อยากเปลี่ยนคอมแอร์

igorn · 4915

Offline igorn

• นักรบพเนจร
  • **
  • "ความจำฉันสั้น ...แถมสันหลังฉันยาว....."
astra 8v ใส่ของอะไรได้มั่งอ่ะครับ

อยากได้แบบเย็นๆ แต่ไม่กินกำลังเครื่องมากนัก

ตัวที่ใช้อยู่ตอนนี้น่าจะเป็น 508 เริ่มเสื่อมแล้ว กินกำลังเครื่อง+เสียงดังเวลาคอมจับ  แต่มันเย็นนะ(คาดว่าไม่นานมันเน่า)

อยากได้ ยี่ห้อ+รุ่น ไว้เป็นตัวเลือกอ่ะพี่

:)

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ก็น่าจะยี่ห้อเดิมรุ่นเดิมละมั๊งครับที่น่าจะลงตัวและเหมาะสมที่สุด รู้สึกว่าจะ ซันเด้นท์มั๊งต้องถามปรมาจารย์อีกที

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
ถ้ามันเริ่มมีเสียงก็คงเริ่มแย่แล้วครับ ลองเติมน้ำมันคอมฯเพิ่มเข้าไปที่คอมฯ สัก200ซีซี ดูก่อนครับว่า มันเงียบลงไหม (มีวิธีเติมแบบไม่ต้องไล่น้ำยาทิ้งนะครับ) หากเสียงไม่ดีขึ้น ผมแนะนำเป็น kiki หรือ nippon denso จะเหมาะกว่า (หากอยากเปลี่ยนแบบดัดแปลง) มันแปลงขายึดกับหัวต่อสายน้ำยาเท่านั้นแหละครับ

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline igorn

• นักรบพเนจร
  • **
  • "ความจำฉันสั้น ...แถมสันหลังฉันยาว....."
ผมแนะนำเป็น kiki หรือ nippon denso จะเหมาะกว่า (หากอยากเปลี่ยนแบบดัดแปลง) มันแปลงขายึดกับหัวต่อสายน้ำยาเท่านั้นแหละครับ
  kiki เห็นหลายคนพูดถึง เป็นรุ่นไหนอ่ะพี่ คอมบิวประมาณเท่าไรอ่ะครับ

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
ราคาของใหม่ประมาณ 5-6พันครับ คอมบิวท์ไม่แนะนำครับ

หรือใช้ของมือ2 จากญี่ปุ่น (carlsonic มันก็คือ KIKI) ก็ใช้ได้ครับ

ราคาไม่แน่ใจแล้วล่ะ เมื่อก่อนซื้อที่2500ครับ แต่ต้องเลือกเป็นนะ

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง