ไปเส้น(ทาง)ไหนดี

khomsan · 6458

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
วันที่20นี้จะไปต่างจังหวัดภาคอิสาน  ผมอยู่แถวพระสมุทรเจดีย์   สมควรใช้เส้นทางไหนดีครับ   ระหว่างวงแหวนตะวันออกขึ้นสะพานข้ามเจ้าพระไปบรรจบเส้นทางด่วนบางปะอิน   และอีกเส้นทางวงแหวนตะวันตก  ออกบางบัวทองเข้าทางถนนไปศูนย์ศิลปชีพบางไทรโผล่ออกบางปะอิน   เอาระยะทางที่สั้นกว่า  ประหยัดเวลาและประกันตังค์กว่าครับ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline ยัยแมวอ้วน

• DekGayRay's
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #1 on: 17 Jan 2011, 19:26

จากพระสมุทรเจดีย์  ใช้เส้นทาง  วงแหวนตะวันออกขึ้นสะพานข้ามเจ้าพระไปบรรจบเส้นทางด่วนบางปะอิน   

>> ระยะทาง 97.1 กม.  ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง 13 นาที

จากพระสมุทรเจดีย์  ใช้เส้นทาง  ทางวงแหวนตะวันตก  ออกบางบัวทองเข้าทางถนนไปศูนย์ศิลปชีพบางไทรโผล่ออกบางปะอิน   

>> 97.0 กม. ใช้เวลาประมาณ  1 ชั่วโมง 34 นาที

คำนวนระยะทางโดย Google Maps นะคะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #2 on: 17 Jan 2011, 19:37
เส้นตะวันตก ฟรี..แต่รถเยอะ
เส้นตะวันออก เก็บตังค์ 2ด่าน แต่รถน้อยกว่า เลยวิ่งได้เร็วกว่า

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #3 on: 17 Jan 2011, 20:10
โอ๊ว...สุดยอดครับ :D :D :D :D   ขอบคุณข้อมูลของทั้งสองท่านครับ :) :) :)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #4 on: 17 Jan 2011, 20:12
เคยไปเส้นตะวันตกทีนึงคับ และไม่ค่อยอยากจะไปอีกเลย ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
รถเยอะมากก วิ่งแล้วรู้ึสึกหงุดหงิดใจคับ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #5 on: 17 Jan 2011, 21:29
เส้นตะวันตก ฟรี..แต่รถเยอะ
เส้นตะวันออก เก็บตังค์ 2ด่าน แต่รถน้อยกว่า เลยวิ่งได้เร็วกว่า

น่าจะ 3 ด่านนะคะพี่นุ่น   จ่ายที่ บางนา 1 ด่าน  35 บาท/ ทับช้าง 1 ด่าน 30 บาท / ลำลุกกาอีก 1 ด่าน  30 บาท คะ

ทางตะวันตก  รถบรรทุกเยอะ  + สะพานเยอะคะ 

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Reply #6 on: 17 Jan 2011, 21:47
ครับ...ขอเลือกเส้นทางตะวันออกครับ :ปลิว: :ปลิว: :) :)เสียตังค์ช่างด่านมัน  ถือชะว่าช่วยชาติเนอะ :มั้ง: :มั้ง:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #7 on: 17 Jan 2011, 23:41
คุงป้อ ค๊าบ...ไปทางเส้นตะวันตกนะครับ  ผ่านบางบัวทอง..แวะก่อนครับ แวะรับทานด้วยกันสักมื้อก่อนนะขอรับ.. ;) :-*

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #8 on: 18 Jan 2011, 00:01
อันนี้ต้องถามคนเค้าเติมน้ำมันให้ก่อนครับว่าจะเลือกไปเส้นทางไหน :มั้ง: :มั้ง:(เค้าจ้างรถผมไปครับ3000น้ำมันเติมให้) :) :) ก้อ อยากเจอครับ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Reply #9 on: 18 Jan 2011, 00:03
อันนี้ต้องถามคนเค้าเติมน้ำมันให้ก่อนครับว่าจะเลือกไปเส้นทางไหน :มั้ง: :มั้ง:(เค้าจ้างรถผมไปครับ3000น้ำมันเติมให้) :) :) ก้อ อยากเจอครับ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
ออ..ครับ  ขับรถเดินทางปลอดภัยนะครับผ๊ม..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #10 on: 18 Jan 2011, 00:20
ขอบคุณครับโทนี่

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #11 on: 18 Jan 2011, 10:13
ไม่ทำแก๊สก่อนล่ะ แล้วค่อยอัดไปอุดร จะได้ไม่เปลืองค่าน้ำมัน ...555

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #12 on: 18 Jan 2011, 10:55
อยากไปทำเหมือนกันครับ   แต่ผบ.ทบ.ที่บ้านไม่อนุมัติครับ(เค้ากลัวแก๊สระเบิด)   คุณแม่ผมก้อไม่ยอม   บอกผมลองติดดูสิจะไม่ไปไหนมาไหนด้วยเลย  :เครียด: :เครียด: :เครียด:  ผมก้อเลยต้องตามใจผู้หญิงเจ้าชีวิตของผมทั้ง2คน   ค่าน้ำมันช่างมันเถอะครับ   ผมไม่ได้เติมเอง   เค้าอยากไปไหน   เค้าเติมให้ครับ   ผมไม่ต้องควักชักบาท 8) 8) 8) 8)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #13 on: 18 Jan 2011, 13:02

คิดผิดคิดใหม่  สังคมให้อภัยครับ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Reply #14 on: 18 Jan 2011, 13:03

คิดผิดคิดใหม่  สังคมให้อภัยครับ 8) 8) 8)
>:( :o 8)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #15 on: 19 Jan 2011, 12:27
แอบติดแบบหัวฉีด ใส่ถังโดนัท แล้วไม่บอก ;D

พาไปไหนต่อไหน สักสามสี่รอบ แล้วค่อยบอกค่าใช้จ่าย...

เทียบกันระหว่างแก๊สกับน้ำมันครับ...

หรือไม่ก้อบอกไปเลยว่า... >:( แท๊กซี่ที่นั่งอยู่ทุกเมื่อเชื่อวันนั่นน่ะ...แก๊สทั้งนั้น  8) 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Reply #16 on: 19 Jan 2011, 13:03
โธ๋...พี่หมานครับ    ขนาดจะแอบไปแว็บ   หาเพื่อน  หาอีหนูแม่ยังนกรู้เลยครับ  ไอ้เรื่องที่จะแอบขับไปเปลี่ยนแก๊สนั้นเลิกหวังเลยครับพี่  เงินในบัญชีและเอทีเอ็มของผมแม่ยังอมไว้ไม่ปล่อยให้ติดกระเป๋าเลย   ไอ้ผมจะเอาไปใช้ทำโน้นทำนี่  ยังต้องทำบัญชีรายงานอย่างละเอียดยิบ  กว่าแม่(คุณทั้งสองของผม)จะหยิบยื่นตังค์ให้   ผมต้องมานั่งอธิบายชะจนน้ำลายจะหมดปาก   มันลำบากยากยิ่งเสียจริงกะหาเงินเข้าบ้านอย่างผม

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
Reply #17 on: 19 Jan 2011, 13:10
อ่านดูแล้วน่าฉงฉานจังครับ 
ได้เงินไปทำงานวันละกี่บาทครับนี่ แล้วต้องเหลือเก็บมาหยอดกระปุกด้วยป่าว  8) 8)

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #18 on: 19 Jan 2011, 13:12
ครือ...จะบอกว่ ถ้ากลัว แก๊สระเบิด...

ต้อง...

1. กลับไปใช้เตาถ่าน

2. ไม่อยู่กทมเลย เพราะว่า รถเมล์ รถแทกซี่ รถยนต์ ใช้แก๊สกันทั้งนั้น ถ้า ออกบ้านไปไหนมาไหน อาจจะ รถชาวบ้านอาจจะระเบิดได้อยุ่ดี.... แต่มันก้ไม่เห็นระเบิดอะไรไหญ่โตนะครับ อย่างมากก้ไฟไหม้ นานๆคันนึง...

ไหวป่าวอ่ะครับ... ถ้าไม่ไหว ก็ใช้เหอะ.... ดูแลมันดีๆ วิ่งกันจนเครื่องพัง... 555 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #19 on: 19 Jan 2011, 13:22
สมัยเป็นนักเรียน  เคยให้ตังค์ไปยังงัย  เหลือหยอดกระปุกวันละเท่าไหร่   ตอนนี้ยิ่งไปใหญ่หาเมีย(แม่คนที่ฉอง)มาให้   ต้องมาผลิตทั้งเงินผลิตทั้งหลานสาวให้อีก2คน   ยิ่งลำบากลำบนกว่าตอนเป็นนักเรียนไหนๆ   แถมทั้งแม่ทั้งลูกสะใภ้และลูกสาวทั้ง2คนเข้ากันดียังกะปี่กะขลุ่ย  ไอ้เรื่องที่จะให้ไปลุยออกนอกสายตานั้น   พี่น้องเอ้ยอย่าหวัง  ไม่งั้นชีวิตผมพังชั่วพริบตา :เครียด: :เครียด: :drink: :drink: :drink: :drink: ??? ??? ??? ???

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #20 on: 19 Jan 2011, 14:38
สมัยเป็นนักเรียน  เคยให้ตังค์ไปยังงัย  เหลือหยอดกระปุกวันละเท่าไหร่   ตอนนี้ยิ่งไปใหญ่หาเมีย(แม่คนที่ฉอง)มาให้   ต้องมาผลิตทั้งเงินผลิตทั้งหลานสาวให้อีก2คน   ยิ่งลำบากลำบนกว่าตอนเป็นนักเรียนไหนๆ   แถมทั้งแม่ทั้งลูกสะใภ้และลูกสาวทั้ง2คนเข้ากันดียังกะปี่กะขลุ่ย  ไอ้เรื่องที่จะให้ไปลุยออกนอกสายตานั้น   พี่น้องเอ้ยอย่าหวัง  ไม่งั้นชีวิตผมพังชั่วพริบตา :เครียด: :เครียด: :drink: :drink: :drink: :drink: ??? ??? ??? ???

:o โอ้...ฟามิรี่แมนตัวจริง  :D

มันมีช่องทางครับ...พามามิตติ้งครับ อย่าได้พลาด อย่าได้ขาด เดี๋ยวก้อดีขึ้นครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Reply #21 on: 19 Jan 2011, 14:44
ครับพี่หมาน   มีเมื่อไหร่บอก  จะพาพวกแม่เจ้าออก(นอกคอก)ทั้งแก๊งค์เลยครับพี่ 8) 8) 8)

Reply #22 on: 22 Jan 2011, 17:37
เรียนแจ้งพี่น้องสมาชิกทุกท่านครับ                                                                                                                                                                                        ผมได้เดินทางกลับอุดรก่อนกำหนดการล่วงหน้า1วัน   คือเดินทางวันที่19/01/2554  เวลา21.00น โดยใช้เส้นทางวงแหวนตะวันออก    ทางเพื่อนได้แจ้งความประสงค์ให้ผมขับรถไปรับญาติห่างๆของเพื่อนอยู่ที่พัทยาอีก1คน(อ้างว่าคุณแม่เพื่อนโทรบอกให้ไปรับ)  เดินทางถึง   พัทยา23.30น   จากนั้นก้อเริ่มออกเดินทางต่อในเวลา00.30น.  ใช้เส้นทาง304กบินบุรี-สัตหีบ   ผ่านเขาปักธงชัย(เส้นทางขึ้นเขาและโค้งอันตรายหลายโค้งพอสมควร  เดินทางถึงนครราชสีมา05.00ของวันที่20/01/2554  แวะไปเยี่ยมเพื่อนของญาติเพื่อนผมที่จอหอ   อีก2ชั่วโมง  และเริ่มเดินทางต่อเวลา07.00น   ขับรวดเดียวแวะพักตามปั้มบ้างนิดหน่อย   เดินทางถึงอุดรธานีเวลา  11.30น  โดยสวัสดิภาพทั้งคนทั้งรถ   โอเปิ้ลแอสตร้าตลอดระยะทางที่ใช้เดินทางไม่มีปัญหาอะไร   ความร้อนแทบไม่ขึ้นให้เห็นเลย   ไฟเอินจิ้นที่เคยโชว์  ติดๆดับๆในระยะแรกๆ  ก้อไม่ปรากฎให้เห็นอีกเลย   จะมีเพียงน้ำในหม้อพักน้ำเท่านั้น   ที่พร่องลงไปบ้าง   แต่ไม่มากมายอะไรนัก   ช่วงล่างนิ่งแน่นหนึบ   นุ่มนวล(ช่วงขึ้นเขาระหว่างกบิน-วังน้ำเขียว  เข้าโค้งหนักๆความเร็ว80-90 นิ่งมากๆ)   น้ำมันเติมแก๊สโซฮอล์95  อย่างเดียวหมดไป1500บาท  ยังเหลือขับกลับมานอนที่บ้านคุณแม่ของผมที่เขื่อนห้วยหลวงได้อีก   โดยรวมเดินทางปลอดภัยไม่มีปัญหาใดๆครับ           

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
Reply #23 on: 22 Jan 2011, 17:45
ขากลับแวะเที่ยวงานเกษตรที่ ม.ขอนแก่นซักหน่อมั๊ยครับพี่  :D

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Reply #24 on: 23 Jan 2011, 10:59
วันนี้ผมจะเดินทางกลับแล้วครับ   ยังไม่รู้ว่าจะได้แวะไปเที่ยวตามคำบอกกล่าวรึเปล่านะครับ   เพราะงานนี้แล้วแต่ผู้ว่าจ้างครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #25 on: 23 Jan 2011, 11:03
วันนี้ผมจะเดินทางกลับแล้วครับ   ยังไม่รู้ว่าจะได้แวะไปเที่ยวตามคำบอกกล่าวรึเปล่านะครับ   เพราะงานนี้แล้วแต่ผู้ว่าจ้างครับ

เดินทางกลับปลอดภัยนะครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Reply #26 on: 23 Jan 2011, 11:05
ขอบคุณครับน้าหมอ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง