[ โช้ค,สปริงโหลด ] Koni,Gabriel,Monroe,H&R corsa=5xxx/astra=6xxx ถูกที่สุด

nong99 · 739708

Offline nong99

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
    • www.kcracingshop.com
  มีสำหรับรถ opel ทุกรุ่นครับ สนใจรุ่นไหนสอบถามได้เลยครับ ทางโทรศัพท์สะดวกที่สุดครับ ราคาพิเศษสุดๆๆๆ กำไรน้อยเน้นให้ผู้ใช้ได้ราคาส่งครับเช่น

astra van     gas  3,xxx/2,xxx

astra sedan  gas  3,xxx/2,xxx

Corsa B 1.4  gas 3,xxx/2,xxx

Corsa B 1.6  gas 3,xxx/2,xxx

Vectra A      gas 4,xxx/2,xxx

รับของได้ที่
1. ถนนพระราม2 กม11 ตรงข้ามบางกระดี่
2. ส่งผ่านรถตู้จุดใหญ่เช่น เมเจอร์รังสิต ,อนุเสาวรีย์ชัย ,ตลาดสดแยกบางนา ,หน้ารามหอนาฬิกา เป็นต้น สั่งเช้าได้บ่าย สั่งบ่ายได้เย็น
3. ต่างจังหวัดบริการส่งผ่านพัสดุหรือขนส่งทั่วประเทศภายใน1วัน

สนใจติดต่อคุณแนนหรือคุณพี 0818369800 , 0864189559 ตลอดเวลาครับผม

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
รวดเร็วทันจาย ดีจริงๆฮะ...อิอิ ยินดีต้อนรับครับ เดี๋ยวจะมี corsa อีก หลายชุด ต้องใช้บริการครับผม...  :) :-*
« Last Edit: 14 May 2009, 22:41 by kamolwat_t »

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chok_cm

• หนึ่งในใต้หล้า
ราคา นี่ พิเศษ จริงๆ   

เพราะผมซื้อก่อนหน้านี้ แพงกว่านี้  :ตาย:

Offline bat

• bat
ราคาผ้าเบรคกับโชคมีมะ :D :D :D :D

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
สวัสดีครับคุณพี ถ้าจะสั่งแบบมีระหัสได้ไหมครับ
ของ H&R

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
สวัสดีครับคุณพี ถ้าจะสั่งแบบมีระหัสได้ไหมครับ
ของ H&R

เทพๆคับท่ายเจี๊ยบ

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~

;) พี่คับถ้าลงราคา ทุกรุ่นทุกยี่ห้อไว้แบบละเอียดจะแหล่มมากๆเลยนะคับ  :o ขอบคุณครับ :ตาปิ้ง:
« Last Edit: 18 Nov 2009, 19:40 by kamolwat_t »

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
นิสัยของเจ้า Koni เนี่ยครับ มันเป็นยังไงหรอครับ ถ้าเทียบกับ Gabile

แล้วถ้าเปรียบเทียบค่าตัวแล้ว อันไหนจะ เหมาะกับชาวรากหญ้าแบบผมมากกว่ากันครับ  :D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ขอราคา สปริง load H&R astra van หน่อยครับ

แล้วถ้า ปริง คู่หน้าเป็น spec astra gsi ราคาเท่าไรครับ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ถ้าสั่งของ H&R ได้ ช่วยสั่ง H&R Triple C ให้ผมทีครับ  :ตาปิ้ง:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 3D
  • สีรถ : Red
  • เครื่องยนต์: 4E FTE N/A
น่าสนใจมาก ๆ ครับ
อยากได้อยู่พอดี เดี๋ญวขอเก็บข้อมูลไว้ก่อน
มีตังค์จะโทรบอกนะครับ
แล้วว่าแต่ ของผม ต้องใส่ตัวไหนอ่ะ
Corsa 3D เมื่อก่อนเครื่อง 1.4 ครับ
แล้วมาวางเครื่องใหม่
เราจะดูจาก บอดี้ยังไงหรือครับ ถ้าจะสั่ง
Corsa 3D 1.4 รถปี95 ครับ

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
น่าสนใจมาก ๆ ครับ
อยากได้อยู่พอดี เดี๋ญวขอเก็บข้อมูลไว้ก่อน
มีตังค์จะโทรบอกนะครับ
แล้วว่าแต่ ของผม ต้องใส่ตัวไหนอ่ะ
Corsa 3D เมื่อก่อนเครื่อง 1.4 ครับ
แล้วมาวางเครื่องใหม่
เราจะดูจาก บอดี้ยังไงหรือครับ ถ้าจะสั่ง
Corsa 3D 1.4 รถปี95 ครับ

เท่าที่ผมดู 4e-fte น้ำหนักไม่ต่างจากเครื่องเดิมซักเท่าไรนะ วัดจากความรู้สึกครับ   แต่ถ้าไม่มั่นใจก็เอา โชค หน้าเป็น corsa gsi อ่ะ น่าจะโอเค ถ้าเอาความมั่นใจน่ะนะ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
นิสัยของเจ้า Koni เนี่ยครับ มันเป็นยังไงหรอครับ ถ้าเทียบกับ Gabile

แล้วถ้าเปรียบเทียบค่าตัวแล้ว อันไหนจะ เหมาะกับชาวรากหญ้าแบบผมมากกว่ากันครับ  :D

koni จะนุ่มหนึบคับ แต่มันสามารถปรับความแข็งอ่อนได้ด้วย ส่วน gabriel จะออกกระด้างคับปปรับแข็งอ่อนไม่ได้ เมื่อก็ใช้ gabriel อยู่ แต่ตอนนี้ใส่ koni คับ แต่อีกไม่นานคงต้องถอดมาขายแล้วแหละ ลืมดูว่าโช้คมันเป็นสเป็คเครื่อง 1.6

089-7015533

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~

koni จะนุ่มหนึบคับ แต่มันสามารถปรับความแข็งอ่อนได้ด้วย ส่วน gabriel จะออกกระด้างคับปปรับแข็งอ่อนไม่ได้ เมื่อก็ใช้ gabriel อยู่ แต่ตอนนี้ใส่ koni คับ แต่อีกไม่นานคงต้องถอดมาขายแล้วแหละ ลืมดูว่าโช้คมันเป็นสเป็คเครื่อง 1.6

ยกให้เรามั้ยยย 5555+

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

เอามาแลกกับเบาะคู่หน้ากับสปริงไอบัคมั๊ยจ๊ะ

089-7015533

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~

เอามาแลกกับเบาะคู่หน้ากับสปริงไอบัคมั๊ยจ๊ะ

เบาะฝั่งคนนั่ง กอฟทำพังไปแร้ววววววววว

มานแบนไปเลยอ่ะ....เอาไปดัดกลับไปหน่ายดีอ่ะ

ป.ล. เบี่ยงเบนกาทู้เค้าไปซะงั้น

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

รวดเร็วทันจาย ดีจริงๆฮะ...อิอิ ยินดีต้อนรับครับ เดี๋ยวจะมี corsa อีก หลายชุด ต้องใช้บริการครับผม...  :) :-*

แนนฝากขอบคุณพี่ด้วยครับที่แนะนำมา ยังไงขอบคุณพี่มากครับรับรองดูแลอย่างดีครับ :bye:

ของ H&R

ได้ครับโทรบอกรหัสได้เลยครับ

ตามที่พี่ข้างล่างบอกเลยครับ ถ้าใช้ยาวๆโคนี่คุ้มครับ

ขอราคา สปริง load H&R astra van หน่อยครับ

แล้วถ้า ปริง คู่หน้าเป็น spec astra gsi ราคาเท่าไรครับ

7500 ครับ

ตามที่พี่ข้างล่างบอกเลยครับ ถ้าใช้ยาวๆโคนี่คุ้มครับ

พี่พีเต้เองคับพี่

089-7015533

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
C310101 ASTRA F/CARAVAN 91>98  หน้า50หลัง40 ใช้หรือไม่ครับ ขอราคาด้วยครับขอบคุณครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline cherryjaa

อยากทราบว่าKoni ถ้าเทียบกับ Gabile อันไหนมันดีก่ากันอะค่ะ แล้วราคามันต่างกันเยอะไหม
เพราะตอนนี้กะลังดูข้อมูลอะค่ะ ว่าจะเปลี่ยนโช๊คแล้วอะค่ะ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
อยากทราบว่าKoni ถ้าเทียบกับ Gabile อันไหนมันดีก่ากันอะค่ะ แล้วราคามันต่างกันเยอะไหม
เพราะตอนนี้กะลังดูข้อมูลอะค่ะ ว่าจะเปลี่ยนโช๊คแล้วอะค่ะ

koni ดีกว่าครับ แพงกว่าเฉลี่ย~2-3 เท่าครับ...

เราอ่ะใส่ แก๊สไรเดอร์ พอแย้ว..... ;D ;D ;D อย่าดื่อ.... :เครียด:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ฝากเช็คราคา H&R Triple C TC212 ด้วยครับ  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline cherryjaa

koni ดีกว่าครับ แพงกว่าเฉลี่ย~2-3 เท่าครับ...

เราอ่ะใส่ แก๊สไรเดอร์ พอแย้ว..... ;D ;D ;D อย่าดื่อ.... :เครียด:

อะจ้า.. ;) ขอบคุงมากๆ แล้วถ้าเอามาใส่คู่หลังก่อน อีกเดือนค่อยใส่คู่หน้านี่มันจะเปงไรไหมอะ ตอนนี้ยิ่งขับยิ่งเสียว
รุสึกมันหลวมๆ เอียง โยกๆไงมะรุอะ....อิอิ ??? :'( :-X

อ้าวๆนึกว่าใคร ไงลงเครื่องยัง ในคลับJZ เค้ามีคติว่า วางJมีอะไรทำอีกเยอะ

อ้าวๆนึกว่าใคร ไงลงเครื่องยัง ในคลับJZ เค้ามีคติว่า วางJมีอะไรทำอีกเยอะ

จะวางอาทิตย์หน้านี้คับพี่ ตกลงวางเครื่องโอเปิ้ลคับ

089-7015533

อันนี้ เป็นราคา กลางๆของโช้คพร้อมทั้ง ลักษณะการเปลี่ยนนะครับ...เป็นแค่ราคาโดยประมาณเท่าันั้นนะครับ ราคาจริง กรุณา โทรหาคุณ พี และแจ้งว่าสอบถามจากเวบ opel in ครับ

astra 4-5 door เป็นไส้นะครับ ไม่ใช่ทั้งกระบอก มันเปลี่ยนแต่ข้างในฮะ หน้า/หลัง

oil 3200/1570
gas 3600/2200

astra van หลัง

gas 3000

Calibra เป็นไส้นะครับ ไม่ใช่ทั้งกระบอก มันเปลี่ยนแต่ข้างในฮะ

gas 4600/2500

Corsa B 1.4 ทั้งกระบอกฮะ

oil 3000/1570
gas 3100/2050

Corsa B 1.6 หน้า ทั้งกระบอกฮะ

gas 3100

Omega A ทั้ง4door-van ราคาทั้งกระบอกฮะ

oil 5700/1920
gas 5700/2480

Omega B ทั้ง4door-van ราคาทั้งกระบอกฮะ

gas 5700/2480

Kadett/Olympia A-B-C ราคาทั้งกระบอกฮะ

red (Oil) 1570/1570
gas มีแต่หลัง 2050

Kadett E 1.8 เป็นไส้นะครับ ไม่ใช่ทั้งกระบอก มันเปลี่ยนแต่ข้างในฮะ

oil 2700/1560
gas 3070/2180

Rekord E เป็นไส้นะครับ ไม่ใช่ทั้งกระบอก มันเปลี่ยนแต่ข้างในฮะ

oil 3200/1570
gas 3070/2180

Tigra ราคาทั้งกระบอกฮะ(ใช่ร่วมกับ corsa B)

oil 3000/1570
gas 3100/2050

Vectra A เป็นไส้นะครับ ไม่ใช่ทั้งกระบอก มันเปลี่ยนแต่ข้างในฮะ

gas 4600/2180
red(oil) หลัง1570

Vectra B ราคาทั้งกระบอกฮะ

gas 5700/4400

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง