ลาก่อน 5E-FHE ที่รัก เพื่อก้าวสู่ 1NZ-FE

มหิงสา · 82203

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ขอบคุมมากครับ ตอนแรกก็ว่าจะย้ายแท่นเครื่องตามที่บอกครับ แต่ลองดูแล้วเหล้กกันโครงมันดัดมาโก่งมาโดนหน่ะครับ ตอนแรกมันคงกลัวโดนท้องเกียร์ มันเลยดัดหลบเยอะเกิน ห่างจากเกียร์มา15-20 ซม.เห็นจะได้ก็เลยกำลังเอาแก๊สลนดัดหลบอยู่ครับ คาดว่าน่าจะเรียบร้อยพรุ่งนี้พอดีไม่รีบ (คืดในใจจะดัดหลบแป๊ะอะไรขนาดนั้นฟะ)
ปล.ใพ่กุ้งมีกันชน CORSA แบบบนี้บ้างไหมครับ

เอาแก๊สเป่าเหล็กกันโคลงเพื่อหลบเกียร์ แล้วค่าความเป็นสปริงของเหล็กกันโคลงมันไม่เป็นอะไรเหรอครับ ผมว่าเหล็กกันโคลงถ้าขนาดเอาไฟเป่าจนถึงขนาดดัดเพื่อหลบนู่นหล่บนี่ได้ก็คงมีคุณสมบัติเหลือเพียงแค่เหล็กถ่วงน้ำหนักหน้ารถแค่นั้นละมั๊งครับ คงจะมากันโคลงไม่ได้แล้วมั๊ง (อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวแบบเดาๆเอาไม่มีหลักการทางวิศวกรรมยานยนต์ใดๆนะครับใช้แต่ความรู้สึก)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
แล้วน้าย้งเข้าไปหาอาจาร์ยเข้ ใส่กันโครงสี่สุภาพหรือย้งครับ  :มั้ง: เป็นห่วงครับเห็นในรูปม่ายมี

Offline มหิงสา

แล้วน้าย้งเข้าไปหาอาจาร์ยเข้ ใส่กันโครงสี่สุภาพหรือย้งครับ  :มั้ง: เป็นห่วงครับเห็นในรูปม่ายมี
กล่าวกันตามจริง ยังครับ เพราะเงินหมดจริงๆ
โทรไปจองกับพี่เข้ไว้ แต่ยังไม่ได้เข้าไปเอา เพราะไม่มีตัง
ส่วนตัดซอก ก็ตั้งโชว์อยู่แบบนั้น ไม่มีเวลาไปแยก
กะว่าจะแยกขาย เอาเงินติดกันโคลงซะหน่อย

???

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline beer3000

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
กล่าวกันตามจริง ยังครับ เพราะเงินหมดจริงๆ
โทรไปจองกับพี่เข้ไว้ แต่ยังไม่ได้เข้าไปเอา เพราะไม่มีตัง
ส่วนตัดซอก ก็ตั้งโชว์อยู่แบบนั้น ไม่มีเวลาไปแยก
กะว่าจะแยกขาย เอาเงินติดกันโคลงซะหน่อย

???
เหล็กกันโครงกี่บาทครับ อยากได้ใหม่บ้าง เยินเหลือเกินของผม

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เหล็กกันโครงกี่บาทครับ อยากได้ใหม่บ้าง เยินเหลือเกินของผม

ที่อาจาร์ยเข้ ของพรุนสกัด พันกว่าๆครับ ใหญ่กว่าของเดิมนิสนึง ...

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมว่า....  ถ่ายรูป ใต้ท้องรถมานิดไก้ไหมฮะ.... ไอ้ที่บอกว่า เป็นเหล็กกันโครมทำหลบอ่ะ...

ผมว่าเป็นหนวดกุ้งแน่ๆเลย...

เพราะว่ามันอยู่แนวเดียวกัน แล้ว หนวดกุ้งมันอยู่ข้างบนมันน่าจะติดมากกว่า กันโคลงครับ...

ส่วนเรื่อง เลี้ยว ซ้ายขวา ได้ไม่เท่ากัน... ผมว่าไม่ใช่เรื่อง ปรกติอ่ะ... รถที่ผมช่วยดูแลมา 10 คันมันเลี้ยวได้เท่ากันทั้ง 10 คันครับ...

แก้เถอะนะ... รถมะนาว ก็โดน ตัดหนวดกุ้่งมา สุดท้ายมันขาด โชคดี ที่เป็นคนขับรถไม่เร็ว มันขาด เฉยๆ เลยไม่เป็นอันตรายอะไรครับ...

ถ้าขับสัก 100 แล้วมันขาด... ก็ อาจจะได้เป็น คนแรกในรอบ 5 ปีที่ผม เข้าเวบโอเปิล มาแล้วต้องไปกินข้าวต้มครับ... ซื่งผมไม่อยากให้มี...  :-X

ทำให้ดีครับ ตรงนี้เป็น เรื่องของความปลอดภัยครับ ห้ามต่อรอง เสียมันไม่คุ้มที่ต่อไว้ครับ... เงิน 5000 กับ ชีวิตเราเลยนะครับ  :จุก:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ผมว่า....  ถ่ายรูป ใต้ท้องรถมานิดไก้ไหมฮะ.... ไอ้ที่บอกว่า เป็นเหล็กกันโครมทำหลบอ่ะ...

เพราะว่ามันอยู่แนวเดียวกัน แล้ว หนวดกุ้งมันอยู่ข้างบนมันน่าจะติดมากกว่า กันโคลงครับ...

ส่วนเรื่อง เลี้ยว ซ้ายขวา ได้ไม่เท่ากัน... ผมว่าไม่ใช่เรื่อง ปรกติอ่ะ... รถที่ผมช่วยดูแลมา 10 คันมันเลี้ยวได้เท่ากันทั้ง 10 คันครับ...

แก้เถอะนะ... รถมะนาว ก็โดน ตัดหนวดกุ้่งมา สุดท้ายมันขาด โชคดี ที่เป็นคนขับรถไม่เร็ว มันขาด เฉยๆ เลยไม่เป็นอันตรายอะไรครับ...

ถ้าขับสัก 100 แล้วมันขาด... ก็ อาจจะได้เป็น คนแรกในรอบ 5 ปีที่ผม เข้าเวบโอเปิล มาแล้วต้องไปกินข้าวต้มครับ... ซื่งผมไม่อยากให้มี...  :-X

ทำให้ดีครับ ตรงนี้เป็น เรื่องของความปลอดภัยครับ ห้ามต่อรอง เสียมันไม่คุ้มที่ต่อไว้ครับ... เงิน 5000 กับ ชีวิตเราเลยนะครับ  :จุก:
แฟนกลับไปเที่ยวบ้านเอากล้องไปด้วยเลยไม่มีกล้องถ่ายครับ เดี๋ยววันที่ 24 เย็นจะถ่ายเอามาลงให้ดูนะครับ ผมก็ขับรถไม่เร็วครับ 60-80 นานๆ จะ100 สักที ยิ่งใช้ไอ้ over drive ช่วยลดรอบเครื่องแต่ความเร็วยังสูงอยู่ ประหยัดน้ำมันมากๆเลยครับ คุณต้น
 :น้ำร้อน:

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

แฟนกลับไปเที่ยวบ้านเอากล้องไปด้วยเลยไม่มีกล้องถ่ายครับ เดี๋ยววันที่ 24 เย็นจะถ่ายเอามาลงให้ดูนะครับ ผมก็ขับรถไม่เร็วครับ 60-80 นานๆ จะ100 สักที ยิ่งใช้ไอ้ over drive ช่วยลดรอบเครื่องแต่ความเร็วยังสูงอยู่ ประหยัดน้ำมันมากๆเลยครับ คุณต้น

ขับ 60 1วินาที มันเคลื่อนที่ไปได้หลายเมตรนะครับ... รถ 10ล้อที่ขับอยู่ข้างๆเราอยุ่ห่างไม่ถึง 1 เมตร ครับ... อาจจะไม่ทันรู้สึกเจ็บ ครับ...

อ่ะ หรือว่า วางแผนไว้กำจัดแฟน...  :o ออผมไม่ยุ่งละ อิอิอิอิอิ  ;D ;D ;D

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ผมว่า....  ถ่ายรูป ใต้ท้องรถมานิดไก้ไหมฮะ.... ไอ้ที่บอกว่า เป็นเหล็กกันโครมทำหลบอ่ะ...

ถ้าขับสัก 100 แล้วมันขาด... ก็ อาจจะได้เป็น คนแรกในรอบ 5 ปีที่ผม เข้าเวบโอเปิล มาแล้วต้องไปกินข้าวต้มครับ... ซื่งผมไม่อยากให้มี...  :-X

ทำให้ดีครับ ตรงนี้เป็น เรื่องของความปลอดภัยครับ ห้ามต่อรอง เสียมันไม่คุ้มที่ต่อไว้ครับ... เงิน 5000 กับ ชีวิตเราเลยนะครับ  :จุก:

ขับ 60 1วินาที มันเคลื่อนที่ไปได้หลายเมตรนะครับ... รถ 10ล้อที่ขับอยู่ข้างๆเราอยุ่ห่างไม่ถึง 1 เมตร ครับ... อาจจะไม่ทันรู้สึกเจ็บ ครับ...

อ่ะ หรือว่า วางแผนไว้กำจัดแฟน...  :o ออผมไม่ยุ่งละ อิอิอิอิอิ  ;D ;D ;D
ถ้าแผนคาวนี้สำเร็จ คนนั่งข้างคนขับต่อไปต้องหาของนอกครับ อิอิ 8) 8)

ผมว่า....  ถ่ายรูป ใต้ท้องรถมานิดไก้ไหมฮะ.... ไอ้ที่บอกว่า เป็นเหล็กกันโครมทำหลบอ่ะ...

ถ้าขับสัก 100 แล้วมันขาด... ก็ อาจจะได้เป็น คนแรกในรอบ 5 ปีที่ผม เข้าเวบโอเปิล มาแล้วต้องไปกินข้าวต้มครับ... ซื่งผมไม่อยากให้มี...  :-X

ทำให้ดีครับ ตรงนี้เป็น เรื่องของความปลอดภัยครับ ห้ามต่อรอง เสียมันไม่คุ้มที่ต่อไว้ครับ... เงิน 5000 กับ ชีวิตเราเลยนะครับ  :จุก:

อ่ะ หรือว่า วางแผนไว้กำจัดแฟน...  :o ออผมไม่ยุ่งละ อิอิอิอิอิ  ;D ;D ;D
ถ้าแผนคาวนี้สำเร็จ คนนั่งข้างคนขับต่อไปต้องหาของนอกครับ อิอิ 8) 8)

นอกประเทศ....เพื่อนบ้าน... :หนาว: :หนาว: :หนาว:

lap Time

วันนี้มีคนมารับสินค้า 2 คน
*-*
ขอดูกระโปรงเค้า ทั้ง 2 คนเลยอ่ะ
 :ตาปิ้ง:

อายจัง
 :-[

.
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
*-*
ขอดูกระโปรงเค้า ทั้ง 2 คนเลยอ่ะ

อายจัง

ผมไปดูมาแล้ว ห้องเครื่อง ยังหลวมดี ผมว่าเป็นเครื่องยนต์ 1NZ-FE ที่น่าสนใจมากเลย
ผมว่าถ้าท่านใคคิดเปลี่ยนหรือซ่อมเครื่องเก่ายนต์เก่าไม่รู้จบ และจะข้ามพันธ์ เป็นเครื่องที่สดใหม่มากเลย :D :D :D

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

*-*

อายจัง

ผมไปดูมาแล้ว ห้องเครื่อง ยังหลวมดี ผมว่าเป็นเครื่องยนต์ 1NZ-FE ที่น่าสนใจมากเลย
ผมว่าถ้าท่านใคคิดเปลี่ยนหรือซ่อมเครื่องเก่ายนต์เก่าไม่รู้จบ และจะข้ามพันธ์ เป็นเครื่องที่สดใหม่มากเลย :D :D :D

ปัญหามันจะไม่จบแค่ว่า เครื่องเก่าพังแล้ววางเครื่อง รุ่นใหม่ๆนะครับ...

ต้องย้อยกลับไปดูด้วยว่า ช่างแถวบ้านมีปัญญา ซ่อมมันหรือไม่อ่ะครับ...

ต่างจังหวัดต่างอำเภอ เจอเครื่อง 1nz เข้าไปนี้ไม่รู้จักนะครับ...

ผมว่า มันเป็นกรณีๆไป... ตัดเสื้อใหม่ต้องพอดีตัวครับ...จะได้ใส่สบาย...  :)

lap Time

แวะมาแจ้งข่าวนิดหนึ่ง หุหุ
รถยังเจออาการเลี้ยวสุดแล้วเพลาขับหลุด
อาการเดียวกับที่ออกจากอู่วันแรก
โชคยังดีที่อยู่ใกล้อู่แถวบ้าน เลยให้แทกซี่ลากไป
ช่างเขารื้อหัวเพลาขับดูให้แล้วบอกว่ามันสั้นไป นะครับ
เขาแก้ไขให้ใช้ไปก่อนโดยการรองแหวนฝั่งเพลาหัวนอก
เพื่อไปช่วยดันเพลาหัวในให้เข้าไปอีกนิด

ยังไงฝากพี่เอด้วย นะครับ

.

รถน้่่าย้งนิ ช่วงล่างมีปัญหาเยอะจริงๆนะครับ
เห็นตอนเป็น 5E ก็ไปหลุดแถวบ้านน้าหมอ ..... ตอนนี้หลุดอีกแหละ .... คงเหนื่อยน่าดูนะครับ  :จุก:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 ??? รีบๆไปทำให้เรียบร้อยนะครับ ขับพาครอบครัวไปเที่ยว อันตรายมากง่ะ
แล้วทำก็ทำแบบดีไปเลยนะครับ ไม่เอาแบบ เสียน้อยเสียยากนะครับ........ช่วงล่าง สำคัญกว่าเครื่องยนตร์
เพราะเครื่องพังรถวิ่งไม่ได้ครับ แต่ถ้าเกิดปัญหาช่วงล่างมาระวังครับบ
พี่กุ้งก็ทำให้เห้นมาแล้วเน้อ....................

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
มันสั้นตามเจ้าของหรือเปล่าครับน้า
ของคงไม่สั้นนะพี่เอ อิอิ
chee

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

รถน้่่าย้งนิ ช่วงล่างมีปัญหาเยอะจริงๆนะครับ
เห็นตอนเป็น 5E ก็ไปหลุดแถวบ้านน้าหมอ ..... ตอนนี้หลุดอีกแหละ .... คงเหนื่อยน่าดูนะครับ  :จุก:
ตอนนั้นแท่นเครื่องขาด ครับ
จากฝีมือแท่นเครื่องช่างย่านบางพลี
ช่างบางพลีคนนี้ ตอนทำเพลาขับ
ปรากฏว่ายาวเกิน กลายเป็นเพลายัน ด้วย 55+

??? รีบๆไปทำให้เรียบร้อยนะครับ ขับพาครอบครัวไปเที่ยว อันตรายมากง่ะ
แล้วทำก็ทำแบบดีไปเลยนะครับ ไม่เอาแบบ เสียน้อยเสียยากนะครับ........ช่วงล่าง สำคัญกว่าเครื่องยนตร์
เพราะเครื่องพังรถวิ่งไม่ได้ครับ แต่ถ้าเกิดปัญหาช่วงล่างมาระวังครับบ
พี่กุ้งก็ทำให้เห้นมาแล้วเน้อ....................
ทำแล้วจ้า
เรื่องช่วงล่างตามเก็บตามกำลังทรัพท์ นะครับ
ตอนนี้ติดกันโครงเรียบร้อยล่ะ พร้อมกับซ่อมหัวเพลา
และแก้ไขเรื่องเพลาสั้นชั่วคราว
หมดไปพันนิดๆ ช่างฝีมือดี และราคาถูก นะครับ

คาดว่ามีเงิน ค่อยไปตามเก็บอีก

ปล.เหลือหนวดกุ้ง 2 ข้างรับจากพี่เข้มา ไม่ได้ใช้ ใครสนมั้ง
มันสั้นตามเจ้าของหรือเปล่าครับน้า
ของคงไม่สั้นนะพี่เอ อิอิ
chee
ขอยืนยันว่าบางอย่าง ยาวครับ
555555 +

.

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ครับพี่แต่ช่วงล่างถ้าพี่ไม่กัดฟันทำมันก็จะไม่มีวันจบครับ มันจะลามไปเลื่อยๆ เพราะถ้าตัวนึงพังพักนึง อีกตัวก็จะรับภาระแทนนะครับ พูดง่ายมันเป็นโดมิโน่ครับ เหอะๆ
แล้วแต่ครับ ผมก็บอกเฉยๆ เหอะๆ ทำไม่ทำแล้วแต่ สุดแท้ทางเดินครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ครับพี่แต่ช่วงล่างถ้าพี่ไม่กัดฟันทำมันก็จะไม่มีวันจบครับ มันจะลามไปเลื่อยๆ เพราะถ้าตัวนึงพังพักนึง อีกตัวก็จะรับภาระแทนนะครับ พูดง่ายมันเป็นโดมิโน่ครับ เหอะๆ
แล้วแต่ครับ ผมก็บอกเฉยๆ เหอะๆ ทำไม่ทำแล้วแต่ สุดแท้ทางเดินครับ
น้องเจี๊ยบขอรับ ปัญหาที่ว่ามา พี่ทราบดี
และเข้าใจในความห่วงใย นะครับ
แต่เส้นทางพี่ กัดฟันยังไงก็ไม่ไหว
อย่าให้พี่สาธยายมากกว่านี้เลย ใช่ว่าพี่ไม่อยากทำ นะครับ
หุหุ ทุกวันนี้ที่เอาของมาขาย ก็เพื่อไปทำรถ และเลี้ยงลูก
แต่ที่เห็นๆกันอยู่ กับเรื่องขายของนะ ไม่เอาล่ะ ไม่พูดล่ะ

.

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
เบ็ดเสร็จจนจบเลย พี่ทำไปเท่าไหร่หรอครับ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง