[สายน้ำมันE20/E85+ยางขอบประตู+ยางอุดตาน้ำพื้นรถ] สายน้ำมันแช่ในถังก็มีนะจ๊ะ

แบงก์ · 185573

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
สายน้ำมันสำหรับ gasohol E10/E20/E85 มาตรฐาน SAE J30 R7 ทนแรงดัน 300psi  (สายนอกถัง)

สำหรับสายน้ำมันค่าส่งคิดตามน้ำหนักเลยจร้า ราคามาตรฐานไปรษณีย์ไทย (ห้าเมตรขึ้นไปนะครับ)http://www.google.co.th/url?sa=t&rct=j&q=%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B8%87ems&source=web&cd=1&cad=rja&ved=0CCwQFjAA&url=http%3A%2F%2Fwww.thailandpost.com%2Frate.php&ei=6HEPUcfgHYPkrAeXooDgAg&usg=AFQjCNEBGAEzK4fvMINHN8JhUawIEsbV1A

สายแช่ในถังก็มีนะครับ ของUSA มาตรฐาน R10 สนใจสอบถาม 0802413331 แบงก์เองคร๊าบ

ยางอุดตาน้ำพื้นรถ
คอร์ซ่า 13 ชิ้น 300บาท
(ems ทั่วไทย)

ยางขอบประตูคอร์ซ่า 3 ประตู 8 เมตร       ส่งธรรมดา 1200 บาท EMS 1300 บาท
ยางขอบประตูคอร์ซ่า 5 ประตู 13 เมตร    ส่งธรรมดา 1900 บาท EMS 2000 บาท

สอบถามได้ที่ 0802413331

โอนมาที่นี่ครับ

ชื่อบัญชี นายบดินทร์ ตั้งประพฤติดี

เลขที่ 041-0-37681-8  ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อย คาร์ฟูสำโรง

อันนี้คือทรงเดิมๆ ของรถ corsa ของผมที่ตัวซับมันมักจะหลุดออกจากตัวขอบยาง

อันที่สองคือ แบบเดียวกับที่ผมซื้อมา แต่คนละเกรดกัน เนื้อจะนิ่มและบางกว่ากันมาก และที่สำคัญสังเกตปีกมันจะสั้นและบางกว่ากันมากครับ

และสุดท้ายคือแบบที่ผมซื้อมาใส่ครับ ปีกจะกว้าง เนื้อหนาและแข็งกว่า และเหล็กที่เป็นตัวหนีบหนากว่ากันนิดนึง

คราวนี้มาเปรียบเทียบเรื่องความแข็งกันบ้างครับ

ภาพแรกคือแบบที่ผมใช้กับแบบของเดิมๆติดรถ

มันยุบไปเกียบจะเท่ากันเลยแสดงว่าก็แข็งพอใช้ได้
และก็เอาแบบเหมือนกันแต่คนละเกรดมาเปรียบมวยซะหน่อย

ผลออกมาอันขวาที่เกรดต่ำกว่ามันบางเลยยู่อย่างที่เห็นครับ

« Last Edit: 09 Jan 2014, 12:52 by แบงก์ »

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ราคาดีอะครับ 3M ด้วย ..... ถ้าใช้ได้ก็สุดยอด  :D :D :D

Offline ksuchon

• DekGayRay's
  • Pen-Gay Team
พี่ซื้อที่ไหนครับ พอดีผมกำลังหาอยู่เลยครับ ยิ่งได้แบบเป็นชิ้นเดียวยิ่งดีเลยพี่

ช่วยชี้เป้าหน่อยครับพี่

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
อยากได้ด้วยคราบบบบบบบ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

หลังช่วงวันหยุดยาววันแม่ ค่อยฝากได้มั้ยพี่ ตอนนี้เงินช๊อต แต่อยากได้จริงๆนะพี่

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ลองดู 1 คันก่อนครับ ว่าต้องใส่สายอ๊อกไหม ถ้า แจ่มผมว่า จัดมา 1 ม้วน กี่ตัง กี่เมตร มาหารกัน คุ้มครับ แม่งพัง ก็ไปหมดเหละ เหอะๆ
1 คันน่าจะราวๆ 16 เมตร คอซ่า
1 คันน่าจะราวๆ 16 เมตร แอสตร้า

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline bat

• bat
แบ็งค์ลองถามราคาม้วนละ  ให้หน่อย พี่จะซื้้อไว้....

Offline Khing_kaw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ชื่อ หนึ่ง (แม่พี่ขิง&น้องข้าว) Corsa 3 Door
ถ้าใช้ได้จองด้วย 1 คันนะคะ  :please: :please:

เสื้อผ้าเด็ก แหล่ม ๆ แนวยุโรป ญี่ปุ่น สนใจ แวะดูก่อน
www.khing-kawshop.pantown.com/
งานอดิเรกจ้า หาเงินมาแต่งรถ

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
ติด 20 นาทีก็เสร็จละ

เสียงในรถเงียบขึ้นเยอะเลยคร๊าบ สบายใจ
« Last Edit: 13 Jul 2012, 11:17 by แบงก์ »

ถ้าใช้ได้จองด้วย 1 คันนะคะ  :please: :please:

3 ประตูใช่ไหมครับพี่ 8 เมตรนะครับ ไม่รวมบานหลังนะ

Offline moimoi

จองด้วยคนครับ  corsa 1ชุดครับ ถ้าจะให้โอนตังส์แจ้งด้วยครับ  081-6599409 กริช ครับ  ขอบคุณครับ

Offline pecth

• สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
ละของเวคเอ  อ่าใช้เท่าไหรเอ่ย

รบกวนบอกด้วยนะคับ :มั้ง:

กรุไม่รู้คับกรุอึน

ละของเวคเอ  อ่าใช้เท่าไหรเอ่ย

รบกวนบอกด้วยนะคับ :มั้ง:
ลองวัดดูเลยครับ ผมไม่แน่ใจว่าใช้แบบไหนนะ ลองถ่ายรูปมาหน่อยครับ ขอแบบเห็นหน้าตัดนะครับ

Offline moimoi

จองด้วยคนครับ  corsa 1ชุดครับ ถ้าจะให้โอนตังส์แจ้งด้วยครับ  081-6599409 กริช ครับ  ขอบคุณครับ

ตามนี้เลยครับ

ชื่อบัญชี นายบดินทร์ ตั้งประพฤติดี

เลขที่ 041-0-37681-8  ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อย คาร์ฟูสำโรง

3 ประตู ไม่เอาบานหลังใช่ไหมครับ เมตรละ 130 x 8 = 1040

ผมขอ 1100 ถ้วนละกันนะพี่เดี๋ยวส่งให้ถึงมือเลย

ผม 5ดอร์ ครับใช้กี่เมตร  ครับเอามาเลยก็ได้ครับถ้ามาส่งเดี๋ยวจ่ายเงินให้เลยครับ   อยู่ซอย ท่าข้าม พระราม 2 ซอยอยู่ระหว่าง Home pro กะBig-C ครับ   จะได้ถามวิธีติดด้วย  ขอบคุณครับ 

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
corsa 5 d ใช้ 13 m ไม่รวมฝาโปงท้าย

corsa 3 d ใช้ 8 m ไม่้รวมฝาโปงท้าย คับ
:)

ยางมันบางกว่า ตัวที่ผมซื้อ 180 บาท อยุ่แฮะ...

แต่ซื้ออันเนี้ยแหละครับ ตัว 180 บาท หมดแล้ว...  :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline pecth

• สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
ถ้าจำไม่พิดอ่ายางขอบปะตูอะมันจะเปนยาสงแบบโง่ๆอ่ะ

คือทากาวติดอ่าไม่เปนแบบในรูปเลยอะ....ละทำไงละ

กรุไม่รู้คับกรุอึน

corsa 5 d ใช้ 13 m ไม่รวมฝาโปงท้าย

corsa 3 d ใช้ 8 m ไม่้รวมฝาโปงท้าย คับ
:)

ยางมันบางกว่า ตัวที่ผมซื้อ 180 บาท อยุ่แฮะ...

แต่ซื้ออันเนี้ยแหละครับ ตัว 180 บาท หมดแล้ว...  :น้ำร้อน:
พี่ต้นขอรูปตัวอย่างแบบหนาหน่อยครับ

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
น่าสนใจครับเปลี่ยนเองยากมะครับ ต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้าง

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เคยมี คุยใน...

http://www.opel.in.th/index.php/topic,3923.0.html

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1566.0.html

ครับ...  ภาพมันมัวๆ หน่อยนะ แต่ว่า พอมองออกว่ามันหนาเกิน มิล อ่ะ... :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
ขอบคุณ คุณต้นครับ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

อันที่ผมใช้มันหนา 2 มิลอะพี่ต้น

พอใช้ได้ป่าว

ส่วนอีกอันที่เกรดต่ำกว่า มัน 1.5 มิล

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ผมเคยเห็น มีขายยางขอบประตู แถว บางกะปิ ปากทาง ม.สวนสน เดียวถ้าได้เบอร์โทรจะแจ้งให้ทราบ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

พี่แบงค์ ครับ เดี๋ยว อาทิตย์หน้า หรือไม่ก็ อาทิตย์ถัดไปผมโอนเงินให้นะพี่ ฝากซื้อด้วยคนครับ ขอบคุณครับพี่

8 เมตร เนอะพี่  :D  :D  :D

พี่แบงค์ ครับ เดี๋ยว อาทิตย์หน้า หรือไม่ก็ อาทิตย์ถัดไปผมโอนเงินให้นะพี่ ฝากซื้อด้วยคนครับ ขอบคุณครับพี่

8 เมตร เนอะพี่  :D  :D  :D
รับทราบครับโผ๊ม....

ต้นไม่เคยวัดแฮะ... ขอเช็คก่อนนะ... เดี๋ยวหารูปชัดไมาให้ฮะ  :)

lap Time

ถ้าใช้ได้จองด้วย 1 คันนะคะ  :please: :please:

รับสักชุดไหมคร๊าบ

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

ยางขอบประตูของร้านที่นครสวรรค์ ลองดูว่าใกล้เคียงกันรึเป่าครับ

:D :D :D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

ดูแล้วหนากว่าที่ผมซื้อมาครับ น่าจะประมาณ 2.5 มิล

:D :D :D :D

ลองซื้อมาใส่อ่ะยังอ่ะครับ... ถ้าดีจะได้ใช้กันฮะ...  :)

lap Time

ติด 10 นาทีก็เสร็จละ

เสียงในรถเงียบขึ้นเยอะเลยคร๊าบ สบายใจ
ใส่แล้วครับพี่ก็ดีใช้ได้เลย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง