(CORSA) มารายงานตัวแล้วจ้า opel in red _ No.63

wat3899 · 14178

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
corsa 5D auto 1.4i เดิมๆ  :ใบเหลือง:

ส่วนที่ต่างจากเดิม ก็มีดังนี้  ;D

ยางเป็นขนาด 185-65-14แล้วหล่ะ หาใส่ง่ายดี ราคาไม่สูง ทั้งมือ1และมือ2  :มั้ง:

สปริงหลังเปลี่ยนเป็นของ BMW E30 โช้คหลังเป็น Grabial รุ่นจำไม่ได้ แต่เป็นรหัส 69866  :bye:

โช้คหน้าเป็นของมือ2 VITA มาพร้อมจานเบรกแบบมีร่องระบายความร้อน  8)

เหตุที่เปลี่ยนช่วงล่างเนื่องจากของเดิมทรุดและหมดสภาพ  :dead: และ แบกถังแก๊ส 75ลิตรจ้า  :น้ำร้อน:

สีเป็นสีที่ทำมาใหม่มากทั้งคัน  ;D เมื่อประมาณ 8 ปีที่แล้ว  :หึหึ: (เคลมประกันด้วยสีนกแก้ว 2K จ้ะ) ;)

อ้อ ลืมไปยังไม่ได้บอกนามเจ้าของเลย  :)

ชื่อ วัชร ครับ อาชีพที่ถนัดคือ สารพัดช่าง  :D อาชีพประจำคือ ครู และวิศวกรไฟฟ้า+อิเล็กทรอนิกส์ ครับ  :D

แหล่งกบดานอยู่แถวๆพุทธมณฑลสาย2 ซอยวัดบุณยประดิษฐ์  :'(

แหล่งตุหรัดตุเหร่ ย่านเพชรเกษม หนองแขม สาย4 สาย5 สามพราน นครปฐม เพชรบุรี ประจวบฯ ชุมพร  ???

บางครั้งก็ แถวๆ บางบัวทอง นิดๆ หน่อยๆ  :มั้ง:

งานอดิเรก พอมีบ้างนิดหน่อย คือ แซวเพื่อนๆในเวป :ตาปิ้ง:

หาโอกาสช่วยเหลือเพื่อนๆ ทั้งในและนอกเวป เท่าที่จะทำได้ เมื่อโอกาสอำนวย  :-*

หากอยากปรึกษา หรือหาเพื่อนคุย ก็ โทรมาตามนี้ได้ครับ  :drink: ;D :) :ปลิว:

08-7591-3795
« Last Edit: 24 Jun 2010, 17:22 by ยัยแมวอ้วน »

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
แดงแป๊ดๆๆๆ เลยนะอาจารย์วัชร จอดคู่กับน้าโท(หนี้)ไม่รู้ว่าคันไหนเป็นของใคร นอกจากเปิดกระโปรงดู

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
พี่ปลัดก็ว่าซะ น้าวัชรเสียหายหมดเลย ของลุงเขามันสตาร์เล็ตแปลงกายมา
ส่วนคันนี้ ยังไม่มีทีท่าว่าจะแปลงเป็นอะไร

แหม้ สีแดงนี่มันแสบตาจริงๆ ไม่ชอบเลย สงสัยต้องไปเปลี่ยนสีใหม่แล้วแระ ให้เป็นแดงมุกเหลือบๆ แสบตากว่าเขา 555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline แบงก์

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
รถสีแดงสวยทุกคันเลยเนอะ ;D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ท่อสวยอะครับ สีนกแก้วสุดยอด สปิงหลังบีเอ็มสูงเหมือนกันนะครับ ...... แบบไม่ใช่รุ่นท้ายห้อย.....แต่ท้ายโด่งเสริมดั้ง  :หึหึ:

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
สีแดง 5 Dr  เหมือนกันเลยค่ะ
งามมั๊กๆ
 :) :)

Offline aor

สวยครับ แต่เห็นสีแดงแล้ว มันไง ๆ ไม่รุ บอกไม่ถืก โฆษณาหมาลัยที่เป็น background นั่น นึกว่าโฆษณาสาว sideline ซะอีก
ใส่สปริง BMW เลยหรือครับ ดูท้ายมันยก ๆ นะครับ

Offline krish

แดงแป๊ดๆๆๆ เลยนะอาจารย์วัชร จอดคู่กับน้าโท(หนี้)ไม่รู้ว่าคันไหนเป็นของใคร นอกจากเปิดกระโปรงดู
น้าโทนี่เขา เพิ่งทำสวยมานี่ครับ ว่าจะไปเปิดกระโปรงกันเมื่อไหร่ดีหล่ะ  :-* :-* :-*

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline suphot toom

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • astra van1.6 8v auto / corsa1.4 joy 8v 3d auto
สวย....ครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
น้าโทนี่เขา เพิ่งทำสวยมานี่ครับ ว่าจะไปเปิดกระโปรงกันเมื่อไหร่ดีหล่ะ  :-* :-* :-*
คันนี้แหละครับพี่น้อง แรงบันดาลดลให้ต้องทำ สี Stitch ให้เพี้ยนๆ เพราะสีเขาน้าวัชรเขาเจ็บจริงๆ
จะชวนไปเปิดกระโปรง ก็ว่างไม่ตรงกันซะที เฮ้อ....รอเจ้าเขียวหนำเลียบ บางใหญ่ ก้ไม่สะดวกซักที...ช่วงนี้เห็นไปซ้อมรับ..ใบแจ้งหนี้ อยู่นะ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สปริง bmw ใส่แล้ว สูงปริดเลย... ข้างหน้า ใส่ vita พร้อมสปริงด้วยหรือเปล่าครับ  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline baskgame

• รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
ยินดีต้อนรับครับ ป้อครับ คอร์ซ่อ 3 ประตู เครื่อง 1.2  :) ชอบปลายท่อจังเรยครับราคาเท่าไหร่อะครับ

Offline Omega VIP

รถน้าวัชร สีแจ่มดีอ่ะครับ   :D :D :D

สปริง bmw ใส่แล้ว สูงปริดเลย... ข้างหน้า ใส่ vita พร้อมสปริงด้วยหรือเปล่าครับ  :มั้ง:
มาพร้อมสปริงทั้งชุดเลยครับคุณต้น

ตอนนั้นราคาประมาณ 4พันได้ครับ(มาเป็นคู่ครับ)

ร้านเชียงกงแถวๆ สะพานพระราม5ครับ

ยินดีต้อนรับครับ ป้อครับ คอร์ซ่อ 3 ประตู เครื่อง 1.2  :) ชอบปลายท่อจังเรยครับราคาเท่าไหร่อะครับ

ปลายท่อนี้ทำมานานแล้วครับ ราคาประมาณ 2พันได้ครับ

ร้านแถวๆพุทธมณฑลสาย4

รถน้าวัชร สีแจ่มดีอ่ะครับ   :D :D :D

รถวัยรุ่นก็อย่างเนี้ยแหละครับ  ;D ;D ;D

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มิน่าหล่ะที่มันดูสูงไม่ต่างกัน เพราะว่าสปริงหน้ามันก็สูงนิเอง...  :shock:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline pung

ทำสีมา 8 ปี แล้ว  สียังสวยอยู่เลย   :D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

สู้สีเขียวม่ะล่ายหรอก  ;D ;D ;D 

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

สู้สีเขียวม่ะล่ายหรอก  ;D ;D ;D 

ม่ายมีครายกล้าสู้หรอกคร๊าบบบบบบ  ;D ;D ;D

http://www.opel.in.th/index.php/topic,5353.msg93635/topicseen.html#msg93635

แหม น้าหมอก็ สีเขียวสุดโหดขนาดนั้น ใครจะกล้าไปทาบรัศมีหล่ะครับ :หนาว: :หนาว:

นอกจากพวก evo หรือ cefiro ตัวแรงๆหง่ะ  :shock: :shock: :shock:

แต่ถ้าจะสู้กัน เรามาเข็นเจ้าซ่า ถอยหลังแข่งกันก็ดีนะ อันนี้แน่นอนเลยว่า สู้ได้ หรือ ได้สู้ หว่า  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

แหม น้าหมอก็ สีเขียวสุดโหดขนาดนั้น ใครจะกล้าไปทาบรัศมีหล่ะครับ :หนาว: :หนาว:

นอกจากพวก evo หรือ cefiro ตัวแรงๆหง่ะ  :shock: :shock: :shock:

แต่ถ้าจะสู้กัน เรามาเข็นเจ้าซ่า ถอยหลังแข่งกันก็ดีนะ อันนี้แน่นอนเลยว่า สู้ได้ หรือ ได้สู้ หว่า  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

รอผมปลดล๊อคกล่อง180ก่อนเถ่อะ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

รอผมปลดล๊อคกล่อง180ก่อนเถ่อะ 8) 8) 8)

ให้ผมช่วยปลดไหมล่ะ ของผมที่ปลดไปแล้วคือ 140 ง่ะ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

ให้ผมช่วยปลดไหมล่ะ ของผมที่ปลดไปแล้วคือ 140 ง่ะ
เอาดิ ผมช่วยอีกคน เผื่อได้ 141 ครับ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เรามาเข็นเจ้าซ่า ถอยหลังแข่งกันก็ดีนะ อันนี้แน่นอนเลยว่า สู้ได้ หรือ ได้สู้ หว่า  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:
อิอิอิ...สงสัยเจ้าหนำเลียบต้องยอมแพ้ครับน้า...หนักเสา RC....

รอผมปลดล๊อคกล่อง180ก่อนเถ่อะ
8) 8) 8) 8)
คันนี้ เขาอั้นความเร็วไว้ที่ 20 ครับ ล๊อกไว้ 180....ไม่งั้น RC ตามไม่ทัน....โปรดเข้าใจครับพี่น้อง....

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เรามาเข็นเจ้าซ่า ถอยหลังแข่งกันก็ดีนะ อันนี้แน่นอนเลยว่า สู้ได้ หรือ ได้สู้ หว่า  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:
อิอิอิ...สงสัยเจ้าหนำเลียบต้องยอมแพ้ครับน้า...หนักเสา RC....

8) 8) 8) 8)
คันนี้ เขาอั้นความเร็วไว้ที่ 20 ครับ ล๊อกไว้ 180....ไม่งั้น RC ตามไม่ทัน....โปรดเข้าใจครับพี่น้อง....

จ้า......พ่อรถแรง :o :o :o

8) 8) 8) 8)

จ้า......พ่อรถแรง :o :o :o
เด๋วคราวหน้า..จะขอป๋า zantika หาหน้าปัด 220 มาให้นะ เผื่อจะแรงเพิ่มซัก 20 ( 20 + 20 = 40  แรงตะพรึดตะพรือแล้ว)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

ดูกี่ครั้งก็ยังสวย...สีแดงได้ใจจริงๆ แม๊ก 4 ก้านก็หาดูยากครับ
 สวยครับสวย

:D :D :D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline umgsi

• นักรบพเนจร
  • **
 :) เข้ามาดูรถสวย ๆ ด้วยคนครับ  สีแจ่มจริง ๆ (แต่ไม่แตกลายงาเหมือนของเรา) อิ  อิ
อยากดูการแต่งภายในครับ  มานั่งรอลุ้นดูด้วยคน
ครูอุ้ม   คอซ่า แดง  หมู่บ้านนักกีฬา ยินดีที่ได้รู้จักครับ :)

ภายในรถผม ยังเดิมๆอยู่ทั้งหมดครับ  :-[ :-[

ไม่ได้ตกแต่งอะไรเลย (ไม่ค่อยได้รับ สาวๆอื่นนั่งอ่ะครับ)  :มั้ง: :มั้ง:

ในวงเล็บเป็นข้ออ้างครับ จริงๆคือไม่รู้จะแต่งโดยไม่ใข้ตังค์ได้อย่างไรมากกว่าครับ (เน้นประหยัด)  :please: :please:

คันนี้ อนาคตคือ มรดกของลูกสาวคนเล็กครับ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ภายในรถผม ยังเดิมๆอยู่ทั้งหมดครับ  :-[ :-[

ไม่ได้ตกแต่งอะไรเลย (ไม่ค่อยได้รับ สาวๆอื่นนั่งอ่ะครับ)  :มั้ง: :มั้ง:

ในวงเล็บเป็นข้ออ้างครับ จริงๆคือไม่รู้จะแต่งโดยไม่ใข้ตังค์ได้อย่างไรมากกว่าครับ (เน้นประหยัด)  :please: :please:

คันนี้ อนาคตคือ มรดกของลูกสาวคนเล็กครับ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

แต่งเน่าดิลุงวัชรม่ะต้องใช้ลูกตัง ;D ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง