[ Corsa ] สมาชิกใหม่ล่าสุดรายงานตัวอย่างเป็นทางการครับ พร้อมรูปเจ้า 'Stitch' (ของใครเอ่ย.)

chat55 · 59740

Offline yut

• นักรบพเนจร
  • **
ล้างซีเลคเตอร์แล้ว กระตุกเหมียนเดิม  แต่เดินหน้า ถอยหลังยังทรงพลังอยู่ ที่ว่ากระตุกจาก 1 ไป 2 จะเป็นเฉพาะตอนเครื่องและเกียร์ยังไม่ร้อนแต่อยากแก้อาการให้มันหายครับ

อาการเดียวกันกับแอสตร้า 8 ของผมเป๊ะๆ เลยอะ

Offline kuromi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5 ตู
  • สีรถ : ขาวคาดแดง
  • เครื่องยนต์: 5a มั้งค่ะ

Offline krish

ยังไม่เคยจับเทคเลยอ่ะเสี่ยเจี๊ยบ มันเป็นอาการนี้อาการเดียว นอกนั้นปกติ ถ้าสมาชิกท่านใดแก้จุดนี้ได้แล้ว หรือทราบว่าเซนเซอร์ตัวใดมันเสีย จะได้ซื้อมาให้ช่างที่แกลงเปลี่ยนให้ 

Offline Spisit2493

• โทร 085 534 1078
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
  • สีรถ : Blue Green
  • เครื่องยนต์: X14XE Auto 2.2
ขอบคุณครับ ผมเคยเปลี่ยนถ่ายแบบใช้เครื่องแล้ว แต่ไม่ใช่ที่อู่สิน พร้อมน้ำมันเกียร์ยี่ห้อวาโวลีนแกลลอนละ 1,400 บาท พร้อมล้างซีเลคเตอร์แล้ว กระตุกเหมียนเดิม  แต่เดินหน้า ถอยหลังยังทรงพลังอยู่ ที่ว่ากระตุกจาก 1 ไป 2 จะเป็นเฉพาะตอนเครื่องและเกียร์ยังไม่ร้อนแต่อยากแก้อาการให้มันหายครับ

ถ้าเป็นรถผมมีอาการนี้
ผมจะทดลองต่อกราวน์ให้ชุดเกียร์ก่อน
ตรวจสอบสายไฟที่ต่อไปยังห้องเกียร์ 
และทำความสะอาดขั้วต่อสายที่จะไปยังห้องเกียร์ครับ
เพราะค่าใช้จ่ายน้อยมากครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ไปเช็คเทคกันครับ รู้เลย ไม่ก็ให้พี่หนาน พิ้น โค๊ต ก่อนเลยครับ ชัวว์กว่า

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline tuck

ขอบคุณครับ ผมเคยเปลี่ยนถ่ายแบบใช้เครื่องแล้ว แต่ไม่ใช่ที่อู่สิน พร้อมน้ำมันเกียร์ยี่ห้อวาโวลีนแกลลอนละ 1,400 บาท พร้อมล้างซีเลคเตอร์แล้ว กระตุกเหมียนเดิม  แต่เดินหน้า ถอยหลังยังทรงพลังอยู่ ที่ว่ากระตุกจาก 1 ไป 2 จะเป็นเฉพาะตอนเครื่องและเกียร์ยังไม่ร้อนแต่อยากแก้อาการให้มันหายครับ
อาการเดียวกันกับของผมเลยครับ เปลี่ยนซีเลคเตอร์เกียร์แล้ว เปลี่ยนกล่องเกียร์แล้ว
และเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่แล้ว ก็ยังไม่หาย แต่ลองเปลี่ยนสายหัวเทียนแล้วดีขึ้นครับ
แต่ก็ยังไม่หาย คิดว่าน่าจะเป็นที่ระบบไฟครับ ลองเช๊อตขั้วเช็คโค๊ตก็ไม่เจอ
ไม่รู้จะเปลี่ยนอะไรแล้ว  :lovelove :เครียด: :ไม่:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อาการเดียวกันกับของผมเลยครับ เปลี่ยนซีเลคเตอร์เกียร์แล้ว เปลี่ยนกล่องเกียร์แล้ว
และเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่แล้ว ก็ยังไม่หาย แต่ลองเปลี่ยนสายหัวเทียนแล้วดีขึ้นครับ
แต่ก็ยังไม่หาย คิดว่าน่าจะเป็นที่ระบบไฟครับ ลองเช๊อตขั้วเช็คโค๊ตก็ไม่เจอ
ไม่รู้จะเปลี่ยนอะไรแล้ว  :lovelove :เครียด: :ไม่:

ลองเปลี่ยนรถดูหรือยังครับเผื่อดีขึ้นครับ  ;) ;) ;)  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เท็ควัน ช่วยได้เยะครับ มันดูละเอียด สั่งงาน ทดสอบได้

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline tuck

เท็ควัน ช่วยได้เยะครับ มันดูละเอียด สั่งงาน ทดสอบได้
ขอบคุณครับ เด๋วต้องลองให้พี่สินเช็คให้แล้ว
 :drink:

ไม่เป็นไร ผมเลิกกังวลแล้วหลังจากโทรคุยกับช่างเชษฐ์แล้ว แกบอกว่าขณะที่ออกตัวให้ลองค่อยๆเหยียบคันเร่ง จนกว่ามันจะเปลี่ยนเป็นเกียร์สองเอง หลังจากเกียร์มันร้อนแล้วก็จะเป็นปกติ ซึ่งผมได้ทดลองแล้วก็ไม่กระตุก แสดงว่ามันไม่ชอบกระโชกโฮกฮาก มันเป็นธรรมดาของ AF13 ช่างเชษฐ์แกใจดีเนอะ ให้คำปรึกษาเป็นกันเอง เสียงเหมือนอาจารย์เข้เลย โทรทีแรกตกใจนึกว่าอาจารย์เข้รับสาย :drink: :drink: :drink:

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ไม่เป็นไร ผมเลิกกังวลแล้วหลังจากโทรคุยกับช่างเชษฐ์แล้ว แกบอกว่าขณะที่ออกตัวให้ลองค่อยๆเหยียบคันเร่ง จนกว่ามันจะเปลี่ยนเป็นเกียร์สองเอง หลังจากเกียร์มันร้อนแล้วก็จะเป็นปกติ ซึ่งผมได้ทดลองแล้วก็ไม่กระตุก แสดงว่ามันไม่ชอบกระโชกโฮกฮาก มันเป็นธรรมดาของ AF13 ช่างเชษฐ์แกใจดีเนอะ ให้คำปรึกษาเป็นกันเอง เสียงเหมือนอาจารย์เข้เลย โทรทีแรกตกใจนึกว่าอาจารย์เข้รับสาย :drink: :drink: :drink:

ไปฝืนกระโชกโฮกฮากเข่นเข้าไปมันก็ต้องมีสะบัดสะบิ้งกันบ้างแหละครับลุงปลัด ของอย่างนี้มันต้องเนิบๆปล่อยไปเรื่อยๆให้มีอารมณ์คล้อยตาม  เมื่อเค้าเครื่องร้อนแล้วมีอารมณ์คล้อยตามอะไรๆมันก็ราบรื่นครับ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

โอ้โฮ...น้าหมอบรรยายให้เห็นภาพฟิลลิ่งการขับดีกว่าผมเสียอีก...ถูกต้องแล้วคร๊าบๆๆๆๆๆ 8) 8) 8)

Offline chat55

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวัสดีครับ จำกันได้ก๋า....หายไปนาน จะบอกข่าวว่า Stitch แดงคันนี้ยังอยู่ดี และได้รับการดูแลอย่างดี

สบายดีกันนะครับ

ตามดูใจตัวเอง แต่ไม่ตามใจตัวเอง

สวัสดีครับ จำกันได้ก๋า....หายไปนาน จะบอกข่าวว่า Stitch แดงคันนี้ยังอยู่ดี และได้รับการดูแลอย่างดี

สบายดีกันนะครับ

ดีใจด้วยครับที่ยังขับสนุกลุกนั่งสบายครับ :P :P :P

• *

ช่วงนี้บูรณะ หนักครับ เปลี่ยนยางซ่อมช่วงล่าง, เปลี่ยนยางหุ้มเพลา, เปลี่ยนปั๊มน้ำใหม่, เปลี่ยนโชคประตู 5, เปลี่ยนปั๊มติ๊กอีก, ตอนนี้ไปค้างคืนบ้านคุณเชษฐ รอเปลี่ยนสายวัดระดับน้ำมัน.....เต็มที่ครับ ยืดอายุมันไปเรื่อย ๆ เบ็ดเสร็จอาทิตย์เดียวสามหมื่นกว่าครับ...

ในรูปหล่อ ๆ หุ่นงาม ๆ นี่คือช่างเชษฐ นะครับ หุ่นแบบนี้จะเลขห้าแล้วนะครับ ยังฟิตอยู่ (เหมือน Stitch เลย)

ตามดูใจตัวเอง แต่ไม่ตามใจตัวเอง

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
รถอายุ 20 ปี+ แล้วต้องดูแลหน่อยครับ แตกหักเสียหายเป็นเรื่องธรรมดา

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• *
Update ล่าสุดถึงตอนนี้ที่บำรุงรักษาเพิ่มเติมต่ออีก สามหมื่นกว่าบาทครับ มีโอเวอร์ฮอลเกียร์ใหม่ สองหมื่นกว่า เปลี่ยนประเก็นฝาสูบของแท้ พร้อมเจียร์ฝาสูบอีกเกือบหมื่น.....

รวม ๆ แล้ว 4 เดือนมานี้ ทำไป 70,000 สดๆ ครับ โดยช่างเชษฐาคนเก่ง ตอนนี้ขับดีเวอร์มาก

แต่จะขายแล้วครับ ประกาศไว้ ณ ที่นี้ ใครจะรับไปดูแลต่อไม่ต้องทำอะไรอีกหลายปี สนใจไหมครับ?

Link นี้นะครับ..... http://chiangmai.dealfish.co.th/product-4029885/

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง