ตู้แอร์ผุ มีน้ำไหลในพื้นพรม

yut · 13224

Offline yut

• นักรบพเนจร
  • **
รถ แอสตร้า 8 วาล์ว คาดว่าตู้แอร์น่าจะตัน เพราะสังเกตุเห็นมีน้ำไหลหยดลงพื้นตลอดเวลา แอร์ก็ไม่ค่อยเย็น วันนี้ลองมุดเข้าไปดูเนื่องจากน้ำมันไหลหยดมามากผิดปกติ ปรากฏว่าตู้แอร์ผุ ไม่ทราบว่า ถ้าตู้แอร์รุ่นเดียวกันหาไม่ได้ จะเทียบใช้ของอะไรได้บ้างครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ขอดูรูปครับ...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline yut

• **
มาแล้วครับรูป  น้ำจะรั่วมากทางด้านฝั่งคนนั่งข้างคนขับนะครับ  พิจารณาให้หน่อยครับท่านจุ๊ฟ

Offline yut

• **
ระหว่างรอคำตอบ ถามต่อละกัน  มันสามารถเปลี่ยนเฉพาะถาดรองน้ำที่มันผุำได้ไหมครับ

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
เอ่อ ขอบอกว่าเน่ามากครับ ตู้อันเน้....
ส่วนที่ท่านถามว่าซ่อมได้ไหม....ผมว่าไม่ค่อยคุ้ม...
ถ้าถอดอีกที...ผมขอแนะนำเรยว่าเปลี่ยนไปใช้ตู้แอร์ที่มีอยู่ในท้องตลาดดีกว่า...
แนะนำเรยครับ ยี่ห้อ ฟอมูล่า432...
สนนราคาพร้อมเปลี่ยนไม่น่าเกิน4000นะครับ...ซ่อมไม่คุ้มแน่ครับ....

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline yut

• **
ขอบคุณมากครับ ท่านจุ๊ฟ  ยี่ห้อ ฟอมูร่า432   ok.

Offline tuck

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เอ่อ ขอบอกว่าเน่ามากครับ ตู้อันเน้....
ส่วนที่ท่านถามว่าซ่อมได้ไหม....ผมว่าไม่ค่อยคุ้ม...
ถ้าถอดอีกที...ผมขอแนะนำเรยว่าเปลี่ยนไปใช้ตู้แอร์ที่มีอยู่ในท้องตลาดดีกว่า...
แนะนำเรยครับ ยี่ห้อ ฟอมูล่า432...
สนนราคาพร้อมเปลี่ยนไม่น่าเกิน4000นะครับ...ซ่อมไม่คุ้มแน่ครับ....

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ของผมก็มีอาการเดียวกันเลย ลองเช็คราคาแล้วตู้แอร์ 432 มันราคาประมาณ 1 พันกว่าบาทครับ แล้วมันถอดยากมั้ยครับ ต้องถอดคอนโซลก่อนรึเปล่าครับ ตอนนี้ของผมมีอาการคอมดังด้วยครับ

Offline bat

• bat
ราคาพันกว่าบาทเองเหรอครับ ชี้ช่องให้หน่อย ตอนนี้ผมถอดคอนโซนคันแวนมาแล้ว ดูสภาพตู้มันเน่ามาก ราคาไม่แพงก็จะเปลี่ยนเหมือนกัน :lovelove :lovelove :lovelove

ราคาพันกว่าบาทเองเหรอครับ ชี้ช่องให้หน่อย ตอนนี้ผมถอดคอนโซนคันแวนมาแล้ว ดูสภาพตู้มันเน่ามาก ราคาไม่แพงก็จะเปลี่ยนเหมือนกัน :lovelove :lovelove :lovelove
ผมลองเช็คมาสองที่ครับ ที่แรกคือแถวบ้านผมคือบางใหญ่ รวมค่าแรงแล้ว 2พันกลางๆ
กับอีกที่ คือช่างปื๊ด ลูกศิษย์ช่างทรัพย์ 2พันต้นๆครับ อันนี้อยู่แถวบางพลี ครับ 0878115804
ถ้าไปทำแล้วได้เรื่องยังไงช่วย รายงานให้ด้วยนะครับ :D :D :D

Offline khomsan

มาแล้วครับรูป  น้ำจะรั่วมากทางด้านฝั่งคนนั่งข้างคนขับนะครับ  พิจารณาให้หน่อยครับท่านจุ๊ฟ
ดูตามรูปแล้ว  มันเข้าขั้น ICU เปลี่ยนยกตู้ไปเลยครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

ผมกำลังจะเปลี่ยนครับ ตอนนี้ถอดออกมาแล้ว ไปซื้อตู้มาเรียบร้อยแล้ว ราคาที่ผมบอกไปมันเป็นแค่ตัวคอยล์อย่างเดียวครับ
ส่วนทั้งตู้ผมได้มาราคา 2600 ได้มาทั้งชุดเลยครับ มีวาล์วด้วย formula 432 แบบฝังนะครับ แต่ยังไม่มีเวลาทำ
 :giveme

Offline yut

• **
ผมกำลังจะเปลี่ยนครับ ตอนนี้ถอดออกมาแล้ว ไปซื้อตู้มาเรียบร้อยแล้ว ราคาที่ผมบอกไปมันเป็นแค่ตัวคอยล์อย่างเดียวครับ
ส่วนทั้งตู้ผมได้มาราคา 2600 ได้มาทั้งชุดเลยครับ มีวาล์วด้วย formula 432 แบบฝังนะครับ แต่ยังไม่มีเวลาทำ

คุณ Tuck ถอดเปลี่ยนตู้แอร์เองหรือเปล่า  ผมเองก็ยังหาของอยู่ยังไม่ได้ของเลย   มีรูปบ้างไหมครับ  อยากรื้อเปลี่ยนเองนะครับ

คุณ Tuck ถอดเปลี่ยนตู้แอร์เองหรือเปล่า  ผมเองก็ยังหาของอยู่ยังไม่ได้ของเลย   มีรูปบ้างไหมครับ  อยากรื้อเปลี่ยนเองนะครับ
เปล่าครับ ไปให้ช่างแถวบ้านทำให้ครับ แต่ยังทำไม่เสร็จเลยเอารถออกมาก่อน เด๋วจะถ่ายรูปไว้ให้ดูครับ

Offline yut

• **
ตู้แอร์ที่ท่าน tuck ใส่ เหมือนในรูปนี้หรือเปล่าครับ 

ตู้แอร์ที่ท่าน tuck ใส่ เหมือนในรูปนี้หรือเปล่าครับ 

อันนี้เลยครับพี่ มาเจอคอเดียวกันแล้ว  ;) ;) ;)

Offline yut

• **
อย่าลืมรูปถ่ายละกัน   ผมจะได้ไปเปลี่ยนของผมบ้าง

Offline pukaaak

• **
อาทิตย์ที่แล้ว ไปทำแอร์มาช่างเอาคอมแอร์ CHEVROLET optra ลงให้เดินระบบให้ใหม่
เปลี่ยน นู่น นี้ นั้น เสร็จอยู่ที่ 1,4500 บาท จ่ายเงินแบบงงๆ แต่แอร์เย็นมากๆ
แต่ผ่านไปอีกอาทิตย์ ตู้รั่ว แล้วเขาบอกว่าจ
ะหาตู้มาแปลงลงให้ไม่หน้าเกิดหกพัน จะยังไงดีคะ

Offline khomsan

อาทิตย์ที่แล้ว ไปทำแอร์มาช่างเอาคอมแอร์ CHEVROLET optra ลงให้เดินระบบให้ใหม่
เปลี่ยน นู่น นี้ นั้น เสร็จอยู่ที่ 1,4500 บาท จ่ายเงินแบบงงๆ แต่แอร์เย็นมากๆ
แต่ผ่านไปอีกอาทิตย์ ตู้รั่ว แล้วเขาบอกว่าจ
ะหาตู้มาแปลงลงให้ไม่หน้าเกิดหกพัน จะยังไงดีคะ
โห14000บาทเนี้ย :omg: :omg:  มันได้แอร์ใหม่ยกชุดเลยนะครับเนี้ย  ถ้าไปให้เค้าแปลงตู้ใหม่เพิ่มอีกไม่เกิน6พัน :red: :red:   หันไปที่อื่นเลยครับ   ชาวสมาชิกแนะนำและช่วยเหลือน้องเค้าด้วยครับ  ด่วนสุดๆๆ :ปลิว: :ปลิว:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
จ่ายไปแบบงงๆ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
ของผมเองก็คล้ายๆกันแบบนี้อ่ะครับ Astra Van 8v คล้ายๆในรู้นี้อ่ะครับ ในวงสีชมพู ก็ดีกว่านี้อยู่หน่อย

คือมีอาการ เป็นสนิมแล้วครับ แต่ยังไม่เยอะขนาดนี้ แล้วตรงท่อ ที่ดูเหนอะๆก็สภาพใกล้เคียงนี้อ่ะครับ น้ำก็หยดเยอะมากถ้าเปิดแอร์

แต่ที่ไม่เหมือนกันคือ แอร์ยังเย็นฉ่ำอยู่ครับ อยากทราบว่า จะแก้ปัญหาน้ำหยดเยอะๆยังไงครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูอีกทีครับ

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง