## วิธีใช้งานห้อง Showroom ##

ZeaBiscuit · 21427

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ห้อง Showroom ใช้สำหรับโพสรูปรถของตัวเอง และแนะนำตัวเจ้าของรถนะครับ

ควรจะบอกรายละเอียดต่างๆของรถและเจ้าของด้วย เช่นแต่งอะไรไปบ้าง ช่วงล่างแบบไหน ซื้อมาเท่าไหร่ เจ้าของเป็นใคร ทำหน้าที่การงานอะไร อะไรประมาณนั้น คนอื่นเวลาเจอรถเราบนถนนจะได้บีบแตรทัก หรือปาดหน้าเพื่อแสดงความชื่นชม  8)

สมาชิกแต่ล่ะคนขอแค่ 1 กระทู้เท่านั้นนะครับ แต่สามารถไปตอบกระทู้คนอื่นได้ไม่มีปัญหา แต่รถตัวเองขอกระทู้เดียวเท่านั้น  :ตาปิ้ง:

(ยกเว้นมีรถหลายคัน ก็เปิดกระทู้ใหม่ได้ ไม่มีปัญหา  8) )

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เดี๋ยว ผมจะ หา รายละเอียดมาช่วงลงให้นะครับ.. :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

เดี๋ยว ผมจะ หา รายละเอียดมาช่วงลงให้นะครับ.. :)

พูดจาไพเราะผิดปกติ สงสัยกินยาไม่เปิดขวด  ::)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

พูดจาไพเราะผิดปกติ สงสัยกินยาไม่เปิดขวด  ::)

กรู จะพูดภาษา แบบเนี้ยก็กับเมิงอ่ะแหละ.. จงภูมิใจไว้.. 8) 8) 8)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

มันเป็น Technical Term เมิงเข้าใจไม๊ สราดดดดดดด  >:(

มันเป็น Technical Term เมิงเข้าใจไม๊ สราดดดดดดด  >:(

สดเหยอ....ห๊า................... :P

lap Time

สดเหยอ....ห๊า................... :P

เมิงเปรี้ยวเหรอ  >:(  >:( >:(

เครื่องประหารหัวกมลวรรต  8) 8) 8)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
พวกอีนี่เป็นอะไรกันนะจะ ผมเป็นแขกน่ะ เหอะๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
http://www.jtuned.com/?m=200901
รูปสวยจังถ่ายกันแบบนี้นะ :D

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
 ;) มาเล่นอะไรกันหรอที่นี่.............5555

ไม่รู้เสปคแต่อยากลงรูปได้ป่ะ  :อุ่น:

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

;) มาเล่นอะไรกันหรอที่นี่.............5555

ไม่รู้เสปคแต่อยากลงรูปได้ป่ะ  :อุ่น:

จัดมาเลยครับ  ;)

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
http://www.jtuned.com/?m=200901
รูปสวยจังถ่ายกันแบบนี้นะ :D

สวยโคตรๆ สถานที่ก็ดี รถก็สวย :omg:

089-7015533

ช่อบุญ

• Guest
แล้วแอตตร้าแวนแบบไม่ได้แต่งได้เติมจะโชว์ตัวด้วยได้ป่ะค่ะ :)

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
โชว์ได้คะ  !!!

จะได้เอามาเป็นตัวอย่าง  ให้คนอื่นได้เห็นรถหลากหลายรูปแบบ

ยังไง Opel ก็ดีสุด ๆ เลยค่ะ

:ตาปิ้ง:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ต้อง ขออภัยที่ ทำการ edit โดยยังไม่ได้แจ้งให้ทราบก่อน นะครับ ผมได้ทำการ ใส่ชื่อรุ่นต่างๆ ลงที่หัวกระทู้ เพื่อที่จะได้ทราบว่า เป้นรถรุ่นอะไรครับผม เช่น

[Astra]

[Caliber]

[Corsa]

[kadett]

[Omega]

[Vectra]

ทั้งนี้เพื่อความสะดวกในการเข้าชมและค้นหาครับผม  :) :)

ต้นเอง

lap Time

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ยังขาด Tigra ... หาดึงตัวมาลงดีมั้ยเนี่ย.. !!

ส่วน Astra ก่ยังขาด คันเปิดประทุน เห็นมีคนบอกกันว่า มีอยู่แถวบางบัวทอง และที่พัทยา..!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline bc

• นักรบพเนจร
  • **
โชว์ได้หมดครับ โดยเฉพาะ สภาพเติมๆ จะกินใจกว่า รถแต่งซิ่ง ที่ทำให้รูปลักษณ์เดิม เสียความเป็นเอกลักษณ์ไป แต่ก็แล้วแต่ความชอบและศรัทธาครับ

Offline sarot

• นักรบพเนจร
  • **
  • สาโรจน์ 0898984762 ,0818522713
ผมร้อยเอกสาโรจน์ ขอรายงานตัวครับเป็นสมาชิกใหม่  อยู่จ.ลพบุรี เบอร์โทร 0898984762 ที่ทำงาน รง.ปค.ศอว.ศอพท. เพิ่งได้รถมาเมื่อวันศุกร์เอง ชื่อน้องน้ำเขียว เรียกตามชื่อของรุ่นพี่เจ้าของรถเดิม ซึ่งแกรักรถของแกคันนี้มาก ผมเอารถมาแกยังร้องไห้เลย ซื้อมาจากรุ่นพี่ที่กรุงเทพสภาพเดิม ๆ ของติดรถเดิมหมดรถผู้หญิงใช้ ผมขับจากกรุงเทพฯถึงลพบุรี ไม่มีปัญหาอะไรเลย ยอมรับว่าขับดีมาก คุณภาพไม่สมกับราคาเลย เพราะรถดีมาก ๆ พี่บอกว่าซื้อมาป้ายแดงเลยเข้าศูนย์ตลอด ต่อมาก็เข้าอู่สินให้อู่ทำให้ทั้งหมด เวลามีปัญหาอะไรก็จะรีบทำที่อู่สินเลย และพี่เค้าบอกว่าเวลาตัวใหนเสียก็เปลี่ยนยกชุดเลยไม่ต้องซ่อม เห็นบอกว่าเปลียนเกียร์เป็นเกียร์มือสองแล้วเปลียนที่อู่สินนั่นแหละ ยางและแบตเตอร์รี่เพิ่งแปลียนเมื่อต้นปีเอง ยังไงผมก็ขอฝากน้องน้ำเขียวเป็นสมาชิกด้วยนะครับ ผมลงรูปไม่เป็นครับ ทะเบียนรถ กค - 9669 ลพบุรี ครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง