OPEL CALIBRA SPARKING BLACK & BLUE UPDATED MAR 2013

Chutaro · 149254

Offline Chutaro

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Chuvy Calibra
หลังคารั่วๆๆๆๆๆ

;)

มุมเสยครับ

:ปลิว:

:ตาย:

มีตู้ซับให้ตึ๊บๆๆๆ พอมันส์ได้ยามฟังเพลงด้วยครับ

เครื่องเสียงยังไม่เรียบร้อยดีครับ ต้องเก็บรายละเอียดอีกหน่อย รอเงินเดือนออกก่อนครับ ถังแก๊สขนาด 58kg มั้งครับ
« Last Edit: 08 Jul 2010, 11:41 by Chutaro »

ขุมกำลังวัยเก๋าครับ   8)

:-* ขอบคุณสำหรับมิตรภาพของชาว OPEL IN คร๊าบ  :-*
รูปหมดและ

Offline earth4wd

• นักรบพเนจร
  • **

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
หลังคารั่ว ชอบคำนี้มากเลยครับ แต่คันนี้ใช้งานจริงน้ำไม่รั่วไม่ซึมครับ มีแต่น้ำมันค้างอยู่บนกระจกซันรูฟแล้วเวลาเปิดมันก็กระดกเทนน้ำไหลลงเบาะ (เพิ่งรู้ตอนถ่ายรูปนี่เองแหละครับ) ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่มาต้อนรับอย่างอบอุ่ยครับ
หลังคารั่วน่ากัวจริงๆ...กัวปลิว...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ความสวยขาดไป 5 เปอร์เซ็นนะครับ ไม่เต็มร้อยครับ

อยากให้เต็ม 100 % ติดสติกเกอร์ Opel In เลยครับ อิอิอิ

Offline pariyat

• **
เป็นรถปี92 ที่สภาพสวยนะครับ ดูใหม่มั๊กๆ
 :D :ปลิว:

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เห็นแล้ว อยากแอบแกะขโมยเอาหลังคารั่วอ่ะ... ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ปี 93 ครับ หลังคารั่วนี่อยู่ที่ร้านติดตั้งนะผมว่า บางคันหลังคาซันรูฟตรงรุ่นแต่ติดตั้งไม่เนียนก็มีครับ
อนาคตจะเก็บตังค์ไปปั้นชุดแต่งตัวนี้ + ทำสีขาว แต่ตอนนี้ยังไม่มีงบครับ

• **
อ้าวเหรอครับ ของผมก็ปี93 แต่ทำไมไม่มีซันรูฟ งง!!
นี้ครับโปรแจ็คผมเสร็จไป80%แล้ว อิอิ

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
มีซับ JL ด้วย ;)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
รถในฝันมาอีกคันแล้ว..........แต่งได้คลาสสิคดูดีมีสไตล์มากครับ........

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

อ้าวเหรอครับ ของผมก็ปี93 แต่ทำไมไม่มีซันรูฟ งง!!
นี้ครับโปรแจ็คผมเสร็จไป80%แล้ว อิอิ

ที่เชียงใหม่มีคาริบร้าเอาหน้าsilvia s15 มาใส่ก็สวยดีนะครับ ว่างๆถ้าเจอจะถ่ายรูปมาให้ดู

089-7015533

Offline Omega VIP

ที่เชียงใหม่มีคาริบร้าเอาหน้าsilvia s15 มาใส่ก็สวยดีนะครับ ว่างๆถ้าเจอจะถ่ายรูปมาให้ดู

เสี่ยเต้ ไปสอยมาขับเล่นอีกคันเลยครับ

ม่ายไหวอ่ะ ตอนนี้มีโปรเจ็คใหม่แล้วแต่ขอเริ่มปีหน้าจะเริ่มทำน้องแจ๊สแระ เอาให้เหมือนเจ้าธีระนี่แหละ ว่าจะวางK20aเหมือนกัน

089-7015533

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เห็นแล้ว อยากแอบแกะขโมยเอาหลังคารั่วอ่ะ... ;D

ขโมยทั้งคันไม่ได้หรือครับท่าน แล้วมาแบ่งกัน น้าเอาหลังคารั่วไป ผมเอาตัวรถไปทำคาบริโอเร็ท......แล้วโบ้ยใครดีหว่า
คงต้องไปนอนฝันกับรถในฝันที่คลองเปรมฯอีกหลายปี  :omg: :หนาว:

• **
คันหน้าs15สีขาวใช่ป่าวครับ ผมเห็นประกาศขายอยู่เวปไหนหว่า?
เห็นว่าระดับ car show ไม่รู้ว่าขายเท่าไร แต่สวยมากๆอ่า
 :-*

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ ถ้างั้นผมว่าไปซื้อ S15 ขี่เถอะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline SiGn

• **
  • น้องนู๋หัดขับ
รถในฝันมาอีกคันแล้ว..........แต่งได้คลาสสิคดูดีมีสไตล์มากครับ........

ช่ายๆๆๆๆ  เห้นอย่างนี้อยากได้อีกแล้วอ่ะ   :-* :-*   

Offline toon2225

• **
รถสวยงามมากมาย  ต้องมีสักวันที่ฝันเป็นจริงกะเค้าบ้าง ;D

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
เหอะๆ ถ้างั้นผมว่าไปซื้อ S15 ขี่เถอะครับ

+1  :D นั่นแหละสิ่งที่ถูกต้องครับ

Offline Omega VIP

เอา 200SX มา Face off ดีกว่าอ่ะครับ  S15 6 speed แต๋นะก๋า กำตังค์ไว้ 2 ล้านเลยนะ

ม่ายไหวอ่ะ ตอนนี้มีโปรเจ็คใหม่แล้วแต่ขอเริ่มปีหน้าจะเริ่มทำน้องแจ๊สแระ เอาให้เหมือนเจ้าธีระนี่แหละ ว่าจะวางK20aเหมือนกัน

เสี่ยเต้จริงๆ  แล้วรถใครจะเสร็จก่อนหว่า อิอิอิ  แล้วเอาวิ่งเล่นกันที่แม่ฮ่องสอนนะ 

เอา 200SX มา Face off ดีกว่าอ่ะครับ  S15 6 speed แต๋นะก๋า กำตังค์ไว้ 2 ล้านเลยนะ

เสี่ยเต้จริงๆ  แล้วรถใครจะเสร็จก่อนหว่า อิอิอิ  แล้วเอาวิ่งเล่นกันที่แม่ฮ่องสอนนะ 

อีกนานอยู่ เพราะจะเริ่มทำพวกช่วงล่างกับเบรครองรับก่อน เครื่องทีหลังแต่เอาตัวเดียวกับกอล์ฟนั่นแหละ

089-7015533

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ช่ายๆๆๆๆ  เห้นอย่างนี้อยากได้อีกแล้วอ่ะ   :-* :-*   

ขับรถได้กันแล้วเหรอ ค่ะคุณน้อง....  ;D ;D ;D

อีกนานอยู่ เพราะจะเริ่มทำพวกช่วงล่างกับเบรครองรับก่อน เครื่องทีหลังแต่เอาตัวเดียวกับกอล์ฟนั่นแหละ

หาเรื่องอ่ะ รถเครื่องเดิมๆดีๆนุ่มๆ ไม่ชอบ จะเอาเครื่องหนักๆ (ต้องทำช่วงล่างใหม่แล้วมันก็จะแข็ง) แรงๆ (แล้วก็จะต้องทำเบรคใหม่อีก) แน่นๆ (แล้วเวลาที่ต้องซ่อมก็จะลำบากอีก)

แล้วแต่นะหลวงพี่.... แต่ต้นว่ารถดีๆขับสบายๆก็ปล่อยมันไว้อย่างนั้นเถอะ....

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง