กฏ-กติกา ห้องซื้อขายอะไหล่ OPEL

ZeaBiscuit · 14422

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และลดการโดนโกงของสมาชิกนะครับ ช่วยๆกัน

- ห้องนี้สำหรับอะไหล่รถโอเปิ้ลเท่านั้น !!! (โพสผิด ย้ายห้องโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า)
- สงวนสิทธ์ดันกระทู้ได้ 1 ครั้งต่อวัน ถ้าพบเห็นการกระทำผิด ลบกระทู้ !!
- ทุกประกาศที่ลงขายของ ต้องลงราคาที่ต้องการขายเอาไว้ (ประเภทให้เปิดราคามา ไม่เอานะครับ อยากขายเท่าไหร่ เปิดราคามาเลย สบายใจทั้งคนซื้อ-คนขาย)
- ทุกประกาศที่ลงขายของ ต้องลงเบอร์ติดต่อเอาไว้ (ประเภทโทรเสีย แล้วทิ้งอีเมล์ไว้ ไม่เอานะครับ ช่วยๆกัน)
- ถ้าสมาชิกท่านไหนสนใจ โพสสอบถามไป "กรุณา" ตอบสมาชิกท่านนั้นๆด้วย ประเภทที่เอาแต่ปั้มกระทู้กลัวกตกอย่างเดียว ไม่สนใจการมีส่วนร่วม ผมขอลบกระทู้นะ

สำหรับคนซื้อนะครับ พยายามดูลักษณะคนขายนิดนึง ถ้าเป็นคนที่เล่นในบอร์ดบ่อยๆก็ไม่ค่อยน่ากลัว
แต่บางคนอาจสมัครสมาชิกมาแค่ขายของอย่างเดียว ดูๆนิดนึงนะครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) สวัสดีเหอะๆ ห้องใหมไฉลัยกว่าเดิมจริงๆ
ผมขอเสริม เพิ่ม เติม จากนายบอมส์นะครับ กรุณาอ่าน และทำความเข้าใจ และ เข้าถึงครับ เหอะๆ

ถึงท่านผู้จะซื้อและจะขายทุกท่านทั้งที่เป็นสมาชิกและยังไม่ได้เป็นสมาชิก
การซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า/บริการต่างๆ ตามที่ท่านผู้ขายเป็นผู้ตั้งกระทู้ในเว็บไซต์นี้
ทางเว็บไซต์ไม่ได้มีผลประโยชน์จากการซื้อขายใดๆ เป็นเรื่องระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย
ทีมงานขอแนะนำใ้ห้ท่านผู้ซื้อและผู้ขายใช้วิจารณญาณและหาข้อมูลก่อนทำการซื้อขาย เพราะเราไม่สามารถดูแลท่านได้ทุกกระทู้
ฉะนั้น อยากให้ท่านช่วยกันสอดส่องดูแลกระทู้ซื้อขายด้วยตัวท่านเอง ถ้ามีกระทู้ใดน่าสงสัย ส่อทุจริต หรือไม่ชอบมาพากล
ขอให้แจ้งมาทีมงานมาทาง PM หรือตั้งกระทู้ใหม่ก็ได้ ทางทีมงานจะพยายามเข้าไปตรวจสอบอย่างสุดความสามารถ
เพื่อเป็นการสร้างประโยชน์สูงสุดแก่ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย และเป็นการป้องกันปัญหาที่จะเกิดต่อไปในอนาคต

ทีมงานหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความร่วมมือจากทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย
ครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เพิ่ม เติม เรื่อง การลงโทษในกรณีที่ เห็นว่าจงใจฝ่าฝืนนะครับ

ครั้งที่ 1. แบน 15 วัน (สามารถดูได้แต่โพสตอบไม่ได้)

ครั้งที่ 2. แบน 30 วัน (สามารถดูได้แต่โพสตอบไม่ได้)

ครั้งที่ 3. แบนถาวร จะเป็นการล๊อคหรือ ลบ id นั้นๆทิ้งนะครับ

ในกรณีปรกติ จะมีการแจ้งเตือน ทางกระทู้ครับ อาจจะมีการสุ่มตรวจ แบบที่ผมทำบ่อยๆ นะครับ

โดยส่วนตัวซื้อขายอะไรผมไม่ว่าครับ แต่ว่า ถ้าถามอะไร ก็กรุณาตอบด้วย ไม่ใช้ว่า มาอัพๆๆๆ กระทู้อย่างเดียว แบบนั้น โดนแน่นอน... :)

ถ้า สมาชิกพบเห็นกระทู้ไหน ที่ผิดสังเกตุ กรุณา กด ตรงมุมซ้ายล่างของข้อความนั้นๆนะครับ  Report to moderator ทางทีมงานจะเข้ามาติดตามให้ครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :-X ผมรู้สึกไม่สบายใจเป็นอย่างมาก บางครั้งการขายนั้นไม่ได้ถูกทำนองครองธรรม ของได้ฟรี มาขายเป็นตัง ลองชั่งดูเถิดเป็นยอดคน เฮ้อ.....
 :sosad3 ใครไม่รู้ ตัวท่านรู้ ได้มาฟรีก็ให้ต่อไปฟรีๆ มันจะเสียมากน้อย ถ้าไม่มีน้ำใจก็เอาของไฟเผาไฟซะดีกว่าครับ ถึงคนให้ถ้าให้กับคนที่ต้องใช้ผมว่าดี แต่ให้ไปส่งๆ เขามาขายอิ่มกันไปหมดเน้อ......ทำบุญได้บาป..... งั้นทำบาปก็ได้บุญ ลองคิดพินิจให้ดีๆก็แล้วกันครับ ขนมหวานสอดใส้ยาพิษ...บาปกรรม

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง