[ Corsa ] สมาชิกใหม่ล่าสุดรายงานตัวอย่างเป็นทางการครับ พร้อมรูปเจ้า 'Stitch' (ของใครเอ่ย.)

chat55 · 59743

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

ฮะแอ้ม...คือว่ามันไม่ใช่รถของผมหรอกครับ ผมให้เจ้านายไปแล้ว(ลูกสาว) มันหวงยังกะอะไรดี..... ;D อีกสัก 5 ปี ตอนมันจบแพทย์ค่อยจีบซื้อของมันละกัน แต่ผมสัญญาว่าใน 5 ปีต่อไปนี้ มันจะอยู่สภาพเดิม เพราะนี่ก็เพิ่งเสียเงินให้ "ช่างเชษฐ์" คนดังแห่งเมืองเชียงใหม่ไปเกือบหมื่นอ่ะครับ

ที่ทำไปแล้วน่ะ คือพัดลมพันกว่าบาท

อันนี้มี

๑. ถ่ายน้ำมันเครื่อง Mobil1 1,700 (ตั้งแต่มาเพิ่งเปลี่ยนนี่แหละ)
๒. สายพาน 600 (เปลี่ยนเพื่อความสบายใจ)
๓. ลูกรอก 1,600 (มันเริ่มดัง)
๔. วาวน้ำ 550 (มันร้าว)
๕. สายไมล์ 1,450 (มันดังครับ ของเดิมมันมาจากจีน ชอบโฉ่งฉ่าง)
๖. กรองอากาศ 400
๗. กรองเครื่อง, หัวเทียน 450
๘. น้ำมันเกียร์ 550
๙. ค่าแรง 800

เบ็ดเสร็จ 8,100 (วันเดียวเสร็จ มาส่งถึงบ้านอีกต่างหาก....แต่ก็ต้องกลับไปส่งแกที่บ้านเหมือนเดิม  ;) ;))

สบายใจไปอีกยาวครับ   :) :) :)

ใครขับก็คนนั้นแหละครับ... ;) ;) ;) ;)
รับแซบขอรับ...ขอบคุณมากครับ ที่อนุญาต  ถึงป่านนั้นผมก็ เบญจเพศพอดีครับ.. :lovelove :lovelove

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline chat55

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เคยเจอเจ้า Stitch วิ่งอยู่ในมอด้วยละครับ แต่ไม่กล้าทัก  ;) ;) ;)

ดูๆให้ด้วยครับ เจอทักได้ บอกว่าคุณพ่อฝากมา ยังไงได้มีโอกาสเลี้ยงกาแฟนะครับ

ตามดูใจตัวเอง แต่ไม่ตามใจตัวเอง

• *

ฮะแอ้ม...คือว่ามันไม่ใช่รถของผมหรอกครับ ผมให้เจ้านายไปแล้ว(ลูกสาว) มันหวงยังกะอะไรดี..... ;D อีกสัก 5 ปี ตอนมันจบแพทย์ค่อยจีบซื้อของมันละกัน แต่ผมสัญญาว่าใน 5 ปีต่อไปนี้ มันจะอยู่สภาพเดิม เพราะนี่ก็เพิ่งเสียเงินให้ "ช่างเชษฐ์" คนดังแห่งเมืองเชียงใหม่ไปเกือบหมื่นอ่ะครับ

ที่ทำไปแล้วน่ะ คือพัดลมพันกว่าบาท

อันนี้มี

๑. ถ่ายน้ำมันเครื่อง Mobil1 1,700 (ตั้งแต่มาเพิ่งเปลี่ยนนี่แหละ)
๒. สายพาน 600 (เปลี่ยนเพื่อความสบายใจ)
๓. ลูกรอก 1,600 (มันเริ่มดัง)
๔. วาวน้ำ 550 (มันร้าว)
๕. สายไมล์ 1,450 (มันดังครับ ของเดิมมันมาจากจีน ชอบโฉ่งฉ่าง)
๖. กรองอากาศ 400
๗. กรองเครื่อง, หัวเทียน 450
๘. น้ำมันเกียร์ 550
๙. ค่าแรง 800

เบ็ดเสร็จ 8,100 (วันเดียวเสร็จ มาส่งถึงบ้านอีกต่างหาก....แต่ก็ต้องกลับไปส่งแกที่บ้านเหมือนเดิม  ;) ;))

สบายใจไปอีกยาวครับ   :) :) :)

ใครขับก็คนนั้นแหละครับ... ;) ;) ;) ;)
รับแซบขอรับ...ขอบคุณมากครับ ที่อนุญาต  ถึงป่านนั้นผมก็ เบญจเพศพอดีครับ.. :lovelove :lovelove

:มั้ง: เค้าว่าพูดมากผิดมาก เหอๆๆ  ไม่เป็นไรครับ ผมจะให้ลูกสาวไปเรียนวิชาปราบงูไว้ด้วย  ;D ;D

ตามดูใจตัวเอง แต่ไม่ตามใจตัวเอง

โอย...เรียนสัดแพทย์  ดีครับ..อีกห้าปี จะส่งเพื่อน Slim big boy ไปผ่าตัดปรากครับผม :giveme :giveme

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
โอย...เรียนสัดแพทย์  ดีครับ..อีกห้าปี จะส่งเพื่อน Slim big boy ไปผ่าตัดปรากครับผม :giveme :giveme

ดีๆจะได้ไปด้วยกันเห็นว่าจะไปตอนอยู่ไม่ใช่เหรอ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ดีๆจะได้ไปด้วยกันเห็นว่าจะไปตอนอยู่ไม่ใช่เหรอ   :P :P :P
:หนาว: :หนาว: :เครียด: :o :-\

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
น้าโทนี่ เจ้ากาบหน้าและขอบข้างๆ ได้มาจากไหนราคายังไง :ไถ:

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

น้าโทนี่ เจ้ากาบหน้าและขอบข้างๆ ได้มาจากไหนราคายังไง :ไถ:

Meng Services.. RAMA II ครับ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,3765.0.html

• *
ขออนุญาตรายงานผลจากการเสียเงินไป 8,100 (อันนี้ลูกสาวรายงานมา)

อย่างที่เล่าครับว่าไปหาช่างเชษฐให้เขาเช็คอาการหลายอย่าง แล้วคุณเชษฐก็ทำให้วันเดียวเสร็จ

๑. รถวิ่งเนียนขึ้น และพุ่งตั้งแต่ตีนต้นไม่อืดเหมือนเดิม
๒. เกียร์ไม่กระตุกเหมือนเดิมมันเคยกระตุกตอนเปลี่ยนเป็นเกียร์ ๒
๓. พวงมาลัยเบาแรงขึ้นจากเดิมมันหนืด ๆ
๔. ไม่มีเสียงแกรก ๆ จากสายไมค์ (ของแท้แพงมาก)

ช่างเชษฐถามว่า ชอบเสียงท่อแบบนี้หรือ (ไม่ชอบจะเปลี่ยนให้มั๊ง) ผมบอกเด็ก ๆ มันชอบ

สรุปว่า คอมเฟอร์ม ฝีมือ, นิสัย, น้ำใจ ฯลฯ ของช่างเชษฐ์ ใครอยู่เชียงใหม่เชิญได้ครับ อะไหล่สั่งวันเดียว อ้อ แกฝากบอก มี ๓ ประตูสวย ๆ เกียร์ธรรมดา ใครหาอยู่จอดอยู่บ้านแก ผมเห็นแล้ว ยังกะนางฟ้าเลย ใครสน ๆ ๆ ๆ ๆ  :pray

Offline new corsa b

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
 ;) :)

พี่ชัชครับเปลี่ยนสปริงหลังให้เข้าชุดกับสปริงหน้าเดิมไหมครับ APEX สีเหลือง พร้อมยางโฟลีหนุนสปริงยกขึ้นกำลังสวย

ชุ่มล้อสูงเหนือล้อขึ้นไปหน่อย ไม่ติดล้อเวลาขึ้นเนิน ดูดโหลดหน่อยๆ กำลังสวย ถ้าสนใจคิดเท่าที่คุณโทนี่ขายผม+สเปเซอร์โพลีหนุนสปริงกันล้อติดซุ้ม จะได้ไปอยู่เป็นคู่กัน

:sorry

:nono :nono :nono :nono :nono

• *

พี่ชัชครับเปลี่ยนสปริงหลังให้เข้าชุดกับสปริงหน้าเดิมไหมครับ APEX สีเหลือง พร้อมยางโฟลีหนุนสปริงยกขึ้นกำลังสวย

ชุ่มล้อสูงเหนือล้อขึ้นไปหน่อย ไม่ติดล้อเวลาขึ้นเนิน ดูดโหลดหน่อยๆ กำลังสวย ถ้าสนใจคิดเท่าที่คุณโทนี่ขายผม+สเปเซอร์โพลีหนุนสปริงกันล้อติดซุ้ม จะได้ไปอยู่เป็นคู่กัน

เท่าไหร่ครับผม สนใจเหมือนกัน แต่ว่าของเดิมจะเอาไปไว้ไหนดี?

เท่าไหร่ครับผม สนใจเหมือนกัน แต่ว่าของเดิมจะเอาไปไว้ไหนดี?
ของเดิม ผมรับไว้ให้ก้ได้ครับ  ขอบพระคุณมากครับที่จะกรุณาครับพี่ :sorry

Offline kuromi

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5 ตู
  • สีรถ : ขาวคาดแดง
  • เครื่องยนต์: 5a มั้งค่ะ

หลังคา นี้เจาะ หรือ ว่ามากับรถค่ะ :)
เจาะในเมืองไทยครับ

Offline kuromi

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5 ตู
  • สีรถ : ขาวคาดแดง
  • เครื่องยนต์: 5a มั้งค่ะ
หลังคา นี้เจาะ หรือ ว่ามากับรถค่ะ :)
ขอทราบค่าใช้จ่ายด้วยค่ะ อยากเจาะมั้ง ไหนๆๆรถก็ลงเครื่องอู่จะได้ทำให้เสร้จไปเลยที่เดียว :giveme

ขอทราบค่าใช้จ่ายด้วยค่ะ อยากเจาะมั้ง ไหนๆๆรถก็ลงเครื่องอู่จะได้ทำให้เสร้จไปเลยที่เดียว :giveme
โทรมาจิ... :lovelove :lovelove :lovelove

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
โทรมาจิ... :lovelove :lovelove :lovelove

ไม่ต้องโทรหรอกครับเปลืองกะตังไปเจาะมาจากอู่ป๋าตรงอู่ อ.อ้วน เก่าที่ มบ.ปัญญารามอินทรา  แต่ป๋าเค้าไม่ได้เจาะเองหรอกมีมือปืนมารับจ้างเจาะอีกทีนึง แต่ตอนนี้ไม่รู้อู่ป๋าไปอยู่ไหนแล้วเห็นว่าย้ายไปแล้วครับ  ตอนนั้นก็ดันลืมขอเบอร์ช่างที่เจาะไว้ซะด้วยครับ  แล้วตอนนี้มีใครรู้ว่าอู่ทำสีป๋าเค้าย้ายไปอยู่ไหนน้าบัติน่าจะรู้เนอะเพราะไปลองมาก่อนนี่นา :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

แล้วตอนนี้มีใครรู้ว่าอู่ทำสีป๋าเค้าย้ายไปอยู่ไหนน้าบัติน่าจะรู้เนอะเพราะไปลองมาก่อนนี่นา :P :P :P
โทรมาจิ...  ;D ;D ;D

โทรมาจิ...  ;D ;D ;D

ลีลาเหลือเกินรู้ก็บอกๆไปแค่นั้นถือเป็นวิทยาทานได้บุญด้วย :P :P :P

Offline chanat

• DekGayRay's
  • Tel 0896762564
เจาะซันรูฟ  ถ้ามือไม่เจ๋งจริง อย่าไปทำเด็ดขาดครับ พังมานักต่อนักแล้ว ครับ อยากรู็ ว่าเจ๋งๆแท้ๆเป็นไงมาดูรถผมได้ครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

ถ้าจะทำกันให้งามจริงๆนะ   ไปอู่สินออโต้ครับ  ผมไปเห็นกระบวนทำมาแล้ว ยอมรับว่า เนี๊ยบ  เนียน จริงๆครับ
คนทำเข้าใจและเนี๊ยบ  เครื่องมือเพียบพร้อม  รถไม่ช้ำ  ได้รับรถเร็วกว่า
ราคาก็ตามความสามารถนั้นแหละครับ...

คันต่อไปผมจะไปเจาะที่นี่ครับ.. :'( :'(

เจาะซันรูฟ  ถ้ามือไม่เจ๋งจริง อย่าไปทำเด็ดขาดครับ พังมานักต่อนักแล้ว ครับ อยากรู็ ว่าเจ๋งๆแท้ๆเป็นไงมาดูรถผมได้ครับ

ของผมก็เจ๋งนะครับท่านผู้การราคาถูกคุณภาพดีตัดเจาะพับเนี๊ยบจุดอาร์คต่างๆโอเคอู่ทำสียังบอกว่าถูกเป็นอุจาระเลยครับ  แต่บางคนที่ไปทำอาจดวงไม่ดีได้ของไม่ครบแบบเอาถูกเป็นหลักเลยบานแต่ไม่เป็นไรหรอกตังเค้าเยอะเงินเดือนเป็นแสนไม่เดือดร้อนหรอกที่จะทำที่แพงๆ  :haha :haha :haha แต่ผมคนจนเงินเดือนไม่ถึงหมื่นก็ต้องทนโลโซหน่อยครับ :P :P :P

ของผมก็เจ๋งนะครับท่านผู้การราคาถูกคุณภาพดีตัดเจาะพับเนี๊ยบจุดอาร์คต่างๆโอเคอู่ทำสียังบอกว่าถูกเป็นอุจาระเลยครับ  แต่บางคนที่ไปทำอาจดวงไม่ดีได้ของไม่ครบแบบเอาถูกเป็นหลักเลยบานแต่ไม่เป็นไรหรอกตังเค้าเยอะเงินเดือนเป็นแสนไม่เดือดร้อนหรอกที่จะทำที่แพงๆ  :haha :haha :haha แต่ผมคนจนเงินเดือนไม่ถึงหมื่นก็ต้องทนโลโซหน่อยครับ :P :P :P

เหมือนเพื่อน อีกแระ...

สรุป ครือ ของป๋าแก เจาะเองไม่ได้ครับ ต้องให้ Freelance มาเจอะให้ ..ถ้าว่างก็โชคดีไป เร็ว และถูก และ ฝีมือ(Manual)โคตรดี
แต่ถ้าจะเอามั่นใจ เนียน เนี๊ยบ ก็เอาแบบผู้การนัฐครับ เจาะด้วยเครื่องฉลุ สวย เร็ว เลิศ..

Offline mark

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 226
  • รุ่นรถ: Astra F cc 1,6i T92
  • สีรถ : เทาออ่น
  • เครื่องยนต์: X16SZ
รถคันนี้มีจุดไหนมั้ยครับที่ว่าไม่สวย  สวยทุกจุด ทุกมุมจริงๆ  :ตาปิ้ง:

ขนาดเป็นคนไม่ชอบสีแดง เจอแดงคันนี้ยอมรับเลยว่า สุดยอดดด  8)

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

Offline Spisit2493

• โทร 085 534 1078
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
  • สีรถ : Blue Green
  • เครื่องยนต์: X14XE Auto 2.2
รถสวยมากๆครับ
เก็บรายละเอียดทุกจุดอย่างดี
หายากครับ

Offline krish

ไม่ทราบว่าอาการเกียร์ออโต้กระตุกจาก 1 ไป 2 แก้อย่างไรล่ะครับ ซึ่งคิดว่าคงไม่ต้องถึงกับโอเวอร์ฮอล แต่ยังหาข้อมูลไม่ได้ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

Offline Spisit2493

• โทร 085 534 1078
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
  • สีรถ : Blue Green
  • เครื่องยนต์: X14XE Auto 2.2
ไม่ทราบว่าอาการเกียร์ออโต้กระตุกจาก 1 ไป 2 แก้อย่างไรล่ะครับ ซึ่งคิดว่าคงไม่ต้องถึงกับโอเวอร์ฮอล แต่ยังหาข้อมูลไม่ได้ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

สำหรับเปลี่ยนถ่ายแบบใช้เครื่องที่อู่สิน
หายครับ
หลังจากนั้นเปลี่ยนนำ้มันเกียร์ทุกหมื่นกิโลเมตรครับ

Offline krish

ขอบคุณครับ ผมเคยเปลี่ยนถ่ายแบบใช้เครื่องแล้ว แต่ไม่ใช่ที่อู่สิน พร้อมน้ำมันเกียร์ยี่ห้อวาโวลีนแกลลอนละ 1,400 บาท พร้อมล้างซีเลคเตอร์แล้ว กระตุกเหมียนเดิม  แต่เดินหน้า ถอยหลังยังทรงพลังอยู่ ที่ว่ากระตุกจาก 1 ไป 2 จะเป็นเฉพาะตอนเครื่องและเกียร์ยังไม่ร้อนแต่อยากแก้อาการให้มันหายครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
พี่กริช เคยไปจับเทคยังครับ ผมว่าแก้ได้นะ ถ้าทำงานปกติ คือมันมีเซ็นเซอร์ในเกียร์เสียด้วยนะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง