ตั้งกระทู้ใหม่ : พี่กบ Kunfroggy ชวนหม่ำๆกัน เย็นเสาร์ที่ 26/2/54 ครับ

jeedz · 57204

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE
สร้างกระแส...ไปเพชรบุรี กันดีมั๊ยครับ.....ยังคุยกันไม่มันปากเลยเมื่อคืน... :'( :'( :'( :'( :'(

ไปถะเล กัน ม๊าย....ย    ไปดำ ดูปะการัง.....

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
สร้างกระแส...ไปเพชรบุรี กันดีมั๊ยครับ.....ยังคุยกันไม่มันปากเลยเมื่อคืน... :'( :'( :'( :'( :'(

ไปถะเล กัน ม๊าย....ย    ไปดำ ดูปะการัง.....

เอาจริงรึเปล่า เข้าหน้าร้อนแล้ว ไปไม่กลัว กลัวไม่ไปอ่ะดิ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ปีนี้ trip ทำบุญต้นปี ยังไม่ได้จัดเลย

ทำเป็น one day trip น่าจะดี คนคงไปเยอะได้   ส่วนใคร want ค้างต่อก็ตามสะดวก

มี idea ก็จัดมา   

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline khomsan

ตานุ...อย่าลืมข้อผูกมัดกันนะครับ    คนอารายก้อม่ายรุ  เห็นหน้าแล้วอยากชวนผูกเสี่ยว    ขอโทษครับเพิ่งมาแอดในเว็บใครม่ายรู้ให้เหล้ามา   กว่าจาสร่างเล่นเอาสว่างข้ามวันของเค้าแรงจริงๆ   งวดหน้าขออีกนะกะเมาเป็นเดือน    สำหรับจิ้งจกลงอาคมที่ผมได้จากหลวงปู่ที่อุดรนั้น  ผมเองอยากให้สมาชิกทุกๆท่านได้กันทุกๆคน   ไอ้เรื่องที่ว่าได้ไปแล้วมันจะช่วยให้รถท่านแน่นหนึบติดถนน  เข้าโค้งด้วยความมั่นใจนั้น   อย่าไปหวังมากนักนะครับ   สิ่งที่พระให้มานั้นมันเป็นสิ่งที่เตือนใจเรา   เหมือนดั่งโบราณท่านกล่าวไว้   จิ้งจกทักเราต้องจักระวัง  มันเป็นสิ่งที่เตือนใจให้กับสมาชิกครับ   ก่อนขับก่อนออกจากบ้าน  หรือก่อนที่จะทำอะไรนั้น   สิ่งที่เราจะต้องยึดเหนี่ยวไว้คือ  สติ  นะครับ  เหมือนกับจิ้งจกที่มันยึดตัวของมันไว้กับแนวราบและแนวนอน   ผมว่าสิ่งที่หลวงปู่ให้มานั้นมันสอนอะไรเราได้หลายๆอย่างบางสิ่งนั้นเราเองอาจจะไม่รู้และเข้าใจอย่างถ่องแท้นัก    แต่ที่แน่ๆนั้นพระท่านเตือนด้วยความหวังดีครับ    วันนั้นขอบคุณครับที่ให้ความต้อนรับอย่างอบอุ่น  มิตรไมตรี   มิตรภาพ   อัธยาศัย  ความมีน้ำใจ  ที่ทุกๆท่านมอบให้แก่กันและกันนั้นมันไม่สามารถที่จะบอกกล่าวความรู้สึกตรงนี้ได้   ใครไม่ได้มาสัมผัส   ไม่ได้รับรู้   คงจะไม่รู้หรอกว่า   โอเปิ้ลอินเรานั้นมันเป็นอย่างไร   ขอบคุณทุกท่านครับ :sorry :sorry :sorry

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ป๋าเบ๋บี๋ เจ้าของเหล้า อยู่บางพลีครับ คนศรีเกษเหมียนกันแหล่วววววว..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

:) :)  หวัดดีอีกรอบครับพี่ๆๆ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: กลับมาบ้านเจ็บคอเลยอะ โดน..  ล้อเล่น  ไม่สบายเพิ่งจะได้ตื่นมา ครับ

เดียว เงินที่เหลื่อ 13000 ที่น้าหมอ  เก็บไว้งานหน้านะครับ  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:
อาร์ตๆๆ1300นะน้องน้องไม่ใช่หมื่นสาม (น้าหมอร้องจ๊าก) :omg: :omg: :omg:  ไอ้เหล้าน้องเนี้ยมันสนองความเมาพี่ได้เข้าใส้จริงๆ   งานหน้าจัดหามาให้อีกนะน้องนะ    เออ...งานหน้าเพชรบุรี   หาดเจ้าสำราญใช่มั้ย     งานนี้พี่ขอนะน้องนะ   จัดให้ได้ปะน้อง ;D ;D ;D  รับรองว่าพี่จาไป  แต่ตอนนี้   ขอสะสมตังค์ไว้ก่อนนะ   อย่ารีบจัดนักนะน้องนะ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline nn_jn

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: corsa 5 D
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: c14nz
สนุกดีครับ บรรยากาศก้อเข้าตา (ไม่เชื่อดูน้าวัฒน์สิ ตาเยิ้มเลย) งานหน้า ถ้าไม่ติดงานอะไร ไม่พลาดแน่นอนครับ (ปล.ได้เจอน้าหมอตัวเป็น ๆ ดูไม่แก่เลยครับ ) เสียดายต้องรีบกลับ มีภารกิจอื่นรออยู่ที่บ้านครับไม่งั้นได้อยู่ยาวถึงงานเลิกแน่นอน ;D :) ;)

สนุกดีครับ บรรยากาศก้อเข้าตา (ไม่เชื่อดูน้าวัฒน์สิ ตาเยิ้มเลย) งานหน้า ถ้าไม่ติดงานอะไร ไม่พลาดแน่นอนครับ (ปล.ได้เจอน้าหมอตัวเป็น ๆ ดูไม่แก่เลยครับ ) เสียดายต้องรีบกลับ มีภารกิจอื่นรออยู่ที่บ้านครับไม่งั้นได้อยู่ยาวถึงงานเลิกแน่นอน ;D :) ;)
[/size][/size][/size][/size][/color]ฮั่นแน่....ทำการบ้านปะท่าน....ขยันจริงๆ ;D ;D ;D ;D

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 3D
  • สีรถ : Red
  • เครื่องยนต์: 4E FTE N/A
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ มาชี้แจงจำนวนสมาชิกที่มาร่วมงานในครั้งนี้มีดังนี้ครับ

1.ตากบ Corsa 3D สีแดงครับ [ KunFroggy ] ตัวต้นเหตุของงานนี้หนีกลับก่อนอ้างลูกป่วย :o :o :o

ขอแก้ผ้า..(ไม่ใช่) แก้ข่าวนิด
ไม่ได้หนีกลับครับ
ลูกสาวไม่ค่อยสบายจริง ๆ นะครับ
อีกอย่างกลัวครับ กลัวจะกลับบ้านลำบาก
ประมาณว่าเมา เด็กเสริฟ์ครับ  ;D
โดยเฉพาะน้องแป้ง คนอะไรพกมาซะเยอะเชียว
รู้ไหมว่าพี่เสียวนะ  :-[

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
^
ป๋าเบ๋บี๋ เจ้าของเหล้า อยู่บางพลีครับ คนศรีเกษเหมียนกันแหล่วววววว..

เจ้าของเหล้ายรั่นดีที่ป๋าเบบี๋เอาไปสอยต่อนะเค้าอยู่พระราม 7ครับ ชื่อคุณอาร์ต Astra   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

แหม....พี่วิโรจน์ก็อย่าเอาเรื่องจริงไปบอกใครเค้าจิครับอาย :-[ :-[ :-[ ปล่อยให่ใครต่อใครที่ไม่เคยเจอผมจะได้นึกว่าผม สว.แบบลุงวัชร  :haha :haha :haha   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

แหม....พี่วิโรจน์ก็อย่าเอาเรื่องจริงไปบอกใครเค้าจิครับอาย :-[ :-[ :-[ ปล่อยให่ใครต่อใครที่ไม่เคยเจอผมจะได้นึกว่าผม สว.แบบลุงวัชร  :haha :haha :haha   :P :P :P
เขา ประชด....ไม่รู้ตัวเหรอลุง

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!

:วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ไม่ต้องว่าใครหรอกครับ น้าหมอ ผมดูรูปผมก็ว่า น้าหมอ...ส.ว.จริงๆ
 ที่ไหนได้เจอตัวเป็นๆ หนุ่นกว่าในรูปเยอะ น่าจะอายุใกล้เคียงกับผม  ;D ;D ;D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline nn_jn

• *
  • รุ่นรถ: corsa 5 D
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: c14nz

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^

เจ้าของเหล้ายรั่นดีที่ป๋าเบบี๋เอาไปสอยต่อนะเค้าอยู่พระราม 7ครับ ชื่อคุณอาร์ต Astra   :P :P :P
อ่ะ งั้นคราหน้า ป๋าเบ๋ ต้องซื้อ ชีวาสมันชดใช้แล้วแระ..  ;)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

^

อ่ะ งั้นคราหน้า ป๋าเบ๋ ต้องซื้อ ชีวาสมันชดใช้แล้วแระ..  ;)
เอาชีวาสเลยเหรอ     :omg: :omg: :omg:

:วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ไม่ต้องว่าใครหรอกครับ น้าหมอ ผมดูรูปผมก็ว่า น้าหมอ...ส.ว.จริงๆ
 ที่ไหนได้เจอตัวเป็นๆ หนุ่นกว่าในรูปเยอะ น่าจะอายุใกล้เคียงกับผม  ;D ;D ;D

ว่าไปนู่นเลยลุงโหน่ง :o :o :o  :P :P :P

Sent from my nexus S using Tapatalk

Offline LukTarn

อยากมีชีวาส หรือ อยากมีชีวิต คร๊า..พี่ๆ  ;) ;)

อยากมีชีวาส หรือ อยากมีชีวิต คร๊า..พี่ๆ  ;) ;)
เอาทั้งสองชีเลยได้มั้ยครับ   แต่ผมก้อขับอย่างมีสตินะ :หึหึ: :หึหึ:

เอาทั้งสองชีเลยได้มั้ยครับ   แต่ผมก้อขับอย่างมีสตินะ :หึหึ: :หึหึ:

ดีแล้วค่ะพี่ มิน่าหล่ะ วันนั้นขากลับเห็นขับตามๆ กันมาอยู่
แล้วรถพี่ก็หายไปเลย ยังไงก็อย่าดื่มมากนะพี่  :) :)

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
เอาอีกนะครับ ถ้าไม่ไกลมาก :) :)

คราวหน้าขอเป็นกลางวันบ้างดิ

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 3D
  • สีรถ : Red
  • เครื่องยนต์: 4E FTE N/A
อืมครับ ทริปต่อไป น่าจะกลางวันเหมือนกันครับ
จะได้พาลูกสาว + แม่บ้านไปด้วยได้
กลางคืนไปคนเดียวแล้ว อยู่นานไม่ค่อยได้ :D

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

เอาอีกนะครับ ถ้าไม่ไกลมาก :) :)

คราวหน้าขอเป็นกลางวันบ้างดิ

อืมครับ ทริปต่อไป น่าจะกลางวันเหมือนกันครับ
จะได้พาลูกสาว + แม่บ้านไปด้วยได้
กลางคืนไปคนเดียวแล้ว อยู่นานไม่ค่อยได้ :D

งวดหน้านัดกันทานมื้อเช้ากันไปเลยดีกว่ามั๊ยครับ เล่นกันตั้งแต่ 7โมงเช้าเป็นต้นไปเลยดีมั๊ยครับจะได้อยู่กันยาวๆ ถ้าไม่พอ นัดกันตี5เลยเป็นไงครับจะได้ไม่มีปัญหาด้านสายตาแก่ สว. และไม่มีปัญหาครอบครัว :haha :haha :haha  :P :P :P

Sent from my nexus S using Tapatalk

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
งวดหน้านัดกันทานมื้อเช้ากันไปเลยดีกว่ามั๊ยครับ เล่นกันตั้งแต่ 7โมงเช้าเป็นต้นไปเลยดีมั๊ยครับจะได้อยู่กันยาวๆ ถ้าไม่พอ นัดกันตี5เลยเป็นไงครับจะได้ไม่มีปัญหาด้านสายตาแก่ สว. และไม่มีปัญหาครอบครัว :haha :haha :haha  :P :P :P

เอาแบบตักบาตรพระ รับศึล 5  :pray ก่อนดีไหมครับ แลัวสายๆค่อนไปถอน  :ตาปิ้ง: :) ;D เชิญหลวงพี่มารับคืนข้อเป็นระยะระยะไปข้อนึงตอนเพล อิอิ

นัดกันกลางวัน ผมก็ไปถึงร้าน ทุ่มนึงอยู่ดี  ;)

นัดกันกลางวัน ผมก็ไปถึงร้าน ทุ่มนึงอยู่ดี  ;)
นัดกลางถนน  รึบนทางด่วนกันเลยดีมั้ย  มันกลางเหมือนกันฮิฮิ ;D ;D     พูดถึงเรื่องนัดครั้งหน้านั้น  ที่หาดเจ้าสำราญก้อน่าสนใจนะครับ    ถือโอกาสไปทำบุญเวปประจำปีกันด้วย   ให้เจ้าถิ่นแนะนำวัดดีๆหลวงพ่อดีๆชักวัด   เอารถและคนครอบครองรถไปปัดเป่ารังครวญ  สะเดาะเคราะห์   เสริมบุญเพิ่มบารมี  ให้มีแต่ความสุข   ความเจริญก้าวหน้า   จากนั้นค่อยมาสังสรรค์กันต่อ   ทิปนี้ควรจะให้เด็กๆลูกๆหลานๆเค้าปิดเทอมกันก่อนดีกว่านะครับ   ถือว่าเป็นวันพักผ่อนของครอบครัวอีกทางนึง   ที่แน่ๆถ้าจัดไปผมขอลงชื่อไว้ก่อนเลยนะครับ   งวดที่ผ่านมาคุยยังไม่สนุกยังไม่มันส์เลย    แถมร้านก้อเปิดเครื่องเสียงชะดังลั่น   ไอ้ผมใส่เครื่องช่วยฟังเนี้ยยังแยกไม่ออกเลยว่าเสียงอะไรเป็นอะไร   แถมน้องๆเด็กๆที่มาบริการ   แม่คุณท่านแต่ละคนเนี้ยมองแย้วตัดกิเลสในตัวเองแทบไม่ไหว :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:  แต่ด้วยความรักที่มีให้แด่หวานใจทางบ้าน  เลยต้องตัดใจ :pray :pray

Offline ARTastra

• *
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: ตั้งแต่วันนั้น จนถึงวันนี้ ผมยังไม่หายป่วยเลย ต่อมทอนซิน มันอักเสพ  แล้วมันรามขึ้นหอะ คัฟ 

สงสัยจะกินน้อยไปหน่อย   :sosad3 :sosad3 :sosad3

^
^
พี่ว่า น้องนู๋ชุดดำเป่ามนต์รัยใส่แกรึป่าว ..เห็นนั่งเบียดกันเร็วจัง 555 555 55 55++
(หัวเราะให้หนำ ยิ่งกว่าสั่งปูนตราเสืออีก)

:วิญญาณ: :วิญญาณ: ตั้งแต่วันนั้น จนถึงวันนี้ ผมยังไม่หายป่วยเลย ต่อมทอนซิน มันอักเสพ  แล้วมันรามขึ้นหอะ คัฟ 

สงสัยจะกินน้อยไปหน่อย   :sosad3 :sosad3 :sosad3

อ้าว!! งั้นรีบหาหมอเลยนะค่ะคุงน้อง เดียวคราวหน้านัดกันจะไม่มีเสียงคุยกะพวกพี่ๆ น๊า... ;) ;)

อ้าว...น้องอาร์ต  จั้งซี้มันต้องถอน ;D ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง