[ Corsa ] สมาชิกใหม่ล่าสุดรายงานตัวอย่างเป็นทางการครับ พร้อมรูปเจ้า 'Stitch' (ของใครเอ่ย.)

chat55 · 59738

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ผมขอแค่ คนที่ได้ไป รู้ค่ามันก็พอ ครับ เหอะๆ

มีคนขอซื้อครับ บอกจะเอาเท่าไหร่ว่ามา.....ผมบอกว่า "รถคนนี้ ไม่ได้มีไว้ขาย"..จบข่าว
:D :D ชื่นชมครับ
 :-X :-X ไม่เหมือนเพื่อนผม เสียดายแทน  :'( :'(
แง.....  :omg::จุก: :shock: :จุก: :shock: :เครียด: :เครียด: :omg: :omg: :omg:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline chat55

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ผมขอแค่ คนที่ได้ไป รู้ค่ามันก็พอ ครับ เหอะๆ

มีคนขอซื้อครับ บอกจะเอาเท่าไหร่ว่ามา.....ผมบอกว่า "รถคนนี้ ไม่ได้มีไว้ขาย"..จบข่าว
อุเหม่...แปร๊บ ๆ ๆ ๆ  :D :D :D
  น้าบอกเขามาหาผมครับ เดี๋ยวผมหาให้เขา อิอิ

อุ๊ฟฟฟฟ.....ขอโทษครับ ไม่ได้เจตนากระทบ  :หึหึ:  แต่คุณก็ได้เพชรเม็ดใหม่มาไงครับ ผมยังอิจฉาเลย  :D :D :D

ตามดูใจตัวเอง แต่ไม่ตามใจตัวเอง

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ทำไมเจ้าติส มันดูงามกว่าเดิมอ่ะ  8) 8)

ว่าแต่ไฟหน้าแบบของเดิมที่ท่านใส่ไว้ พอจะหาได้ที่ไหนครับ?

ผมมีเอาไว้นอนทับเล่น 2 ชุด หน้าดำ 1 หน้าแดง 1 หาอยากครับ หลักเกือบหมื่นหรือสั่งเข้ามาก็หมื่นกว่าๆ ถ้่ารู้คุณค่าของมัน

อยากได้ครับ แบ่งได้ไหมครับ?

ผมเพียรปะเหลาะก็แล้ว หลอกล่อก็แล้ว อ้อนวอนก็แล้ว เป็นปียังม่ะได้เลยอ่ะครับคุณลุง :มั้ง: ;D ;D ;D

อยากได้จริงๆ เหรอ
แม่พิมพ์ใกล้จะคลอดแล้วจ้า.. ก่อนปีใหม่นี้น่าจะเห็น ตัวอย่างออกมาให้เห็นแล้วจ้า
(ดองไว้เป็นปีเหมือนกัน 555)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
ทำไมเจ้าติส มันดูงามกว่าเดิมอ่ะ  8) 8)

ก็ต้องการให้เจ้าของเดิม ๆ เสียดาย ไงครับ  8)  8)

ตามดูใจตัวเอง แต่ไม่ตามใจตัวเอง

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมหมายถึงไฟนะครับ รถก็เรื่องนึง แต่ของบางอย่างก็เรื่องนึง

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
รถงามเงิบจริงๆเลยฮะ เฟี๊ยวสมวัยกับลุงชาติเลย  ;)  ดีใจที่เจ้า สะติ๊ด ได้มีผู้อุปการะคนใหม่แล้ว   :D :D

ผมอยู่เชียงใหม่เหมือนกันครับลุงชาติ ว่างๆผมแวะเข้าไปยลโฉมมันได้มั้ยฮะ อยากเห็นมานานแล้ว  8) 8)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline hiroto_25

• ผู้เยี่ยมยุทธ

อ๋อ....ครับผม ขอให้หาเจอของถูกใจครับ ว่าแต่ไฟหน้าแบบของเดิมที่ท่านใส่ไว้ พอจะหาได้ที่ไหนครับ?
ื่เรื่องมันยาวครับน้า ที่มาของโคมชุดนี้ ไว้จะสาธยายให้ฟัง  รถคันนี้ โคมไฟมีความหมายมากที่สุดครับ

เอาว่าบ้านเรามีไม่กี่คู่นะครับ  จะหาจาก ebay ก็หายากแล้วครับ
คนที่มี บางคนก็นั่งทับให้ตรูดบวมเล่นซะงั้น

ผมละเสียดาย ตาวุฒิเอาแลกกะใครก็ม่ายรุ
  ว๊ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตกลงผมผิดอีกแระ  อิอิอิ

คือผมก้อชอบนะครับตากระปอมอ่ะแต่ถ่ายรูปดูเหมือนคนดันจมูกอ่ะครับ เห่อๆๆๆๆๆๆๆๆ    แบบนี้สวยแล้วผมว่า 

สติกเกอร์หลังสวยอ่ะคับ 

ว่าแต่..เจ้างูเห่า ของลุงอุ๊ ปล่อยไปได้หรือยังครับ :มั้ง: :ตาปิ้ง:  :หึหึ: :ปลิว:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Sammon

• *
แวะมาแนะนำตัวด้วยค่ะ  :) ชื่อเอิงเอยค่าาา

ตอนคุณพ่อเปิดรูปสติซมาให้ดูตอนแรกก็ชอบเลย ตอนนี้ก็จอดอยู่ที่บ้าน ยังไม่ได้ใช้งานจริงๆจังๆเลยค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ มีปัญหาอะไรจะได้มาถามพี่ๆในห้องนี้ได้ T^T

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
แวะมาแนะนำตัวด้วยค่ะ  :) ชื่อเอิงเอยค่าาา

ตอนคุณพ่อเปิดรูปสติซมาให้ดูตอนแรกก็ชอบเลย ตอนนี้ก็จอดอยู่ที่บ้าน ยังไม่ได้ใช้งานจริงๆจังๆเลยค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ มีปัญหาอะไรจะได้มาถามพี่ๆในห้องนี้ได้ T^T

:-[ :-[ :-[ยินดีต้อนรับครับคุณ ชะเอิงเงิงเงยเอ่อเอิงเอย อย่างไรเสียก็อย่าลืมหาเบอร์โทรสำคัญๆที่ใช้บ่อยๆติดรถไว้ด้วยนะครับ  หากไม่ทราบเบอร์ก็ถามตาแก่โทนี่ได้ครับเห็นเค้าใช้โทรไปคุยเล่นบ่อยๆ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

อ๋อ....ครับผม ขอให้หาเจอของถูกใจครับ ว่าแต่ไฟหน้าแบบของเดิมที่ท่านใส่ไว้ พอจะหาได้ที่ไหนครับ?
ื่เรื่องมันยาวครับน้า ที่มาของโคมชุดนี้ ไว้จะสาธยายให้ฟัง  รถคันนี้ โคมไฟมีความหมายมากที่สุดครับ

เอาว่าบ้านเรามีไม่กี่คู่นะครับ  จะหาจาก ebay ก็หายากแล้วครับ
คนที่มี บางคนก็นั่งทับให้ตรูดบวมเล่นซะงั้น

ผมละเสียดาย ตาวุฒิเอาแลกกะใครก็ม่ายรุ
 ว๊ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตกลงผมผิดอีกแระ  อิอิอิ

คือผมก้อชอบนะครับตากระปอมอ่ะแต่ถ่ายรูปดูเหมือนคนดันจมูกอ่ะครับ เห่อๆๆๆๆๆๆๆๆ    แบบนี้สวยแล้วผมว่า  

ช่้างกล้าดีนะครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,2803.msg43694.html#msg43694

:-[ :-[ :-[ยินดีต้อนรับครับคุณ ชะเอิงเงิงเงยเอ่อเอิงเอย อย่างไรเสียก็อย่าลืมหาเบอร์โทรสำคัญๆที่ใช้บ่อยๆติดรถไว้ด้วยนะครับ  หากไม่ทราบเบอร์ก็ถามตาแก่น้าหนวดทอมมหาหมอได้ครับ ;D ;D ;D

ื่เรื่องมันยาวครับน้า ที่มาของโคมชุดนี้ ไว้จะสาธยายให้ฟัง  รถคันนี้ โคมไฟมีความหมายมากที่สุดครับ

เอาว่าบ้านเรามีไม่กี่คู่นะครับ  จะหาจาก ebay ก็หายากแล้วครับ

ว๊ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตกลงผมผิดอีกแระ  อิอิอิ

คือผมก้อชอบนะครับตากระปอมอ่ะแต่ถ่ายรูปดูเหมือนคนดันจมูกอ่ะครับ เห่อๆๆๆๆๆๆๆๆ    แบบนี้สวยแล้วผมว่า  

ช่้างกล้าดีนะครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,2803.msg43694.html#msg43694

>:(ยัง... :o :o   มีได้คนเดียวว่างั้น :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline beer3000

• ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
เอามาโชว์ ซะ ผมแล้วแล้ว น้ำลายหก เลยครับ อยากได้แบบนี้บ้าง ของเรามัน เน่าๆ อิอิ
ปล.แล้วเจ้าของคนเก่าจะนอนหลับเรอะเนี่ยคืนนี้

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline new corsa b

• ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
 ;D ;D ;D

รู้ซิ...ค่าไฟ...ที่บ้านใช้เดือนหนึ่งก็ประมาณ 2300 ช่วงนี้หนาวไม่เปิดแอร์ก็เหลือค่าไฟประมาณ 1800... ฮาป่าวเนี่ยเหอะ... :หนาว:

ไฟหน้าถ้าเค้าเบื่อหมดค่ากับเค้าแล้ว เค้าก็จะส่งคืนเจ้าของเก่าเค้า ไช่ไหมจ๊ะคุณโทนี...สัญญาก็เป็นสัญญา

ส่วนเจ้าสติคคันนี้ใครได้ไปก็ต้องรักมันทุกคนเละ ก็เพราะเจ้าของเก่าเค้าแต่งซะเหริดสะขนาดนั้น ตอนประกาศขายยังงงว่าขายทำไม

สวัสดีครับอาย ชาติ ผมเคยเป็นเขยเจี่ยงใหม่อยู่ 5 ปิ๋ ปิกไปเมื่อใดจะไปแอ๋วที่บ้านเนอ..
 :P :หนาว: :อุ่น:

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดไปกันใหญ่นะนี้  จริงลุงเขาชื่อ ชัช  แต่ผมอ่านผิดเป็นชาติ และnick name ก็น่าจะเป็น อุ๊  นะครับ  ถั่วต้มมั้ยครับ ลุงอุ๊ครับ ;D

• *
เดี๋ยวจะเข้าใจผิดไปกันใหญ่นะนี้  จริงลุงเขาชื่อ ชัช  แต่ผมอ่านผิดเป็นชาติ และnick name ก็น่าจะเป็น อุ๊  นะครับ  ถั่วต้มมั้ยครับ ลุงอุ๊ครับ ;D

ถูกต้องแล้วครับ  :D

บอกข่าวคืบหน้า ย้ายทะเบียนเป็น เชียงใหม่แล้วครับ เลขสวยด้วย ขค 9876

เดี๋ยวล้างดี ๆ ถ่ายรูปให้ดูครับ .......เรื่องไฟหน้า มันยังไงครับ?  แล้วทำไงดี อยากเปลี่ยนอ่ะ

ถูกต้องแล้วครับ  :D

บอกข่าวคืบหน้า ย้ายทะเบียนเป็น เชียงใหม่แล้วครับ เลขสวยด้วย ขค 9876

เดี๋ยวล้างดี ๆ ถ่ายรูปให้ดูครับ .......เรื่องไฟหน้า มันยังไงครับ?  แล้วทำไงดี อยากเปลี่ยนอ่ะ
ทะเบียน ยอด ยอดเลย :D ครับ
อยากเปลี่ยนไฟหน้าเป็นแบบไหนอ่ะครับ...

:)

อยากเปลี่ยนสปริงหน้า เป็นแบบของ GMเดิม ๆ นุ่ม ๆ ไหมครับอายชัช (น้าโทนีหัวเราะ)

ไฟหน้า เอาโปรเจกเตอร์มาเดียวผมไปแลกให้ มีรถคันหนึ่งขายในเต็นท์ เป็นกูดจี่ สีแดงด้วย คันนี้ขาย 168,000 ปี95 1.4 A/T อยู่แถว ๆ บ้านผม

เอาโปรเจกเตอร์ไปแลกเขาต้องอยากได้แน่ เพราะรถดูทันสมัยขี้น คนไม่เล่นโอเปิ้ล เขาจะบอกว่าโปรเจกเตอร์สวยกว่าทุกคนเลย

จากประสพการณ์ที่ผมเคยเปลี่ยนใช้ทั้งคู่ คนแถวบ้านและเพื่อนๆ นอกวงการโอเปิ้ลเขาบอก แต่พวกเราชาวโอเปื้ลชอบเพราะมันหาอยากและแพง

อยากเปลี่ยนสปริงหน้า เป็นแบบของ GMเดิม ๆ นุ่ม ๆ ไหมครับอายชัช (น้าโทนีหัวเราะ)

อิอิ  รู้นะคิดไรอยู่ 
 8)

• *

ไฟหน้า เอาโปรเจกเตอร์มาเดียวผมไปแลกให้ มีรถคันหนึ่งขายในเต็นท์ เป็นกูดจี่ สีแดงด้วย คันนี้ขาย 168,000 ปี95 1.4 A/T อยู่แถว ๆ บ้านผม

เอาโปรเจกเตอร์ไปแลกเขาต้องอยากได้แน่ เพราะรถดูทันสมัยขี้น คนไม่เล่นโอเปิ้ล เขาจะบอกว่าโปรเจกเตอร์สวยกว่าทุกคนเลย

จากประสพการณ์ที่ผมเคยเปลี่ยนใช้ทั้งคู่ คนแถวบ้านและเพื่อนๆ นอกวงการโอเปิ้ลเขาบอก แต่พวกเราชาวโอเปื้ลชอบเพราะมันหาอยากและแพง

สนใจครับ แต่ฝั่งธน กับเชียงใหม่ นะครับ ถ้าอยู่แถว ๆ เดียวกัน ผมคงจะขับไปเทียบแล้วเปลี่ยนเลย.....
ส่วนเรื่องสปริงหน้า คุณมดมาเชียงใหม่เมื่อไหร่ อาจมีเรื่องได้เสียมั๊งครับ  ;D

ไปเชียงใหม่ ต้องขี้นไปคารวะแน่ครับ เดียวผมชวนไปกินกาแฟอร่อยที่สุดในเชียงใหม่กันหน่อยครับ (เจ้าต้นหัวเราะ กาแฟอร่อยที่สุด ฮ่า)

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

น้ามด..ขา...หนูอยากได้อ่ะค่า...น้ามดเมตตาเจารจาให้หน่อยน๊าจร้า...

เดียวจัดให้ รอรถฮอลล์เสร็จพรุ่งนี้ วันจันทร์จะไปทาบทามเป็นพ่อสื่อขอสาวตาหวานให้ เตรียมขันหมากไว้ได้เลย... :-*

เดียวจัดให้ รอรถฮอลล์เสร็จพรุ่งนี้ วันจันทร์จะไปทาบทามเป็นพ่อสื่อขอสาวตาหวานให้ เตรียมขันหมากไว้ได้เลย... :-*
ขัน และ หมาก พลู พู่ระหง พร้อมเพียบเรียบร้อย ขอรับ....ได้ปุ๊บ ไปขอปั้บเลย ขอรับ..

• *
เอ้อ.....ไม่มีอะไรครับ ดันขึ้นมาเฉย ๆ แค่กลัวลืมกัน..

แล้วก็....เผื่อบางคนอาจคิดถึงมันอยู่

เอ้อ.....ไม่มีอะไรครับ ดันขึ้นมาเฉย ๆ แค่กลัวลืมกัน..

แล้วก็....เผื่อบางคนอาจคิดถึงมันอยู่

8) 8) :P :P  เมื่อวานก็มีคนโทรมาสารภาพครับ..ว่าอยากได้แบบนี้สักคัน..ต้องทำยังไง    
ลุงชัชจะเบื่อแล้วหรือครับ ผมจองคิวนะครับ

คิดถึงครับ....ทั้งรถทั้งคนขับ.. ;) ;) ;)  กึ๊ดเติงหาจ๊าดนักครับ :nono

• *

8) 8) :P :P  เมื่อวานก็มีคนโทรมาสารภาพครับ..ว่าอยากได้แบบนี้สักคัน..ต้องทำยังไง    
ลุงชัชจะเบื่อแล้วหรือครับ ผมจองคิวนะครับ

คิดถึงครับ....ทั้งรถทั้งคนขับ.. ;) ;) ;)  กึ๊ดเติงหาจ๊าดนักครับ :nono

ฮะแอ้ม...คือว่ามันไม่ใช่รถของผมหรอกครับ ผมให้เจ้านายไปแล้ว(ลูกสาว) มันหวงยังกะอะไรดี..... ;D  อีกสัก 5 ปี ตอนมันจบแพทย์ค่อยจีบซื้อของมันละกัน แต่ผมสัญญาว่าใน 5 ปีต่อไปนี้ มันจะอยู่สภาพเดิม เพราะนี่ก็เพิ่งเสียเงินให้ "ช่างเชษฐ์" คนดังแห่งเมืองเชียงใหม่ไปเกือบหมื่นอ่ะครับ

ที่ทำไปแล้วน่ะ คือพัดลมพันกว่าบาท

อันนี้มี

๑. ถ่ายน้ำมันเครื่อง Mobil1 1,700 (ตั้งแต่มาเพิ่งเปลี่ยนนี่แหละ)
๒. สายพาน 600 (เปลี่ยนเพื่อความสบายใจ)
๓. ลูกรอก 1,600 (มันเริ่มดัง)
๔. วาวน้ำ 550 (มันร้าว)
๕. สายไมล์ 1,450 (มันดังครับ ของเดิมมันมาจากจีน ชอบโฉ่งฉ่าง)
๖. กรองอากาศ 400
๗. กรองเครื่อง, หัวเทียน 450
๘. น้ำมันเกียร์ 550
๙. ค่าแรง 800

เบ็ดเสร็จ 8,100 (วันเดียวเสร็จ มาส่งถึงบ้านอีกต่างหาก....แต่ก็ต้องกลับไปส่งแกที่บ้านเหมือนเดิม  ;) ;))

สบายใจไปอีกยาวครับ   :) :) :)

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
เคยเจอเจ้า Stitch วิ่งอยู่ในมอด้วยละครับ แต่ไม่กล้าทัก  ;) ;) ;)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง