ไปทำบุญกัน วัดพระบาทน้ำพุ-เขื่อนป่าสักฯ เสาร์ที่ 9 ตุลา 53 นี้ครับ

jeedz · 153862

Offline Dsky

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
ถึงตั้น

เดี๋ยวจะเอารูปลงแผ่นไปให้ แล้วจัดการต่อด้วยน้า อิอิ

ปล. คุณจอยเค้ารุ่นเดียวกะคุณนะ ไปเรียกเค้าพี่ได้ไง

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
เรื่องร้านอาหารที่เขาใหญ่ มันสุดยอดของการบริการเลย  :ตาย:  สุดยอดมาก ไม่เคยเจอะที่ไหนมาก่อน โมโหมาก เรื่องยกถ้วยแบ่งมาให้ เหมือนไม่ได้ล้างแค่เอามาจุ่มเฉยๆแล้วยกมาให้เราเลย แล้วเอามาให้ก็แบบนั้นเลย น้ำหยดเป็นทางจากครัว ถึงแขนพี่ และเลยไปจานข้าว ดีที่พี่เอาจานข้าวหลบทัน สุดยอดมาก เลว :ตาย: :ตาย:

:หึหึ: ทำไม พี่ไม่ทำหน้า โหดๆ ใส่เขาไป อ่ะค่า

Offline LukTarn

จายเยน เยน ค่ะพี่บัติ ไว้คราวหน้าไปหาร้านใหม่กินกัน ร้านนี้เราก็บายไปเลยแระกัน อิอิ...
แต่เรามีเด็กเสริฟหน้าตาดีมาเสริฟน้ำแทนแล้วไง พอจะรับไหวมั้ย กิกิ...(น้องต้น กามลวัด)

Offline lemon3rd

• นักรบพเนจร
  • **
    • lemon3rdphoto.multiply.com
ถึงตั้น

เดี๋ยวจะเอารูปลงแผ่นไปให้ แล้วจัดการต่อด้วยน้า อิอิ

ปล. คุณจอยเค้ารุ่นเดียวกะคุณนะ ไปเรียกเค้าพี่ได้ไง

ได้ครับ เดี๋ยวจัดการให้  :dead:

ป.ล. เพื่อนจอย นะจ๊ะ ไม่ใช่ พี่จอย  :หนาว:  :หนาว:

สโลแกน : ถึงเมาก็ไม่ได้ขับ เพราะนั่งหลับอย่างเดียว

ชื่อเล่น: ตั้น
เชี่ยวชาญอะไร: ที่พอให้คำปรึกษาได้ก็พวก การเล่นกีต้าร์ เบสไฟฟ้า การเลือกซื้อกีต้าร์

Offline jeabjamiro

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อีตุ๊ดนั้นไซ้ นรกครก สนาม พี่บัติ ทำโหด ก็ไม่น่าช่วยนะ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• **
เรื่องร้านอาหารที่เขาใหญ่ มันสุดยอดของการบริการเลย  :ตาย:  สุดยอดมาก ไม่เคยเจอะที่ไหนมาก่อน โมโหมาก เรื่องยกถ้วยแบ่งมาให้ เหมือนไม่ได้ล้างแค่เอามาจุ่มเฉยๆแล้วยกมาให้เราเลย แล้วเอามาให้ก็แบบนั้นเลย น้ำหยดเป็นทางจากครัว ถึงแขนพี่ และเลยไปจานข้าว ดีที่พี่เอาจานข้าวหลบทัน สุดยอดมาก เลว :ตาย: :ตาย:

:หึหึ: ทำไม พี่ไม่ทำหน้า โหดๆ ใส่เขาไป อ่ะค่า

พี่บัติเค้าทำแล้วครับ ....

แต่สงสัย กระเทยมันไม่เห็น และบริการไม่ดีเอาเสียเลย โดยส่วนตัวแล้ว  :red:

นอกจากนั้นแล้วคงต้อง เอาเสาตอหม้อโทลล์เวย์ ฟาดหัวสั่งสอนหนึ่งที  ;D  ;D
« Last Edit: 12 Oct 2010, 10:48 by lemon3rd »

สโลแกน : ถึงเมาก็ไม่ได้ขับ เพราะนั่งหลับอย่างเดียว

เชี่ยวชาญอะไร: ที่พอให้คำปรึกษาได้ก็พวก การเล่นกีต้าร์ เบสไฟฟ้า การเลือกซื้อกีต้าร์

แต่สงสัย กระเทยมันไม่เห็น และบริการไม่เอาเสียเลย โดยส่วนตัวแล้ว  :red:

นอกจากนั้นแล้วคงต้อง เอาเสาตอหม้อโทลล์เวย์ ฟาดหัวสั่งสอนหนึ่งที  ;D  ;D

โห!! น้องตั้นใจร้ายอ่ะ 

Offline ple

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ตั้น ว่างหรอเนีย อิอิื เว็บ OPEL in เป็นยาเสพติดไปแล้ว   :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

"...only a life lived for otherIs a life worthwhile..."

• **
 ;D

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
@น้องเป้ย ขนต่อไป 55555

@พี่นุ่น ไม่มีปลาย่างนะคะ 5555

@ตั้น ซื้อ Opel มาขับซักคันมั้ยย เอารูปในกล้องมาโชว์เร้ว ว ว

ไม่อยากจะบอกว่า เจี๊ยบซื้อพวงมาลัยมา 1 พวง บอกว่าเอามาเซ่นไหว้แม่ย่านางรถ ปกติไม่เคยทำนะคะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะค๊า เด๋วนี้เจี๊ยบเค้าเล่นของแล้วค่าาา ไสยศาสตร์ก้อมีจิงน๊าา ^^

ต้องขออภัยด้วยถ้าไม่ได้สวัสดีพี่ๆ น้องๆ ครบทุกท่านนะค๊าา นู๋หัวฟูอยู่ ฮื้ม มม~

เจอกันทริปหน้านะคะ เร็วๆ นี้ค่า

พี่จอยง่ะ ก้อนู๋พิมผิด...

เข้าเวปผ่านมือถือ นี่มันตอบยากอย่างนี้นี่เองงงงงง
 :'( :'( :'(

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~

@ตั้น ซื้อ Opel มาขับซักคันมั้ยย เอารูปในกล้องมาโชว์เร้ว ว ว

อยากซื้ออยู่นะจอย.... แต่อยากมีคนขับให้นั่งมากกว่า  :สำนึก: (เพราะว่า เราหลับง่ายมากเลย)

ส่วนรูปในกล้องน่ะ... กล้องตาบอมคร้าบบบบ  ;D  ;D

C/F ว่าหลับง่ายมากกกก จิงๆๆๆ ค่ะ...

โดนพี่บอมบ์ ขับไส่ ให้มานั่งรถนู๋แปรบเดียว.....

คุยๆๆ กันอยู่ มี dead air ไม่ถึง 2 นาที....

คุณพี่ทั่น หลับปุ๊ยไปแระ........

(ใครหวังว่าจะให้พี่ตั้นมานั่งเปนเพื่อน ชวนคุยไม่ให้หลับ นี่ไม่้ต้องคิดเลยนะคะ..

เพราะจะได้ตุ๊กตาตัวใหญ่ยักษ์มาแทน.....55555 ))

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Dsky

ถึงตั้น

ได้ครับ เดี๋ยวจัดการให้  :dead:

ป.ล. เพื่อนจอย นะจ๊ะ ไม่ใช่ พี่จอย  :หนาว:  :หนาว:

สงสัยจะอ่านเร็วไปหน่อย ขอโทษที เหอ ๆ กำลังวุ่น ๆ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
วันหลังมานั่งรถต้นจิ.... ไม่น่าหลับ.... เหอๆๆๆๆๆ  ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chanat

• Tel 0896762564
โห้ต้น ขับอย่างกะรถไฟเหาะอะ เมื่อว่านเปิ้ลนั่งอยู่เบาะหลังอะ ของหล่นใส่เต้มไปหมด :shock: :shock: :shock: :shock: :shock:

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ใครอยากไปสวนสยาม เอาตังค่าเข้ามาให้ต้น แล้วก้อ...เอ้าาา ไป๊ .... รับรองงง 55555 อ้วกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!

@ต่อง เรียกว่าีพี่จะเคืองนะ แต่ถ้าเรียกน้องไม่ว่าค่ะ ยังเด็กอยู่ อิ อิ ^^V

@พี่บัติ น้องไม่อยากให้มาระคายถึงพี่ น้องก้อเลยส่งต้นไปค่ะ .... เลยได้ปลามาอีก 1 ตัววววว 555

@ตั้น คราวหน้าเราจะเอาเพลงไปด้วย บอมบอกว่าตั้นแกะได้ 5 นาที

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
 :) :) :)พี่แหม่ม (แฟนพี่เอ) ทริปครั้งนี้สนุก และเหนื่อยมากๆค่ะ พี่ป้าน้าอาและน้องๆ ขับกันเก่งมาก...ก พี่เอเลยพลอยนึกว่ายังหนุ่มอยู่ซิ่งตามสุดๆ
ส่วนตัวแหม่มเอง  :หนาว: :หนาว: :shock: :shock: :วิญญาณ: :วิญญาณ: ส่วนน้องลิง 2 คนสนุกและดื้อกันสุดๆ ถ้ายังไงก็ต้องขออภัยแทน
ลิง 2 ตัวด้วยค่ะ (ปกติลิง 2 ตัวไม่ค่อยได้ไปไหนค่ะ)

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline sarot

• **
  • สาโรจน์ 0898984762 ,0818522713
ขอบคุณมากครับ เจอต้นเหตุแล้วครับ วันที่ไปรับขบวนโอเปิลที่วัดพระบาทน้ำพุ ให้น้องคนหนึ่งทำให้ (ต้องขอโทษด้วยดันจำชื่อน้องเค้าไม่ได้ขอโทษจริง ) น้องถอดไอเดิลวาล์ว ออกมาล้าง ตอนขับกลับบ้านเป็นหนักกว่าเก่า เลยจอดทิ้งไว้ให้เครื่องเย็น พอเช้าวันรุ่งขึ้นก็ลองถอดไอเดิลวาล์ว ออกมาล้างอีกที ตามที่น้องเค้าบอกให้ถอด และเช็ดทำความสะอาดให้แห้ง แล้วก็ประกอบเข้าไปใหม่ เครื่องที่เคยเร่ง และใส่เกียร์ดับ ก็หายเป็นปกติ เครื่องเบาลงใส่เกียร์ก็ไม่ดับ ต้องขอขอบคุณน้องเค้ามาก ๆ เลยที่แนะนำ และบอกวิธีการถอดให้ทราบ ตอนที่น้องเค้าถอดทำให้ เครื่องก็ร้อน อากาศก็ร้อน และเวลาน้อย เลยทำให้เครื่องติดยาก ผมต้องขอขอบคุณน้องเค้าด้วยใจจริง สรุปสาเหตุเพราะ ไอเดิลวาล์ว สกปรก

Offline earth4wd

• **
น้าบอกชื่อร้านมาหน่อยคับ และพิกัดด้วยยิ่งดี ไปมาอยู่บ่อยๆ ผมจะได้ไม่พลาดเผลอแวะเข้าไป  :(

Offline SaMaNTa

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
ขอขอบคุณทีมงานทุกๆคนนะค่า จัดทริปได้สะหนุก สะหนานมากมายค่า  

พี่ขออนุญาตเข้ามาขอบคุณน้องคนแรกเลยล่ะกันค่า น้องเจน (จำชื่อ Log in ไม่ได้ต้องขอโทษด้วยนะคะ) สมาชิกคนแรกของทริปที่เข้ามาช่วยเป็นเพื่อนพี่ และเห็นเหตุการณ์ช่วงรถถูกชน (กำลังเซ็งสุดๆ) อุตส่าห์ลงรถมาเป็นกำลังใจให้ตะลอด และช่วยพี่ติดต่อประสานงานเพื่อนๆในทีม น่ารักจริงๆน้องคนนี้  ขอบคุณมากๆค่า และสำหรับน้องคนต่อไป เป็นใครไม่ได้ที่มีน้ำใจ และช่วยเหลือดีตะลอดทริปค่า "น้องต้นค่ะ" ขอบคุณมากๆเช่นกันนะคะ ที่เป็นธุระจัดการต่างๆไม่ว่าจะคุยกับคู่กรณี เรื่องประกัน ติด weather guard ช่วยขับรถและดูแลตลอดทริปค่า และขอขอบคุณทีมงานอีกหลายต่อหลายท่าน ที่มีน้ำใจช่วยเหลือดีมากๆค่ะ ไม่ว่าจะเป็นคุณโทนี่ น้าหมอ (Log in - น้องฟ้าใส) น้องเจี๊ยบ น้องบอมส์ คุณนุ่น และ...อีกมากมายค่ะ

ปล. ทริปนี้เป็นทริปแรกกับโอเปิ้ล-อินค่ะ ขอบอกว่า เห็นรถโอเปิ้ลขับเป็นขบวนแล้วตื่นเต้นมาก ขับไปยิ้มไป (ท่าจะบ้าไปแล้วเรา) ไม่คิดว่าจะมีรถโอเปิ้ลเยอะได้ขนาดนี้ค่ะ แถมด้วยประสบการณ์เพียบค่า ทั้งที่น่าประทับใจ  :D :ตาปิ้ง: :D และน่าเศร้าใจ (เฉพาะเจ้าของกระทู้)อ่ะค่า  :omg: :ไม่:  :omg:

ขอบคุณมากๆอีกครั้งค่า   :)  :)  :)

Offline สิงห์แดง

• **
ขอบคุณ "พี่ตู๋" ที่ทำขนมเค้กที่อร่อยมากๆ ไปให้กินกัน ด้วยครับ !!!!

• **

อยากซื้ออยู่นะจอย.... แต่อยากมีคนขับให้นั่งมากกว่า  :สำนึก: (เพราะว่า เราหลับง่ายมากเลย)

ส่วนรูปในกล้องน่ะ... กล้องตาบอมคร้าบบบบ  ;D  ;D

C/F ว่าหลับง่ายมากกกก จิงๆๆๆ ค่ะ...

โดนพี่บอมบ์ ขับไส่ ให้มานั่งรถนู๋แปรบเดียว.....

คุยๆๆ กันอยู่ มี dead air ไม่ถึง 2 นาที....

คุณพี่ทั่น หลับปุ๊ยไปแระ........

(ใครหวังว่าจะให้พี่ตั้นมานั่งเปนเพื่อน ชวนคุยไม่ให้หลับ นี่ไม่้ต้องคิดเลยนะคะ..

เพราะจะได้ตุ๊กตาตัวใหญ่ยักษ์มาแทน.....55555 ))

สงสัยจะโดนเผาแทน เชอร์รี่ ซะแล้ว  :please:

• **

แต่สงสัย กระเทยมันไม่เห็น และบริการไม่เอาเสียเลย โดยส่วนตัวแล้ว  :red:

โห!! น้องตั้นใจร้ายอ่ะ 

ตามเนื้อผ้าอ่ะครับ พี่ตาล  ;)

• **
โห้ต้น ขับอย่างกะรถไฟเหาะอะ เมื่อว่านเปิ้ลนั่งอยู่เบาะหลังอะ ของหล่นใส่เต้มไปหมด :shock: :shock: :shock: :shock: :shock:

อยากนั่งรถต้นใจจะขาดแล้ว ....  :หนาว:  :หนาว:  :หนาว:

:-[

• **

@ตั้น คราวหน้าเราจะเอาเพลงไปด้วย บอมบอกว่าตั้นแกะได้ 5 นาที

ปรินท์จากเน็ตมาพร้อมคอร์ด แล้วก็.......  :-[  :-[

เบียร์เย็น ๆ ซักหลอด  ;)

อยากนั่งรถต้นใจจะขาดแล้ว ....  :หนาว:  :หนาว:  :หนาว:

แล้วน้องจะรู้ว่ามันหลับไม่ลงจริง จริง น๊า...  8) 8) 8) 8)

ต้องขอขอบคุณพี่ตู๋..พี่ทำขนมอร่อยๆ มาให้ชิม (แต่ชิมเยอะเกิน 2 อัน อิอิ)
ขอบคุณมากค่ะ ทริปหน้ามาอีกนะคร๊า...
วันนั้นคนเยอะ ก็เลยยังไม่ได้ เซ..ฮาโหลกะพี่ตู๋เลย
และก็ยังไม่ได้เซ..ฮาโหล อีกกะหลายๆ ท่านด้วย
ไว้คราวหน้าไม่พลาดแน่ อิอิ...

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

ไม่รู้อะไรซะแว้ววววว  ของอย่างนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะ  อิอิ

;D ;D ;D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline SaMaNTa

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
ต้องขอขอบคุณพี่ตู๋..พี่ทำขนมอร่อยๆ มาให้ชิม (แต่ชิมเยอะเกิน 2 อัน อิอิ)
ขอบคุณมากค่ะ ทริปหน้ามาอีกนะคร๊า...
วันนั้นคนเยอะ ก็เลยยังไม่ได้ เซ..ฮาโหลกะพี่ตู๋เลย
และก็ยังไม่ได้เซ..ฮาโหล อีกกะหลายๆ ท่านด้วย
ไว้คราวหน้าไม่พลาดแน่ อิอิ...

ยินดีค่า คราวหน้าทานเยอะๆนะคะ ทริปหน้าพี่ไปด้วยแน่นอนค่ะ แต่อาจจะขออาศัยรถคนอื่นไปอ่ะค่า

ใช่ค่ะวันนั้นคนเยอะมากกก พี่ก็ไม่เจอคุณลูกตาลเลย เจอแต่คนข้างๆหน้าโหดนิดๆอ่ะค่า

Quote from: สิงห์แดง
link=topic=6109.msg116149#msg116149 date=1286854718
ขอบคุณ "พี่ตู๋" ที่ทำขนมเค้กที่อร่อยมากๆ ไปให้กินกัน ด้วยครับ !!!!

ยินดีค่า และขอบคุณมากค่า คราวหน้าอย่าลืมทานเยอะๆนะคะ

Offline วอนนอนคุก

• **
พี่ นุ่น สงสัยเที่ยวมันส์จนลืมรับโทรศัพท์เลยนะพี่ ต้อมโทรหาไม่เหงรับแฮะสงสัยกำลังเพลิน

Offline pung

วันไป Trip จาก กทม. -  วัดพระบาทน้ำพุ - เขื่อนป่าสักฯ  ชาว OPEL  ขับเป็นขบวนซิ่งกันน่าดู  เลย   :)  ขับกันที่ความเร็วเนี้ยะ  ???  ไล่เกือบไม่ทัน   :แงๆ: ทำเอาหมดค่าแก๊สไปหลายบาทเลย   8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง