เรื่องซ่อมแอร์ ครับ

sawfee · 4761

Offline sawfee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เมื่อวานไปร้านแอร์มา ครับ ไปถามอาการเรื่อง เมื่อเปิดแอร์แล้ว เสียงดังหึ่งงงงงงงงง ตามจังหวะเหยียบคันเร่ง ครับ

ช่างวิเคราะห์ ว่า น้ำมันแอร์ อาจจะแห้งหรือมีน้อย กับ คอมแอร์มีปัญหา  ช่างให้ 2 ทางเลือก ครับตอนนี้ คือ
1. เติมน้ำมันแอร์ใหม่ โดยการถ่ายน้ำยาแอร์ทิ้งให้หมด แล้วเติมน้ำมันแอร์กับน้ำยาแอร์เข้าไปใหม่ ค่า ใช้จ่าย ประมาณ 1200
2. ถ้าวิธีแรกไม่หาย ก็คงต้องรื้อแอร์ ครับ ค่าใช้จ่ายยังไม่ได้ประเมิน

--- สอบถามช่างเล่นๆ ครับ ราคา คอมแอร์ใหม่ sadden 507 ช่างว่าราคาประมาณ 7000  ครับ
ขอความเห็นหน่อย นะครับ

ขอบคุณ ครับ

Opel Cosa 5D 1.4  8V  AT
ซอพี (ยล.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
Phone : 0862952855
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ผมมารอดูด้วยคนครับ ว่ามันจะเป็นที่อะรัย  :มั้ง:
* ที่ผมเคยตอบคุณไป พี่นุ่น ก็ว่าจะรื้ออะรัยส้กอย่าง :มั้ง: (แต่ของผมมันไม่ดังแล้วละ)

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เมื่อวานไปร้านแอร์มา ครับ ไปถามอาการเรื่อง เมื่อเปิดแอร์แล้ว เสียงดังหึ่งงงงงงงงง ตามจังหวะเหยียบคันเร่ง ครับ

ช่างวิเคราะห์ ว่า น้ำมันแอร์ อาจจะแห้งหรือมีน้อย กับ คอมแอร์มีปัญหา  ช่างให้ 2 ทางเลือก ครับตอนนี้ คือ
1. เติมน้ำมันแอร์ใหม่ โดยการถ่ายน้ำยาแอร์ทิ้งให้หมด แล้วเติมน้ำมันแอร์กับน้ำยาแอร์เข้าไปใหม่ ค่า ใช้จ่าย ประมาณ 1200
2. ถ้าวิธีแรกไม่หาย ก็คงต้องรื้อแอร์ ครับ ค่าใช้จ่ายยังไม่ได้ประเมิน

--- สอบถามช่างเล่นๆ ครับ ราคา คอมแอร์ใหม่ sadden 507 ช่างว่าราคาประมาณ 7000  ครับ
ขอความเห็นหน่อย นะครับ

ขอบคุณ ครับ

เรื่องเสียงดังนี่มันมีหลายแบบนะครับ...
1.ดังจากวาล์วฉีดน้ำยาแอร์...จะเสียงดังแบบเราฉีดสเปรย์
2.ดังจากคอมแอร์...
     2.1ดังเฉพาะเวลาแอร์ทำงาน...ถ้าแบบนี้จะเป็นการดังของชุดลูกปืนในคอมแอร์...
เปลี่ยนได้ครับมันมี3ชุดในนั้น...มีลูกปืนคอ1ชุดลักษณะเหมือนแหวนสวมนึ้วอันใหญ่ๆ...
ชุดลูกปืนจาน...มี2ชุด...ค่าซ่อมไม่น่าเกิน1500(เฉพาะซ่อมคอม)...แต่ถ้าช่างไม่ชัวก้ออย่าเสี่ยงครับ...

2.2ดังตลอดเวลา...อันเน้เป็นลูกปืนมู่เล่คอมแอร์...ตัวที่ฉุดสายพานอ่ะครับ...
เปลี่ยนลูกปืนไม่เกิน500(เฉพาะลูกปืน)ถ้าให้ดีสั่งเค้าให้ใช้ของSKFจะทนกว่าNachi..

ส่วนเรื่องราคาคอมแอร์เด๋วผมPMไปนะครับ...คุยในนี้ไม่สะดวก...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง