สอบถามคอมแอร์ของเครื่อง c20ne

colorbugs · 6878

Offline colorbugs

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • It's me
ทราบว่าคอมแอร์ที่มากับเครื่อง c20ne นี้ค่อนข้างบอบบาง (ไม่ทราบยี่ห้อ)

เข้าเรื่องเลย ....ไม่ทราบว่าท่านใดที่ใช้เครื่องรุ่นนี้แล้วแปลงมาใช้คอมแอร์ ทั่วไปบ้าง มีขาจับขายหรือเปล่า
เวลาซ่อมหรือหาคอมแอร์มาเปลี่ยนจะได้หาง่ายๆครับ...   

ช่วงนี้รับแอร์ธรรมชาติมา 3-4 เดือนแล้ว พอดีอากาศเย็นสบายอยู่ครับเลยไม่รีบร้อนในการซ่อม

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คอมเดิมเป็นแฮริสันครับ...

ถ้าจะแปลง ใส่ 508 ของซันเดนท์ ได้ครับ แต่ก็ต้องแปลงขาจับตามระเบียบครับ... :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE

เดี๋ยวต้องไปก้มดูครับ..ไม่รุ้ว่าของอะไร....

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

• *
  • It's me
แล้วจะหาได้จากที่ใดบ้างครับ หรือว่ามีแบบจะได้ไปสั่งทำ อืมมมม...หาขาจับสำเร็จรูปดีกว่า

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แล้วจะหาได้จากที่ใดบ้างครับ หรือว่ามีแบบจะได้ไปสั่งทำ อืมมมม...หาขาจับสำเร็จรูปดีกว่า

ซื้อ คอม 508 แล้วให้ร้านทำขายึดให้ครับ  :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น

ไม่ต้องแปลงขาครับ...ลงได้เรย...ฟันเฟิร์ม

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

• *
  • It's me
ตอนนี้น่าจะจบแล้วครับ ปัญหาเนื่องมาจากซีลมันรั่วครับ ตรงคอมแอร์ เลยทำให้น้ำยาแอร์ที่เติมเข้าไปเท่าไหร่ๆมันก็รั่ว ไปหาเจ้าสำนักมาทั่วยุทธจักรแล้วก็ไม่จบ ในที่สุดก็จบลงที่สำนักแห่งหนึ่ง ณ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ได้ปรึกษากันนานแล้วเค้าบอกรุ่นนี้มีชุดซ่อม(อะไหล่) ก็คือ ซีลยางที่อยู่ในคอมฯ ผมก็ไม่รู้ว่าตรงไหน นำรถเข้าไปจัดการแต่เช้ารับรถเย็น วิ่งกลับบ้านเย็นฉ่ำจนมือชา หมดค่าใช้จ่ายไป 550 บาท รวมค่าน้ำยาและค่าแรง แถมยังวิ่งชิวๆ 180 สบายๆ รถไม่ค่อยได้ใช้งานครับ อาทิตย์นึงวิ่งไม่ถึง 10 โล

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 ;D  8)

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
ตามนั้นครับ  คอมพวกนี้มันใช้รวมกับพวก1400ที่เป็นเครื่องนอกก็ใด้ครับ เหมือกันหมดเว้นแต่พูเล่หน้าคอม  ราคาไม่แพงมากแล้วถ้าทำเป้นก้ไม่มีอะไร  แถมกินกำลังเครื่องน้อยกว่าคอมปรกติ  เพราะมีระบบลดระยะชักครับ   รถผมเองใช้คอมแอริสันทั้งสองคันครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง