แอร์ถ้าไม่สตาร์ทรถ รู้สึกว่าไม่เย็นครับมีแต่ลม

youth · 8611

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
แอร์ถ้าไม่สตาร์ทรถ รู้สึกว่าไม่เย็นครับมีแต่ลม
ขับมาตั้งนานไม่เคยจอดรถแล้วเปิดแอร์ เสียบกุญแจเปิดเพาเวอร์แต่ยังไม่สตาร์ทรถนะครับ
รู้สึกว่าแอร์ไม่เย็นมีแต่ลม แต่พอสตาร์ทแล้วก็เย็นขึ้น
เป็นที่อะไรบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline ขอยลอนผาบี้

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
 :-[ เครื่องไม่ติดคอมแอร์มันก็ไม่ทำงานซิครับ จะเย็นได้ไง :berserk

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
นั่นดิครับน้าขอน รถผมก็มีปัญหาเหมือนกันจอดรถไว้ไม่ได้ติดเครืองแต่เข้าเกียร์ D ไว้ทำไมรถผมไม่เคลื่อนที่ครับ เกียร์มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ  :haha :haha :haha  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

:-[ เครื่องไม่ติดคอมแอร์มันก็ไม่ทำงานซิครับ จะเย็นได้ไง :berserk

มันเป็นปกติเหรอครับ  :-[

รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

มันเป็นปกติเหรอครับ  :-[

มันก็ปกติอะจิครับลุง เครื่องไม่ติดมันจะเย็นได้ไง ถ้าติดเครื่องเปิดแอร์แล้วไม่เย็นนี่จิจะหนาวในร้อนเป๋าตัง  :haha :haha :haha  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline sawfee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 :หนาว:

Opel Cosa 5D 1.4  8V  AT
ซอพี (ยล.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
Phone : 0862952855
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
นั่นดิครับน้าขอน รถผมก็มีปัญหาเหมือนกันจอดรถไว้ไม่ได้ติดเครืองแต่เข้าเกียร์ D ไว้ทำไมรถผมไม่เคลื่อนที่ครับ เกียร์มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ  :haha :haha :haha  :P :P :P

มันก็ปกติอะจิครับน้า เครื่องไม่ติดรถมันจะวิ่งได้ไง ถ้าติดเครื่องแล้วเข้าเกียร์ Dไม่เคลื่อนที่นี่จิจะหนาวในร้อนเป๋าตัง เกียร์มีปัญหาแน่ๆครับ :haha :haha :haha  ;D ;D ;D ;) ;) ;)       

Offline khomsan

:เครียด: :เครียด: :drink: :drink: :มั้ง: :มั้ง: ;D ;D ;D

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

:- :-X :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :หนาว:

Offline wat3899

• CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลอีกนิดนะครับ เดี๋ยวเจ้าของกระทู้จะ งง ไปกันใหญ่  :มั้ง:

ระบบแอร์ของน้องเปิ้ล หรือรถทั่วไปนั้น ตัวคอมเพลสเซอร์จะหมุนด้วยกำลังจากเครื่องยนต์  :หึหึ:

หากเครื่องยนต์ไม่ทำงาน(หมุน) ตัวคอมเพลสเซอร์ก็จะดูดอัดน้ำยาแอร์ไม่ได้ จึงเป็นเหตุผลที่แอร์ไม่เย็นครับ  :shock:

แต่ถ้าอยากให้มันเย็นโดยไม่ติดเครื่องยนต์ น้าคงต้องไปใช้พวกรถยนต์ที่เป็นพวกไฮบริดแล้วครับ  :หนาว:

เพราะมันใช้มอเตอร์ไฟฟ้าไปหมุนตัวคอมเพลสเซอร์แทนเครื่องยนต์ แอร์ก็จะทำความเย็นได้  :ปลิว:

แบบเดียวกับรถยนต์รุ่นใหม่ๆ เดี๋ยวนี้ระบบพวงมาลัยเพาเวอร์ ก็เป็นระบบไฟฟ้ากันเยอะแล้ว  :ตาปิ้ง:

เช้น ฟอร์ด ฮอนด้า จะพบว่ามันไม่ต่อตัวปั๊มเพาเวอร์ไว้ที่เครื่องยนต์แล้ว แต่ใช้มอเตอร์ไฟฟ้าแทน  :pray

หวังว่าคงพอให้ความกระจ่างได้บ้างนะครับ  :หึหึ:

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลอีกนิดนะครับ เดี๋ยวเจ้าของกระทู้จะ งง ไปกันใหญ่  :มั้ง:

ระบบแอร์ของน้องเปิ้ล หรือรถทั่วไปนั้น ตัวคอมเพลสเซอร์จะหมุนด้วยกำลังจากเครื่องยนต์  :หึหึ:

หากเครื่องยนต์ไม่ทำงาน(หมุน) ตัวคอมเพลสเซอร์ก็จะดูดอัดน้ำยาแอร์ไม่ได้ จึงเป็นเหตุผลที่แอร์ไม่เย็นครับ  :shock:

แต่ถ้าอยากให้มันเย็นโดยไม่ติดเครื่องยนต์ น้าคงต้องไปใช้พวกรถยนต์ที่เป็นพวกไฮบริดแล้วครับ  :หนาว:

เพราะมันใช้มอเตอร์ไฟฟ้าไปหมุนตัวคอมเพลสเซอร์แทนเครื่องยนต์ แอร์ก็จะทำความเย็นได้  :ปลิว:

แบบเดียวกับรถยนต์รุ่นใหม่ๆ เดี๋ยวนี้ระบบพวงมาลัยเพาเวอร์ ก็เป็นระบบไฟฟ้ากันเยอะแล้ว  :ตาปิ้ง:

เช้น ฟอร์ด ฮอนด้า จะพบว่ามันไม่ต่อตัวปั๊มเพาเวอร์ไว้ที่เครื่องยนต์แล้ว แต่ใช้มอเตอร์ไฟฟ้าแทน  :pray

หวังว่าคงพอให้ความกระจ่างได้บ้างนะครับ  :หึหึ:

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

เพราะทุกวันตอนเช้าก็สตาร์ทรถแล้วเปิดแอร์   พอจอดก็ปิดแอร์ดับเครื่อง เลยไม่ได้สังเกตอะไรครับ

เสาร์ที่ผ่านมาต้องนั่งอยู่ในรถแล้วดับเครื่องแต่ไม่ได้ปิดแอร์ ก็เลยสงสัยครับ :-[ :-[ :-[ :-[

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง