รบกวนพี่ๆ ที่พอรู้เรื่องเครื่อง x18 กับ z18 หน่อยครับ ขอบคุณมากๆคับ

wasinarm · 2189

Offline wasinarm

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวัสดีครับก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะครับผมชื่ออาร์มครับ อยู่แถวเกษตรนวมินทร์
พอดีเพิ่งซื้อ ซาฟิร่ามาอีกคัน 1.8 ซื้อต่อเค้ามาอีกที
ปัญหาคือ รถ เปลี่ยนท่อนตรง จาก X18XE1 มาเป็น Z18xe ตัวมีกล่องพัดลม
แล้วเดิมมีปัญหา คือเจ้าของเก่า เค้าไม่ได้ เอากุญแจ ที่มี emo ให้มาแต่เป็นกุญแจปั้มธรรมดา
ผมเลยไปซื้อชุด กล่อง ecu สวิตซ์คอ และกุญแจมา โดยถอดกล่องเดิมไป ทางเซียงกงได้บอกมาว่า
กล่องใบนี้เป็นกล่องของ X18XE1 นิ ไม่ใช่กล่อง Z18xe แต่เครื่อง คันนี้มาเป็น Z18xe
ผมก็ได้ ซื้อกล่อง X18XE1 มาพร้อมชุดกุญแจ ที่มี emoและทำการติดตั้ง

ปัญหาคือ
รถสตารค์ติดครับ 3-5วิก็ดับ ถ้าเร่งก็เร่งได้ 3-5 วิดับ สตารค์กี่ทีก็เป็นแบบนี้ สลับเป็นแก๊สก็เป็นแบบนี้
ไล่ดูสายไฟเสียบครบทุกจุด
****ยกเว้น เซนเซอร์อะไรไม่รู้ ในภาพที่ที่วงกลมไว้ อยู่ใต้กรองน้ำมันเครื่องซึ่งที่รถไม่มีสายไฟรอบรับที่จะมาเสียบในจุดนี้ ไม่ทราบว่ามีส่วนเกี่ยวข้องที่สตารท์ติดแล้วรถดับไหมครับแล้ว สามารถลากจากจุดไหนมาได้บ้างครับ****

1.อยากทราบว่า ถ้า รถเปลี่ยนท่อนตรง Z18xe มาสามารถใช้ชุดไฟเดิม X18XE1 ได้หรือไม่ ต้องเปลี่ยนเซนเซอร์ตรงไหนบ้างหรือเปล่า เพราะเห็นสายไฟที่กล่องชุดบนเป็นไฟเครื่องชุดล่างเป็นไฟรถ และสายไฟ x18xe1 เสียบได้ทุกจุดยกเว้นเซนเซอร์แคร้งหน้าใต้กรอง
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ
3.มีอู่ไหน พอปรึกษา หรือ พอรับจบไม่แพงได้มั้งค้าบ พอดีงบไม่เยอะแต่อยากได้รถ ไว้ขนของ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง