิน 120 km/h

สภาพปัจจุบัน  :shock:

แผ่นใต้ฝากระโปรง เป็นรอยขนาดนี้ โชคดียังไม่ทะลุฝากระโปรงขึ้นไป   8)

อีกสักรูปว่ามันขึ้นมาขนาดไหน แต่ยังปิดฝากระโปรงได้   :-X

อีกข้างที่ยังไม่เป็นไร   :'(

คำถามครับ :
1. ต้องเปลี่ยนทั้งสองข้างไม๊ครับ อีกข้างมันยังดูปกติอยู่
2. เมื่อกี้ไปหา อ.ชนินทร์ ให้ดูแอร์ให้ ใจดีมากเลยครับ เค้าโทรถามศูนย์Chevว่าเท่าไหร่ 3000กว่าบาท อ.ก็ตกใจ ผมหล่ะโคตรตกใจ  ขอแบบให้ผมมีตังค์เหลือกินข้าวบ้าง   :omg: ใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ
3.ขอสอบถามน่ะตรงนี้เลย รถบ้านๆธรรมดา ไม่รู้สึกเดือดร้อนอะไรกับการขับขี่ ณ ปัจจุบัน จำเป็นต้องเปลี่ยนโช้คอัพด้วยไม๊ครับ ใช้มาประมาณ 4 ปีแล้ว

ข้างล่ะ หรือ มาเป็นคู่ครับ ที่ว่า  3000กว่าบาท อ่ะครับ

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline yut

• **
พอดีรอ จขกท. ให้ถ่ายรูปมาให้ดูไม่ไหว เลยได้สั่งซื้อยางเบ้าโช๊คมา 1 คู่  ระบุไปว่าของแท้ แต่พอเปิดกล่องออกมาดูมันดูแปลกๆ ยังไงไม่รู้ จับดูมีสีหลุดล่อนติดมือด้วย ยังไงก็รบกวนทุกท่านช่วยพิจารณาให้หน่อยครับ  ว่าเป็นของแท้หรือเปล่า  ราคา ข้างละ 900X2 = 1800  โอ๊ยเป๋าแบนเลย ก่อนหน้าก็เพิ่งสั่งโช๊ค,จาน,ผ้า กะว่าจะเปลี่ยนที่เดียวพร้อมกันเลยค่าแรงจะได้ถูกๆหน่อย

ผมบอกไม่ได้จริงๆว่าแท้ หรือเทียม ไม่เห็นของจริง แต่ราคาถูกดีครับ ลองใช้ดูแล้วกันครับ ถ้า 2 ปีไม่นูนๆก็ถือว่าผ่าน
ของแท้ทนมากๆ 10 ปียังพอได้อยู่ครับ ขับแบบ ถนอมๆหน่อยนะครับ เหอะๆ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
พอดีรอ จขกท. ให้ถ่ายรูปมาให้ดูไม่ไหว เลยได้สั่งซื้อยางเบ้าโช๊คมา 1 คู่  ระบุไปว่าของแท้ แต่พอเปิดกล่องออกมาดูมันดูแปลกๆ ยังไงไม่รู้ จับดูมีสีหลุดล่อนติดมือด้วย ยังไงก็รบกวนทุกท่านช่วยพิจารณาให้หน่อยครับ  ว่าเป็นของแท้หรือเปล่า  ราคา ข้างละ 900X2 = 1800  โอ๊ยเป๋าแบนเลย ก่อนหน้าก็เพิ่งสั่งโช๊ค,จาน,ผ้า กะว่าจะเปลี่ยนที่เดียวพร้อมกันเลยค่าแรงจะได้ถูกๆหน่อย

สั่งมาจากไหนอ่ะครับ..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
ของที่หาได้มา ยี่ห้อ MEYLE ซื้อมาในราคาข้างล่ะ 1000 บาทไทย
ไม่รู้ว่าแท้หรือเทียม ใครเคยใช้ยี่ห้อนี้บ้างครับ

ข้อมูลอ้าอิง http://www.meyle.com/EN/Automotive-spare-parts.html
« Last Edit: 28 Jun 2010, 13:05 by Oakbannoon »

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
พุดยากครับ จะแท้รึเทียมผมว่ามันอยู่ที่ว่าของเก่าเก็บรึเปล่าด้วยครับ  ราคาที่ว่ามารับใด้ครับ  ส่วนผมเองใช้ตรานกครับราคา1500ต่อข้าง  แต่ก่อนหน้าผมเบิกของที่ร้าน....ที่อุดรพี่แก่เอาออกมาใส่ถุงตีตราGMมาดูแล้วเหมื่อนของแท้เลยซื้อมาข้างละ1800ใช้ใด้สามเดือนครับขาดคาที่เลย   เลยเข้าไปถามที่ศูนย์ ช่างข้างในที่สนิดกันบอกว่าของที่ศูนย์มันเก่าเก็บ เคยใส่ให้ลูกค้าไป ไม่นานก็ขาด สุดท้ายเบิกตรานกครับ

Offline yut

• **
ตอบท่านโทนี่  (พอดีก๊อบข้อความไม่เป็น)  ผมสั่งซื้อมาจากร้าน หงษ์ทอง นะครับ แต่ถ้าเทียบกับของท่าน Oakbannoon แล้ว ของผมแตกต่างตรงที่ไม่มีถุงพลาสติกห่อเลย กลัวว่าจะเป็นของเก่่าเก็บอย่างท่าน gsi-u.d. ว่ามา แต่อย่างไรก็คงต้องลองดูละครับสั่งซื้อมาแล้ว ซึ่งน่าจะดีกว่าของเดิมที่ปูด +แตกลายงา

ของเทียบครับ

ของแท้ต้องมีมาร์คที่ยางเบ้าโช๊คด้วยครับ

และมันต้องมีตรา GM มากับเนื้อยาง รวมทั้งหมายเลขพาร์ท

ตอบท่านโทนี่  (พอดีก๊อบข้อความไม่เป็น)  ผมสั่งซื้อมาจากร้าน หงษ์ทอง นะครับ แต่ถ้าเทียบกับของท่าน Oakbannoon แล้ว ของผมแตกต่างตรงที่ไม่มีถุงพลาสติกห่อเลย กลัวว่าจะเป็นของเก่่าเก็บอย่างท่าน gsi-u.d. ว่ามา แต่อย่างไรก็คงต้องลองดูละครับสั่งซื้อมาแล้ว ซึ่งน่าจะดีกว่าของเดิมที่ปูด +แตกลายงา

ตามนั้นครับ ดีกว่าของเก่าติดรถ(อายุ10ปี+)ที่มันแตกลายงา อิอิ

ของเทียบครับ

ของแท้ต้องมีมาร์คที่ยางเบ้าโช๊คด้วยครับ

และมันต้องมีตรา GM มากับเนื้อยาง รวมทั้งหมายเลขพาร์ท

รับทราบผมครับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ปรากาดๆๆๆๆ.....

จะซื้อ ถูกและดี ต้องซื้อตรานกนะครับ  ;)

จะเอา ดีไปเลย ต้อง มี ตรา GM เท่านั้นครับ (ดูด้วยว่า เก่าเก็บหรือไม่ครับ)
  :D

ใครจะว่า ชี้ชวนชวนเชื่อ แนะนำชี้นำ ไม่เป็นกลาง ผมไม่สนแล้วอ่ะ...   :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่:

จะมารอให้ ต้องมาเสียค่าประสพการณ์ แบบมีมูลค่าอีกทำไมในเมื่อ มันมีคนพลาดมาให้เห็นเป็น 10 คนแล้ว....
  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

แนะนำอะไรไปก็เชื่อกันบ้างนะครับ... ไม่ต้องมาเดินรอยตามเสียค่าเรียนรู้แบบ คนที่โดนมาก่อนหรอกครับ :จุก:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ปรากาดๆๆๆๆ.....

จะซื้อ ถูกและดี ต้องซื้อตรานกนะครับ  ;)

จะเอา ดีไปเลย ต้อง มี ตรา GM เท่านั้นครับ (ดูด้วยว่า เก่าเก็บหรือไม่ครับ)
  :D

ใครจะว่า ชี้ชวนชวนเชื่อ แนะนำชี้นำ ไม่เป็นกลาง ผมไม่สนแล้วอ่ะ...   :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่:

จะมารอให้ ต้องมาเสียค่าประสพการณ์ แบบมีมูลค่าอีกทำไมในเมื่อ มันมีคนพลาดมาให้เห็นเป็น 10 คนแล้ว....
  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

แนะนำอะไรไปก็เชื่อกันบ้างนะครับ... ไม่ต้องมาเดินรอยตามเสียค่าเรียนรู้แบบ คนที่โดนมาก่อนหรอกครับ :จุก:

ผมคงเป็นคนที่ 11 แล้วอ่ะครับพี่ จำเป็นใช้รถอ่ะครับเลยต้องซื้อมาเปลี่ยนในวันนั้นเลย

ไม่เป็นไรฮะ ซื้อมาแล้วมันก็ต้องใช้ครับ...

เงินเท่ากัน เลือกสิ่งที่ดีกว่าได้ ก็เลือกเถอะครับ... ไม่รู้ว่าเลือกอะไร ก็โทรถามฮะ ได้ทั้ง ยี่ห้อและที่ซื้อ  :D

lap Time

ไม่เป็นไรฮะ ซื้อมาแล้วมันก็ต้องใช้ครับ...

เงินเท่ากัน เลือกสิ่งที่ดีกว่าได้ ก็เลือกเถอะครับ... ไม่รู้ว่าเลือกอะไร ก็โทรถามฮะ ได้ทั้ง ยี่ห้อและที่ซื้อ  :D

ผมโทรหาพี่บ๋อยอย่าว่าผมน๊าาา ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง