เทสรถ เบาๆ กับ One Day Trips ขอนแก่น - อุดรฯ - หนองคาย

RevelCat · 22334

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T

แอบไปลองของมานิดหน่อยครับ อยากรู้ว่ารถที่หวังไว้จะได้อย่างใจรึปล่าว รอเวลานี้มานานละ  ;D ;D ;D

เดี๋ยวเข้ามาต่อครับ  :) มาจองไว้ก่อน

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
รอชมและรอติดตามตอนต่อไปครับ :) :) :)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
รอชมและรอติดตามตอนต่อไปครับ :) :) :)

:-[ แหะๆ มันไม่มีอะไรมากมายหรอกครับพี่สัน เป็นทริปด่วนๆ แบบที่ไม่ค่อยได้เตรียมตัวซักเท่าไหร่

หลังจากที่ได้รถมา ก็ทยอยเก็บรายละเอียดและชิ้นส่วนที่จำเป็นต้องเปลี่ยนมาเรื่อยๆ ตามกำลังทรัพย์และความจำเป็น

ตั้งแต่ เปิดฝาบดวาล์ว เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ เปลี่ยนของเหลว เปลี่ยนโช้ค เปลี่ยนประเก็นเกียร์ยกชุด สายพานไดช๊าร์ต ยางรองเบ้าโช้ค ยางรถ4เส้น

จนเกือบจะใกล้สมบูรณ์ เหลือแค่ ลูกหมากปีกนก ที่ยังไม่ได้เปลี่ยน แต่ก็ยังไม่ได้แสดงอาการอะไรมากนัก คาดว่าคงยังได้อีกนานอยู่

เมื่อฤกษ์งามยามดี อากาศก็ดี รถก็เกือบสมบูรณ์ดี ก็เลยอยากลองดี อยากรู้ว่า สมรรถนะรถเป็นยังไง เหยียบได้ซักเท่าไหร่

+ กับวางแผนจะไปฝากตัวฝากท้องกับพี่ลักษณ์ อุดรฯ อยู่แล้ว ก็เลย ตัดสินใจตอนเช้า ไปกับแบบไม่ได้ตั้งตัวเท่าไหร่

Astra Van 8v เดิมๆ ล้อ 175/70 ขอบ13 เชื้อเพลิงเบ็นซิน 91 ปิดแอร์ขับ อัดได้ 160km/h ยังเหลือ แต่รถเยอะก็เลยต้องชะลออยู่เรื่อย

ด้านความนิ่ง การทรงตัว ก็จัดว่าดี ตอนอัดไปถึง150-160 แฟนผมก็ไม่รู้ตัวว่าความเร็วไปขนาดนั้น ทั้งที่เปิดกระจกฝั่งคนขับเกือบหมด

มีช่วงให้หวาดเสียว มุด10ล้อ ช่วงถนน 2เลนซ์ ที่ความเร็วราวๆ 130-140 ตื่นเต้นนิดหน่อย เพราะจังหวะที่จะเร่งเซง สิบล้อคันหน้าดันชะลอเตรียมเลี้ยว :shock:

น้ำมันเกือบ 24ลิตร วิ่งได้ 360โล ทางไกลความเร็วเฉลี่ย 100-120 ส่วนใหญ่ทางไกลขับปิดแอร์ ระยะทางในเมืองประมาณ 40โล เปิดแอร์ 

สำหรับเงินที่จ่ายไป กับสิ่งที่ได้มา จากรถคันนี้ ... :'( :'( :'( รู้สึกว่าคุ้มค่าเหลือเกิน

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

เก็บบรรยากาศ ระหว่างทางมาฝากกันเล็กๆน้อยๆนะครับ

อุดรฯ : เข้าไปหลง  ;D ;D ;D หาร้านพี่ลักษณ์ไม่เจอ ตอนแรกว่าจะแอบไปดูว่าเป็นอย่างไร สุดท้ายต้องโทรหาพี่ลักษณ์ให้พี่แกบอกทางให้

ในที่สุดก็เจอจนได้ ก็ได้เข้าไปฝากตัวฝากท้องอย่างใจ พูดคุยสอบถามนู่น นี่ นั่น กันอยู่น่าจะเกือบชั่วโมง ว่าจะถ่ายรูปหน้าร้าน สุดท้ายก็ลืม

แต่มีเมนูเด็ดๆ จากพี่ลักษณ์ อุดรโภชนามาโชว

1. ปอเปี๊ยสด โรยเรื้อนปูแกะ

2. บะหมี่ก้ามปู ก้ามปู้เน้นๆ บึ้มๆ  >:( บึ้มมากๆ

3. ข้าวราดเนื้อปูแกะผัดผงกระหรี่ ภาพอาจดูธรรมดา แต่กลิ่นและรสชาติ  8)

4. สุกี้ทะเลแห้ง โรยเนื้อปูแกะ รสเข้มหอมน้ำมันงา อันนี้ต้องขออภัย คือลืมถ่ายภาพ นึกได้ก็เหลืออยู่ช้อนเดียว :o

5. ... อิ่ม แล้ว เตรียมชักดาบ 555 :giveme

อุส่าว่าจะช่วยพี่ลักษณ์โปรโมต แต่ไม่ได้รู้เรื่องเลยครับ พี่แกดังอยู่แล้ว  :-[  แล้วจะแวะไปหาอีกครับพี่

จากนั้นก็หลงทิศ ออกจาอุดรฯไม่ถูก  :'( กลับบ้านมาดูแผนที่ ออกจาพี่ลักษณ์ไป 3โลกว่าก็พ้นเมืองแล้ว ดันไปอ้อมตั้งเกือบ 12โล :'(

หนองคาย : กะว่าจะไปเดินตลาดท่าเสด็จ ไม่ได้ไปตั้งเป็น10ปีละ ตั้งแต่ยังไม่มีหลงคา ไม่มีจุดถ่ายภาพ จุดชมวิวริมแม่น้ำ แล้วก็เดินเก็บภาพ ฝึกฝีมือซะหน่อย

*** ใครไม่เคยเห็น หน้าตาพญาครุฑ ตามหลักกิโล ให้ไปดูที่หลักกิโล ตลาดท่าเสด็จนะครับ  :haha

6. บ้านเมืองที่เปลี่ยนไป หลังร้านค้าฝั่งริมแม่น้ำ จะเป็น จุดถ่ายภาพ จุดชมวิวริมแม่น้ำ มีทางเข้าเป็นระยะๆ

7. ตลาดในร่ม ไม่ต้องตากแดดตากฝน เดินสบายกว่าแต่ก่อนเยอะ

8. สกายแล๊ป ถ้าจำไม่ผิดเค้าเรียกว่างี้อ่ะครับ เป็นรูปแบบการเดินทางอย่างนึงของท้องถิ่น

9. เดินทะลุจุดนี้ไปจะเป็น จุดชมวิวที่น้องท่องเที่ยวชอบมาถ่ายรูปกัน จะมีพญนาค 2ตัว นัวเนียกันอยู่

10. ย่ำค่ำริมฝั่งโขง เอาพระจันทร์เต็มดวงที่หนองคายมาฝากครับ

สุดท้าย ตากล้องสาวเจ้าของรถ กับ พลขับตาเยิ้ม :giveme รักทุกโคนๆๆๆๆๆๆๆๆ  ;D ;D ;D

ยอดเยี่ยมครับ 8) 8) 8)  ผมว่าความรู้สึกที่เราอยากทดสอบ   อยากจะลองรถเรานั้น   มันมีความรู้สึกแรกๆว่า  ตื่นเต้น   รถเราจะตอบสนองเราอย่างไรบ้างนะ  การเร่งแซง  การเข้าโค้ง  การโยกคลอนอะไรต่อมิอะไรต่างๆที่เราอยากรู้  อยากเห็น  อยากทดลอง   มันก้อได้ตอบสนองเราอย่างสุขใจ  เหมือนครั้งแรกที่ผมขับรถกลับบ้านไปอุดร  ขาไปผมไปเส้นทางกรุงเทพ-ชลบุรี(ไปรับญาติเพื่อน)จากนั้นวิ่งเส้นทางสัตหีบ-กบินบุรี-ขึ้นเขาใหญ่-ปักธงชัย-นครราชสีมา-ขอนแก่น-อุดร  มันน่าลุ้นตลอดเส้นทางที่ขับ  แต่พอไปถึงจุดหมายเราก้อโล่งใจครับ  แอสตร้าทำหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์   แต่ขากลับนี่สิครับ  นึกลำพองใจว่ากลับไปถึงกรุงเทพแน่นอน   เพราะผมเช็ครถก่อนเดินทางอย่างละเอียดด้วยตัวของผมเอง  แต่อย่างว่าครับ  ช่างก้อช่างเหอะ   เจอจอดกินข้าวแกงลิงแบบไม่ทันได้ตั้งตัวที่โคราช  มันเล่นเอาผมขาดความมั่นใจไปหลายโข  แต่อพิโธ่  พอมารู้สาเหตุอาการที่เสีย   มันเลยทำให้ผมเบาใจไปเยอะ  ใครจะไปรู้หล๊ะครับว่าไอ้ปั้มติ๊กมันจะลาโลก  แถมเจือกอยู่ในถังน้ำมัน  ใครมันจะขยันไปมันถอดออกมาเช็คเล่าครับ  เอ..แต่ว่าไปถึงอุดร  ได้แวะไปเยี่ยมพี่ลักษณ์ด้วยมั้ยครับ    

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
อีตาหนวด  กับ คนใน Avatar ใช่คนเดียวกันมั้ยฮะ....ดูโหงวเฮ้ง ไม่ค่อยเหมือนเลยอ่ะฮะ...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

ยอดเยี่ยมครับ 8) 8) 8)  ผมว่าความรู้สึกที่เราอยากทดสอบ   อยากจะลองรถเรานั้น   มันมีความรู้สึกแรกๆว่า  ตื่นเต้น   รถเราจะตอบสนองเราอย่างไรบ้างนะ  การเร่งแซง  การเข้าโค้ง  การโยกคลอนอะไรต่อมิอะไรต่างๆที่เราอยากรู้  อยากเห็น  อยากทดลอง   มันก้อได้ตอบสนองเราอย่างสุขใจ  เหมือนครั้งแรกที่ผมขับรถกลับบ้านไปอุดร  ขาไปผมไปเส้นทางกรุงเทพ-ชลบุรี(ไปรับญาติเพื่อน)จากนั้นวิ่งเส้นทางสัตหีบ-กบินบุรี-ขึ้นเขาใหญ่-ปักธงชัย-นครราชสีมา-ขอนแก่น-อุดร  มันน่าลุ้นตลอดเส้นทางที่ขับ  แต่พอไปถึงจุดหมายเราก้อโล่งใจครับ  แอสตร้าทำหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์   แต่ขากลับนี่สิครับ  นึกลำพองใจว่ากลับไปถึงกรุงเทพแน่นอน   เพราะผมเช็ครถก่อนเดินทางอย่างละเอียดด้วยตัวของผมเอง  แต่อย่างว่าครับ  ช่างก้อช่างเหอะ   เจอจอดกินข้าวแกงลิงแบบไม่ทันได้ตั้งตัวที่โคราช  มันเล่นเอาผมขาดความมั่นใจไปหลายโข  แต่อพิโธ่  พอมารู้สาเหตุอาการที่เสีย   มันเลยทำให้ผมเบาใจไปเยอะ  ใครจะไปรู้หล๊ะครับว่าไอ้ปั้มติ๊กมันจะลาโลก  แถมเจือกอยู่ในถังน้ำมัน  ใครมันจะขยันไปมันถอดออกมาเช็คเล่าครับ  เอ..แต่ว่าไปถึงอุดร  ได้แวะไปเยี่ยมพี่ลักษณ์ด้วยมั้ยครับ    

ตั้งแต่ได้รถมาก็ วิ่งทางไกล2รอบแล้วครับ สำหรับผม ภาวนาทุกรอบ เพราะรู้ว่ารถยังไม่ค่อยสมบุรณ์ แต่ของผมโชคดีครับ ไม่มีเหตุไรซะก่อน ตอนนี้มีเสียงอะไรผิดปกติยังต้องกางหูฟังอยู่ดีครับ  :haha เราดูแลเค้า เค้าดูแลเรา  :lovelove

รูกเซ็ทก้ามปูใหญ่ๆอ่ะครับ ไปฝากตัวฝากท้องกะพี่ลักษณ์มา 8)

อีตาหนวด  กับ คนใน Avatar ใช่คนเดียวกันมั้ยฮะ....ดูโหงวเฮ้ง ไม่ค่อยเหมือนเลยอ่ะฮะ...

:o ต่างกันมากมั๊ยครับน้า

Offline nut74

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิมๆ
เห็นรูปละน้ำลายไหล :nono

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ยอดเยี่ยมครับ 8) 8) 8)  ผมว่าความรู้สึกที่เราอยากทดสอบ   อยากจะลองรถเรานั้น   มันมีความรู้สึกแรกๆว่า  ตื่นเต้น   รถเราจะตอบสนองเราอย่างไรบ้างนะ  การเร่งแซง  การเข้าโค้ง  การโยกคลอนอะไรต่อมิอะไรต่างๆที่เราอยากรู้  อยากเห็น  อยากทดลอง   มันก้อได้ตอบสนองเราอย่างสุขใจ  เหมือนครั้งแรกที่ผมขับรถกลับบ้านไปอุดร  ขาไปผมไปเส้นทางกรุงเทพ-ชลบุรี(ไปรับญาติเพื่อน)จากนั้นวิ่งเส้นทางสัตหีบ-กบินบุรี-ขึ้นเขาใหญ่-ปักธงชัย-นครราชสีมา-ขอนแก่น-อุดร  มันน่าลุ้นตลอดเส้นทางที่ขับ  แต่พอไปถึงจุดหมายเราก้อโล่งใจครับ  แอสตร้าทำหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์   แต่ขากลับนี่สิครับ  นึกลำพองใจว่ากลับไปถึงกรุงเทพแน่นอน   เพราะผมเช็ครถก่อนเดินทางอย่างละเอียดด้วยตัวของผมเอง  แต่อย่างว่าครับ  ช่างก้อช่างเหอะ   เจอจอดกินข้าวแกงลิงแบบไม่ทันได้ตั้งตัวที่โคราช  มันเล่นเอาผมขาดความมั่นใจไปหลายโข  แต่อพิโธ่  พอมารู้สาเหตุอาการที่เสีย   มันเลยทำให้ผมเบาใจไปเยอะ  ใครจะไปรู้หล๊ะครับว่าไอ้ปั้มติ๊กมันจะลาโลก  แถมเจือกอยู่ในถังน้ำมัน  ใครมันจะขยันไปมันถอดออกมาเช็คเล่าครับ  เอ..แต่ว่าไปถึงอุดร  ได้แวะไปเยี่ยมพี่ลักษณ์ด้วยมั้ยครับ   

อ่ะอ่านซะอ่านช้าๆอ่านให้ละเอียดนะจ๊ะป๋าเบบี้ :P :P :P

เก็บบรรยากาศ ระหว่างทางมาฝากกันเล็กๆน้อยๆนะครับ

อุดรฯ : เข้าไปหลง  ;D ;D ;D หาร้านพี่ลักษณ์ไม่เจอ ตอนแรกว่าจะแอบไปดูว่าเป็นอย่างไร สุดท้ายต้องโทรหาพี่ลักษณ์ให้พี่แกบอกทางให้

ในที่สุดก็เจอจนได้ ก็ได้เข้าไปฝากตัวฝากท้องอย่างใจ พูดคุยสอบถามนู่น นี่ นั่น กันอยู่น่าจะเกือบชั่วโมง ว่าจะถ่ายรูปหน้าร้าน สุดท้ายก็ลืม

แต่มีเมนูเด็ดๆ จากพี่ลักษณ์ อุดรโภชนามาโชว

1. ปอเปี๊ยสด โรยเรื้อนปูแกะ

2. บะหมี่ก้ามปู ก้ามปู้เน้นๆ บึ้มๆ  >:( บึ้มมากๆ

3. ข้าวราดเนื้อปูแกะผัดผงกระหรี่ ภาพอาจดูธรรมดา แต่กลิ่นและรสชาติ  8)

4. สุกี้ทะเลแห้ง โรยเนื้อปูแกะ รสเข้มหอมน้ำมันงา อันนี้ต้องขออภัย คือลืมถ่ายภาพ นึกได้ก็เหลืออยู่ช้อนเดียว :o

5. ... อิ่ม แล้ว เตรียมชักดาบ 555 :giveme

อุส่าว่าจะช่วยพี่ลักษณ์โปรโมต แต่ไม่ได้รู้เรื่องเลยครับ พี่แกดังอยู่แล้ว  :-[  แล้วจะแวะไปหาอีกครับพี่

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

เอ่อ...พี่นุช ใช้มั๊ยครับ ผมเห็นของพี่นุชด้วย ขาว อวบ กลมกลึงทีเดียวเชียว  :shock:

คอร์ซ่า 5ประตู ขาวอวบของพี่นุชอ่ะครับ  ;D

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อุ๊ย.....ใจหายวาบเลย :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline nut74

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิมๆ

เอ่อ...พี่นุช ใช้มั๊ยครับ ผมเห็นของพี่นุชด้วย ขาว อวบ กลมกลึงทีเดียวเชียว  :shock:

คอร์ซ่า 5ประตู ขาวอวบของพี่นุชอ่ะครับ  ;D

ใช่แล้วจ้า  แต่ เอ่อๆๆ คุณน้องครับ เอาแบบชัดเจนครับ รถคร้าบรถสีขาว

อีตาหนวด ดูดีกว่าเยอะ...ฮะ     หนวดต่อไปเถอะครับ  ทรมานใจปอย....มากฮ่ะ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

อุ๊ย.....ใจหายวาบเลย :P :P :P

;)

เอ่อ...พี่นุช ใช้มั๊ยครับ ผมเห็นของพี่นุชด้วย ขาว อวบ กลมกลึงทีเดียวเชียว  :shock:

คอร์ซ่า 5ประตู ขาวอวบของพี่นุชอ่ะครับ  ;D

ใช่แล้วจ้า  แต่ เอ่อๆๆ คุณน้องครับ เอาแบบชัดเจนครับ รถคร้าบรถสีขาว

รับทราบคราบ อิอิ

อีตาหนวด ดูดีกว่าเยอะ...ฮะ     หนวดต่อไปเถอะครับ  ทรมานใจปอย....มากฮ่ะ

:-\ ... ตกลง ดีจริงเหรอน้า ชักไม่ค่อยมั่นใจ  :haha

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ ได้ให้พี่ลักษณ์ดูรถให้ไหม นน เหอะๆ ก้ามปูอร่อยมาก ไม่บอกว่าไป แนะนำเค้กร้านข้างพี่ลักษณ์ อร่อยสัดปู่ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

เหอะๆ ได้ให้พี่ลักษณ์ดูรถให้ไหม นน เหอะๆ ก้ามปูอร่อยมาก ไม่บอกว่าไป แนะนำเค้กร้านข้างพี่ลักษณ์ อร่อยสัดปู่ เหอะๆ

ตอนกำลังจอดรถ พี่ลักษณ์เดินมาหาที่รถ ถามเกี่ยวกับรถคำแรกคือ รถเป็นอะไรมา :o ยังไม่พังคร๊าบ แต่มีโอกาศเลยแวะมาให้ดูเฉยๆ ก็เลย เปิดกระโปรงให้แกดูนิดหน่อย

แกก็ว่าคล้ายๆคุณเจี๊ยบอ่ะครับ สภาพค่อนข้างดี ยังกิ๊ปๆอยู่   :lovelove    ก้ามปูสะใจดีครับ  8)

แต่เดี๋ยวจะหาโอกาศไปอีกอยู่ครับ อยู่ในระยะทำการ มีโอกาสไปได้บ่อยๆ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เนื้อน้ำมันหอยโดนมาก

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

:omg: หลังๆนี้ งดเนื้อครับ แม่ทูลหัวไม่กินเนื้อ   :แงๆ:

:omg: หลังๆนี้ งดเนื้อครับ แม่ทูลหัวไม่กินเนื้อ    :แงๆ:
โอ๊ว...พระโพธิสัต  เจ้าแม่กวนอิม :pray :pray :pray :pray  งานนี้ผมอายเลยครับ   ยิ่งก๊วยเตี๋ยวเนื้อที่ตลาดเทศบาล2 อุดรธานี  ตอนสมัยเรียนช่างกลอุดรธานี   ผมงี้ขาประจำเลย    ครั้งหลังสุดกลับบ้านไม่เจอแล้วครับย้ายไปไหนไม่รู้   เลยหดหู่ใจ   เปลี่ยนไปกินข้าวเปียก  แกงเส้น  ก๊วยจั๊บญวณแทน  ที่อุดรมีร้านนึงที่ขายอยู่(ข้าวเปียก  แกงเส้น   ก๊วยจั๊บญวณ)อยู่ในซอยข้าง   ธนาคารกสิกรไทย  พ่อกับแม่ผมพาไปกินร้านนี้   อร่อยครับ   บรรยากาศตกแต่งร้านแบบโบราณด้วย   อุ้ย...พูดแย้วยายไหล

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

ไม่ต่างหรอก.. ยกนิ้วทั้ง 2 รูปเลย..อิอิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ไม่ต่างหรอก.. ยกนิ้วทั้ง 2 รูปเลย..อิอิอิ

ท่าบังคับช่างภาพสั่งมาครับพี่นุ่น นี่ยังเห็นไม่ชัดนะว่าให้ทำตาโตแก้มป่องด้วย  :haha :haha :haha

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

นนท์...เห็นก้ามปู กับ เส้น แล้วหิว เลยครับ

บอก คุณลักษณ์ ซักวันคงได้แอบไปนั่งกิน

ที่ร้าน แน่ๆ ครับ

:ไถ: :ไถ: :P :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

:-\ ... ตกลง ดีจริงเหรอน้า ชักไม่ค่อยมั่นใจ  :haha

[/quote]....ต้องถาม ปอย..ฮะ...อิอิ  :) :) :)

นนท์...เห็นก้ามปู กับ เส้น แล้วหิว เลยครับ

บอก คุณลักษณ์ ซักวันคงได้แอบไปนั่งกิน

น้าโหน่งครับ...ไม่ต้องแอบหรอกม้างครับ   แค่ขับเข้าไปอุดรก้อหลงทางแย้วครับ   ขนาดผมคนอุดรแท้ๆยังหลงเลยครับน้า :drink: :drink: :drink:

ปายด้วย  ไปกับผมไม่ต้องกลัวหลงขนาดตัวเมืองอุทัยไม่เคยเข้าวันนั้นยังไม่หลงเลยจริงป่ะครับลุงโหน่ง :haha :haha :haha  :P :P :P

ปายด้วย  ไปกับผมไม่ต้องกลัวหลงขนาดตัวเมืองอุทัยไม่เคยเข้าวันนั้นยังไม่หลงเลยจริงป่ะครับลุงโหน่ง :haha :haha :haha  :P :P :P
น้าหมอครับ    แค่ไอ้ห้าแยกเมืองอุดรธานี   มีตั้ง4-5แห่ง   แค่เนี้ยผมยังหลงเลยครับ    ขนาดอยู่มาตั้งแต่เด็กนะครับ   แล้วนี่ขนาดคนอิสานด้วยกันแท้ๆไปที่ว่าแน่ๆยังงงไก่ตาแตกมาแย้วครับ :drink: :drink: :drink: :drink:

น้าหมอครับ    แค่ไอ้ห้าแยกเมืองอุดรธานี   มีตั้ง4-5แห่ง   แค่เนี้ยผมยังหลงเลยครับ    ขนาดอยู่มาตั้งแต่เด็กนะครับ   แล้วนี่ขนาดคนอิสานด้วยกันแท้ๆไปที่ว่าแน่ๆยังงงไก่ตาแตกมาแย้วครับ :drink: :drink: :drink: :drink:

ไมได้คุยนะครับป๋าเบบี้ในประเทศไทยนี้น่ะโรงพยาบาล โรงพัก ศาลากลางหรือสถานที่ราชการสำคัญๆผมไม่มีพลาดครับลองดูก็ได้ วางบักจ้อนย่างตราดำกันสักขวดเป็นไง  :P :P :P

เอาเลยครับ เอาเลย จัดกันมาทริปเบาๆ มากัดก้ามปูที่พี่ลักษณ์กันครับ ผมจะได้ไปด้วย  ;D

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!

ไปแบบนัดหมายก็ไม่ ตื่นเต้น ซิครับ น้า คม...สัน (เลยไม่รู้ว่า...คม จริงรึเป่า อิอิอิ)

เอาแบบไปนั่งกิน บะหมี่ก้ามปู กับอย่างอื่น อีกซัก 2-3 อย่าง พอเด็กมาเก็บ กะตังค์

ก็บอกว่า " คุณลักษณ์ ให้กินฟรี "แต่ไม่รู้ว่าผลจะออกมาอย่างไรนะครับ จะได้กินฟรี

รึได้กิน อย่างอื่นแถมมาด้วยรึเป่า ต้องลอง ต้องลอง  :มั้ง: :หึหึ: :P :จุก:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

ไปแบบนัดหมายก็ไม่ ตื่นเต้น ซิครับ น้า คม...สัน (เลยไม่รู้ว่า...คม จริงรึเป่า อิอิอิ)

เอาแบบไปนั่งกิน บะหมี่ก้ามปู กับอย่างอื่น อีกซัก 2-3 อย่าง พอเด็กมาเก็บ กะตังค์

ก็บอกว่า " คุณลักษณ์ ให้กินฟรี "แต่ไม่รู้ว่าผลจะออกมาอย่างไรนะครับ จะได้กินฟรี

รึได้กิน อย่างอื่นแถมมาด้วยรึเป่า ต้องลอง ต้องลอง  :มั้ง: :หึหึ: :P :จุก:

น้าโหน่ง...ผมว่าเจ้าของร้านเค้าจะเงียบๆไปนะ   ไม่มีอาการตอบสนองเลยเนี้ย :drink: :drink: :drink:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง