อยากให้แอร์เย็นฉ่ำๆๆ

i_poch · 6470

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ปกติเวลาขับทั่วไปก้อเย็นดีนะครับ ช่วงเช้ากับเย็นนี่ก้อหนาวใช่ได้เลย
แต่บางครั้งเวลาจอดกลางแดดเปรี้ยงๆนี่ร้อนเอาเรื่อง
เลยอยากสอบถามว่าแอร์ของ Corsa 3 Door ผมควรจะไปทำอะไรกับมันได้บ้างครับ
น้ำยาแอร์ลองไปเติมมาแล้ว แอร์มันก้อเย็นดีนะครับ แต่มันสู้แดดไม่ค่อยไหว เวลารถติด  เหงื่อตก  :shock:

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ระบายความร้อนไม่ดี ลองสตาร์ทรถกลางแดดแล้วเอาสายยางฉีดเข้าไปที่หน้าแผงหม้อน้ำดู(ฉีดเข้าไปตรงตะแกรงหน้ารถ)

ถ้าเย็นขึ้นก็ล้างแผงคอยล์ร้อนหน้าหม้อน้ำดู ผมเอาไฮเตอร์ผสมน้ำ1/1ฉีดแล้วฉีดน้ำล้างตาม

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
อาการเดียวกับรถผมเมื่อก่อนเลยครับ ผมเลยจัดการครั้งใหญ่ โดย ล้างตู้แอร์  เปลี่ยนวาล์ว เปลี่ยนดรายเออร์ เปลี่ยนโบเวอร์แอร์(เดิมติดรถมันไม่ค่อยแรง) เปลี่ยนท่อยาง หมดไป 3 พันกว่าๆ แต่ดันลืมล้างแผงคอยล์ร้อน    :สำนึก:
ทำแค่นี้ แดดมาเย็นฉ่ำครับ แต่ยังไม่หนำใจ เลยว่าจะไปล้างแผงคอยล์กับเพิ่มพัดลมแอร์อีกตัวครับ

อ่อ ฟิล์มกรองแสงก็มีผลนะครับ  :) :)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

ระบายความร้อนไม่ดี ลองสตาร์ทรถกลางแดดแล้วเอาสายยางฉีดเข้าไปที่หน้าแผงหม้อน้ำดู(ฉีดเข้าไปตรงตะแกรงหน้ารถ)

ถ้าเย็นขึ้นก็ล้างแผงคอยล์ร้อนหน้าหม้อน้ำดู ผมเอาไฮเตอร์ผสมน้ำ1/1ฉีดแล้วฉีดน้ำล้างตาม
ขอบคุณครับ เด๋วจะลองดู  :)

อาการเดียวกับรถผมเมื่อก่อนเลยครับ ผมเลยจัดการครั้งใหญ่ โดย ล้างตู้แอร์  เปลี่ยนวาล์ว เปลี่ยนดรายเออร์ เปลี่ยนโบเวอร์แอร์(เดิมติดรถมันไม่ค่อยแรง) เปลี่ยนท่อยาง หมดไป 3 พันกว่าๆ แต่ดันลืมล้างแผงคอยล์ร้อน    :สำนึก:
ทำแค่นี้ แดดมาเย็นฉ่ำครับ แต่ยังไม่หนำใจ เลยว่าจะไปล้างแผงคอยล์กับเพิ่มพัดลมแอร์อีกตัวครับ

อ่อ ฟิล์มกรองแสงก็มีผลนะครับ  :) :)
เด๋วผมลองล้างดูก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นจะไปจัดตามนี้บ้างครับ ฟิล์มกรองแสงใช้ HiKool ครับ แต่ผมใช้ใสๆหน่อย ไม่ต่อยมืด  :sosad3

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง