ขอขอบคุณทุกๆท่าน ประทับใจมากค่ะ สำหรับทริปวันที่ 9 ต.ค. 53

wanrayong · 17261

Offline wanrayong

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • 086-3083049
จะเป็นวันที่ลืมไม่ลงตลอดชีวิตนี้แน่ๆ เพราะตื่นตั้งแต่ตี4 แล้วรถดันมาเสียตั้งแต่ตี5 แล้วกว่าจะได้นอน เที่ยงคืนครึ่ง แต่ความประทับใจมีมากมายมันเป็นความอบอุ่นที่ค่อนข้างจะหาได้ยากในสังคมนี้(เว่อร์ไปเปล่าวะเนี่ย)   :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:ก่อนอื่นก็ต้องขอบคุณน้องเอ็มที่แนะนำให้ได้เข้ามารู้จักเว็ปนี้ น้องกิ๊บที่โม่รถให้ตั้งแต่รู้จักและโม่มาตลอดและจะให้ตลอดไป นพที่ให้ยืมหัวเทียนและดูแลเรื่องคอล์ยและแก๊ส พี่เขมที่ให้ยืมคอล์ยและจีพีเอส บัติก็สายหัวเทียน(แล้วจะโอนเงินไปให้นะจ๊ะ) บอมและน้องๆที่อยู่เป็นเพื่อนที่วัดพระบาทน้ำพุ ต้นที่ช่วยขับรถร้อนๆมาให้ที่วัด  :) :) :) และต้องขอโทษน้องอ้อที่ทำให้เที่ยวได้ไม่เต็มที่(ทั้งๆที่เกงานมาทริปนี้โดยเฉพาะ)น้องต่ายที่อุตส่าห๋ไม่เอางานมาทำสักชิ้น น้องแตนเลยไม่ได้ไปเขื่อนเลย แหม!!มันรู้สึกผิดยังไงก้อม่ายรุ คราวหน้ารับรองจะไม่มีเหตุการณ์แบบนี้อีกแน่ แต่ทริปนี้ก้อทำให้รักรถโอเปิ้ลอีกเยอะเลยและตั้งใจว่าจะเก็บรถคันนี้ไว้เป็นตำนานจะไม่ยอมขายเด็ดขาด(เพราะเดี๊ยวจะไปทริปกับโอเปิ้ลอีก เก็บไว้ไปทริปอย่างเดียวเลย) สุดท้ายและท้ายสุดต้องขอขอบคุณ staff ทุกท่านที่ให้ความสะดวกสบายกับเพื่อนๆ     ปล.ขากลับได้ไปไหว้หลวงพ่อโตที่วัดสรพงษ์ด้วย ฝนตกหนักมาก ถึงบ้านก้อตี1โดยปลอดภัยรถไม่เกเรเลยแถมประหยัดแก๊สไปได้อีกเยอะเลย(นพทำให้ต้องขอบคุณมากๆ)                                     จบแล้ว     

เป็นคนพูดไม่เพราะ แต่ปากกับใจตรงกันนะจ๊ะ ต้องการความช่วยเหลือส่งตรงตามเบอร์ที่ให้นะ

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
มาเลยครับพี่วัล ทริปหน้า ผมจะขนอะไหล่ที่มีอยู่ทั้งหมด ไปไว้คอยเปลี่ยนตอนรถเสียกัน  ;D ;D ;D 

ผมกลับมาดูชุดคอยล์ยังเจ็บใจไม่หาย อุตส่าหยิบติดมอมาแล้วดันเอาออกซะนิ  :สำนึก:

• *
เกือบลืม พี่ๆน้องๆที่ช่วยรุมทำรถที่วัด ขอบคุณมากๆนะคะ อาจจะเอ่ยนามไม่หมดเพราะยังจำไม่ได้ทุกท่านค่ะ

เป็นคนพูดไม่เพราะ แต่ปากกับใจตรงกันนะจ๊ะ ต้องการความช่วยเหลือส่งตรงตามเบอร์ที่ให้นะ

• *
มาเลยครับพี่วัล ทริปหน้า ผมจะขนอะไหล่ที่มีอยู่ทั้งหมด ไปไว้คอยเปลี่ยนตอนรถเสียกัน  ;D ;D ;D 

ผมกลับมาดูชุดคอยล์ยังเจ็บใจไม่หาย อุตส่าหยิบติดมอมาแล้วดันเอาออกซะนิ  :สำนึก:
ขอบคุณมากๆจ๊า :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

• *
ลืมเอากล้องไปเลยมะด้ายถ่ายรูปเลย งวดหน้าไม่พลาดแน่

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
แต่เจ๊วรรณก็เป็นคนรักเดียวใจเดียวนะ สู้อุตส่าห์ซ่อมรถซะยับเยินเลยก็ยังไม่ยอมขายน้องซ่าส์ จนมาพบกับปรมาจารย์ทั้งหลายในเว็ปนี้
จะได้ไม่ต้องนั่งอยู่บนขื่อคนเดียวให้เสียวอารมณ์ 8) 8) 8)

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
รถพร้อมคนพร้อม ก็เดินทางได้สบายๆ ครับ
จริงๆแล้วก่อนเดินทางครับ ต้องตรวจภายใน ภายนอกมาบ้างนะครับ
มาบ่อย ก็จะรู้ว่า ต้องทำไรก่อนมานะครับ ยังลองสอบถามไปทางทีมแมวเพื่อเช็คอีกครั้งนะครับ
อันนี้ ยังโชคดีกัน ไม่มีไร ตื่นเต้นมากๆ เหอะๆ ไอ้แบบ ลากรถข้าม จังหวัดไม่ควรทำครับ ฮ่าๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• *
แต่เจ๊วรรณก็เป็นคนรักเดียวใจเดียวนะ สู้อุตส่าห์ซ่อมรถซะยับเยินเลยก็ยังไม่ยอมขายน้องซ่าส์ จนมาพบกับปรมาจารย์ทั้งหลายในเว็ปนี้
จะได้ไม่ต้องนั่งอยู่บนขื่อคนเดียวให้เสียวอารมณ์ 8) 8) 8)

พี่แล้วทำไมไม่ไปด้วยกันล่ะจะได้ไปช่วยวรรณซ่อมรถด้วย :หนาว: :หนาว: :หนาว: :หนาว:

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
รถคุณพี่ ทีเสียนี่เอง รอ(คอย)นานมั้ยครับ :หนาว:

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
รถคุณพี่ ทีเสียนี่เอง รอ(คอย)นานมั้ยครับ :หนาว:

รออะไหล่ไม่นานสักเท่าไหล่อะครับ...

แค่..ห้านาทีแม้วเอง :ตาย: :ตาย:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
^
พี่ โทษครับ ที่ไม่ได้ทัก :ไม่: แต่เห็นหน้าละ :)

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline สิงห์แดง

• นักรบพเนจร
  • **
ผมก็เป็นครั้งแรก ที่เข้าร่วมกิจกรรมด้วย ประทับใจเป็นอย่างยิ่ง!!!!!!
ทุกอย่างที่ปฎิบัติให้ซึ่งกันและกัน เหมือนพี่น้องที่รักกันจริงๆ.......
น้ำใจทุกคน ล้นเหลือ มากมายครับ !!!!

ขอขอบคุณ ขนมเค้กที่อร่อยมากๆ ของ "ป้าตู๋" ที่บอกว่าทำกินเล่นๆ
แต่อร่อยกว่ามืออาชืพหลายๆร้านอีก........
ขอบคุณ "พ่อบ้านและสต้าฟ" ทุกท่าน ที่อุทิศตน ยอมเหนื่อย เพื่อสมาชิกทุกคน!!!!

และพร้อมจะไปทุกที่ ที่มีการจัดทริป ทุกรูปแบบครับ !!!

ขอขอบคุณมาด้วยความจริงใจ และ ประทับใจมากครับ !!!

• *
^
พี่ โทษครับ ที่ไม่ได้ทัก :ไม่: แต่เห็นหน้าละ :)
งั้นคราวหน้าอย่าลืมทักล่ะ :) :) :) :) :) :)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เหอะๆๆๆ ทริปนี้ ใครเป็นใคร จำไม่ได้เลยครับ ไม่ค่อยได้คุยกะใครด้วย

อีกอย่าง เวลามันมีน้อยอ่ะนะ ถ้าเป็นแบบไปพักค้างคืนมีลานกว้างๆ

สนทนาปาตี้ฯ มีแมวสักโหล(ลัง) ก้อคงได้รู้จักคุ้นเคยกันถ้วนหน้าอ่ะครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
เหอะๆๆๆ ทริปนี้ ใครเป็นใคร จำไม่ได้เลยครับ ไม่ค่อยได้คุยกะใครด้วย

อีกอย่าง เวลามันมีน้อยอ่ะนะ ถ้าเป็นแบบไปพักค้างคืนมีลานกว้างๆ

สนทนาปาตี้ฯ มีแมวสักโหล(ลัง) ก้อคงได้รู้จักคุ้นเคยกันถ้วนหน้าอ่ะครับ

รอทริปวันเกิดเวปนะคะพี่  ได้คุยกันยาวสมใจแน่....  แมวลายกับอากาศหนาว ๆ นี่  เข้ากันดีไหม๊ค่ะ   ;D ;D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

รอทริปวันเกิดเวปนะคะพี่  ได้คุยกันยาวสมใจแน่....  แมวลายกับอากาศหนาว ๆ นี่  เข้ากันดีไหม๊ค่ะ   ;D ;D
ครานี้พ่อน้องก้าว จะได้ไม่นั่งกอดขวดเหล้าคนเดียวแน่นอน.. ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline zince

ขอโทษนะครับพี่ ที่ไม่ได้บอกลาตอนแยกตัวไป หาไม่เจออะครับ
ผมยาวไปถึง ราชบุรีเลย กลับอาทิตย์เย็นแนะ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
 8) แล้ว ทริป วันเกิด มีกำหนดการ บ้าง อ้ะยัง อ่ะค่ะ คุณไผ่ จาได้ เตรียมตัว (ลดหุ่น)  8) เกี่ยวมั้ยเนี่ย

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
8) แล้ว ทริป วันเกิด มีกำหนดการ บ้าง อ้ะยัง อ่ะค่ะ คุณไผ่ จาได้ เตรียมตัว (ลดหุ่น)  8) เกี่ยวมั้ยเนี่ย

กำหนดการ  ใกล้คลอดแล้วค่า.....

แต่ที่แน่ ๆ 18-19 ธ.ค. แน่นอนค่ะ

รอติดตามนะคะ

:) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

8) แล้ว ทริป วันเกิด มีกำหนดการ บ้าง อ้ะยัง อ่ะค่ะ คุณไผ่ จาได้ เตรียมตัว (ลดหุ่น)  8) เกี่ยวมั้ยเนี่ย

กำหนดการ  ใกล้คลอดแล้วค่า.....

แต่ที่แน่ ๆ 18-19 ธ.ค. แน่นอนค่ะ

รอ ๆๆๆๆๆๆๆ  :-*

Offline chanat

• Tel 0896762564
ทริปนี้เนื่องจากสภาพร่างกาย ไม่เอื้ออำนวย ทำให้ผมดูเนือยๆไป ต้องคอยอัดยาช่วยตลอด เลยทำให้ลุยได้ไม่เต็มที่ ยังไงก็ขออภัยด้วยถ้าบริการไม่ทั่วถึงนะครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline SaMaNTa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

ขอเข้ามารอด้วยคนค่า น้องปูคราวหน้าเอารถไปนะ เดี๋ยวพี่ขอติดรถไปด้วยคนนะจ๊ะ  :ตาปิ้ง:

ขอเข้ามารอด้วยคนค่า น้องปูคราวหน้าเอารถไปนะ เดี๋ยวพี่ขอติดรถไปด้วยคนนะจ๊ะ  :ตาปิ้ง:

:-* พี่ตู๋ ขา นู๋ปูไม่มีปัญหา ค่ะ ในการจับคู่ของเรา เพระเรา จะเป็น คู่หูดูโอ สวยประหาร ... แต่ ทริป ครั้งนี้ เห็นพี่บัติ บอกว่า เหมือนจะเป็น rally (หรือป่าวว)  8) ถ้า เรา จับคู่กัน อาจจะ มีฮา แน่นอนเล้ยยย  เพราะ ขับรถเก่งกันทั้งคู่ ... >_< เอิ๊กกกกก  8) 8)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เอ้.......จามีครายชวนเรามั๊ยน้า :-[ :-[ :-[

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

เอ้.......จามีครายชวนเรามั๊ยน้า :-[ :-[ :-[

:ปลิว: รุ่นนี้เเล้ว.....นู๋มิอาจเอื้อมไม่กล้า ชวน อ่ะค่า ....  8) 8)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

:ปลิว: รุ่นนี้เเล้ว.....นู๋มิอาจเอื้อมไม่กล้า ชวน อ่ะค่า ....  8) 8)

:( :( :( :( :( :( :( :( :( :( :( :(

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline วอนนอนคุก

• นักรบพเนจร
  • **
สนุกมั้ยครับ มันน่าเสียดายที่ไม่ได้ไปร่วมด้วย งานเข้า โอกาศหน้าจะไม่ยอมพลาดเลยละ

:( :( :( :( :( :( :( :( :( :( :( :(

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: โอ๋ โอ๋ ดีกันน่าค่า  ;D

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

รอดู ปู ลดหุ่นครับ.... ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

อบผิวรอเลยแก... 8) 8)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง