คำคม..คม

thiratoon · 4167

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
on: 11 Nov 2010, 11:24
กระทู้นี้ขออนุญาติ รับ Post เฉพาะคำคม คม..ที่สามารถเป็น แรงบันดาลใจ ให้กำลัง หรือเป็นแนวทางความคิด หรือ แนวทางชีวิต ครับ

เรามาช่วยกัน..จรรโลง ครับ...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #1 on: 11 Nov 2010, 11:26
ประเดิมครับ

1.  ‎" ชมคนด้วยวาจา...มีค่ายิ่งกว่ามอบไข่มุกให้เป็นของขวัญ ทำร้ายคนด้วยวาจา...สาหัสยิ่งกว่าทิ่มแทงด้วยหอกดาบ.." .....ซุนวู

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #2 on: 11 Nov 2010, 11:53
 8) แบบนี้ต้องให้พี่สินมาแล้วนะครับ เหอะๆ
ผมเสนอง่ายๆ สั้น
คำคมวันนี้ผมขอเสนอคำว่ามีด
ถ้าใช้ให้ถูกก็จะเกิดประโยชน์ ถ้าทิ่มผิดที่ผิดเวลาก็คุก แต่ถ้าไม่คมก็ไม่บาดมือตัวเองแต่ก็ใช้อะไรไม่ได้
ณ.จุดนี้โตๆกันแล้ว จงดูแลมีดของคุณ และ ฟันแทงให้ถูกที่ถูกเวลาแล้วกันครับ เลือกด้วยว่าจะใช้สัน ฝัก หรือ คมมีด ครับ

โดย จ.จิมิเลี๊ยบ ฮ่าๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Reply #3 on: 11 Nov 2010, 12:52

โดย จ.จิมิเลี๊ยบ ฮ่าๆ
ซ้ำ หรือ คล้าย..จิมิจัง  ระวังผิด ก.ม.ลิขสิทธิ์น๊า  :-[

Reply #4 on: 11 Nov 2010, 13:03
ต่อปาย
3. "บุรุษ…สูงส่งแต่ไม่เย่อหยิ่ง ชนะแต่ไม่ลำพอง
ปราดเปรื่องแต่รู้จักลงเวที  เข้มแข็งแต่มีความอดกลั้น.."
                                                     ......"ขงเบ้ง"

Offline bat

• bat
Reply #5 on: 11 Nov 2010, 13:42
ให้นักปราชย์ทั้งสองเค้าร่ายกันไป :-X :-X :-\

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #6 on: 11 Nov 2010, 13:51
 :วิญญาณ: ผมชื่อ ปรัชญ์ ครับ ไม่ใช่นักปาดดดดดด เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Reply #7 on: 11 Nov 2010, 13:57
:วิญญาณ: ผมชื่อ ปรัชญ์ ครับ ไม่ใช่นักปาดดดดดด เหอะๆ
ล้ำลึก ล้ำลึก................ ;D :-X ;D ;D

เปรียบได้ ดั่ง....    บัณฑิต ย่อมสุขุมในครรลอง.... :D

Reply #8 on: 11 Nov 2010, 13:58
5.  "  สรรเสริญ  ล้วนเลิศล้ำ เกินจริง... ."

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #9 on: 11 Nov 2010, 15:47
ถ้าพูดถึงผู้อื่นในทางที่ดีไม่ได้  ก้ออย่าพูดถึงคนผู้นั้นเลยจะดีกว่า :น้ำร้อน:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline bat

• bat
Reply #10 on: 11 Nov 2010, 16:08
หนทางไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก A joumey of a thousand miles must begin with a single step.

สตีเวน จอร์จ เจอร์ราร์ด
 8) 8) 8) 8) 8)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #11 on: 11 Nov 2010, 16:25
"ไม่มีใครจะมารับผิดชอบแทนตัวเราได้ ผมจะเดินไปตามแรงบันดาลใจของผม
คนเรามีสิทธิ์ที่จะมีชีวิตในแบบอย่างของแต่ละคน"

"การแสดงความรู้สึก คือ การแสดงการใช้ชีวิตของบุคคลนั้นอย่างชัดเจน ทำตัวเท่หรือดูชั่วร้าย
ไม่นานสิ่งเหล่านั้นก็ต้องถูกกระเทาะออก สิ่งสำคัญคือ ต้องแสดงความเป็นตัวเองออกมาอย่างซื่อตรง
อย่ามากหรือน้อยไปกว่านั้น"

จาก.. Beck

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #12 on: 11 Nov 2010, 16:32
ชอบหมา 5 รวมเป็น 1

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #13 on: 11 Nov 2010, 18:39
มีคนเคยบอกไว้ว่า . . . .  "น้ำใจ คือ สิ่งที่ยื่นให้โดยไม่เรียกร้อง และ ไม่หวังผลตอบแทน" (แต่ถ้าเป็นเงินสด อย่าลังเล)

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Kem_rayong

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #14 on: 11 Nov 2010, 19:41

รอยขาด ของเสื้อผ้า เย็บปะได้   แต่ บาดแผลในหัวใจ มิว่าผู้ใดก็ ไม่อาจเย็บสมาน (น่าจะเป็นของโกเล้ง)   ???

โอ๊ยย...บาดดดด..   8)

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #15 on: 11 Nov 2010, 19:51

รอยขาด ของเสื้อผ้า เย็บปะได้   แต่ บาดแผลในหัวใจ มิว่าผู้ใดก็ ไม่อาจเย็บสมาน (น่าจะเป็นของโกเล้ง)   ???

รอยแผลที่หัวใจยังมีทางสมานให้หายได้ แต่รอยแผลบางที่หาทางรักษามาหลายชั่วอายุคนแล้วยังหาทางสมานแผลนั้นมิได้  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: คมป่าวหว่า ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• bat
Reply #16 on: 11 Nov 2010, 19:58
หมายถึงอะไรครับน้า  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:   หวังว่าไม่ออกแนวอีโรติกนะ   ;D ;D ;D

Offline Kem_rayong

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #17 on: 11 Nov 2010, 20:01

รอยแผลที่หัวใจยังมีทางสมานให้หายได้ แต่รอยแผลบางที่หาทางรักษามาหลายชั่วอายุคนแล้วยังหาทางสมานแผลนั้นมิได้  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: คมป่าวหว่า ;D ;D ;D

มันเป็น รอย ธรรมชาติครับน้า  :-\ ปากเนอะ

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline chanat

• Tel 0896762564
Reply #18 on: 11 Nov 2010, 20:27
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"     คำคม จากขงเบ้ง

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
Reply #19 on: 11 Nov 2010, 21:36
Epigram

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
Reply #20 on: 11 Nov 2010, 21:36
A sharp

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline khomsan

Reply #21 on: 11 Nov 2010, 21:44
สตรี...เป็นสิ่งสูงสุดแห่งสิ่งของทั้งหลาย                                                                                                                                                                                               อันนี้ผมขอมอบให้กับแม่และเมียของผมครับ       ใครจะเอาไปใช้บ้างก้อไม่ว่ากันนะครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #22 on: 11 Nov 2010, 22:01
หมายถึงอะไรครับน้า  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:   หวังว่าไม่ออกแนวอีโรติกนะ   ;D ;D ;D

ทำไมน้าบัติถึงคิดว่าผมจะคิดแบบแนวอีโรติคอย่างน้าล่ะ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #23 on: 12 Nov 2010, 04:30
พี่นุ่น อ่าน Beck ด้วยเหรอฮะ...  ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #24 on: 12 Nov 2010, 22:13
...ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง