อูหลงรีสอร์ท บริการแย่มาก รับไม่ได้

joyalice · 46419

Offline joyalice

• Moderator
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
จอยขออนุญาตเล่าให้ฟังนะคะ ทั้งนี้ มีเจตนาเดียว คือ ไม่อยากให้ใครไปใช้บริการที่นี่แล้วรู้สึกแย่กลับมาอีก แล้วช่้วยบอกต่อด้วยนะคะ กรุ๊ปอื่นนู๋ไม่รู้ว่าเค้าเจออะไรมาบ้าง แต่นู๋เจอยังงี้ นู๋ไม่ได้ืทำอะไรไม่ดีกับเค้า นู๋พูดดีมาโดยตลอด ถ้าเค้าจะเลือกปฏิบัติเพราะว่านู๋เป็นเด็ก หรือว่าเราเป็นกรุ๊ปเล็ก นู๋มองว่ามันไม่ยุติธรรม ไม่มีความเป็นมืออาชีพเลยแม้แต่น้อย!! เสียดายเงิน เสียดายเวลา เสียอารณ์ค่ะ

ทีมงานขออภัยผู้ร่วมทริปทุกท่านในความผิดพลาดทั้งหมดที่เกิดขึ้นด้วยนะคะ ทางเราได้ไป survey แล้วค่ะ แต่หลังจากที่ชำระมัดจำไปแล้ว เราต้องรีบจองเพราะเค้าบอกว่าจะกันห้องไว้ให้เรา 60 ห้อง ถ้ายกเลิกเค้าก็ไม่คืนมัดจำให้ ไม่ว่าจะแจ้งยกเลิกล่วงหน้า 1 เดือนก็ตาม จริงๆ ไม่พอใจอยู่แล้วในระหว่างดำเนินงาน เพราะผู้จัดการดูแลไม่ดีเลย แต่อยากให้พี่ๆ น้องๆ ไปร่วมทริปกัน เพราะเป็นทริปที่สำคัญประจำปี ก็เลยอดทนจนถึงวันงาน แล้วก็มารู้ว่าวันงานแย่ยิ่งกว่า คือ พวกเราเสียใจมากที่ทำให้พี่ๆ น้องๆ ที่มาร่วมทริปรู้สึกแย่ไปตามๆ กัน เราได้บทเรียนจากครั้งนี้ว่า เราจะไม่ฝืนถ้าดูท่าจะไม่ดี จะไม่รีบจ่ายเงินก่อนถ้ายังไม่เห็นของ ยัรับรองว่าบทเรียนครั้งนี้จะทำให้เรารอบคอบมากขึ้นค่ะ

เมื่อวันที่ 18-19 ธันวาคม 2553 กลุ่มผู้ใช้รถ Opel หรือผู้ที่เป็นสมาชิก www.opel.in.th ได้จัดทริปเลี้ยงฉลองวันเกิดครบรอบ 2 ปี ซึ่งเป็นทริปประจำปีที่ทางทีมงานให้ความสำคัญเป็นอย่างมาก เนื่องจากมีการเชิญแขกผู้ใหญ่มาร่วมงานและเป็นทริปที่มีกิจกรรมต่างๆ จัดขึ้นเพื่อตอบแทนสมาชิกในงาน เช่น จับฉลาก จับของขวัญรางวัลใหญ่ที่มูลค่าสูงถึง 15,000 บาท สมาชิกที่เข้าร่วมทริปนี้จึงมีความคาดหวังที่ได้รับความสนุกสนานจากการพักผ่อนและท่องเที่ยวไปกับกลุ่มเพื่อนๆ โดยปีนี้ เราเลือกที่จะไปที่สวนผึ้ง เนื่องจากไม่ไกลมาก อากาศดี ที่พักที่เราไปพักกัน  

โดย ปกติแล้วทีมงานจะใส่ใจกับการให้บริการของที่พักมาก เนื่องจากเป็นปัจจัยสำคัญที่จะทำให้กิจกรรมราบรื่น โดยจะต้องเดินทางไป survey ก่อนทุกครั้ง แต่ที่นี่ทางเราไม่ได้ survey ก่อนที่จะจ่ายมัดจำ เนื่องจากเวลาค่อนข้างกระชั้นชิด โดยทางทีมงานต้องโอนค่ามัดจำล่วงหน้าก่อนเข้าำพัก 45 วัน การดำเนินการในระหว่างนี้กับผู้จัดการก็ไม่เป็นที่ประทับใจ เนื่องจากคำพูดมักจะทำให้เสียความรู้สึก อีกทั้ง ไม่มีการติดตามงาน ผู้ประสานงานจะต้องทำการตามเรื่องเองเป็นส่วนใหญ่

รายละเอียดที่พัก

ชื่อ : อูหลง รีสอร์ท อยู่ ก่อนถึงทางไปเขากระโจม
Contact Person : ผู้จัดการและอีกคนไม่แน่ใจว่าคือเจ้าของหรือไม่
เว็บไซต์ : www.aulongresort.com
จำนวน :  46 คน
ค่าใช้จ่าย : เหมาหัวละ 850 บาท รวมอาหารเย็นและอาหารเช้า **รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมด เท่ากับ 39,100 บาท

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเมื่อเข้าพักที่นี่ มีดังนี้

1. สถานที่จัดเลี้ยงตอนเย็น :

ผู้จัดการได้สัญญาว่าจะให้ทางกลุ่มเราได้ใช้ห้องจัดเลี้ยงในตัวอาคาร ชั้น 2 แต่ไม่ได้มีการเขียนเป็นลายลักษณ์อักษร ในวันที่เราได้ไป survey สถานที่ในวันที่ 5 พฤศจิกายน 2553 แต่เมื่อกลุ่มเราไปที่ที่พัก เราพบว่าสถานที่สำหรับอาหารเย็นของเราถูกจัดที่บริเวณด้านนอกตัวอาคาีร มีป้ายกระดาษเขียนตัวหนังสือด้วยมือแบบหวัดๆ ด้วยปากกาเมจิกว่า "ที่จัดเลี้ยงของคุณXXXX" (ขออภันที่ไม่เอ่ยนาม เนื่องจากการจองครั้งครั้งนี้เป็นชื่อของพี่อีกท่านนึง) โดยที่ทางรีสอร์ทไม่ได้มีการแจ้งให้ทราบล่วงหน้า โดยให้เหตุผลว่าทางเราไม่ได้เช่าชุดเครื่องเสียงและคาราโอเกะ แต่ในขณะที่ได้เจรจากันทางรีสอร์ทก็ไม่เคยแจ้งเงื่อนไขนี้ให้ทราบมาก่อน ซึ่งได้แจ้งไปก่อนที่จะเดินทางไปในวันที่ 17 ธันวาคม 2553 ทางโทรศัพท์ ผู้จัดการก็ไม่ได้แจ้งการเปลี่ยนแปลงอะไร ทำให้กลุ่มของเราไม่พอใจเป็นอย่างมาก นอกจากนี้ ทางเจ้าหน้าที่ทั้งสองก็ไม่ได้ให้เหตุผลหรือทำให้กลุ่มเรารู้สึกดีขึ้นแต่ อย่างใด ไม่มีการขอโทษหรือชดเชยต่อข้อผิดพลาดใดๆ ทั้งสิ้น คำพูดและสีหน้าก็ทำให้ทีมงานที่ไปเจรจาไม่พอใจเป็นอย่างมาก ตัวอย่างคำพูดของเจ้าหน้าที่ทั้งสองคน;
- ไม่เคยมีกรุ๊ปไหนไม่พอใจพื้นที่ตรงนี้เลย น้องเป็นกรุ๊ปแรกนะคะ ที่ผ่านมาก็ไม่เคยมีใครมีปัญหา (แปลว่ากรูมีปัญหาหรอคะ)
- ในห้องจัดเลี้ยงก็ไม่ได้เปิดแอร์ค่ะ เราเปิดหน้าต่าง เพราะฉะนั้นก็มียุงเหมือนกันค่ะ (เอิ่ม แล้วพี่จะมีห้องแอร์ไว้ทำถ้วยอะไรคะ)
- การที่พี่จะเลือกห้องใดให้ลูกค้า ก็เป็นดุลยพินิจของทางพี่นะคะ (สรุปว่านู๋ไปขอพี่ใช้ใช่มั้ยคะ)
- พี่เลือกพื้นที่ด้านนอกให้ จะได้เป็นส่วนตัว มีเวทีให้ด้วยนะคะ (Outdoor เนี่ยนะคะ ส่วนตัว)

- ใจเย็นๆ นะคะน้อง ถ้าน้องใช้อารมณ์คุยกัน ก็จะคุยกันไม่รู้เรื่อง (หลอกด่ากรูว่างั้น)
- แล้วน้องจะให้พี่ทำยังไงคะ..แล้วยังไงคะ (คำว่าแล้วไงคะ ผู้ให้บริการควรพูดกับลูกค้าหรอคะ)
- ลูกสาวคุณแม่เป็นคนหัวแข็งพอสมควรเลยนะคะ (หลอกด่ากรูอีกแล้วหรอเนี่ย)

2. อาหารเย็นและเครื่องดื่ม

รีสอร์ทให้คำสัญญาว่ากลุ่มเรา สามารถใช้พื้นที่นี้ได้ตั้งแต่เวลา 18.30 - 22.00 น. ทางเราสั่งอาหาร 7 อย่าง สำหรับสมาชิก 46 คน เครื่องดื่มและน้ำแข็งไม่จำกัดในช่วงเวลาดังกล่าวได้เกิดเหตุการณ์ที่ทำให้ สมาชิกไม่พอใจและเสียความรู้สึก ดังนี้
- น้ำดื่ม : สมาชิกบางส่วนได้นั่งพูดคุยกันในบริเวณจัดเลี้ยงและเปิดน้ำดื่มทานก่อนเวลา โดยทางสมาชิกเปิดน้ำดื่มทานในช่วง 17.00 น. ทางรีสอร์ทแจ้งว่าจะเก็บค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม ซึ่งทางทีมงานจึงได้ต่อรองว่าให้รีสอร์ทชดเชยให้กับข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น จากข้อ 1
- อาหารบุฟเฟ่ต์ : เก็บถาดทั้งหมดทั้งที่มีอาหารเหลือและไม่ออกในเวลา 21.40 ซึ่งเป็นเวลาที่ยังไม่ครบกำหนดตามที่ได้สัญญาไว้
- น้ำแข็ง : สมาชิกบางท่านอยากได้น้ำแข็งไปทานต่อหลังจากเวลา 22.00 นใ จึงเอากระติกน้ำแข็งส่วนตัวมาตักน้ำแข็งเก็บไว้ โดยตักในเวลา 21.30 น. ผู้จัดการได้ออกมาแจ้งว่าไม่สามารถนำออกจากสถานที่นี้ไปทานที่อื่นได้ ซึ่งสมาชิกได้ต่อรองว่าน้ำแข็งก็เอาไปไม่เยอะ 5 บาท 10 บาท ให้กันไม่ได้เลยหรอ คุณรา๊ณีตอบว่า "ไม่" ซึ่งทำให้สมาิชิกเสียความรู้สึกและไม่พอใจในการให้บริการเป็นอย่างมาก ผู้ใหญ่ที่เดินทางมาด้วยถึงกับเอ่ยปากว่า "คุณจะไม่ให้ผมมาพักอีกแล้วหรอที่นี่"

3. เกิดอุบัติเหตุขณะขึ้นรถไปเขากระโจม

สมาชิกบางส่วนได้ใช้บริการรถขึ้นไปเขากระโจมในตอนเช้าวันที่ 19 ธันวาคม 2553 ซึ่งเป็นรถที่อยู่ในรีสอร์ท อาจจะเป็นผู้ให้บริการท้องถิ่นที่เข้ามาหาลูกค้าในรีสอร์ท จะมี deal กันรึป่าว อะไรยังไงอันนี้ไม่ทราบนะคะ โดยรถพลิกคว่ำขณะกำลังขึ้นเขา ทำให้สมาชิกบางส่วนของเราตกลงมาจากรถได้รับบาดเจ็บต้องเข้าโรงพยาบาล โดยผู้ที่มีอาการหนักที่สุด คือ กระดูกสันหลังเคลื่อน โดยนำส่งโรงพยาบาลราชบุรี แต่ในขณะนี้ได้ย้ายเข้ามาในกรุงเทพฯ แล้ว โดยเมื่อสอบถามกับทางเจ้าหน้าที่ทั้งสองคน ได้แจ้งว่า "ทางรีสอร์ท ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการให้บริการของรถนำเที่ยวแต่อย่างใด" ทั้งนี้ สมาชิกได้ดำเนินการแจ้งความไว้เป็นหลักฐานสำหรับใช้ประกอบการรักษาพยาบาล จาก พรบ. คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถเรียบร้อยแล้ว

ทั้งหมดนี้เป็น เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริงและมีรายละเอียดเรื่องราวและคำพูดต่างๆ ที่ทำให้เสียความรู้สึกมากกว่านี้ โดยทำให้ทั้งทีมงานและสมาชิกที่เข้าร่วมทริปนี้เสียความรู้สึกเป็นอย่างมาก ทางเราเข้าใจต่อข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นว่าเป็นเรื่องธรรมดาของการให้บริการ ว่าเป็นเรื่องปกติ ต้องมีอยู่แล้วเพราุะเราเป็นมนุษย์ไม่ใช่หุ่นยนต์ เพียงแต่คุณควรจะชดเชยหรือเอาใจใส่ในการให้บริการให้เป็นที่ประทับใจของลูก ค้าใ้้ห้มากที่สุดในเมื่อคุณอยู่ในธุรกิจบริการ ทางเราถือว่าเรา เสียเวลา เสียเงิน เสียความรู้สึกกับการให้บริการแบบไม่เป็นมืออาชีพ และยังทำให้ผู้ร่วมทริปซึ่งเป็นแขกผู้ใหญ่เสียความรู้สึกเป็นอย่างมาก อีกทั้ง ยังทำให้ทีมงานเสียความน่าเชื่อถือในการจัดกิจกรรมอีกด้วย

การชดเชยที่เป็นตัวเงินหรือสิ่งของไม่จำเป็นเท่าความปรารถนาดีหรือน้ำใจ กลุ่มของเราเคยไปพักรีสอร์ทที่ดีกว่านี้อีกมากมาย ค่าห้องถูกกว่านี้บ้าง แพงกว่านี้บ้าง เจ้าของยินดีให้บริการและช่วยเหลือเป็นอย่างดี ซึ่งทางเราไม่เคยมีปัญหากับรีสอร์ทใดๆ ที่ไปจัดกิจกรรม เราจึงไม่แปลกใจว่าทำไมรีสอร์ทนี้จึงเป็นเพียงที่เดียวที่ ยังมีห้องว่างอยู่ในช่วง Peak Season แบบนี้

- ขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ทั้งสองที่ทำให้เรารู้ว่าการไป survey ก่อนและดูอัธยาศัยของผู้จัดการสำคัญมาก เพราะก่อนหน้างานแย่ยังไง หน้างานจะยิ่งแย่กว่า เราจะไม่รีบจองก่อนที่จะไป survey อีกแล้ว
- ขอขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ร่วมฟันฝ่าและไปเผชิญชะตากรรมมาด้วยกันนะจ้ะ ทริปนี้ก้อดีเหมือนกัน ทำให้เราคุยกันมากขึ้น เพราะเราได้ช่วยกันนนนนนน !@#!@#(@#(! ฮ่า ฮ่า
- ขออภัยผู้ร่วมทริปทุกท่านแทนรีสอร์ทด้วยนะคะที่ทำให้เสียเวลาและเสียความรู้สึกนะคะ และขอบคุณมากๆ ที่เข้าใจและสนับสนุนทีมงานเป็นอย่างดีค่ะ

* jeedz jeedz : ฝาก topic ไว้ จะได้หาเจอ
http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2010/12/E10045801/E10045801.html
« Last Edit: 30 May 2011, 23:35 by jeedz »

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
กระทู้นี้ขอปักหมุดนะคะ

เนื่องจากเกิดผลกระทบกับพี่ ๆ และเพื่อนของเราหลายคน

คนที่อยู่ในเหตุการณ์ทราบดีเกิดอะไรขึ้น   

คอนเฟิร์มนะคะ  บริการแย่มากจริง ๆ ลักษณะการใช้น้ำเสียงกับลูกค้า  ทำให้เราคิดว่า  เรากำลังไปขออาศัยเค้าอยู่

ที่ตกลงกันไว้ก่อนไปหน้างาน  ก็ผิดไปหมด  เฮ้อออออออออออออ

อย่าไปกันนะคะ  อู่หลง  รีสอร์ท  สวนผึ้ง

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline bat

• bat
ok...เรื่องรีสอท ผมว่ามันแย่จริงๆ ผมใจเย็น คุยง่ายมาก ทางรีสอทอยากได้เงินเราก็ให้(เพิ่ม)เพื่อให้ชาวคณะได้สนุก แต่ขอบอกว่ารีสอทนนี้เห็นแก่เงินมากๆ ผมอาสาเจรจาในหลายๆเรื่องตอนค่ำหลัง22.00น. ถึงได้รู้ว่า รีสอทนี้ เลวทรามมาก ส่วนนี้ก็เรื่องนึง

อีกเรื่องคือ ผมประทับใจทริปนี้มากๆตรงที่เพื่อนสมาชิกที่มาร่วมงานครั้งนี้มาสนุกสนานกันจริงๆหลายท่านประคับประคองช่วยให้กิจกรรมดำเนินไปแบบสนุก บรรยากาศงานเลี้ยงตลอดค่ำคืนผมประทับใจมากๆเลยเป็นอย่างที่เห็น :-[ :-[ :-[
ขอบใจ เจี๊ยบ จอย ไผ่ จี๊ด[/size]  :D :D

ได้เห็นมุมมืดของรีสอท แต่ก็ได้เห็นมุมสว่างของพรรคพวกเพื่อนพ้อง ผมว่าคุ้มครับ :) :) :) :D

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) อยากเห็นมุมมืดผมไหมพี่ ขอ 500 ผมจะขับรถไปกระโดถีบป้าผี้น้ำแข็ง จริงๆ ฮ่าๆๆๆๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline แม่น้องเก้า

• Moderator
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • BB -220C01BC-
  • No.: 62 (นู๋สำลี)
  • รุ่นรถ: corsa 3 ประตู
  • สีรถ : ขาว ลายๆ
  • เครื่องยนต์: 4E-FTE แต๊นๆ
เข้ามา ขออภัยพี่ๆๆผู้ร่วมชะตา่กรรม ไว้ ณ ที่นี่ ด้วยค่ะ  แต่ไม่ว่าจะเจอเรื่องราวมากมาย  แต่่ก็ได้รู้ว่า มันทำให้เรา รัก  เข้าใจ  และ อบอุ่น  มากกว่าเดิม น่ะ  .... จริงไม๊

:-* :-*

+++อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้ จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน+++

++ รับปรึกษางานจิวเวอรี่ทุกชนิด แท้ เทียม เราจัดให้ ++
"นู่สำลี ไม่แรงแต่อยากให้ใครแซงน๊าาาาา"
kan6600@hotmail.com
hotline 081-3402838

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
เห็นภาพ เลย ....   :เครียด: :เครียด:

Offline chanat

• Tel 0896762564
มันแย่มากๆจริงๆครับ ผมกะเกือบจะฟิว ขาด กระโดดถีบมันแล้ว

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมว่าถ้ามองว่าดีก็ดีนะ มันทำให้เรารักกันมากขึ้น เหอะๆ อันนี้ต้องขอบคุณ อีป้ามหาภัย เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

• Moderator
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
ขอใส่อารมณ์หน่อย ตามที่โพสอะใส่แต่ข้อเท็จจริง ข้อความเหล่านี้ คือ บทสนทนา ที่จอยโทรรีสอร์ทตอนที่รู้ว่าเราถูกเปลี่ยนที่

จอยโทรไปที่รีสอร์ทตอน 4 โมงกว่าๆ
จอย : พี่คะ ทำไมที่ทานข้าวเย็นของนู๋ถึงไปอยู่ข้างนอกคะ ตอนแรกพี่บอกว่าได้ในตัวอาคารไม่ใช่หรอคะ
ป้า 1 : แล้ว..แล้วยังไงคะ ก้อคุณจอยไม่เอาคาราโอเกะนี่คะ พี่ก้อเลยจัดไว้ข้างนอก
จอย : พี่คะ พี่ไม่ได้บอกตั้งแต่แรกนะคะ เมื่อวานที่นู๋บอกว่าไม่เอาคาราโอเกะพี่ก้อไม่บอก ไม่ใช่ว่าพี่จะมาหักคอเอาหน้างาน บอกว่าจัดไปแล้ว แล้วมาให้นู๋ยอมมันก็ไม่ใช่นะคะ
ป้า 1 : เอ่ออ เด๋วยังไงดูให้นะคะ

หลังจากนั้น 10 นาที รีสอร์ทก็โทรกลับมา ให้ป้า 2 คุย
จอย : !@#(@#$)#($) เหมือนเดิม ถามวว่าทำไมที่ของเราถึงถูกย้าย นู่น นี่ นั่น
ป้า 1 : เด๋วๆ เด๋วนะคะ (แล้วยื่นให้ป้า 2 คุย)
ป้า 2 : เอ่ออ ใจเย็นๆ นะคะ ใช้อารมณ์แบบนี้ คงจะคุยกันไม่รู้เรื่อง ยังไงบอกพี่ได้มั้ยคะ ว่าคนไหนที่ comment เด๋วพี่จะไปคุยให้เอง
จอย : แล้วทำไมพี่บอกนู๋ตอนนี้เลยไม่ได้ล่ะคะ พี่เข้าใจมั้ยคะ ว่าพี่ไม่ได้บอกตั้งแต่แรก ไม่ใช้่ว่านู๋กรุ๊ปเล็กกว่าแล้วจะมาทำอะไรกับนู๋ก็ได้นะคะ จอยมีการเตรียมงาน บอกผู้ใหญ่ไปหมดแล้ว ว่าได้ห้อง indoor พี่เข้าใจมั้ยคะ ว่ามีเด็กๆ ไปด้วย เค้าก็กลัวยุงกัน
ป้า 2 : ไม่ใช่ยังงั้นคะ คือ ห้อง indoor ก็ open air นะคะ เพราะว่าไม่ได้เปิดแอร์ เราเปิดพัดลม ทุกที่ก็มียุงเหมือนกันค่ะ พี่จัดโซนด้านนอกให้จะได้เป็นส่วนตัว ที่มันไม่ได้แย่นะคะ คุณจอยเห็นรึยังคะ
จอย : ด้านนอกเนี่ยนะคะเป็นส่วนตัว! นู๋ไป survey มาแล้วค่ะ นู๋รู้อยู่แล้วค่ะ ว่าอยู่ตรงไหน
เถียงกันไป เถียงกันมา ไม่มีขอโทษซักคำ ก็เลยจบบทสนทนาที่ เด๋วยังไงจะให้เพื่อนนู๋ไปคุยกับพี่ที่รีสอร์ทละกันคะ

แล้วเมื่อไผ่กับเชอร์รี่ไปคุยกับป้า 2 น้ำเสียงดี คะ ขา แต่เนื้อหาไม่ได้เรื่องอยู่ดี บอกว่า ไม่เคยมีกรุ๊ปไหนมีปัญหาเลยนะคะ กรุ๊ปน้องเป็นกรุ๊ปแรก ดูกรุ๊ปน้องก็มีความสุขดีไม่มีปัญหาอะไรนี่คะ!! .....แปลว่าไรวะเนี่ยยย!!???

จะบอกว่า ห้องจัดเลี้ยงชั้น 2 เค้าให้หนุ่มสาวทัวร์ มีป้ายกระดาษแข็งสีขาวเทาเขียนหวัดๆ เขียนอยู่

นู๋โชคดีที่ไม่ปะทะป้าจังๆ ไม่งั้นคงจะแย่ คงจะอารมณ์เสียมากกว่านี้ ไม่เคยโกรธขนาดนี้มานานแล้ว เสียเซลล์สมองจิงๆ ~___~

เกิดมาไม่เคยเจอใครแล้งน้ำใจขนาดนี้มาก่อน ซื้อข้าวจานละ 40 บาท เค้ายังพูดดีกว่าเลย รีสอร์ทห้องละไม่กี่ร้อยที่เคยไปพัก ยังพูดดีกว่านี้เลย แล้วนี่คุณคิดว่าคุณเป็นใคร!!?? ที่พักก็งั้นๆ วิวก็ปกติ ถ้าไม่ว่างก็คงไม่เอาถ้าเทียบกับราคาแล้วแพงมากก เฟอร์นิเจอร์ไม่ได้เรื่อง ผ้าห่มเก่ามาก มีกลิ่นเหม็นอับ บางห้องมีงู มีตัวทาก มีคางคก โอ้ยยยย!!! กรูอยากจะบ้าาาาา!!

ต้องขอบคุณพวกเราทุกคนที่รวมพลังต่อต้านป้ามหาภัยค่ะ

Offline kastra

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
น่าฟ้อง สคบ นะ

8) แบบนี้ต้องกินข้าวโพดครับ น้าขาวครับ

• Moderator

ฟ้องแน่นอนค่ะ ศึกษาวิธีการเบื้องต้นมาแล้วค่ะ ขอรวบรวมเอกสารก่อนนะคะ แต่ฝ่ายกฎมายบอกว่าไม่ต้องมีหลักฐาน สคบ เค้าจะสืบเอง
ขอปรึกษากับผู้ใหญ่ผู้ดูแลเคสอุบัติเหตุก่อนนะคะ เรื่องนี้แรงงค่ะ เป็นประเด็นที่แรงงมากกก

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10045801/E10045801.html

ช่วยกัน อยากไปอยู่ใน Drama Addict ทีนี้ล่ะดังแน่ 555555

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
กด like ได้ไหมอ่ะ!!!

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.opel.in.th
www.dekgayray

Offline cherryjaa

จะบอกว่าที่นี่บริการแย่สุดๆ นี่หรือคือคนที่ทำงานบริการ จรรยาบรรณก็ไม่มีไรซึ่งความรับผิดชอบมากๆ ยังมีหน้ามาบอกด้วยหน้าตาอันเห่ยๆอีกนะว่า ลูกค้าคนอื่นก็ไม่เห็นมีใครมีปัญหา แล้วถ้ามี กรูจะรู้ไหมหละ มันจะบอกความจริงเราไหมหละ วันนี้เชอรี่ก็กระจายข่าวบอกๆ กับพวกพี่ๆที่ทำงาน เรื่องความเลวของโรงแรมนี้ พี่เค้ายังบอกเลยว่าแย่มาก เค้าถามว่ามันพูดจาแบบนี้ ขึ้นกันไหม 8) 8) ก็ขึ้นไปตามๆกันเลยทีเดียว

Offline nuchavee

• นักรบพเนจร
  • **

ฟ้องแน่นอนค่ะ ศึกษาวิธีการเบื้องต้นมาแล้วค่ะ ขอรวบรวมเอกสารก่อนนะคะ แต่ฝ่ายกฎมายบอกว่าไม่ต้องมีหลักฐาน สคบ เค้าจะสืบเอง
ขอปรึกษากับผู้ใหญ่ผู้ดูแลเคสอุบัติเหตุก่อนนะคะ เรื่องนี้แรงงค่ะ เป็นประเด็นที่แรงงมากกก

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10045801/E10045801.html

ช่วยกัน อยากไปอยู่ใน Drama Addict ทีนี้ล่ะดังแน่ 555555

งั้นพี่ตามไปกดlike ที่ปันติป ก็ได้เหนอะหนูจอย ฮี่ๆๆๆ  :ตาปิ้ง:  ....ต่อไปต้องร่างเป็นลายลักษณ์อักษร หรือไม่ก็ถ่ายเป็นคลิปข้อตกลงนั้นเก็บไว้เยย  ฮึมมมม์   :( >:( >:(

• Moderator
ธุรกิจบริการมักจะหลีกเลี่ยงคำว่า "ไม่" แต่เราได้ยินคำว่า "ไม่" จากที่นี่เยอะมาก!!

1. "น้ำแข็ง 5 บาท 10 บาท ก็ไม่ได้หรอ" รีสอร์ทตอบว่า "ไม่"
2. "กรุ๊ปอื่นก็ไม่เคยมีปัญหา กรุ๊ปน้องเนี่ยแหละเป็นกรุ๊ปแรก"
3. "รีสอร์ทกับรถไม่เกี่ยวกัน"

คำว่า "ไม่เป็นไร" "ขอโทษ" "ขอบคุณ" ไม่เคยได้ยินจากรีสอร์ทนี้แม้แต่ครั้งเดียว  จอยพูดคำว่า ขอบคุณค่ะ สวัสดีค่ะ ทุกครั้ง!!!  ...................

:P ยากเพราะคนไม่เหมียนนนนนกันนะ ป้าแก ถูกเลี้งดูฝูมฟักมาแบบนี้นะ ง่ายมันตาม กรรพืช ของเขาเลย พูดดูเป็นธรรมชาติมากๆ ไม่มีลังเล หรือ รู้สึกไม่ดีให้เห็นนะ เหอะๆ
เจริญ รุ่งเรื่อง พานิช กันไปครับบบ

8) แบบนี้ต้องกินข้าวโพดครับ น้าขาวครับ

ช่ายๆ เจี้ยบเราพากันไปใหม่กินข้าวโพดด้วย

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
กด like ได้ไหมอ่ะ!!!
Vote ได้อย่างเดียว แต่อัพเลเวลไม่ได้..อิอิ

เรื่องความเลวของโรงแรมนี้ พี่เค้ายังบอกเลยว่าแย่มาก
มันมีกระต๊อบ กับบ้านพักคนงานด้วย
กระต๊อบก้ที่พี่กุ้งอยู่ บ้านพักคนงานก็ที่รี่อยู่กันงัย...ไม่เข้าใจอยู่ว่า
ทำไมไม่ออกแบบแนวเดียวกันให้หมด ทำไมบางหลังก็โส บางหลังก็สวย
สงสัย มันงกเงินจัด ช่วงหลังก็เลย ไม่สนความสวยงามแล้ว..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline bassoat

สงสัยที่นี่เขาอยากจะเปลี่ยนธุรกิจไปทำอย่างอื่นแน่ๆเลย

เอาให้หนักๆ แต่ผมว่าเจ้าของรีสอร์ทตัวจริงๆเขาไม่รู้เรื่องหรอกครับ

ไอ้ที่มีเรื่องกับพวกพี่ๆมันตัวเล็กตัวน้อยที่ชอบมีพลังแฝงแต่ใช้ได้เฉพาะที่เท่านั้นแหละครับ อย่าไปใส่ใจเลย

เป็นกำลังใจให้คนจัดงานครับ  :)

• Moderator
สงสัยที่นี่เขาอยากจะเปลี่ยนธุรกิจไปทำอย่างอื่นแน่ๆเลย

เอาให้หนักๆ แต่ผมว่าเจ้าของรีสอร์ทตัวจริงๆเขาไม่รู้เรื่องหรอกครับ

ไอ้ที่มีเรื่องกับพวกพี่ๆมันตัวเล็กตัวน้อยที่ชอบมีพลังแฝงแต่ใช้ได้เฉพาะที่เท่านั้นแหละครับ อย่าไปใส่ใจเลย

เป็นกำลังใจให้คนจัดงานครับ  :)

พี่จะบอกว่าไอ่ที่เราเซ็งก้อเพราะอีป้าที่พวกเรา deal ด้วยเนี่ย อาจจะเป็นเจ้าของไง ~_____~

Offline แม่น้องเก้า

• Moderator
  • BB -220C01BC-
  • No.: 62 (นู๋สำลี)
  • รุ่นรถ: corsa 3 ประตู
  • สีรถ : ขาว ลายๆ
  • เครื่องยนต์: 4E-FTE แต๊นๆ
ได้ยินมาว่า คนผมยาวเป็นแม่เจ้าของ คนผมสั้นเป็นสะใภ้  :shock: :shock:

+++อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้ จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน+++

++ รับปรึกษางานจิวเวอรี่ทุกชนิด แท้ เทียม เราจัดให้ ++
"นู่สำลี ไม่แรงแต่อยากให้ใครแซงน๊าาาาา"
kan6600@hotmail.com
hotline 081-3402838

• Moderator
ได้ยินมาว่า คนผมยาวเป็นแม่เจ้าของ คนผมสั้นเป็นสะใภ้  :shock: :shock:

ดูแก่พอกันเลยนะคะ O_o'!!! งงๆ 555

Offline SaMaNTa

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

หลังจากที่ได้อ่านแล้ว พูดชัดๆเลยว่า " แย่มาก "  +  เห็นด้วยกับน้าขาว " น่าฟ้องสคบ." มากกกกกกกก

หลังจากที่ได้อ่านแล้ว พูดชัดๆเลยว่า " แย่มาก "  +  เห็นด้วยกับน้าขาว " น่าฟ้องสคบ." มากกกกกกกก

และกระจายความเลวของมันต่อใน อินเตอร์เนท

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT

และกระจายความเลวของมันต่อใน อินเตอร์เนท

:red: :red: :red:ต้องขยายยยยยย เยอะๆ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

• Moderator
ขอให้บอกต่อ link ของ Pantip นะคะ จอยแปะหลักฐานไว้ครบ

จะได้ไม่เห็นหน้าผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องค่ะ หากเข้ามาดูรูปในเว็บเรา

ขอบคุณนะคะ

Offline cherryjaa

ขอให้บอกต่อ link ของ Pantip นะคะ จอยแปะหลักฐานไว้ครบ

จะได้ไม่เห็นหน้าผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องค่ะ หากเข้ามาดูรูปในเว็บเรา

ขอบคุณนะคะ
เดวจะเข้าไปแสดงความเห็นในทู้ด้วยนะ แต่ตอนนี้มันสมัครเข้ายังมะได้เลยอะ ลืมพาสอันเก่าไปแย้วอะ
จะบอกว่าขอบคุณจอยด้วยนะจ้ะ.....ที่เสียสละ โพสและเรีบยเรียงข้อความ ทำให้โลกได้รับรู้ถึงความเลวและอุบาทก์ของโรงแรมนี้ :D

Offline nuchavee

• นักรบพเนจร
  • **
 :มั้ง: แต่ตอนนี้ พี่อยากรู้ว่า อาการคนเจ็บที่ตกรถเป็นเช่นไรอ่ะ น้องๆๆ มีคัยทราบไม๊จ๊ะ  :มั้ง: :มั้ง:

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
:มั้ง: แต่ตอนนี้ พี่อยากรู้ว่า อาการคนเจ็บที่ตกรถเป็นเช่นไรอ่ะ น้องๆๆ มีคัยทราบไม๊จ๊ะ  :มั้ง: :มั้ง:

ตอนนี้คนเจ็บกลับบ้านได้แล้วคะ  ส่วนเรื่องอาการ  และการรักษาต่อเป็ยยังไง  เดี๋ยวจะติดตามมาให้อีกทีนะคะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง