เริ่มต้นจะติดแก๊สต้องทำไงบ้าง

airr · 43168

Offline airr

• หนึ่งในใต้หล้า
  • airr@snowwhite
    • http://www.weddingsquare.com/airich/
คราวนี้ ท่าจะเอาจริงแล้วจ่ะ เติมน้ำมันทีจะร้องไห้
เลยจะรบกวนเพื่อน ว่าต้องเตรียมตัว (เตรียมตังค์)ยังไงบ้าง
ที่อยากได้คือ

- ร้านที่ใกล้บางซื่อ หรือประชาชื่น
- ถังโดนัท (ตกลงมันผ่านขนส่งยังหว่า)
- รายละเอียดเรื่องราคา
- การดูแลรถ หลังจากติดตั้ง
- ราคา

รบกวนด้วยจร้าๆๆ

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ตอนใช้น้ำมัน...

ดูแลรถยังงัยก้อดูแลแบบนั้นครับ....

จะมีเพิ่มก้อคือ...ดูว่าแก๊สมันใกล้จะหมดหรือยังหว่า... :มั้ง:

อีกอย่างก้อ...ดูว่ามีที่ไหนน่าเที่ยว....

หรือ...หาไรมาแต่งรถดีหว่า....

ประมาณนั้นครับ ;D ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เอ้า..จะเป็น Airr@Snowwhite-CNG  ซะละ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
คำถามทั้งหมดนี้คลุมเนื้อหาดีครับ แต่ต้องอธิบายยาว ตอนนี้เอาไว้ก่อนแล้วกัน

เริ่มตรงนี้ก่อน ก่อนอื่นต้องเตรียมรถให้อยู่ในสภาพพร้อมสมบูรณ์ก่อนนะครับ
1. อยากให้เก็บพวกระบบไฟ โดยอู่ opel ที่คุณ airr ประจำก่อนครับ หลังจากติดแก๊สมาระบบไฟจะได้ไม่งง
2. แจ้งช่าง opel พร้อมไปเลยว่าจะติดแก็สแล้ว ตรวจสอบระบบต่างๆ ให้พร้อมสมบูรณ์นะครับ เดี๋ยวเค้าก็จะตรวจ เช่น กรองอากาศ หัวเทียน สายหัวเทียน คอล์ย ...
3. ถ้าเป็นผมนะ ถามช่าง opel เลยดีกว่าว่าที่ไหนติดตั้งได้ดี ให้เค้าแนะนำส่งงานกันไป เวลาต่อไปรถเรามีปัญหาต้องซ่อมจะได้ไม่เกี่ยงกันว่า เป็นที่ระบบแก๊สบ้างหละไล่ไปหาช่างแก๊ส
เป็นที่น้ำมัน หรือ ไฟ บ้างหละไล่ให้ไปหาอู่ opel เจ้าของปวดหัวตายเลยครับอย่างนี้  

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 ;D ;D ;D
คุณ airr ถามทีไรแย่งกันตอบเร็วจริงๆ เป็นอย่างนี้ทุกที่
หรือบังเอิญ
 :-[ :-[ :-[

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เครื่องเดินเรียบ อัดไม่มีสะดุด เบาไม่มีดับ วิ่ง 180-200 ไม่มีปัญหา ก็ติดได้เลย.. :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
รถแอร์ ยังมีปัญหาอยู่เลยไม่ใช่เหรอ...  :มั้ง:

ตอบก่อน

1.ไม่มีครับ ไป amry ตรง ลาดพร้าว 71 น่าจะใกล้สุด บอกว่า มาจาก เวบเรานะครับ มีหลายๆคนไปติดที่นั้นแล้วโอเค ครับ

2. ติดได้เลยฮะโดนัท

3. ราคา ฟิกมิก น่าจะ 15000 + ค่าถังโดนัท หัวฉีด 25000 + ค่าถังโดนัท รายละเอียดโทรมาคุยดีกว่า

4. ดูแลรักษาก็เช็คเครื่องให้บ่อย ขึ้นครับ

โทรมาดีกว่า มันยาว ยังมีปลีกย่อย และ วิธีการเลือกอีก  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
โทรมาๆ เด๋วให้เจี๊ยบดูรถให้ อย่างที่เคยคุยกันล่ะจ้ะ

แถวประชาชื่นก้อ GO Gas ที่ซอยสามัคคีนะ พี่ขาวเคยไปทำ

นัดเจอแล้วคุยกันดีก่าา า ขี้เกียดดดพิมพ์ 555555

จัดการพ่อบ้านเรียบร้อยแล้วชิมิ อิ อิ
« Last Edit: 03 Aug 2010, 08:53 by joyalice »

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
จอยเขียนสลับกันแล้วครับ...

ถังโดนัท+หัวฉีด 30K
ถังโดนัท + แบบดูด 25K

แต่เอาจริงๆ นะ ถ้ามันราคา แพงไปแล้ว อยากได้ถูกๆ โทรมาครับ

ราคาแบบดูด 15000 เป็นถังแบบแคปซูล (ราคาประมาณ 3000ไม่เกิน 4000) แปลว่า ไม่เอาถังคิด 12000

ถ้าเป็นแบบโดนัท 25000 (ค่าถังโดนัท 8000 ไม่เกินนี้)

5000 หายไปไหนครับ... แถวบ้านผมเรียก ครับ  >:(

จะเอากำไร ก็ให้มันสมเหตุสมผลนะครับ ถ้ามันเรื่องมากนัก เดี๋ยว หาที่ติดให้ราคาน่าตกใจ  :หึหึ:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆแฟนผมอาจจะมึนเล็กน้อยนะครับ
เอางี้อย่างแรกก่อนติด เอาเราไปเช็คให้เรียบร้อย
แบบที่ 1. เอารถไปอู่พี่สิน บอกว่าเช็คเก็บสายไฟเตรียมตัวติดแก็ส และจากนั้นนำไปติดอู่พี่โจ อามี่ ผมรับประกันคุณภาพและใจ ครับ หาได้ยากในยุคนี้อู่แบบนี้นะ
http://www.army-service.com/ สว่นราคานะคิดง่ายๆ +ไปราวๆ 5000 ถ้าโดนัทนะ อู่ดีมีรับกัน ตรวจสภาพ งานเนียน เข้าใจคุยง่าย บริการหหลังการขายผมว่าคุ้มนะ เหอะๆ ถ้า มิกเซอร์ 15 ก็จะราวๆ 20 ถ้าหัวฉีด 25 ก็จะราวๆ 30 อันนี้ผมตีแบบปลาๆ กุ้งๆนะ เหอะๆ ราคาพวกนี้ รวมเอกสารต่างๆ และบริการหลังการขายตรวจเช็ค
ที่เราต้องใช้ด้วยนะ เหอะๆสะดวก มีบุคเซอร์วิส แบบ เราเข้าศูนย์นะ คือตรวจอุปกรณ์ ต่างๆ ตามระยะเหมาะมากสำหรับแม่บ้านนะ ส่วนอีพวกช่างฟิต ก็ตามมีตามเกิดกันไปดูเองเหอะๆ อุปกรฯณ์ การจูนครบ ได้ตั้งแบบ ตั้งโปรแกรม และ ถ้าต้องการแบบไหน ก็บอกพี่เขาไป จะได้ไปจูนกันให้ เหมาะกับการใช้งานนะ
ที่ผมชอบที่สุดคือ เรื่องงาน แกคิดเผื่อ ทั้งด้านความพอดี ความสวยงาม และ ก็เลือกของที่จะมาติดให้นะ ให้เหมาะกะการใช้และความต้องการ ของเรา ของจอย ได้ทั้ง 60+ โห.....ถังนึงวิ่งต่างจังหวัดได้ราวๆ 600+โลนะ แต่ต้องขับ รอบคงที่นะ 120-140 ไม่กระชากนะเหอะๆ ติดมาก็ใช้น่าจะคุ้มแล้วเหละเหอะๆ ราคาติดแบบถูกๆมีเยะ แต่อู่ที่มีน้ำใจ เข้าใจ คุยง่าย และรับผิดชอบ งานมีน้อยนะ ราคาต่างกัน 1000-2000 แต่ได้บริการหลังการขายผมว่า คุ้มค่า เวลา และ ราคา ถ้าคิดในแง่ เศรษฐศาสตร์ เวลาแพงที่สุดเหอะๆ ลองคิดดูก็แล้วกัน ไม่ได้ถูกที่สุดนะ แต่ สำหรับผมว่า เหมาะสมคุ้มค่าที่สุดนะ
**ข้อดีอีกข้อใกล้อู่โอเปิล มีไร เขาโคกันง่าย รถไม่ช้ำนะครับ อุปกรณ์ ตรวจสอบต่างๆสะดวก

แบบที่ 2. เอารถไปอู่พี่สิน บอกว่าเช็คเก็บสายไฟเตรียมตัวติดแก็ส และจากนั้นนำไปติด แถวประชาชื่นก้อ GO Gas ที่ซอยสามัคคีนะ พี่ขาวเคยไปทำ อันนี้แอร์ใกล้บ้าน สะดวกเรื่องเวลา แก้ไข ปรับ จูน ซึ่งจริงๆ มันก็ไม่บ่อยมาก ทุกๆ 1000-3000 และแต่รอบ
น้าขาวแนะนำร้านไหนผมไม่เคยผิดหวังเลยครับ ขอบอกเหอะๆ http://www.iwebgas.com/shop/gogas.html

ส่วนราคาแฟนผมน่าจะพิมพ์ ผิดนะครับ เหอะๆ ถังโดนัท ซื้ออเอง ราวๆ 7500-8500 และแต่ช่วง เรื่องถังซื้อไปติดเองได้ครับ
แอร์ขับบ้าน ติดมิกเซอร์ ก็พอแล้วประมาณ 20000 รวมโดนัทนะ ลองโทรหาพี่โจดูก่อนก็ได้ อามี่นะ บอกว่าเป็นเพื่อนจอยกะเจีียบ จากเวป โอเปิลก็ได้ พี่เขาก็เข้ามาอ่านเวปเราบ่อยๆ
แต่ถ้ามีงบนะ ติดหัวฉีดระยะยาวดีกว่า ประหยัดกว่า อัดตราเร่งดีกว่า พอควรนะ แบบมิกซ์ รอบสูงต้องสับน้ำมันไม่งั้นแซงแล้วลุ้นนะ รถแฟนผมเครื่องน่าจะราวๆ 60 ละตอนนี้กิน นมค. จริงๆ เหอะๆ

แอร์ลองโทรสอบถาม ทั้ง 2 ที่ดูแล้วกันแล้ว ค่อยเลือกนะ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
อิ อิ เขียนนผิด ^_^ ขอโทษด้วยห่ะ เอาออกดีก่า แต๊งกิ้วจ้ะต้น

จิงๆ เราจำราคาเป๊ะๆ ไม่ได้ พี่เค้าเคยบอกเหมือนต้นแหละ ถังโดนัทบวกอีก 8000 ประมาณเนี้ย

เอาเป็นว่าราคาอยู่ใน range ที่ต้นว่ามาอะ ถือว่าโอเคนะจ้ะ ถ้าติดถูกแต่อยู่ไกลไม่แนะนำจ้ะ เพราะว่าจะปวดหัวมากเวลาต้องเอารถไปเช็ค

แอบมาเปน presenter ให้อู่ Army เพราะว่าอยู่ใกล้บ้าน ราคาโอเค บริการถึงใจมากๆ

เสาร์นี้อู่สินป่ะล่า ต้นแกมาป่ะ เมื่อวานชั้นคุยกะแอร์แล้วว่าเด๋วนัดเจอกัน อิ อิ

แกเอาไอ่ตัวนั้นออกไปได้มั้ยยย มันไม่น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก งึ่มๆ  >:(

อิ อิ เขียนนผิด ^_^ ขอโทษด้วยห่ะ เอาออกดีก่า แต๊งกิ้วจ้ะต้น

จิงๆ เราจำราคาเป๊ะๆ ไม่ได้ พี่เค้าเคยบอกเหมือนต้นแหละ ถังโดนัทบวกอีก 8000 ประมาณเนี้ย

เอาเป็นว่าราคาอยู่ใน range ที่ต้นว่ามาอะ ถือว่าโอเคนะจ้ะ ถ้าติดถูกแต่อยู่ไกลไม่แนะนำจ้ะ เพราะว่าจะปวดหัวมากเวลาต้องเอารถไปเช็ค

แอบมาเปน presenter ให้อู่ Army เพราะว่าอยู่ใกล้บ้าน ราคาโอเค บริการถึงใจมากๆ

เสาร์นี้อู่สินป่ะล่า ต้นแกมาป่ะ เมื่อวานชั้นคุยกะแอร์แล้วว่าเด๋วนัดเจอกัน อิ อิ

แกเอาไอ่ตัวนั้นออกไปได้มั้ยยย มันไม่น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก งึ่มๆ  >:(

;D ;D

lap Time

• http://www.weddingsquare.com/airich/
ลืมถามว่า LPG กะ NGV ต่างกันยังไง แล้วแอต้องติดอะไรอ่ะคะ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ลืมถามว่า LPG กะ NGV ต่างกันยังไง แล้วแอต้องติดอะไรอ่ะคะ
แอลฯ ครับ....

ข้อดี...ติดตั้งกับอู่ที่ออกใบให้ เสร็จแล้วไปแจ้งขนส่งภายใน 15 วัน

หลังจากนั้นก้อขึ้นอยู่กับเรา เรื่องการดูแลรักษา

เอ็นฯ หรือ ซีเอ็นฯ  ต้องติดตั้งกับอู่ที่ถูกอณุญาตโดยปตท.

หลังจากติดแล้ว ก้อต้องแจ้งขนส่งภายใน 15 วันเหมือนกัน

....แต่เดี๋ยวก่อน...

เวลาไปเติมแก๊ส..ต้องมีบัตรด้วยนะครับ มะมันมะเติมให้นาาาาา....

ต้องไปตรวจสภาพทุกปี ค่าใช้จ่ายปีละประมาณเท่าไหร่มะรู้แต่หลายร้อยอยู่

ครบห้าปี...ต้องถอดถังออกมาตรวจสอบโดยละเอียด โดยสถานที่ปตท.กำหนดหรือได้รับความเห็นชอบจากปตท.

ครบ 15 ปี ถอดทิ้ง....

ประมาณนั้นครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
LPG ไปเลย ไม่ต้องแบกถังเปล่าหนักมาก
คบกับหัวฉีด Versus ก็ได้ เคลมอุปกรณ์ง่าย ...ราคาก็ไม่แรง
ทั่วๆไป versus+tomaset+Donut = 33K

รถสมบูรณ์ดี ติดครั้งเดียว ก็ขับสบายเลย
ของพี่ ตอนนี้เป็น นู๋ซิ่งได้ปรกติแล้ว หลังจากไล่หาสาเหตุมานาน
ที่แท้ ก็แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเป็นของ ปตท.... มันก็จี๊ดดดดดเป็นแบบเดิมแร้ว

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

กำลังหาวันเอารถไปตรวจก่อนติดแก๊สค่ะ ไม่รู้มันป่วยตรงไหนบ้าง
ร้านติดแก๊สคงเลือกที่จอยแนะนำ เอาแบบหัวฉีด และถังโดนัท
เดี๋ยวจะมารายงานความคืบหน้าเรื่อยๆนะคะ (ตื่นเต้นจัง..)

เหนเจี๊ยบบอกว่าแอร์จะไปหลังวันแม่ ใช่เป่า 

เราไปอู่สินเรื่อยๆ จ้ะ ไปวันไหนก้อโทรมา ตื่นรึป่าวว่ากันอีกที 55555

รูป Display จอยอันนี้ น่ารักมากมายๆ

เขินนน จุ๊บๆ

เด๋วไปดูรถให้ 10 คันเลย อิ อิ

:-*   :-*

ไม่โทรมาก็ไม่เป็นไรครับ....  :)

ถ้าไม่เห็นว่าเป็นเพื่อนกันผมไม่ตามแล้วนะ...  :)

lap Time

ต้นนนนนนนนนนนนรับโทรศัพท์จ้าๆๆๆ ขอโทษๆๆๆๆๆๆ

ต้นนนนนนนนนนนนรับโทรศัพท์จ้าๆๆๆ ขอโทษๆๆๆๆๆๆ

คุยกันแล้วครับ ตามนั้นแล้วกันนะฮะ ทำรถให้สมบูรณ์ก่อน...  :)

lap Time

คุยกันแล้วครับ ตามนั้นแล้วกันนะฮะ ทำรถให้สมบูรณ์ก่อน...  :)
ถูกต้อง ไม่งั้นแกก็จะโวยวายว่า ติดแก๊สแล้วไม่เห็นดีเลย กลับแย่กว่าเดิม
ไหนจะเหม็นแก๊ส...ไหนมันต้องแบ็คไฟร์ตลอด...ไหนจะไฟเครื่องโชว์...ไหนจะวิ่งไม่ออกอีก เฮ้อ..!
ตรงนี้ไม่มีเกิดขึ้นแน่นนอน ถ้ารถเฟิร์มจริงๆ

มาอัพข่าวคับ โทรไปหาพี่สินเรื่องการเช็ครถก่อนติดแก๊ส
พี่เค้าแนะนำให้เอาไปติดเลย แล้วค่อยมาเช็คทีหลัง (จะดีหรอ)

เพื่อนๆคิดว่าไงอ่ะคะ หรือให้เพื่อนๆเราในแก๊งค์ช่วยดูให้ได้คะ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ก็ตามพี่สินว่าซิ แกเป็นช่างนะ เหอะๆ เป็นไรมาแก้ที่หลังมั้ง ผมคุยกะแก บอกบางทีเช็คไปก็เท่านั้น บางอย่างมันน้ำมันดี แต่แก็สป่วยไรงี้ เหอะๆ
ติดที่มีประกันละ คุมไฟไหม้จ่าย 200000 ไรงี้เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

^
พี่ติด Versus เพราะว่า ไฟไหม้จ่าย 1ล้าน 
;D

Offline hazzan

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ติด AC 300+ โดนัท 43L ได้ประกัน 3 แสน ประมาณ 33 หมื่นบวกลบนิดหน่อย
รอนานแล้วจังหวะโดนัทกำลังผ่าน
เห็นว่าจะไม่ได้อีกแล้ว อู่บอกนะครับเลยรีบไปแจ้งที่ขนส่งแป๊บเดียวเสร็จง่ายดี

AC 300+       300+ นี่คืออะไรอ่ะคะ
แล้วจำนวนลิตรของถังโดนัท มันมีความจุ เท่าไหร่บ้างอ่ะคะ

Offline Omega VIP

AC 300+       300+ นี่คืออะไรอ่ะคะ
แล้วจำนวนลิตรของถังโดนัท มันมีความจุ เท่าไหร่บ้างอ่ะคะ

Ac รุ่นแรกเป็น steg 200 ต่อมาก็มี Steg300 plus ตามด้วย Premium ครับ ตัวหลังอ่ะเจ๋งด้วยเชื่อมต่อ OBD II ครับ แต่รถเรามันเก่าเกินไปใช้ไม่ได้

โดนัท แอร์ใช้ได้ขนาด 42 L. นั่นแหละครับ  เกินกว่านั้น มันจะปิดไม่สนิท  ส่วนเวลาเติมแก๊สจะเต็มที่ 85 % ของถังครับ น่าจะประมาณ 36 L. ครับ แต่ในการเติมครั้งแรกมันจะมาก เพราะ เราต้องไล่ลมออกจากถังก่อน ดังนั้น ถ้าจะจับอัตราสิ้นเปลือง ควรใช้ไปประมาณ 2 - 3 ถังก่อนครับ
« Last Edit: 19 Aug 2010, 21:30 by Omega VIP »

ทำประกันหวังจะได้รถใหม่กันเลยใช่มั้ยเนี่ย 5555

ของพี่นุ่น ได้ Corsa อีก 10 คันสวยๆ เลยค่ะเนี่ย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง