D I Y เปลี่ยนยางขอบประตู Corsa

moimoi · 11137

Offline moimoi

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ไม่ได้ Diy มานานแระขอเอามาโชว์หน่อย     หลายท่านคงได้ติดตั้งกันไปบ้างแล้ว  งั้นผมขออนุญาตีลงรูปให้ดูละกันครับ   :roll:    มะเริ่มเลย  
  1.อุปกรณ์  ยางขอบประตู 3 ดอร์ใช้ประมาณ 8ม. 5ดอร์ประมาณ 13ม.   ,ไขควงดอกจัน  , กรรไกร  ,ค้อน(ค้อนยางถ้ามี)
  2.ใช้ไขควงขันจุดยึดออก(มี 10 จุด) เสร็จแล้วยกพลาสติกครอบขึ้นพร้อมกับดึงยางขอบประตูอันเก่าออก
  3.ติดยางขอบประตูอันใหม่เข้าไปอย่าลืมใส่ให้ตรงร่อง แล้วใช้ค้อนไล่ยำให้แน่น ถ้าชอบ Hard corหน่อยก็ใช้มือไล่ทุบ ได้อารมณ์ดีครับ
  4.เมื่อติดยางมาบรรจบกัน ใช้กรรไกรตัดให้พอดี
  5.หลังจากนั้นก็ประกอบให้เข้าที่  เรียบร้อยครับ
ท่านที่อยากเปลี่ยนเองก็เริ่มทำเลยครับง่ายๆไม่ถึง 1ชม.ก็เรียบร้อยครับ ส่วนยางขอบประตูก็ซื้อจากน้องในเวปนี่ละครับเมตรละ 130.-   5ดอร์ ประมาณ2พันครับ   แต่พอเปลี่ยนแล้วรถของท่านจะเงียบแบบคาดไม่ถึงครับ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ขอบคุณครับ
 :แงๆ: ได้ยางมาชาติเศษ ยังไม่ได้ใส่เลยครับ  :-X คงต้องลงมือแล้วละครับ

Offline bat

• bat
ขอแก้ไขหน่อยครับ

ตอนตัดเผื่อไว้ซัก 2-3 เซ็นติเมตรครับแล้วอัด ยัดเข้าไป ทีนี้แน่นแน่นอน :D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ขอแก้ไขหน่อยครับ
ตอนตัดเผื่อไว้ซัก 2-3 เซ็นติเมตรครับแล้วอัด ยัดเข้าไป ทีนี้แน่นแน่นอน :D

อ้าว......แล้วทำไมน้าหมอบอกผมใหัตัดให้สั้นกว่า2-3นิ้ว แล้วดืงให้ยืิดจะใส่พอดี น้าเขาบอกว่าใส่มาแล้วอะครับ  :มั้ง:

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
พอถอดของเก่าออกแล็วก็เอาแปรงปัดฝุ่นออก แล้วใช้ผ้าชุบน้ำบิดหมาดๆเช็ดทำความสะอาดก่อนก็ดีครับ ไหนๆก็ถอดแล้ว

Offline bat

• bat
อ้าว......แล้วทำไมน้าหมอบอกผมใหัตัดให้สั้นกว่า2-3นิ้ว แล้วดืงให้ยืิดจะใส่พอดี น้าเขาบอกว่าใส่มาแล้วอะครับ    :มั้ง: :มั้ง:

จริงๆนะครับพี่ ช่างที่สวนสนแนะนำผมมาอีกที และผมก็ทำมาแล้วกะมือ เหลือย่อมดีกว่าขาดครับ  :D

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
หุหุ จะได้ลองถอดของเดิมเอามายัดสายยางตู้ปลาหน่อย
*-* แบบว่างบน้อยแล้วอ่ะ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
 ;) :D :D :D

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ช่วงรอยต่อของขอบยาง ผมใช้กาวช้างหรือกาวร้อนนี่แหละครับ เชื่อมมันติดกัน เอาเป็นว่า รีดยางขอบให้ไม่ตึงหรือหย่อนจนเกินไปเสร็จแล้วก็ตัดให้มันพอดี แล้วก็ประสานมันเข้าหากัน แค่นี้ จบ ครับ  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง