หาของให้ASTRA1.6 16V วานกูรูช่วยชี้แนะ

kunlek · 4629

Offline kunlek

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

ไปได้ASTRA1.6 16Vปี96วาง5Aมาแล้ว ต้องการหาของ และแลกของดังนี้ครับ
วานผู้รู้ช่วยชี้แนะ ชี้เป้าให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ติดต่อคุณเล็ก 081-4869412
-โลโก้ตัวหนังสือ
-ยางกันโคลนด้านหลัง(ขวา)
-ตะแกรงหน้า เฉพาะครีบช่องลม(แตก)
-ขอเกี่ยวที่บังแดด(ซ้าย)
-ต้องการแลกล้อ14นิ้วพร้อมยาง(ของติดรถมาเป็น15นิ้วใหญ่ไปครับ)
-ท่อไอเสีย ขอแลกกะของเดิม หรือของที่ไม่มีเสียงดัง

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
คิดดีแล้วเหรอครับที่จะแลกแม็ค ล้อนี่มันของตัวนอกเลยนา........หาฝาสายฟ้ามาใส่เห๊อะ........

เชื่อผม..................มีแล้วปล่อย........หากลับมาใส่คืนไม่ง่าย................ขอบอก........

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• *
คิดดีแล้วเหรอครับที่จะแลกแม็ค ล้อนี่มันของตัวนอกเลยนา........หาฝาสายฟ้ามาใส่เห๊อะ........

เชื่อผม..................มีแล้วปล่อย........หากลับมาใส่คืนไม่ง่าย................ขอบอก........
ขอบคุณมากครับที่ช่วยชี้แนะ อย่างนี่ก้อคงต้องทำตามที่พี่แนะนำ
แต่ว่าเวาลาขึ้นสะพานแล้วมี่คนนั่งหลังอีกสองคนมันจะครูดกะตัวถังอ่ะครับ
จะแก้ไขยังไงดีครับ แล้วฝาสายฟ้าอ่ะหน้าตามันเป็นยังไงหาซื้อได้ที่ไหนครับ

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

;) ;) ;) จริงอย่างพี่สนว่ามาครับ ตอนออกรถใหม่ราคาวงละเป็นหมื่น  8)

• รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
เท่าที่ดูรูปยางน่าจะซีรี่ส์65ซีรี่ส์เปลี่ยนยางเป็น60ครับ ความสูงก็จะเท่ากับขอบ14ที่หา

แต่จริงๆยางที่ใส่ขนาดน่าจะเท่าของผม ของผมบรรทุกเต็ม มีของใส่หลังอีก ยังไม่มีปัญหา

อาการของคุณคงเป็นโช๊คมากกว่า เปลี่ยนล้อก็ไม่หายครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

• *
เท่าที่ดูรูปยางน่าจะซีรี่ส์65ซีรี่ส์เปลี่ยนยางเป็น60ครับ ความสูงก็จะเท่ากับขอบ14ที่หา

แต่จริงๆยางที่ใส่ขนาดน่าจะเท่าของผม ของผมบรรทุกเต็ม มีของใส่หลังอีก ยังไม่มีปัญหา

อาการของคุณคงเป็นโช๊คมากกว่า เปลี่ยนล้อก็ไม่หายครับ
ถังLPGมีผลไหมครับพี่ ยางเป็น 195/60

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
185/60-15 ครับยางไม่แพงมาก
สว่นกระจังหน้า หรือของอื่นๆ โทรหา นายเม้ง พี่เข้ และพี่สิน ได้เลยครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• *
185/60-15 ครับยางไม่แพงมาก
สว่นกระจังหน้า หรือของอื่นๆ โทรหา นายเม้ง พี่เข้ และพี่สิน ได้เลยครับ
ขอบคุณครับ ผมมีแต่เบอร์อู่สิน ส่วนพี่เข้ กะพี่เม้ง ยังไม่มีเบอร์ รบกวนทาง PMหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
หาๆจากในเวบมาให้ครับ  :)

0816282537 พี่เสี่ยเม้งครับ   GSI GODZILA
พี่เข้ 0816979098

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

ถังLPGมีผลไหมครับพี่ ยางเป็น 195/60

ถังแก๊สของผม 58 ลิตรก็ ok เวลาแก๊สน้อยหรือหมดดีขึ้นมั้ยครับ................

ถ้าดีขึ้นงั้นก็ดูสปริงด้วย  แต่ยังไงโช๊คที่ใช้งานนานก็นิ่มไปแล้ว ยิ่งถ้าเป็นของเดิมด้วย...............

ส่วนยาง195 ความเห็นผมว่ากว้างไป 175-185กำลังสวยแต่175หายาก+แพงกว่า..............

แล้วเวลาครูดส่วนไหนที่มันครูดกันละครับ....................

• Moderator
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
งี้ต้องดูรอยที่ยางครับเหอะๆ
อันนี้เอามาฝากสำหรับยางนะครับ

Specification  Sidewall  Radius  Diameter  Circumference  Revs/Mile  Difference
185/65-14         4.7in  11.7in    23.5in         73.7in        859        0.0%
185/60-15         4.4in  11.9in    23.7in         74.6in        850        1.2%

Specification  Sidewall  Radius  Diameter  Circumference  Revs/Mile  Difference
185/65-14         4.7in  11.7in    23.5in         73.7in        859        0.0%
195/65-15         5.0in  12.5in    25.0in         78.5in        807        6.4%

ผมเดาว่าอาการดังกล่าวมาจากโช้คพังแต่ยังไง ลองตรวจเช็คก่อนครับ
http://sportmag100.com/tire_detail.php?tire_id=10&tire_name=2.%E2%BB%C3%E2%C1%AA%D1%E8%B9%C2%D2%A7%E0%A1%EB%A7%20%AB%D7%E9%CD%203%BF%C3%D51%20%A2%B9%D2%B415-16%B9%D4%E9%C7 อันนี้ราคายางแบบกลางๆไม่ถูกไม่แพงมากนะครับ
สว่นโช้ควันนี้ผมมีโอกาศได้คุยกะพี่เก่ง พอดี ราคาโช้คGM ที่ออโต้เทคนิค ประมาณ 3000+ รวมVAT ต่อต้นครับ
ผมว่าคุ้มนะใช้ยาวๆ นุ่มหนึบ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

• *
ดูราคายางใหม่ขอบ15ตามลิ้งค์ข้างบนแล้วถอดใจเลยครับ
คงต้องหันกลับไม่เล่นขอบ14

• Moderator
เหอะๆ ผมก็บอกแล้วว่า ราคามันเป็นแค่ ตัวอย่างครับ
http://sportmag100.com/tire_detail.php?tire_id=9&tire_name=1.%E2%BB%C3%E2%C1%AA%D1%E8%B9%C2%D2%A7%E0%A1%EB%A7%20%AB%D7%E9%CD%203%BF%C3%D51%20%A2%B9%D2%B412-13-14%B9%D4%E9%C7

จริงๆราคาถูกกว่านี้นะถ้าซื้อใช้กันจริงๆนะ
คือราคาในเวปนะ สามารซื้อยางรุ่นที่ดีๆกว่านี้ได้สบาย ว่าแต่ราคาที่คุณอยากจะเป็นต่อชุดนิกี่บาทกัน ผมว่า 4 เส้น 7000-10000 นี่ก็ถูกแล้วนะ
วิ่งได้ตั้ง 50000 โลตก โลละ 0.2 บาทต่อ กม. เองนะ ถ้าชุดละ 10000 นะ
ถูกมากๆ วิงไปรถระเบิดเปล่าๆนะ เหอะๆ
คือ จริงๆแล้วยางแต่ระรุ่นมันออกแบบมาสำหรับการใช้งานที่แตกต่างกันนะครับ ถ้าซื้อเท่าที่ใช้ก็จะคุัมเงินนน เหอะๆๆ
ของแฟนผมใช้ 14/F322 4 เส้น 6000 ก็ตามราคาครับ ปีกว่าๆก็หอนนแล้วเหอะๆ แต่ใหม่มันก็วิ่งดีนะ เหอะๆ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ถ้าไม่ใช่คนชอบซิ่ง ขอบ 15 ถูกๆ ก้มีครับ ใช้ได้ดีเช่นกัน..
เป็นผมนะ เอาแก้ม 55-60 ก็พอ ราคาก็ยังไม่แพง ยางก็หาง่ายมีหลายยี่ห้อครับ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
มีอีกปัญหานึงนะครับ คือเกจ์ความร้อนมันขึ้นไม่ตรงเนื่องจาก เปลี่ยนเครื่องมาเป็น
5AของTOYOTAครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

• *
หลังจากอาบน้ำแต่งตัวมาใหม่ ยังเจอปัญหาเล็กๆน้อยๆ
-ไฟเตือนเข็มขัดนิรภัย แดงตลอดเวลา(คามเข็มขัดแล้วก็ไม่ดับ)
-ไฟเตือนรูปน้ำมันหมดเตือนตลอดเวลา(ทั้งๆที่มีน้ำมันประมาณ1/4ถัง)
-เข็มความร้อนขึ้นนิดเดียวเอง(เปลี่ยนเป๊นเครื่องณี่ปุ่น)
ช่วยชี้แนะให้หน่อยครับ

Offline PaNg2PoNg

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
เสียค่าอาบน้ำไปเท่าไหร่ครับ สะอาดสดใสมากมายยยย

มาเปลี่ยนท่อกันป่ะคับ  :)

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
หลังจากอาบน้ำแต่งตัวมาใหม่ ยังเจอปัญหาเล็กๆน้อยๆ
-ไฟเตือนเข็มขัดนิรภัย แดงตลอดเวลา(คามเข็มขัดแล้วก็ไม่ดับ)
-ไฟเตือนรูปน้ำมันหมดเตือนตลอดเวลา(ทั้งๆที่มีน้ำมันประมาณ1/4ถัง)
-เข็มความร้อนขึ้นนิดเดียวเอง(เปลี่ยนเป๊นเครื่องณี่ปุ่น)
ช่วยชี้แนะให้หน่อยครับ

กลับไปที่อู่เดิมให้ครวจสอบครับถ้าเป็นอู่ที่มีความรับผืดชอบ  เค้าคงจะดำเนินการตรวจสอบแก้ไขข้อบกพร่องให้ครับ  แต่ถ้าไม่รับผิดชอบก็คงจะต้องทำใจแล้วไปปรึกษาพี่เอ เจ้าสำนักรังสิตละกันครับผมคิดว่าช่วยท่านได้ในราคาสมเหตุสมผลครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง