กระชับพื้นที่ ไฟ ABS โชว์ใน Corsa GSI ได้แล้ว

2000ips · 6421

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
ตามหัวข้อครับ พี่น้อง

สืบเนื่องจากไฟ ABS โชว์ตั้งแต่รับรถมา

แรกๆก็คิดว่าเป็นที่ล้อหน้า หลัง แก้มสูงไม่เท่ากัน

เปลี่ยนยางแล้วก็ไม่หาย

จนทนรำคาญไม่ไหว ลงทุนมุดดู ปรากฏว่า

1. สายเซ็นเซอร์ล้อหน้าซ้ายขาด

2. ปล็กคอนเน็คเตอร์ กรอบแตกทุกล้อ

จึงจัดการตัดต่อสายใหม่ หล่อซิลิโคนหุ้ม

ทดสอบ

เปิดสวิทช์ ไฟ ABS ติด แล้ว ดับลงเหมือนรถอื่นๆทั่วไป ในใจยิ้มร่าเริงฮะ 8) 8) 8)

พอหมุนพวงมาลัยให้ล้อตรง ไฟโชว์อีกรอบ แง้ รัยเนี่ย :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

หลายวันต่อมา

นึกถึงการรีเซ็ท เซ็นเซอร์ ในสินค้าที่ผมทำงาน เลยนำมาลองดูฮะ

ถอดสายเซ็นเซอร์ออกทุกล้อ

หมุนสวิทช์ไปตำแหน่ง ACC ไฟ ABS โชว์ แหง๋หล่ะถอดทุกล้อนี่

หมุนสวิทช์กลับตำแหน่ง off

ใส่สายเซ็นเชอร์กลับเข้าที่

หมุนสวิทช์ไปตำแหน่ง ACC อีกครั้ง ไฟ ABS ติด แล้ว ดับ

พอหมุนพวงมาลัยให้ล้อตรง ขับเดินหน้า ถอยหลัง

ไฟ ABS ไม่โชว์แล้วครับ

ทดสอบการขับขี่ทั่วไป เบรคกระทันหันบนพื้นเปียก

ระบบ ABS ทำงานปรกติครับ

ก็เลย เล่าสู่ กันฟัง

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
plug ABS ที่แตกฮะ

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
น่าน มันเป็นจังซี่บ่...
ของผมมันโชว์เพราะว่ามือซนไปรื้อพวงมาลัย แต่ให้อู่สินไล่จัดการไปหายเกลี้ยงแล้ว
ตอนนี้ก็หวั่นๆอยู่ว่า รื้อมาอีกมันจะค้างมั้ย..? ส่วนเบรค กระทึบเด้งดึ๋งๆๆๆๆๆๆ ปรกติจ้า

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
อ่ะ ของผมขามันหัก หลายรอบละ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง