==== อยากขายรถ OPEL Corsa Joy น้องโดเรม่อน คันนี้ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ====

i_am_pol · 31773

Offline i_am_pol

• นักรบพเนจร
  • **
  • ผม พล ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ !!!
 :น้ำร้อน: พอดีตอนนี้ ที่บ้านกำลังจะซื้อรถใหม่ คาดว่าน่าจะเป็นโตโยต้า พรีอุส เปิดตัวปลายปีนี้ แล้วแม่จะยกมรดกรถวีออสที่ใช้อยู่ตอนนี้ให้ ตอนนี้ก็เลยกำลังคิดว่า สมบัติเก่าน้องโดเร จะเอาไปไหนดี เพราะตอนนี้มันก็วิ่งดีมากๆ ไม่งี่เง่างอแงอะไรเท่าไหร่ เครื่องยนต์ก็ใช้ 5E ไม่มีเสีย ช่วงล่างก็เพิ่งเปลี่ยนมายกแผงเลย วิ่งดีไม่มีเสียงดัง ท่อไอเสียก็เพิ่งเปลี่ยน หายผุทั้งชุด คือ ทุกอย่างเพอร์เฟคมากๆ จะขายก็เสียดาย แต่ที่เคยแพลนไว้ คือ ทำสี ใหม่ทั้งคัน ซึ่งต้องใช้งบประมาณมากเหมือนกัน ประมาณ 20000 บาท

:D พอได้สมบัติแม่ เลยหยุดโครงการไว้ก่อน เพราะคาดว่า จะยิ่งเสียเงินไปมากกว่านี้ ตอนขาย ก็คิดว่า คงได้อย่างมากก็ไม่เกิน 120,000 บาท แน่นอน แต่ตั้งแต่เอามาใช้ตั้งแต่จอดทิ้งไว้ 2 ปี ผมก็นำมันมาซ่อมโน่นนี่นั่น ในระยะเวลา 1 ปี ที่ผ่านมา จนงบบานปลายมากที่ 60,000 บาท ไปแล้ว ถ้าทำสีอีก 20,000 บาท รวมเป็น 80,000 บาท แล้วเอามาขายได้สัก 100,000  :shock: คงขาดทุนย่อยยับจริงๆ

:omg: จึงขอเรียนปรึกษาพี่ๆหน่อยครับว่า จะเอายังไงดี จะขายดีไหม แล้วน่าจะได้ราคาสักเท่าไหร่ ถึง 120,000 ไหม (เพราะปีที่แล้วมีคนติดต่อขอซื้อในราคานี้)  สำหรับรถสภาพแบบนี้ สีไม่สวย แต่เครื่องดี 5E ไม่มีปัญหา ช่วงล่างซ่อมครบองค์หมดแล้ว ????

แล้วรถพรีอุสใหม่นี้ พี่ๆเห็นว่ายังไงอ่ะครับ พอดีแม่ผมก็ยังลังเล ตอนแรกเขาจะซื้อ Altis CNG เพราะน่าจะค่าซ่อมไม่แพง เมื่อเทียบกะพรีอุส ที่เป็นรถไฮบริด ค่าบำรุงรักษาอาจจะแพง (มั้ง) ??? เอาไงดีหหว่า ?????  :(

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ลืมตั้งยอดค่าเสื่อมค่าสึกหรอหรือเปล่าครับ จะคิดมากไปทำไมเมื่อจะถอยPriusป้ายแดงมาแล้ว คิดว่าไม่มีที่จอดละกัน จะได้ขายได้สบายใจ ....รถข้ามพันธ์แล้วราคาตกเป็นธรรมดาครับ เพราะเจ้าของใหม่ อู่ใหม่ต้องไปเริ่มหาว่าเขาวางมาอย่างไร แบบเดิมๆจะขายได้ราคาดีกว่า  สีก็อีกอย่างครับอย่างน้อยก็บ่งบอกว่าเจ้าของดูแลรถมาขนาดไหน

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อ่ะ....น้าเบิร์ดเอามาปั้นต่อ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• **
  • ผม พล ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ !!!
 :D ผมไม่ได้ซื้อพรีอุสนะครับ นั่นแม่ผมครับ ส่วนผม ได้รับการดูแลวีออสของแม่ครับ จึงไม่อยากเก็บไว้หลายคัน เหอะๆ แต่จริงๆ อยากทราบว่า จะมีใครอยากรับไปดูแลต่อไหมครับ ถ้ามีน่าจะได้ค่าตัวสักเท่าไหร่ครับ

จริงๆ ก็เสียดายครับ ดูแลมันมาอย่างดี ปีนึงแล้ว รถใช้ดีมากๆเลย ครับ จะขายครั้งนี้ก็เสียดายอ่ะครับ ซ่อมมาเยอะ เจ็บมาเยอะ :shock:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ผมขับรถคันนี้ ด้วยป้ายทะเบียนเข้าที่ทำงานไม่ได้อ่ะจิ  ไม่งั้น..โดนสอย แระ...สีที่ชอบเลยครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แนะนำว่า ขายอีออสดีกว่า ได้ราคาดีกว่า
ถ้าพลเก็บเอาอีออสไปใช้อีก 4-5 ปี พออายุเกิน 10 ก้ไม่มีค่าแล้ว มันก็เป็นรถเก่าๆ คันนึง ที่เกะกะบนท้องถนน

พี่ว่า แกเก็บนู๋ซ่าไว้ แล้วขายอีออส บอกแม่ว่า ออสราคาดีกว่า ณ ตอนนี้
ส่วนนู๋ซ่่า สมรรถนะดีกว่า ยิ่งข้ามพันธุ์มาเนียนแล้ว แกใช้จนลืมโลกเลย..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
 ;D ทำไมเหรอครับ เลขไม่สวยเหรอ???? ถึงเข้าที่ทำงานไม่ได้อ่ะครับ

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
แนะนำว่า ขายอีออสดีกว่า ได้ราคาดีกว่า
ถ้าพลเก็บเอาอีออสไปใช้อีก 4-5 ปี พออายุเกิน 10 ก้ไม่มีค่าแล้ว มันก็เป็นรถเก่าๆ คันนึง ที่เกะกะบนท้องถนน

พี่ว่า แกเก็บนู๋ซ่าไว้ แล้วขายอีออส บอกแม่ว่า ออสราคาดีกว่า ณ ตอนนี้
ส่วนนู๋ซ่่า สมรรถนะดีกว่า ยิ่งข้ามพันธุ์มาเนียนแล้ว แกใช้จนลืมโลกเลย..

เอ้อจริง........+ 1 ครับ ไม่ขาดทุนด้วย ราคายังดีอยู่

Hybrid คงเหนื่อยตอนแบตเริ่มเสื่อม ระบบไฟฟ้าเยอะๆกับรถเก่าๆ ช่างไทยเก่งครับ

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel

เอ้อจริง........+ 1 ครับ ไม่ขาดทุนด้วย ราคายังดีอยู่
เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียง ผมเคยแต่ไม่ได้รับมรดกมา มีกระบะกับเจ้าซ่า แต่ขายกระบะครับ เงินเหลือส่งลูกเรียนคับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

• **
 :หึหึ: เออ..... เป็นความคิดที่แปลก แหวกแนวดีนะครับ แต่น่าสนใจนะครับ เพราะว่า วีออส อย่างน้อยๆ ก็น่าจะขายได้ 4 แสนขึ้น เพราะเป็นตัวโฉมใหม่ด้วย ราคายังสูงอยู่..................

แต่ว่า................................. แม่ผม จะไม่เห็นด้วยแน่นอนเลยครับ แหะๆ เพราะเค้าคงบอกว่า มึงไม่อยากได้รถใหม่ ก็ไม่ต้องเอา กูเอาไปให้พี่มึงก็ได้ ...... ยังงั้น ผมแห้วรับประทานเลยครับ แถมไม่ได้อะไรเลย 5555  :dead:

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ของรักของชอบ กับของแพงของใหม่
พลเลือกเอาเลย...
:)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ก็ไม่เป็นไร...รอให้แม่โอนอีออสให้เป็นชื่อเราก่อนแล้วค่อยขาย :ตาย: :ตาย: :ตาย: 8) 8) 8)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
;D ทำไมเหรอครับ เลขไม่สวยเหรอ???? ถึงเข้าที่ทำงานไม่ได้อ่ะครับ
ป้าย...กง 

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ก็เอาวีออสไปเทิร์นซิครับได้ราคาดีกว่าขายเฉยๆด้วย :D :D :D หรือไม่ก็เอาเจ้าซ่าส์ไปให้พี่ชายคุณเพราะว่ายังไม่มีรถ  เห็นบอกว่าถ้าไม่เอาจะไปให้พี่ชายส่วนคุณก็ขับวีออสไป :) :) :) แบบนี้ได้ทั้งสองทางไม่มีเสียด้วยเพราะที่บอกมาว่าเจ้าซ่าส์ตอนนี้ทุกอย่างสุดยอดอยู่แล้วยกเว้นสีก็ไม่เห็นว่ามีอะไรน่าคิดมากเลยให้พี่ชายไปทำสีใหม่แค่นั้นเองเป็นผมก็เอา :ไถ: :ไถ: :ไถ:  เว้นเสียว่าในคำถามนั้นมีคำตอบอยู่แล้วแบบโยนหินถามทางอ่ะครับ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline kapukluk

• **
  • ... &( ^___^ )& ...
จะซื้อรถไฮบริด ถ้าคิดว่าไม่ค่อยออกต่างจังหวัด ก็ไม่เป็นไร
เพราะศูนย์บริการที่ซ่อมไฮบริดไ้ด้ มีเฉพาะ กทม. จริงๆนะ
ถ้าไปเสีย ตจว. ยกกลับสถานเดียว

ค่าแบต แพงมา  แต่ก็ประหยัดน้ำมันได้ จริงๆ ค่ะ

อ้อ แล้วก็ราคาขายต่อ ตกต่ำ สุดๆๆๆ

• **
 :น้ำร้อน: อืมมมม ตอนนี้พี่ชายผมมันก็มีรถอยู่แล้วอ่ะครับ แต่เป็นรถเก่าๆคันนึงครับ เมื่อก่อน เจ้าโอเปิ้ลเคยอยู่กะเค้าล่ะครับ แต่เขาไม่ดูเเลรักษาอะไรเลย เพราะมี 2 คัน ซ่อมไม่ไหว .... มันจอดทิ้งไว้เฉยๆมา 2 ปี ตั้งแต่พ่อผมเสียชีวิตอ่ะครับ เครื่องมันก็มีปัญหาในช่วงแรกๆ แล้วสีหลังคากะฝากระโปรงก็ซีด (ทั้งๆที่จอดไว้ในร่ม แต่มันคงโดนไอแดดมั้งครับ)

จากนั้น  ผมก็เห็นว่า ผมโตแล้ว (เรียนปี4 ล่ะ) สมควรแก่เวลาที่จะมีรถขับ รถมันมีจอดไว้เฉยๆ ก็มีแต่จะเสีย แถมไม่ได้ประโยชน์ ก็เลยรับเอามาซ่อมแล้วก็ใช้เอง เลยครับ ดีนะ ที่เอามา เพราะตอนนั้น พี่ผมมันจะขายราคาซากด้วยซ้ำ ณ ตอนนั้นอ่ะครับ  :please: แต่ผมเอามาซ่อมซะก่อน ใช้ดี มีปัญหาบ้าง แต่สำหรับผม คุ้มครับ เพราะไม่ต้องเป็นหนี้สิน ผ่อนรถใหม่ เดือนนึงเป็นหมื่น .....

ณ วันนี้ บอกตรงๆครับ รักคันนี้มาก อยากทำให้ดีที่สุด (ที่เหลือคือทำสี) แต่จังหวะนี้น่ะครับ แม่ให้รถฟรีๆด้วยซ้ำ แถมไม่ต้องผ่อนอะไร แล้วรถวีออส ก็เสียยากครับ ใช้มา 4 ปี ไม่เคยซ่อมอะไรสักอย่าง นอกจากเปลี่ยนยาง กะ ถ่ายน้ำมันเครื่อง คือ รถมันดีจริงๆอ่ะครับ

ส่วนน้องโอเปิ้ล บอกตรงๆครับ เจ็บหนักกะมันเหมือนกัน  ณ วันนี้ Happy แต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีอะไรเกิดจึ้นอีก เพราะอย่างว่าครับ รถเก่า มันมีอะไรเสียให้เราซ่อมตลอด แต่วีออส คงไม่ต้องซ่อมอะไรมากมาย

ไม่ใช่ว่าผมไม่รักโอเปิ้ลนะครับ แต่ถ้าเรามีโอกาสได้รถใหม่กว่า ไม่ต้องซ่อมบ่อยๆ เราก็จะได้ประหยัดเงินด้วย มันก็น่าจะดีกว่า ใช่ไหมครับ แต่สุดท้าย  ยังรักคันนี้อยู่ จะตัดใจขาย ก็ยังสองจิตสองใจ จริงๆ ครับ .....

• **
 :D อ่อ อีกอย่างครับ สไตล์การขับรถของผม คือ ไม่ชอบแต่งอะไรมาก ไม่เน้นขับแรง ขอแค่ขับปลอดภัย เน้นประหยัด รถต้องสะอาด แอร์เย็นๆ ค่าน้ำมันจิ๊บๆ ไม่ต้องซ่อมบ่อย แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

ฉะนั้น โอเปิ้ลคันนี้ เป็นคำตอบได้ดี สำหรับ คนที่อยากประหยัด ใช้รถสภาพเดิมๆ แต่เปลี่ยนเครื่องเป็นโตโยต้าแล้ว มั่นใจได้ ไม่มีปัญหาอันใด พร้อมติดแก๊สดีมีมาตรฐาน จาก Energy Reform แล้ว  แอร์เย็น ยางใหม่ โช๊คใหม่ ท่อไอเสียใหม่ ข้างในสะอาด ล้างตลอด จนปัจจุบัน ถึงสีจะลอกที่ฝากระโปรง กะหลังคา แต่ผมก็ดูแลมันจนพอดูได้ สุดท้าย คือ อยากทำสี แค่นั้นเอง ครับ

• **
ก็ไม่เป็นไร...รอให้แม่โอนอีออสให้เป็นชื่อเราก่อนแล้วค่อยขาย :ตาย: :ตาย: :ตาย: 8) 8) 8)

8) 8) 8) 8) 8) 8) เป็นความคิดที่ดีครับ คริคริ ขอบคุณมากๆครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

เก็บไว้ใช้เถอะครับทำมาหมดนิครับเสียดาย แสนสอง ราคานี้ขายยากนะครับ สำหรับคนดูเป็นหรือเต้นรถ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,6534.0.html

http://www.opel.in.th/index.php/topic,6500.0.html

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
น้องพลค่ะ ตอนนี้มี 2 ทางเลือก นะ

ขาย Opel ใช้ Vios
ข้อดี : ไม่เสียเวลา  เวลาที่เค้าพังแบบไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า ทำให้ไม่สามารถคาดการณ์และแผนที่วางไว้ก็จะพัง ถ้าทำงานแล้วจะรู้ว่าสำคัญมาก!!
การซ่อมและบำรุงรักษา มันก้อพอๆ กับ Opel อะแหละ
สมรรถนะ รถใหม่มันมีเทคโนโลยีที่ใหม่กว่าอยู่แล้ว ถ้าน้องไม่เน้นว่าจะต้องรถหนัก เหล็กแข็ง เพราะขับในเมือง ก้อไม่มีปัญหา ถ้าจะใช้ให้ถึง 10 ปี ขึ้นอยู่กับการบำรุงรักษา
ราคาขายต่อ 5 ปีถัดไป ก้อตกตามสภาพรถญี่ปุ่นแหละ

ถ้าไม่ได้จะเอาเงินไปทำอะไรต่ออะ ขายเพราะว่าไม่มีเวลาดูแล พี่ก้อเห็นด้วยนะ แต่เรื่องราคาขายคงต้องลองขายดู ถ้าไม่ได้ในราคาที่วางไว้แล้วจะทำไงต่อ ลองคิดเผื่อนะจ้ะ

ขาย Vios ใช้ Opel
ข้อดี : มีเงินเหลืออีกบาน เอามาทำสีได้สบายๆ เอาเงินไปทำอย่างอื่นได้อีก พี่ขับ Opel ก็สบายใจเพราะว่าไม่ต้องกัวหาย ไม่กัวถลอก ไม่หวงมาก ใช้แบบทิ้งขว้างสุดๆ 55555 และเราก้อรักกก.....ด้วยน่ะ
การซ่อมและบำรุงรักษา รู้อยู่แล้วนี่ว่าอยู่ประมาณไหน บางตัวแพง บางตัวถูก มีข้อจำกัดเรื่องอู่ต้องเป็นอู่เฉพาะทางจริงๆ
สมรรถนะ ในราคาเท่ากัน Opel กินขาด อย่าไปเทียบกับรถยุโรปรุ่นใหม่ๆ นะ มันคนละขนาดกัน
ราคาขายต่อ ไม่มีอะไรให้เหลือจะตกแล้วจ้ะ

รถยี่ห้อไหนๆ ก็ดีทั้งนั้นแหละ ขึ้นอยู่กับว่าเราพร้อมจะดูแลเค้ามั้ย ทั้งเงินและเวลานะ

ลองชั่งน้ำหนักดู สิ่งที่เราตัดสินใจไปแล้วมันดีที่สุดอยู่แล้ว
ไม้บรรทัดวัดความสุขของคนเราไม่เท่ากัน ถ้านู๋พอใจ ทุกอย่างก็โอเคจ้าาา..

พี่ก้อกำลังประสบปัญหาเดียวกับน้องอะ ซื้อ หรือ ซ่อม!?
สำหรับน้อง ดูแล้วไม่มีปัญหาเรื่องเงินสำหรับซื้อรถใหม่ ยิ่งทำให้ตัดสินใจยากกกกกกกก!!!! เพราะใช้ใจวัดล้วนๆ 555

:ปลิว:  :ปลิว:  :ปลิว:

• **
 :D :D :D :D โอโห ชอบความคิดเห็นของคุณพี่จอย มากๆ ครับ ชัด และ ตรงประเด็น ดีครับ บอกถึงข้อดีข้อเสียได้หมดเลย แต่ทั้งสองทางเลือกอ่ะครับ มันก็ต้องวัดกันที่ใจจริงๆ ครับ  แต่ประเก็นที่ว่า ขายวีออส นี่ น่าจะยากกว่าขายโอเปิ้ลนะครับ เพราะแม่เพิ่งผ่อนหมด แล้วให้เราทันทีเลยอ่ะ เค้าคงเสียใจแย่ครับ ถ้าเอาของเขามาแล้วขายทันทีอ่ะ งิงิ

เอาเป็นว่าตอนนี้ ขอเป็น ทาทา ยัง ก่อนล่ะกันครับ อยากเก็บเธอเอาไว้ทั้งสองคัน คริคริ 8)

Offline beer3000

• ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
เก็บไว้ก็ไม่เสียหายครับ ถึงไม่ขับ ก็แค่สต๊าทเครื่องทุกวัน ดูแลยาง ดูน้ำมันเครื่อง หน่อย ก็โอเคครับ ก็คุณชอบมันก็เก็บไว้ก็ได้นี่ครับ ของบางอย่างมันก็มีค่าสำหรับคนบางคนเกินกว่าเงินจะมาเอี่ยว นานๆ มาขับมันทีก็มีความสุข ก็โอเคแล้ว
 :)

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

มันก็เหมือนคนขายรถเต่า แล้วมาซื้อพวกโคโรน่า โคโรล่า ชีวิคท้าย2ชั้น
ตอนนั้นขายได้แค่ 4 หมื่นก็ยอม กรูอยากได้รถใหม่ ทันสมัย ดูดี มีกะตังค์
แต่หลังจากนั้นมาอีกไม่กี่ปี ราคาเต่ามันทะยานขึ้นฟ้าไปซะแล้ว
เห็นใครขับเต่า ก็ดูเก๋าและเท่ แต่กรูทำไมมาขับรถโตต้าเก่าๆฟะ
แต่งสปอยเลอร์ แต่งแฟริ่ง แต่งสเกิร์ต ดูไกลๆ ก็เหมือนกับโลงศพ
ใครๆเห็น ก็สมเพชรถเก่าแต่อยากแต่งให้เด่น จนเป็นจุดด้อย...

รถยี่ปุ่น หาความเป็นคลาสสิคยาก แต่ถ้าคิดว่า อีก 4-5 ปี มีตังค์หานู๋ซ่ามาเล่นได้
ก็ไม่ว่ากัน ถือว่า ลองเล่นยี่ห้ออื่นไป...

• **
 :) ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นมากนะครับ อย่างน้อยก็คิดว่า ตอนนี้คงไม่ขายแน่นอน เพราะทุกคนยังให้การสนับสนุน และอยู่กันอย่างอบอุ่นจริงๆ อย่างน้อย ก็เกิดชุมชนคนที่ใช้ รักกันเหนียวแน่นขนาดนี้ คงไม่อยากทิ้งไปแน่นอน

งั้นสัปดาห์หน้า ตัดสินใจ ไปทำสีรถใหม่แล้วครับ แล้วจะไม่ขาย ภายใน สอง ปี นี้ อย่างแน่นอน ครับ  ส่วนวีออส คงให้พี่ชายไปแล้วกัน ครับ

:) ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นมากนะครับ อย่างน้อยก็คิดว่า ตอนนี้คงไม่ขายแน่นอน เพราะทุกคนยังให้การสนับสนุน และอยู่กันอย่างอบอุ่นจริงๆ อย่างน้อย ก็เกิดชุมชนคนที่ใช้ รักกันเหนียวแน่นขนาดนี้ คงไม่อยากทิ้งไปแน่นอน

งั้นสัปดาห์หน้า ตัดสินใจ ไปทำสีรถใหม่แล้วครับ แล้วจะไม่ขาย ภายใน สอง ปี นี้ อย่างแน่นอน ครับ  ส่วนวีออส คงให้พี่ชายไปแล้วกัน ครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,6276.0.html มาที่นี่เลยครับ ....... :D :D :D
งวดนี้คงได้ทำสีแล้วใช่ไหมครับ อย่าปล่อยเจ้าม่อนเป็นสายบัวละครับ อิอิ

ยินดีต้อนรับกลับสู่ความคิดเดิมครับ  :D :D :D เพราะตัวอย่างเพื่อนผมก็มีมาแล้วขายไปยังไม่ทันไรต้องตะเกียกตะกายไปหากลับมา ;D ;D ;D

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
จะบอกว่า... ขับรถยังไงก็ต้องซ่อมครับ โดยปรกติ จะมีรอบการพัง ของอะไหล่ที่ 5-10-15 ปี

วีออส 5 ปียังไม่ต้องซ่อมครับพอเกินแล้ว จะรู้ว่ามันเยอะ..... :o

รถใหม่ๆ ยังขายได้ราคา ครับ อย่างที่ หลายๆคนว่า...

ผมมีเพื่อน ขับ city zx แล้วตีนหนัก... พอผ่อนหมดปั้บ มันขายทิ้งเลย... ได้มา 400000 หน่อยๆ เอามาซื้อ civic 3door วาง b18 ราคา 200000 เหลือตังกินขนมอีกบาน.... ได้รถแรงด้วยเงินเหลือด้วยครับ...

corsa ราคามันตกไปแล้วครับ ทรงตัว ยังไงก็ขายได้ราคานี้ มันราคานี้มา 4-5 ปีแล้วด้วย... แต่ รถใหม่ๆ ราคากำลังจะลงครับตอนนั้นหล่ะ ขายกันไม่ทัน...

ส่วน พรีอูส ผมไม่มีข้อมูลเลย... ไม่รู้ว่ามันทำงานแบบไหนครับ...

ถ้าบอกตรงๆ รถไฮบริส ในช่วงนี้ เป็นช่วง gen แรก ครับ ยังไม่น่าซื้อ เป็นช่วงการ ลองตลาดครับ ยังไม่รู้ว่าอีก 10 ปีข้างหน้า มันจะเปลี่ยนระบบไป อะไหล่จะยังมีใช้หรือไม่.. รอให้มันนิ่งๆก่อนค่อยว่ากัน...

ตอนนี้ ซื้อมาก็ ต้องคิดเข้าข้างตัวเองไว้ก่อนครับ..ว่า กรูได้ช่วยโลก...ช่วยโลกด้วยการ ขับไม่เกิน 60 ให้มอเตอร์ทำงานอย่างเดียว...

แต่ขอโทษนะครับ corsa ขับ 90 เนี้ย วิ่ง กทม-เชียงใหม่ ผมขับ น้ำมันเติมไป เต็มถัง 40 ลิตร เหลือวิ่งเชียงใหม่อีก เป็นวันนะครับ... ประหยัดเกิน 17 โลลิตรอ่ะ... รถ 15 ปี... ขับ 60 นี่ ท่าจะมี 20 โลลิตร...  :ปลิว:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline umgsi

• **
 ;D วีออส  ก้อขายไปแล้ว
สามห่วงก้อโอนให้น้องชายไปแล้ว
เหลือแดงซ่าไว้คันเดียว  ใช้คนเดียว
สบายจาย...
ลองขับ ๆ ดูแล้ว เปรียบเทียบเทียบดู แล้วจะเห็นสัจจธรรมของความมั่นใจในการใช้รถ
สุดท้ายก็มาจบลงที่น้องซ่า ...
และรักมัน...อยากให้มันอยู่กับเรานาน ๆ
เป็นประสบการณ์จริงที่ใช้มา  ครับ....

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ นาๆจิต ถ้าไม่ศัทธาใน โอเปิลแล้วก็ขายเถอะครับ อันนี้ จริงๆ คนเราไม่เหมือนกัน ผมขับรถแบบนี้ไปไหนก็มีแต่คนถามว่า เสียบ่อยไหม เหอะๆผมตอบแบบ ภูมิใจมากครับ บ่อย ฮ่าๆ
ทำไมไม่ซื้อรถใหม่ ตอบง่าย ตรง จนเหอะๆ จริงๆแล้วของน้องมันอยู่ที่ใจนะ ถ้าพอแค่ไหนมันก็พอนะ เหอะๆ ผมอยากได้ ฟีแอสตร้า อยู่พังนึง เมือ คืนไปกิน ข้าวกันมา บอกได้คำเดียวว่า ไม่มีอีกแล้ว ยี่ห้ออื่น ครับ ผมโคตรชอบ บรรยากาศแบบ เมือคืนที่ปั้ม ปตท. มากธรรมชาติ ดิบๆ โดนใจ เหอะๆ รถเรื่อง นึงเพื่อนเรื่องนึงครับ ฮ่าๆ

ศัทธาซิแล้ว คุณจะได้ผลจากมัน เหอะๆๆๆๆๆ สนุกๆๆมากๆๆ ฮ่าๆ มีพี่โฟโชว์ยกด้วย ยาวววววว.............ด้วย มันส์จะตาย มีที่ไหนไปเที่ยวกัน ซ่อมกันแม่มทุกรอบ ก็ยังไม่มีใครเบื่อเลยผมว่ามันอยู่ที่คุณ ถ้าจะขายก็ขายเถอะครับ เอาแต่พองาม ราคา เบๆคิดค่า เสื่อมเราคนใช้ด้วยกัน ไม่ได้ขายเอารวย ถ้าทำกันจริงๆป่านนี้ออกป้ายแดงไปกันแล้ว เหอะๆ
***และแนะนำว่าไปดุเรา 2 3 คน ซะ
ผมจะไปเวียมนามฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พี่ๆเพื่อนๆที่ผมรักหลายๆคนในนี้ก็ใช้รถมาเยะ สุดท้าย โอเปิล 2-3-4-5 คัน ขับก็คนเดียวถามว่าซื้อมาทำไม เหอะๆ ตอบกันไม่ได้ละซิ เมียด่า เพื่อนประนาม ก็ว่ากัน เหอะๆ.......ศัทธาครับ คือคำตอบ

อีกอย่างที่ชวนคิด รถ 10+ วิ่งกันขนาดนี้ ราคาเท่านี้ เจ็บกันมาก็เยะ ชนมากันแต่ละดอก เบาะ เบะๆ ทั้งนั้น ถ้ารถยุ่นนะผมบอกตรงๆ ว่าเสียงกว่ามาก
อันนี้คือ จุดแข็งของโอเปิลที่เด่นชัดมากๆนะครับ จอดเสียบกุญแจคายังสบายใจเลยเหอะๆ
แค่นี้แหละอย่าคิดมาก ชิวิตยังอีกไกล ทำไรก็รีบทำ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com

งั้นสัปดาห์หน้า ตัดสินใจ ไปทำสีรถใหม่แล้วครับ แล้วจะไม่ขาย ภายใน สอง ปี นี้ อย่างแน่นอน ครับ  ส่วนวีออส คงให้พี่ชายไปแล้วกัน ครับ

:D :D :D :D :D

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง