[ Opel Zafira ] และแล้วก็ได้เจกเนื้อคู่จนได้.........

ช่อลดา · 32688

Offline ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
  • คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 :ตาปิ้ง:จะลุกใหม เด๊ยวช่วยยกออกไปให้ จาได้ไม่เจ็บก้น....จะลุกก็ โทรฯหรือ PM มา นะครับไม่ทราบว่า นนอ.รุ่นเดียวกับ ลูกชายเพื่อนรุ่นพี่ ลุง นามสกุล พลอยวงษ์ ทราบว่าลาออกตอนเป็น ร.อ.แล้วไปอยู่ การบินไทย เช่นกัน :pray

รักรถ เข้าใจรถ หมดปัญหา

Offline slongch

• **
  • Corsa B 5dr and Astra Caravan
ยินดีกะรถคันใหม่ด้วยครับ
ส่วน astra van คันเดิม
ผมว่าจะไปหาคุณลุงเร็วที่สุดวันพุธนี้ครับ

neutral images

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
รถสวยครับ ก็ได้เจอเนื่อคูสมใจนะลงชัยครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
บ้านนี้ แค่ zaffi คันเดียวก็เต็มบ้านแล้ว สงสัยคอกหมาคงไม่มีแล้วแระ 555

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
ผมขอนั่งทับไว้ก่อนครับลุงชัย มันมีตำหนิแล้วครับ  :pray
ผม นตท.35 นนอ.42 ครับ ไม่ทราบลูกเพื่อนรุ่นพี่ลุงเข้ามานานหรือยังครับ
ตอนนี้ของแต่งที่ผมอยากให้มีไว้ก็น่าจะเป็นกระจกตัดแสงอัตโนมัติ 8) ที่สามารถหาได้ในราคาประมาณ 3200บาทครับ แต่ต้องรอครับ  :ตาปิ้ง:

Offline Aramiss

• ผู้เยี่ยมยุทธ
    • www.sartrayuth.org
ในที่สุดก็ได้มันมา ผมกะแล้ว.....พี่ช่อตัดใจไม่ได้หร็อก  ;D ;D ;D

ยินดีด้วยครับพี่  :) :) :)

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Offline ช่อลดา

• โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
ในที่สุดก็ได้มันมา ผมกะแล้ว.....พี่ช่อตัดใจไม่ได้หร็อก  ;D ;D ;D

ยินดีด้วยครับพี่  :) :) :)

ขอบคุณคร้า  นั่นสิตัดใจหลายหนแล้วแต่ก็ตัดม่ายได้แต่ใจก็ยังเป็นโอเปิลนะจ๊ะ :)

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

• โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
บ้านนี้ แค่ zaffi คันเดียวก็เต็มบ้านแล้ว สงสัยคอกหมาคงไม่มีแล้วแระ 555
:อุ่น:

แหม ลุงนุ่นก์ ที่จะไม่มีคอกหมานะก็จะเลิกเลี้ยงแล้วก็เพราะว่าจะพาผู้สุงอายุไปเที่ยวได้หลายคนหน่อยจ้า :) :)

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

• คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 :มั้ง:รุ่นใกล้เคียงหลานชายผม น.ท.ก้องเกียรติ นาทวงศ์ ร.น. น.ต.ท.๓๓ จบ จากสามสมอ ก็ลงกบไทย และไปต่อกบเมกา(SEAL)ตอนนี้อยู่ ร.ร.เสธฯอินโด ..เรื่องกระจังหน้า ไม่เป็นไรครับ เพราะกำลังติดตามจากลูกชายคุณหมี อยู่ฯกระจกตัดแสง รอตรวจสอบว่าที่ติดรถมาเดิมๆ หรือเปลี่ยนมาแล้ว :ปลิว:

:ตาปิ้ง:รับรถพร้อมจ่ายเงินเรียบร้อย พร้อมเหงื่อ แตกมากมาย แอร์ไม่สู้แดด พาไปพบ ช่างเจ 0856673939 ผู้ชำนาญระบบแอร์ ซาฟิรา ใกล้สมาคมชาวปักษ์ใต้ โดนซะ ๔,๕๐๐บ.เปลี่ยน ดรายเออร์และอื่นๆรวม แวคคัม เติมน้ำยาและค่าแรง และยังได้ประวัติฯจากอู่สิน ตั้งแต่ ปี๔๙ถึงปัจจุบันอีก ๑ปึกแต่แน่ๆ คุณหมีเปลี่ยนเครื่องและเกียร์มาให้ใหม่แล้วเมื่อ ก.ย.๕๑ ขอบคุณครับ..... :มั้ง: 8)

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
ค่อยๆเก็บรายละเอียดครับลุงชัย ส่วนหลานชายลุงผมไม่รู้จักครับ ไม่ทันกันที่เตรียมทหาร แถมต่างเหล่าด้วยครับ :sorry  แต่น้องชายผมก็ยังเป็นนักเรียนนายเรือครับ :ตาปิ้ง:

:ตาปิ้ง:ครอบครัวทหารทั้งบ้านเหมือนบ้านลุงเลย คุณพ่อคุณลุงก็ ทหารเรือ น้องชาย๒ คน ท.บ.ทั้งคู่ :pray

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ลุงชัย...ผมก็เป็น พลร่มเหมือนกันตอนสมัยเรียน แต่โดดทีไร ร่มไม่ยักกะกางซักที  :haha

ยินดีกับ ป้าช่อ ด้วยคนครับ ต่อไปนี้ ลุงชัย ก็ต้องขออาศัยรถคันใหม่แน่ๆ ครับ

8) 8) :lovelove :lovelove

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

:-[ถูกต้องแล้ว คร๊าบ วันนี้หล่อนไปทำประกันภัย ก็เลือกแบบ สุภาพสตรีขับแถมระบุชื่อหล่อนเท่านั้น ผู้อื่นไปขับแทน มีปัญหาประกันไม่จ่าย ครานี้ ลุงเลยสบาย แถมที่นั่ง เนวิเกเตอร์ น้องเฟลอ จองตลอด ตอนนี้เลยมีปัญหาคาใจ ใบขับขี่ตลอดชีพ ไม่มีโอกาศใช้แน่นอน จาเอาไปใช้ประโยชน์อะไรดี...หลานหมอกะ น้องโหน่ง หาทางออกให้หน่อยนะ... :เครียด:

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
แอบเห็นรถคันใหม่  ที่อู่พี่สินเมื่อวานด้วยล่ะค่ะ

สวยจัง!!!!

:) :) :) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:-[ถูกต้องแล้ว คร๊าบ วันนี้หล่อนไปทำประกันภัย ก็เลือกแบบ สุภาพสตรีขับแถมระบุชื่อหล่อนเท่านั้น ผู้อื่นไปขับแทน มีปัญหาประกันไม่จ่าย ครานี้ ลุงเลยสบาย แถมที่นั่ง เนวิเกเตอร์ น้องเฟลอ จองตลอด ตอนนี้เลยมีปัญหาคาใจ ใบขับขี่ตลอดชีพ ไม่มีโอกาศใช้แน่นอน จาเอาไปใช้ประโยชน์อะไรดี...หลานหมอกะ น้องโหน่ง หาทางออกให้หน่อยนะ... :เครียด:

ไม่ได้ขี่รถแล้ว ก็เก็บเอาไว้ใช้ขี่อย่างอื่นก็ได้นิครับปู่ชัย :haha :haha :haha :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ขออนุญาต ส. ครับคุณลุง ช.  ตัวเลขในใบขี่มีประโยชน์ครับ เอาไว้ แทง ห. ครับ....เสียวทุกงวดฮะ :giveme

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!

ไม่ได้ขี่รถแล้ว ก็เก็บเอาไว้ใช้ขี่อย่างอื่นก็ได้นิครับปู่ชัย :haha :haha :haha :P :P :P

ไม่ยากครับ ลุงชัย ก็หารถไหม่เอามาเข้าคู่กับใบขับขี่ แล้วก็ขับซิ่ง

คู่กับ ป้าช่อ เพราะต่อไปนี้ ลุงชัย ก็เป็นได้แค่ผู้โดยสาร รึไม่ก็เป็น ผู้นำทาง แค่นั้นครับ

;D  ;D :haha :haha :P :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :'( งี้ต้องจัดทริป เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
พี่ช่อครับ วันนั้นไม่ได้มาตอบในเฟสทัน....เรื่องเลขทะเบียน PM มาละกันนะครับ^^

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.opel.in.th
www.dekgayray

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
โทรกลับไม่มีสัณญาณป้าช่อครับ ตามนี้นะครับจาก www.ZafiraCafe.com
เพาเวอร์แก๊สรามอินทรา 42   ราคา ณ ตอนนี้ 32000 พร้อมลงเล่มครับ ก่อนไปโทรเช็คคิวก่อนด้วยนะครับ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
หัวฉีดเวอร์ซุสนะครับ ใช้แบบเดียวกันก็ดีครับ จะได้หาอุปกรณ์มาใว้ใช้กันเองด้วยได้  :)

: :ปลิว:ดมแกสเรียบร้อย เมื่อวันฝนตกห่าใหญ่(วันเสาร์)ช่างเล็ก(พาวเวอร์แกสรามอินทรา๔๒)ลงมือ ๑๔๐๐ เสร็จสิ้น ๑๘๐๐ ช้ากว่าเวลาทำการปกติ ๒ ช.ม ด้วยเหตุน้องฝนมาเยือน วันนั้นติดตั้งเป็นคิวที่ สี่ จาก หกคิว ผลงานยอดเยี่ยม ขับเคลื่อนไม่แดกต่างจากน้ำมัน :giveme

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
: :ปลิว:ดมแกสเรียบร้อย เมื่อวันฝนตกห่าใหญ่(วันเสาร์)ช่างเล็ก(พาวเวอร์แกสรามอินทรา๔๒)ลงมือ ๑๔๐๐ เสร็จสิ้น ๑๘๐๐ ช้ากว่าเวลาทำการปกติ ๒ ช.ม ด้วยเหตุน้องฝนมาเยือน วันนั้นติดตั้งเป็นคิวที่ สี่ จาก หกคิว ผลงานยอดเยี่ยม ขับเคลื่อนไม่แดกต่างจากน้ำมัน :giveme

แสดงว่าประหยัดน่าดูขนาดยืนยันเสียงแข็งเลย :haha :haha :haha :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

สบายกระเป๋า น่ะลุง เคยเติมน้ำมัน๙๕ซุปเปอร์ ครั้งละ พันบาทได้แค่๑๗ลิตรกว่าๆตอนนี้   เติมแกส ครั้งละ ไม่เกิน ๕๐๐บาทเต็มโดนัท

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

แสดงว่าประหยัดน่าดูขนาดยืนยันเสียงแข็งเลย :haha :haha :haha :P :P :P
;D ;D ;D
ไม่แดกต่างจากน้ำมันเลยหรอครับ
 ;D ;D ;D ;D

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

;D ;D ;D
ไม่แดกไม่ต่างจากน้ำมันเลยหรอครับ
 ;D ;D ;D ;D
จะมาย้ำ ทำไมเนี่ย....ก็ป้าเขาแค่ เห็ดฟาง...นิน๋วย..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline golf german

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:ยินดีด้วยครับพี่ช่อกับรถคันใหม่สวยมากๆครับไว้คราวหน้าอาจจะได้เอาZAFIRAไปรวมแก๊งค์กันน่ะครับ 8) 8) 8)

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:ยินดีด้วยครับพี่ช่อกับรถคันใหม่สวยมากๆครับไว้คราวหน้าอาจจะได้เอาZAFIRAไปรวมแก๊งค์กันน่ะครับ 8) 8) 8)

จ้าแล้วเห็นรูปใหม่รึยังจ๊ะเขาเป็นโอเปิลซาฟิร่าแล้วนะจ๊ะถ้ามีทริปหน้าพี่ก็ต้องเอาคันนี้ไปนั้นแหละจ้า :)

Offline tanit14

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: chevrolet zafira
  • สีรถ : black
  • เครื่องยนต์: 2.2 sport
กระจังหน้าสวยมากครับ แบบนี้พอจะจัดหาที่ไหนได้บ้างครับพี่ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำด้วยครับผม ^^

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง