OPEL CALIBRA SPARKING BLACK & BLUE UPDATED MAR 2013

Chutaro · 149251

Offline Chutaro

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Chuvy Calibra
คันนี้ครับที่แปลงหน้า s15 พอดีเซฟรูปไว้ครับ

ภายใน

รถเมืองชียงใหม่ครับ

ด้านนหน้าชัดๆ ตรงๆ

:)

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
คันนี้แหละครับใช่เลย

www.opel.in.th

089-7015533

ในอนาคตไม่แน่ครับ ถ้ามีงบผมอาจจะไมเนอร์เชนจ์ไปเลย คงไม่เฟคออฟ แบบนี้เฉพาะค่าแปลง+สีชิ้นส่วน ประมาณ 120000-130000 ครับ  :omg:

เห็นเขาว่า เจ้า calibra นี่สามารถแปลงให้เป็น ferrari f430 แบบในรูปนี้ได้  กะเก็บตังค์อีกสักปี สองปี เดี๋ยวมาแน่ครับ อิอิอิ  :หนาว:

กลัวอย่างเดียว จะมีปัญหากับขนส่งรึเปล่าเพราะเป็นการแปลงสภาพค่อนข้างเยอะ  :ตาปิ้ง:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
กลัวใจหลังคารั่วแบบนี้จัง หลังฝนตกก็เปิดไม่ได้น้ำไหลลงกระหม่อมต้องจอดเช็ดน้ำก่อน เปิดแล้วก็กลัวหินกระเด็นใส่เวลาวิ่ง :shock: :shock: :shock:แต่รถคันนี้สวยมากครับเป็นรถที่ชอบมากรุ่นนึงของโอเปิลเลยนะนี่ แต่ม่ะมีตังซื้อ อยากซื้อก็กลัวน้าแถวหนองจอกอิจฉา ;D ;D ;D
« Last Edit: 11 Jul 2010, 07:06 by มือใหม่corsa »

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline keng_112

คันสีขาวสวยดีนะครับ แต่หน้ามันดูแปลกๆ

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
คันสีขาวสวยดีนะครับ แต่หน้ามันดูแปลกๆ

ความกว้างของรถมันไม่ได้มั๊งพี่มันก็เลยดูไม่สมส่วนเท่าไหร่นะ

089-7015533

Offline pariyat

• นักรบพเนจร
  • **
รถรุ่นนี้ซื้อไว้ไม่ผิดหวังครับ อนาคตอยากแปลงร่างเป็นอะไรทำได้หมด
มันเป็นทรงพื้นฐานของสปอร์ตก็ว่าได้ครับ up มันขึ้นไป 555+

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ประหลาดครับ  :-X

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

up ครับ ทำสีล้อมาครับ จากร้าน mag express รามอินทรา กม. 2  ล้อ 17" สี่ล้อ ค่าเสียหาย 2500 จอดรถทิ้งไว้ 3 วัน

ใกล้ๆ ครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
สีล้อ สวยเข้ม ดุดี..

ความกว้างของรถมันไม่ได้มั๊งพี่มันก็เลยดูไม่สมส่วนเท่าไหร่นะ
ประหลาดครับ  :-X
+1 จริงๆ เพราะว่าสัดส่วนไม่ได้ก็เลย ออกมาเฟกๆเห็นชัด
เสียดายครับ ผมว่าแต่งพาร์ท เปลี่ยนแปลงไฟหน้า กับไฟท้าย ก็ดูเด่นแล้วครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สีล้อสวยดีแฮะ :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline panyatu

• No.: 52 (ยังไม่ได้ไปรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: Astra Van 16V 1600
  • สีรถ : สีขาว
  • เครื่องยนต์: X16EXL
แมกซ์สวย อยากทำมั่งจัง

....................................................

ร้านบอกว่าตอนนี้สีนี้เคลือบเงามาแรงครับ พวกสีด้านตอนนี้เริ่มแผ่วแล้ว สีจะออกเทาเกือบดำ มีเกล็ดด้วยครับแต่ถ่ายมามองไม่เห็นครับ ทีแรกผมก็กะว่าจะทำสีดำด้าน แต่ไปเห็นสีนี้เลยเปลี่ยนใจครับ อีกอย่างสีด้านฝุ่นจะจับง่ายและมองดูเก่าและสกปรกง่ายกว่าเคลือบเงาครับ

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
คันนี้ก็น่าจะเคยโดน :ใบเหลือง: อิอิ (แซวครับ)

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อย่างนี้เค้าเรียกว่าสีไฮเปอร์หรือเปล่าครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

ไม่ใช่สีดำไฮเปอร์ครับพี่ ถ้าเป็นสีดำไฮเปอร์จะออกเงาๆ คล้ายๆ โครเมี่ยมดำ แต่ก็ไม่ดำมากเท่าสีนี้ครับ

Offline panyatu

• No.: 52 (ยังไม่ได้ไปรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: Astra Van 16V 1600
  • สีรถ : สีขาว
  • เครื่องยนต์: X16EXL
คันนี้ก็น่าจะเคยโดน :ใบเหลือง: อิอิ (แซวครับ)

ตาดีมาก :ตาปิ้ง:

....................................................

Offline jead

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • bad army
 :D :D สวย ๆๆ  งาม ๆๆๆ  เลย ครับ..... :D :D

เคยโดน  :ใบเหลือง: คือ อะไรเหรอครับไม่เข้าใจอย่าเก็บไว้รู้กันแค่สองคนสิครับ บอกหน่อยอยากรู้ โดนเปลี่ยนเข็มขัดนิรภัย โดนยำ หรือโดนอะไรมันคิดได้หลายทางนะครับ  :มั้ง:

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
กระบอกแก๊สรัดเข็มขัดนิรภัยใต้เบาำะได้ใช้งานไปแล้ว ไม่เคยชนมา ก็แกะเบาะออกไปหุ้มใหม่โดยไม่เสียบสลักครับ

กระบอกแก๊สรัดเข็มขัดนิรภัยใต้เบาำะได้ใช้งานไปแล้ว ไม่เคยชนมา ก็แกะเบาะออกไปหุ้มใหม่โดยไม่เสียบสลักครับ

ประมาณว่าเคยทำฟาวด์อะไรซักอย่างมาแล้วเลยโดนใบเหลือง :มั้ง: :มั้ง:

อ๋อ ครับขอบคุณที่ช่วยให้ควากระจ่างครับ  :)

ว่างจัดครับ ซื้อ sticker di-noc มาหุ้มกระโปรหน้าครับ
ทำคนเดียว แฟนมาช่วยปล่อยลงตำแหน่งตรงนี้ จากนั้นโซโลเดี่ยวครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง