ตามหาผู้รู้ ผมมีเจ้าตัวนี้อยู่

m_pong · 7535

Offline m_pong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • mmmm
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=24115

:-[ :-[ :-[คือว่า ผมลงเพลงใม่ได้ มองเห็น แต่ทำไรใม่ได้  :ไม่: :ไม่:

??? :มั้ง: ??? ใม่รู้ว่าต้องลงโปรแกรมตัวใหนเพิ่มรึเป่า  ???  :มั้ง:???

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:ใครรู้บอกทีคับ  หรือโหลดโปรแกรมที่ใหน หามาตั่งแต่ตอนค่ำๆแล้วคับ   :please: :please:

ขอบคุณนะคับ

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
อ้ายพอด หรือครับ ลง iTunes ในคอมยังครับ

file > add file to library ก็อป MP3 ลงใน Music

สร้างFolderใหม่(ตั้งชื่อด้วย) ในPlaylist ก็อปเพลงจาก Music ไว้ใน Folderใหม่ แลัวก็ Sync....

หรือจะลงจาก CD หรือ ซื้อจาก iTunes Store (ต่อเืนทด้วยครับ)
ไม่รู้ช่วยได้ปะครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
http://www.apple.com/itunes/
โหลดโปรแกรมมาก่อนครับ ipod จะสั่งการต่างๆ จาก itunes ครับผม
โหลด PC นะครับ จากนั้นก็ตามสะดวกครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline m_pong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • mmmm
 :D  ขอบคุณบ๊าบบบบบบบบบบบบบบ :D

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline cyberkob

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เช็คซะนิด ว่า Ipod ที่มีนั้น format MAC หรือ windows ลง iTune ไปแล้ว ถ้ามองเห็น แต่ format ไม่ตรงก็ลงเพลงไม่ได้ ก็ใช้ iTune นั่นล่ะ สั่ง Format ใหม่เพลงที่มีอยู่ เดิมในเครื่องจะหายไปหมด แต่ก็ลงใหม่ได้ เท่านี้

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ใช้ iPod ถ้าไม่รู้... ห้าม เอาไปเสียบกับเครื่องคอมอื่นที่ลง itunes แล้วนะครับ

เพราะว่า ใน itunes จะมีการเซ็ตค่าได้ว่า เมื่อพบ iPod จะให้มีการ เชื่อมต่ออัตโนมัติ หรือว่าจะมีถามก่อน

ถ้ามัน เชื่อมต่ออัตโนมัติ มันจะทำการลบเพลงทั้งหมดใน iPod แล้ว เชื่อมต่อ เพื่อที่จะพร้อมลงเพลงใหม่ทันที... แปลว่า.. เพลงหายเหี้ยนนะครับ...

แต่ถ้าเเจ้าของ itunes ตั้งค่าให้ถามก่อน มันจะสามารถใช้แค่ ชาตท์เฉยๆได้ครับ (แต่คนส่วนมากไม่ค่อยสนใจคำสั่งนี้)

ส่วนการที่จะขโมยเพลงใน iPod ออกมานั้น...ทำได้ด้วยการ สั่งให้ com เรา Show hiddenfile ก่อน ไปตั้งใน คอนโทรพาเนล นะครับ Folder Options

แล้วเข้า iPod ทาง โปรแกรมไฟล์

จะเจอ โฟลเดอร์ ที่มีชื่อเยอะๆครับ เปิดเข้าไปจะเจอไฟล์ mp3 ที่มีรหัส 4 ตัว เช่น dhft อะไรแบบนั้น ให้ก๊อปลงเครื่องคอม แล้ว ใช้ itunes เปิด ใน itunes จะโชว์ชื่อเพลงให้ดูครับ แล้วค่อย ไล่กลับจาก itunes ว่ามัน เป็นไฟล์ไหนครับ...

อีกวิธีคือ คลิกขวา แล้วเลือก Properties ครับ จะมีรายละเอียดของ ชื่อเพลงซ่อมอยู่ในนั้นครับ...

เป็นทริคเล็กๆ ที่บางคนพึ่งใช้ยังไม่ทราบครับ แต่ส่วนนากน่าจะรู้กันนะ :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline KKND

• *
เป็นกำลังใจให้

Offline Targhari

• *
มาเป็นกำลังใจให้น้า

fifa555 fifa55, favorite website for teenagers, students and step-by-step By opening the online betting service via mobile phone 24 hours like other websites But will add extra to the promotion that is

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง