[ ข้อควรระวัง ] ระวัง เรื่องการเติมน้ำมันด้วยคับ

Mr.T · 6643

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันพุธที่แล้ว(22 เม.ย. 52)เอารถไปเติมน้ำมันมาคับก็ก็ใช้ได้ปรกติ จนกระทั่งเมื่อวันอาทิตย์ตอนเช้าฝนตกหนักมาก ตอนเย็นจะออกไปซื้อของก็สตาร์ทรถปรกติ แต่สตาร์ทได้แค่ประมาณ 2 นาที รถเกิดดับไป ตอนแรกสงสัยน้ำมันหมดเลยไปซื้อมาเติม (ตอนเปิดฝาเติมน้ำมันพบว่าฝามันปีนเกลียวอยู่แต่ก็ไม่ได้เอะใจอะไร) ปรากฎณ์ว่ารถก็ยังไม่ติด ลองไล่ระบบไฟก็มา น้ำมันก็มา เลยโทรปรึกษาพี่เข้ พี่ลักษณ์ แล้วก็ช่างเชษ ก็ยังไม่ติด สุดท้ายช่างเชษบอกว่าลองถอดปั๊มติ๊กมาดู เท่านั้นแหละครับถึงบางอ้อเลย ตูงานเข้า ถังน้ำมันมีน้ำปนออกมาคับ เลยต้องถอดถังออกมาล้าง เกิดมาในชีวิตก็เพิ่งเคยถอดถังน้ำมันมาล้างนี่แหละคับ เล่นเอาเมื่อยไปทั้งตัว  :dead: (เดี๋ยวว่าจะไปเข้าอาบ...นวดซักหน่อย ขอโทรถามกอล์ฟก่อน เต้ไม่เคยเข้า) สรุปว่ามีน้ำเข้าไปอยู่ในถังเกือบๆ 2 ลิตร เซ็งคับนึกถึงไอ้เด็กปั๊มนั่น อยากไปตบกบาลมันจริงๆ  >:( :( แต่ตอนนี้สาร์ทติดแล้วคับ เดี๋ยวตอนเย็นจะถ่ายรูปมาให้ดูคับ  ตอนนี้ขอไปนวดก่อน อิอิ  ???
« Last Edit: 23 Sep 2009, 12:11 by kamolwat_t »

www.opel.in.th

089-7015533

Offline bat

• bat
สงสัยว่าเครื่องตัวนี้กำลังจะโดนปรดละวาง มันเลยกินน้ำแทนน้ำมันให้ตายไปเลย 8) 8) 8) 8) 8)
เอ รึว่ามันกำลังคิดถึงเจ้าของใหม่มันที่กรุงเทพนะ.. ;D ;D ;D :-* :-* :-* :-* :ไถ: :ไถ: :ไถ: :ไถ: :ไถ: :ไถ: :ไถ: :ไถ: :ไถ:

เอารูปมาให้ดูคับ เททิ้งไปบ้างแล้ว พี่ผมก็สงสัยว่ามันคงน้อยใจแหละ สงสัยอยากได้เจ้าของใหม่จริงๆ :ตาย:

089-7015533

Offline Omega VIP

เอารูปมาให้ดูคับ เททิ้งไปบ้างแล้ว พี่ผมก็สงสัยว่ามันคงน้อยใจแหละ สงสัยอยากได้เจ้าของใหม่จริงๆ :ตาย:

เต้บ้านทำความสะอาดบ้างนะ  ส่วนเรื่อง อ่าง  ผมไม่เคยครับ  ถามพี่บัติ น่าจะรู้ดิ ประสบกามสูง   8) 8) 8)  ว่าแต่เจ้าของใหม่เครื่องตัวนี้ ตัวดำๆป่ะครับ  :หึหึ:

Offline chok_cm

• หนึ่งในใต้หล้า
 :ไม่: ปั้มไหนเนี่ย   แย่จัง   ต้องรีบเอารถไปติดแก็ส ซะแล้ว

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
น่าไปตบกบาลเด็กปั้มจริงๆ  :ตาย:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
น่าไปตบกบาลเด็กปั้มจริงๆ  :ตาย:

เจ้าของปั๊ม...น่าตบกบาลมากกว่า...
ต้องฟ้อง...สคบ.เรียกค่าเสียหายครับ...
ต้องเล่นๆๆๆๆๆๆๆ

:ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
น้ำเข้าไปได้ยังไงอะค่ะ ~ เพราะเด็กปั๊มเติมไม่ดีหรือมีน้ำอยู่ในน้ำมันอยู่แล้ววว ~

ละจะรู้ได้ยังไงอ่า าา

:มั้ง:

น้ำเข้าไปได้ยังไงอะค่ะ ~ เพราะเด็กปั๊มเติมไม่ดีหรือมีน้ำอยู่ในน้ำมันอยู่แล้ววว ~

ละจะรู้ได้ยังไงอ่า าา

:มั้ง:

ของเต้รถมันสตาร์ทไม่ติดคับ ลองไล่ระบบไฟกับน้ำมันมันก็มาทั้งคู่ พี่เข้แกเลยสงสัยว่าจะเป็นปั้มติ๊กก็เลยถอดมาดู ก็พบว่ามีน้ำไหลปนน้ำมันออกมากับปั้มติ๊ก ไม่งั้นก็ไม่รู้เหมือนกันคับ

089-7015533

เต้บ้านทำความสะอาดบ้างนะ 

มาช่วยเค้าม่ะตัวเอง จุ้บๆ :-*

089-7015533

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
แสดงว่าปั๊มน้ำมันปั๊มนั้นน้ำมันของเขาคงใกล้หมดแน่เลยเพราะโดยปกติน้ำจะหนักกว่าน้ำมัน ก็เลยดูดน้ำมาใส่รถใช่รึป่าวหว่า เพราะการที่จะดูดมาพร้อมกันมันคงยากน๊ะในแง่ของการคิด เอ๊รึยังไงหว่า งง

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~

เต้บ้านทำความสะอาดบ้างนะ 

มาช่วยเค้าม่ะตัวเอง จุ้บๆ :-*

:-X  :-X  :-X

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

แสดงว่าปั๊มน้ำมันปั๊มนั้นน้ำมันของเขาคงใกล้หมดแน่เลยเพราะโดยปกติน้ำจะหนักกว่าน้ำมัน ก็เลยดูดน้ำมาใส่รถใช่รึป่าวหว่า เพราะการที่จะดูดมาพร้อมกันมันคงยากน๊ะในแง่ของการคิด เอ๊รึยังไงหว่า งง

คือว่านำมันมันก็ปรกติคับ แต่ไอ้เด็กปั๊มมันปิดฝาถังน้ำมันปีนเกลียวคับ แล้วบังเอิญฝนตกหนักคับ+ยางปิดฝาถังน้ำมันผมมันปิดไม่สนิทคับมันบานออกด้านบนพอดี

089-7015533

Offline VINCENT

• หนึ่งในใต้หล้า
  • 248

คือว่านำมันมันก็ปรกติคับ แต่ไอ้เด็กปั๊มมันปิดฝาถังน้ำมันปีนเกลียวคับ แล้วบังเอิญฝนตกหนักคับ+ยางปิดฝาถังน้ำมันผมมันปิดไม่สนิทคับมันบานออกด้านบนพอดี
:omg: :omg: :omg: น่าตบจิงๆ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง