[ ปัญหา ] รถดับๆๆๆๆๆๆๆๆ อีกแล้วจ้า........(ความร้อน corsa)

cherryjaa · 17736

Offline cherryjaa

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
ใครๆๆๆ พอจะช่วยกันวิเคราะห์หน่อยได้ไหมอ่าค่ะ ว่าไอ้อาการแบบนี้ มันเปงเพราะอาไร
ก่อนหน้านี้ รถเชอรี่มีอาการ ความร้อนขึ้นเกือบร้อย ปะมาน98 ต่อมาเจอรถติดความร้อนขึ้น สักพักเครื่องดับ
และล่าสุดวันนี้ รถติดสุดๆๆๆๆ อยู่ดีๆเครื่องดับเฉยเลยอ่า สตาร์ทปะมาน4รอบก่าจะติดอ่า จะบอกว่ามันดับแบบนี้มาหลายรอบแระอ่าค่ะ
แต่ละครั้งนี่โห้ บนทางด่วนมั้ง บนถนนที่รถแบบว่าติดสุดๆมั้ง แล้วก็อื่นๆอีก..เยอะมากๆๆ  ???
เจอรถคันหลังปีบแตรไล่ เซงเลยอ่า :-X เลยต้องจอดเข้าปั้มเปิดกระโปรงรถอ่าค่ะ มะรุว่ามันเปงไรรึป่าวแล้วจาแก้ไงดีอ่าค่ะ
« Last Edit: 09 Mar 2010, 21:33 by kamolwat_t »

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
รอเดี๋ยว จิเดี๋ยว พรุ่งนี้ หน่วย SOS ไปช่วย... 8) 8) 8) ค่าบริการ คิดตามระยะทางเริ่มต้นที่ กม.แรก 40 กม.ต่อไป 5 บาทครับ รถหยุด คิดนาทีละ 2 บาท เวลาที่ใช้ซ่อม+ปรึกษาทางโทรศัพท์ คิดนาทีละ 1.50 บาท เครือข่ายเดียวกัน 1 บาท หลัง 4 ทุ่ม (นอกโปร) คิด นาทีละ 2 บาท  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

รอเดี๋ยว จิเดี๋ยว พรุ่งนี้ หน่วย SOS ไปช่วย... 8) 8) 8) ค่าบริการ คิดตามระยะทางเริ่มต้นที่ กม.แรก 40 กม.ต่อไป 5 บาทครับ รถหยุด คิดนาทีละ 2 บาท เวลาที่ใช้ซ่อม+ปรึกษาทางโทรศัพท์ คิดนาทีละ 1.50 บาท เครือข่ายเดียวกัน 1 บาท หลัง 4 ทุ่ม (นอกโปร) คิด นาทีละ 2 บาท  ;D ;D ;D

โห้ๆๆๆๆๆ นี่เธอ ฉานคงหัวบานพอดี ก่าความช่วยเหลือจะมาถึง >:( >:(
อิอิ....แค่ค่าซ่อมก็ เห่อๆๆๆๆแล้ว.....ช่างคิดได้นะ 8) 8)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ขอดูรายการซ่อมที่ผ่านมาหน่อยดิ..
ตอนนี้มองไปที่พวกวาวล์ ปะเก็น ไปก่อน..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

น่าจะเป็นที่ตัวจานจ่ายอ่ะครับ  พอมันร้อนรถถึงจะดับอ่ะครับพี่ท่าน   :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

ขอดูรายการซ่อมที่ผ่านมาหน่อยดิ..
ตอนนี้มองไปที่พวกวาวล์ ปะเก็น ไปก่อน..

รายการซ่อมหรอค่ะพี่นุ่น เดวหนูหาใบเสร็จก่อง

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
จากประสบการณ์ที่พบบ่อยก็โมดูลจานจ่ายอ๊ะ แล้วก็บางทีความร้อนขึ้นสูงระบบของรถเรามันจะตัดการทำงานกันเครื่องฮีตมั้ง น่าจะใช่รถคอซ่ารึป่าวเอย

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

จากประสบการณ์ที่พบบ่อยก็โมดูลจานจ่ายอ๊ะ แล้วก็บางทีความร้อนขึ้นสูงระบบของรถเรามันจะตัดการทำงานกันเครื่องฮีตมั้ง น่าจะใช่รถคอซ่ารึป่าวเอย

ใช่เลยจ้า เชอรี่ขับคอซ่า 3ประตูอะ ตอนนี้ว่าจะลองไปให้เค้าเช็คก่องอะค่ะ แต่คงจะลองเปลี่ยนจานจ่ายดูก่อนอะค่ะ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
รถผมก็คอซ่าครับแต่เป็น 5 ประตู อาการก็เหมือนของคุณนั้นแหละครับของผมเวลาขับมันนึกจะดับมันก็ดับเลยหรือบางทีก็สตาร์ทไม่ติดขึ้นมาเฉย ๆ ผมก็จะใช้วิธีการลงมาขยับปลั๊กที่ใต้จานจ่ายหรือไม่ก็ถอดสวิทย์ออกมาแล้วก็เป่ามันเสียหนึ่งที(ไม่ใช่ร่ายคาถาน๊ะครับ)แต่เป็นการเป่าเอาคราบสกปรกออกแล้วก็เสียบคืนที่มันก็จะสตาร์ทติดครับ ของผมเป็นอาการอย่างที่ว่ามาลงรถไปทำก็จะหายทุกทีครับพอดียังไม่มีเงินเปลี่ยนจ๊ะ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
อาการเหมือนโมดูลหรือ Coil ครับ ถ้าร้อนๆจะมีปัญหา ถ้าเย็นๆไม่เป็นไร

เคยเป็นเหมือนกัน ถามเจ้าต้นได้ ขับออกมาจากอู่ไม่ถึงกิโล ดับและสตาร์ทไม่ติด ดีว่าพี่เข้ให้ Coil สำรองมาด้วย เลยเปลี่ยนซะ  :dead:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Zero

• นักรบพเนจร
  • **
  • ZERO
มีให้ยืมลองทั้งโมดูลและคอล์ยเลย ไม่คิดค่าเช่า ถ้าจะเอาไปลองจิงๆก็บอกนะคับ แบบว่าซื้อมาเปลี่ยนแล้วมันไม่ได้เปลี่ยนครับ เปลี่ยนเครื่องไปซะก่อน 555 :สำนึก:

Opel Corsa 3Drs X14XE AT
PearlGreen VITA style...

มีให้ยืมลองทั้งโมดูลและคอล์ยเลย ไม่คิดค่าเช่า ถ้าจะเอาไปลองจิงๆก็บอกนะคับ แบบว่าซื้อมาเปลี่ยนแล้วมันไม่ได้เปลี่ยนครับ เปลี่ยนเครื่องไปซะก่อน 555 :สำนึก:

ขอบคุงมากๆเลยนะค่ะ อิอิ :)

Offline bat

• bat
เข้าไปเปลี่ยนคอยล์แล้ว ผลเป็นไงมั่ง  อยากรุ้ เผื่อคนอื่นๆที่มีอาการคล้ายๆกันจะได้ไว้เป็นความรู้..ถ้ามีเวลาว่างก็มาเล่าให้ฟังหน่อยนะ  เมื่อวานตอนเย็นๆก็ผ่านไปแถวพระรามเก้า
ไม่รุ้ว่าอยู่กัน ไม่งั้นแวะไปคุยด้วยแย้ววว.. ;D ;D ;D

เข้าไปเปลี่ยนคอยล์แล้ว ผลเป็นไงมั่ง  อยากรุ้ เผื่อคนอื่นๆที่มีอาการคล้ายๆกันจะได้ไว้เป็นความรู้..ถ้ามีเวลาว่างก็มาเล่าให้ฟังหน่อยนะ  เมื่อวานตอนเย็นๆก็ผ่านไปแถวพระรามเก้า
ไม่รุ้ว่าอยู่กัน ไม่งั้นแวะไปคุยด้วยแย้ววว.. ;D ;D ;D
:omg:

กับสาวแวะได้  แต่น้องนุ่งไม่เคยอ่ะ  :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :red:

อ้าวพี่บัติไอ้ที่เชอรี่เปลี่ยนนี่เค้าเรียกกันว่าคอยล์หรอค่ะ..อิอิ มะรุอะ. :สำนึก:
แต่ต้องดูอาการก่อนอะพี่ ต้องดูว่าเวลาความร้อนขึ้น แดดแรงๆ รถจะดับอีกไหมอะค่ะ :)

Offline bat

• bat
กับสาวแวะได้  แต่น้องนุ่งไม่เคยอ่ะ   

อารัยหว่า..แซวกันแบบนี้วันหลังพี่ไม่กล้าเข้ามาคุยกะน้องเค้าแล้ว  :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:
แค่อยากรู้ว่าน้องเค้าแก้ไขแล้วเป็นไงมั่ง..เผื่อเป็นแนวทางให้กับคนที่เค้ามีอาการคล้ายๆกัน ไปแก้ไขกับรถตัวเอง  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:
พี่ไม่ได้คิดไรเลย  จริงๆนะ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
 :-X :-X :-X :-X

:หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:พยายามเชื่อนะครับพี่บัติ  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

Offline LukTarn

น้องเชอรี่ค่ะ ถ้ารถติดแล้วเปิดแอร์ด้วยความร้อนจะขึ้น
ถ้ามันเริ่มขึ้นในขณะรถติด ให้น้องปิดแอร์เลยค่ะ
แล้วเด๋วความร้อนมันจะลดลงเองค่ะ
เพราะเมื่อก่อนพี่ก็เป็นแบบน้องเหมือนกัน
แต่ขอบอกว่ายิ่งกว่าดับเฉยๆ อีก มันบึ้มเลย
ควันขโมงเลยอ่ะ ตกใจมั่กมาก
ดีนะวันนั้นไปกับน้องชาย มิฉะนั่นทำไรมะถูก
เพราะพัดลมมันละลายเลยอ่ะ
เหตุเกิดจากตัวเซนเซอร์พัดลมเสีย

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
อยากจะบอกว่า รถพี่เชอรี่ อาการตรงข้ามกับรถผมครับ

ของผมเครื่องเย็นแล้วจะดับให้ได้เลย แต่พออุ่นๆหน่อย พอวิ่งได้

พอร้อนปุ๊บ โคตรแรงเลยครับพวกพี่ๆ หาวิธีแก้มานานแล้ว แต่ไม่เป็นผล อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
รถเชอรี่ ที่เปลี่ยนไป คือ หัวนกกระจอก ในจานจ่ายครับ พอถอดออกมามันก็ พังคามือ... :shock: อีกแล้ว... :please: ตัวขาทองแดงมันบิ่น /หัก ครับ เลยลองเปลียนไปดูก่อน...

ส่วนเรื่อง พัดลม มัน แปลงมาครับ ทำให้พอพัดลมทำงาน แทนที่จะดึงอากาศ ผ่านแผงหม้อน้ำ มันกลับ ดึงอากาศด้านบน ออกไปแทน มันเลยไม่เย็นลงครับ ต้องแก้ที่พัดลมก่อน แต่ผม ไม่ทราบว่า พัดลมของตัวเกียร์ธรรมดา กับตัวของเกียร์ออโต้ ใช้ด้วยกันได้หรือไม่ครับ  :มั้ง:

ค่อยว่ากันต่อไปแล้วกัน... ออ มีปลั๊ก คลอย์ ที่มัน แตก+ไหม้ ด้วย อันตรายมั่กๆ ต้องรีบเปลี่ยนนะฮะ :red:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
พัดลมต้องดูว่าเป็นตัวยาวหรือตัวสั้นอะ เหงพี่เข้เคยบอก ของใหม่ๆก็4000ก่าบาท
ละดูพวกคอยย์ โมดูลไรพวกนี้ยังอะ เคยเปงเหมือนกัน
เวลาดับก็เอาผ้าชุบน้ำไปโปะไว้ :อุ่น: :-*

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
พัดลมต้องดูว่าเป็นตัวยาวหรือตัวสั้นอะ เหงพี่เข้เคยบอก ของใหม่ๆก็4000ก่าบาท
ละดูพวกคอยย์ โมดูลไรพวกนี้ยังอะ เคยเปงเหมือนกัน
เวลาดับก็เอาผ้าชุบน้ำไปโปะไว้ :อุ่น: :-*

มือ 2 ที่พี่สิน 1500 บาทคับ 

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
พันต้นๆ เอาของออดี้ลงดีกว่า เต็มเชียงกงเหอะๆ ถามพี่แบตซิ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

น้องเชอรี่ค่ะ ถ้ารถติดแล้วเปิดแอร์ด้วยความร้อนจะขึ้น
ถ้ามันเริ่มขึ้นในขณะรถติด ให้น้องปิดแอร์เลยค่ะ
แล้วเด๋วความร้อนมันจะลดลงเองค่ะ
เพราะเมื่อก่อนพี่ก็เป็นแบบน้องเหมือนกัน
แต่ขอบอกว่ายิ่งกว่าดับเฉยๆ อีก มันบึ้มเลย
ควันขโมงเลยอ่ะ ตกใจมั่กมาก
ดีนะวันนั้นไปกับน้องชาย มิฉะนั่นทำไรมะถูก
เพราะพัดลมมันละลายเลยอ่ะ
เหตุเกิดจากตัวเซนเซอร์พัดลมเสีย

โห้พี่ตาล แบบนั้นเปงเชอรี่คงทำไรมะถูกแน่ๆเลยอะค่ะ แค่รถดับเชอรี่ยังมะรุจะทำไงเลยพี่ โดนบีบแตรไล่ทุกทีเลยอ่า :ตาปิ้ง:

เห่อๆๆๆ... :ไม่: :ไม่:
วันนี้รถดับอีกแล้วอ่า.....แบบว่าจอดส่งน้าที่หัวลำโพง กลางแดดที่มันโคตรร้อน..เห่อๆ...
สรุปความร้อนขึ้นค่ะ...ขึ้นแค่92เองนะ แต่ว่าสักพักค่ะ เครื่องดับเลย.. :-X :-X :-X :-X
อุตส่าห์เปลี่ยน หัวนกกระจอก ในจานจ่ายไปแย้วอะ ยังมะหายเลย....เห่อๆๆ
สตาร์ทสักพักปะมาน4ครั้งเครื่องถึงจะติดอ่าค่ะ สงสัยต้องแก้ตรงไหนอีกอ่า :ตาย: :ตาย: :ตาย:
ช่วยบอกหน่อยจ้า...... :please: :please: :please:

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
คือผมคิดว่า ลิ้งนี้น่าจะมีประโยชน์นะครับ

http://www.elib-online.com/cars/general_overheat2.html

ลองเข้าไปดูนะครับ พี่เชอรี่ อิอิ อาจจะตรงจุดเปะเลยก็ได้ อิอิ  :ปลิว:

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

ผมว่าไม่น่าใช้เรื่องความร้อนแล้วครับ 92 นี่มันปกติ

คือเครื่องยนต์เนี่ย ต่อให้มันทะลุ 100 มันก็ไม่ควรดับ (ยกเว้นมันพังเพราะฝาโก่ง) รถผมก็เคยเกิน 100 ก็ไม่เห็นมันดับเลย ถ้าร้อนๆแล้วดับนี่ ผมว่ามีจำเลยแล้วล่ะ และไม่น่าใช่ระบบระบายความร้อนด้วย  >:(

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

ผมว่าไม่น่าใช้เรื่องความร้อนแล้วครับ 92 นี่มันปกติ

คือเครื่องยนต์เนี่ย ต่อให้มันทะลุ 100 มันก็ไม่ควรดับ (ยกเว้นมันพังเพราะฝาโก่ง) รถผมก็เคยเกิน 100 ก็ไม่เห็นมันดับเลย ถ้าร้อนๆแล้วดับนี่ ผมว่ามีจำเลยแล้วล่ะ และไม่น่าใช่ระบบระบายความร้อนด้วย  >:(

บอมบ์ๆ เชอรี่สังเกตุด้วยอ่า ว่าปกตินะถ้าความร้อนขึ้นแต่ถ้ารถขับไปได้เรื่อยๆเครื่องจะไม่ดับ แต่ถ้าติดนานๆ หรือติดแบบค่อยๆขยับตัวไปเรื่อยๆ
มันจะดับอะ มะรุว่าเปงเพราะอาไร

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
คือผมคิดว่า ลิ้งนี้น่าจะมีประโยชน์นะครับ

http://www.elib-online.com/cars/general_overheat2.html

ลองเข้าไปดูนะครับ พี่เชอรี่ อิอิ อาจจะตรงจุดเปะเลยก็ได้ อิอิ  :ปลิว:
ตามนั้นก็มีส่วนคับ

ตกลงว่าเอาน้ำออกจากระปุกพักน้ำจนเหลือแค่ครึ่งแล้วก็ยังร้อนใช่ป่ะ ?

วันไหนว่างเข้าไปหาพี่สินดิ โทรมาบอกไว้ก่อนก็ได้ บอมบ์จะเอารถไปเปลี่ยนลูกปืนล้ออยู่เหมือนกัน  :วิญญาณ:

แต่แปลกดีแฮะ ถ้ารถติดมีปัญหา แต่ถ้าได้วิ่งไม่เป็น อ๋อ..วันก่อนที่คุยว่า 98 แล้วดับอ่ะ จริงๆ 98 มันก็ยังไม่ร้อนนะ งงวุ้ย  :สำนึก:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่ว่า ยังไม่ผ่านการรื้อที่ถูกต้อง.. สงสัยต้องรื้อให้โล่ง 555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง