รบกวนท่านผู้รู้หน่อยคับบ

l2ainl3ow · 4440

Offline l2ainl3ow

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
1. Opel Astra 1.6  8v  ปกติน้ำมันเกียร์เติมประมาณกีลิตร  / ใช้เบอร์อะไร 
2. Opel Corsa  1.4   ปกติน้ำมันเกียร์เติมประมาณกีลิตร  / ใช้เบอร์อะไร 
3. Opel Astra 1.6 8v  อาการคือ วิ่งๆอยู่ ดับไปเอง แล้วสตาร์ทไม่ติด เกิดจากอะไรได้บ้างคับ 

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับบ  :'( :'( :'(

Offline Oakbannoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
1. Opel Astra 1.6  8v  ปกติน้ำมันเกียร์เติมประมาณกีลิตร  / ใช้เบอร์อะไร 
2. Opel Corsa  1.4   ปกติน้ำมันเกียร์เติมประมาณกีลิตร  / ใช้เบอร์อะไร 
3. Opel Astra 1.6 8v  อาการคือ วิ่งๆอยู่ ดับไปเอง แล้วสตาร์ทไม่ติด เกิดจากอะไรได้บ้างคับ 

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับบ  :'( :'( :'(
เกียร์อะไรครับ ธรรมดา หรืออ้อโต้   

ถ้าธรรมดาก็เบอร์90  ต้องเปิดแครง เติมจนล้นรู ตามลิ้งนี้

http://www.opel.in.th/index.php?topic=8902.0

อาการคือ วิ่งๆอยู่ ดับไปเอง แล้วสตาร์ทไม่ติด เกิดจากอะไรได้บ้างคับ

มันหลายสาเหตุนะครับ ลองเช็คไฟ คอย สายหัวเทียน แล้วก็ระบบน้ำมันดูครับ 

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline postw88

• *

Offline Boyza19

• *
ผมขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ รถเวลาวิ่งมีอาการกระตุกนี้เกิดจากน้ำมันเกียร์หรือป่าวครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

Offline rk0212

• นักรบพเนจร
  • **
ผมขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ รถเวลาวิ่งมีอาการกระตุกนี้เกิดจากน้ำมันเกียร์หรือป่าวครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
เครื่องกระตุกตอนวิ่ง  ดูคอลย์ โมดูล
กระตุกตอนเปลี่ยนเกียร์  ต้องเช็คเกียร์  แผ่นคลัทอาจจะหมด
น้ำมันเกียร์มีน้อยรถจะไม่วิ่ง  แต่ไม่กระตุก

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง