ถอนคันเร่งแล้ววูบ

preecha_asv · 12271

Offline preecha_asv

• นักรบพเนจร
  • **
มีปัญหาสงสัยครับ Astra Van 8 V ติด GAS หัวฉีด AG มีปัญหาเวลารถวิ่งแก๊สแล้วจังหวะเราถอนคันเร่งแล้วรอบเครื่องมันวูบตกลงครับ แต่มันไม่เป็นตลอดนะครับพยายามจับสังเกตุดู แต่ยังสรุปไม่ได้ ใครเคยมีอาการนี้มั๊ยครับแต่วิ่งน้ำมันไม่เป็นนะครับ อาการรอบเครื่องวูบแต่รถไม่ดับนะครับเหมือนมันสะดุด ลองให้จูนแก๊สใหม่แล้วก็ยังมีอาการอยู่ครับ

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ต้องจูนแก๊สใหม่แหละครับ....

มันจะมีบางโหมดสำหรับการเดินระบบที่ใช้ท่อแก๊สจากหัวฉีดแก๊สไปที่่ท่อไอดียาว

มันจะสั่งให้ฉีดก่อนครับ(ผมใช้ Energy มันจะมีโหมดนี้ให้มาด้วยครับ)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
จูนใหม่  แต่ถ้าเจาะ nozzle ห่างจากหัวฉีดน้ำมันมากๆก็เป็นครับ

เจาะแบบน้ำเลยใช่ไหมครับเสี่ยกอร์ฟ.... ;)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

ในความเป็นจริงของดูด้วยอ่ะคัรบ ว่าพอเราใส่รางหัวฉีดลงไปแล้วมันจะบัง nozzle รึเปล่า  เรื่องนี้ประสบการณ์จริงต้องถามพี่เขมครับ  ;D ;D ;D ;D

วิ่งมาให้จูนให้  เจอจูนไปชม.นึ่ง แกถามด้วยว่า " มันจูนนานขนาดนี้เลยหรอ "  กอล์ฟตอบว่า " จะเอา 5 นาทีเสร็จปล่อยรถแบบอู่ทั่วไปไหมครับ "  :haha :haha 

• **
แสดงว่าต้องหาเทพมาจูนแก๊สให้ใช่ไหมครับ  ??? ??? ??? ??? ???

แสดงว่าต้องหาเทพมาจูนแก๊สให้ใช่ไหมครับ  ??? ??? ??? ??? ???

มันต้องเก็บรายละเอียดเยอะอะครับ พวกหัวฉีดเนี่ย :ice

ผมเองยังงูๆปลาอยู่เลยอ่ะตอนนี้...ยังไม่เป็นที่พอใจ  :P

อีกอย่าง ในระบบน้ำมันเครื่องต้องค่อนข้างสมบูรณ์ด้วยนะครับ

มันถึงจะจูนได้ดี....

ไม่เหมือนพวกระบบดูด....ไม่สนใจ... :alone

• **
ขอบคุณครับ กอล์ฟ พี่หนาน ในเรื่องของเครื่องผมค่อนข้างมั่นใจว่าสมบูรณ์เพราะผมเพิ่ง Overhall ชุดใหญ่เมื่อต้นปี 54 พร้อม Overhall เกียร์ Auto ด้วย สงสัยแต่การจูนและการเจาะฝังหัวฉีดนี่แหละครับ แต่ง่ายสุดคงต้องลองจูนใหม่ก่อนใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ กอล์ฟ พี่หนาน ในเรื่องของเครื่องผมค่อนข้างมั่นใจว่าสมบูรณ์เพราะผมเพิ่ง Overhall ชุดใหญ่เมื่อต้นปี 54 พร้อม Overhall เกียร์ Auto ด้วย สงสัยแต่การจูนและการเจาะฝังหัวฉีดนี่แหละครับ แต่ง่ายสุดคงต้องลองจูนใหม่ก่อนใช่ไหมครับ

หาซื้อสายจูนมาเลยครับ  แล้วก้อหาข้อมูลการจูน(มีทั้งข้อความ และวีดีโอ)

ลุยโลด อาจใช้เวลาในการเรียนรู้สักหน่อย แต่พอทำได้แล้ว

การแก้ปัญหาในวันหน้า...สบายเลยครับ...

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE

มันจะมีบางโหมดสำหรับการเดินระบบที่ใช้ท่อแก๊สจากหัวฉีดแก๊สไปที่่ท่อไอดียาว

มันจะสั่งให้ฉีดก่อนครับ(ผมใช้ Energy มันจะมีโหมดนี้ให้มาด้วยครับ)

ในซาฟิร่าของผมก็ใช้Energyครับพี่หนาน ติดถังโดนัท40ลิตร เติมได้เต็มที่34ลิตร

วิ่งในเมืองได้ประมาณ155โลตก4.50โล/ลิตร นอกเมืองได้ 280โลตก8.4โล/ลิตร ผมว่ามันบริโภคมากไป :nono

ว่าจะเอาไปจูนที่ศูนย์Energyภูเก็ต เข้าไปก็อ้างโน่นอ้างนี่ :red: ผมเลยถอย :cry3เลยตั้งใจว่าจะเรียนรู้จูนเอง

แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อสายจูนที่ไหนโทรไปบริษัทใหญ่ก็พนักงานไม่ว่างตลอด ขอคำแนะนำด้วย  :sorry

ป.ล.เคยแต่จูนฟิกมิกครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
แสดงว่าต้องหาเทพมาจูนแก๊สให้ใช่ไหมครับ  ??? ??? ??? ??? ???
;) ;)
โพธิ์งาม  ไม่ว่างนะ..ช่วงนี้มีโครงการใหม่อยู่
เทียนชัย  ก็ไปซะแล้ว
สีใส         เมียสวย
เทือก       อยู่ระหว่างหาเสียงรับจ๊อบอื่นไม่ได้

...เทพ..ส่วนใหญ่ไม่ว่าง  เอามารจูนเเทนละกันจร้า... :lovelove :lovelove

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• **
มารก็ได้ครับแล้วที่เชียงใหม่มีใครแนะนำไหมครับ อยากขับให้มันสบายใจกว่านี้ หรือคุณกอล์ฟ มาเชียงใหม่เมื่อไหร่ครับ แต่ก็จะหาสาย Control มาลองเล่นเองดูอีกทาง ขอบคุณครับ

เชียงใหม่ตอนนี้มีต้น กับ เต้  แต่ดูแล้วเสี่ยเต้น่าจะว่างมากกว่า ช่วงนี้ต้นงานมันเยอะ

ผมยังไม่มีโครงการขึ้นเหนือช่วงนี้ครับ  คงต้องรอเจ้า GT เสร็จก่อนถึงจะขึ้นลองรถ เส้นสะเมิง

• **
ขอบคุณครับกอล์ฟ เดี๋ยวลองติดต่อเต้ดู

ในซาฟิร่าของผมก็ใช้Energyครับพี่หนาน ติดถังโดนัท40ลิตร เติมได้เต็มที่34ลิตร

วิ่งในเมืองได้ประมาณ155โลตก4.50โล/ลิตร นอกเมืองได้ 280โลตก8.4โล/ลิตร ผมว่ามันบริโภคมากไป :nono

ว่าจะเอาไปจูนที่ศูนย์Energyภูเก็ต เข้าไปก็อ้างโน่นอ้างนี่ :red: ผมเลยถอย :cry3เลยตั้งใจว่าจะเรียนรู้จูนเอง

แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อสายจูนที่ไหนโทรไปบริษัทใหญ่ก็พนักงานไม่ว่างตลอด ขอคำแนะนำด้วย  :sorry

ป.ล.เคยแต่จูนฟิกมิกครับ

แสดงว่ารถป๋าโดนจูนปล่อยมาครับ...

คือจูนออโต้  แล้วส่งมอบ  จูนแบบนี้ รถวิ่งดีครับ แต่ถ้าเอาคอมฯหรือโปรแกรมมันจับดู

จะเห็นได้ชัดว่า มันค่อนข้างหนา

พี่สนลองถามจารกูฯดูครับมีขาย เส้นหนึ่งประมาณ เจ็ดถึงแปดร้อย...

ซ่าฟีร่า สามารถเชื่อมต่อ OBD ได้กับฟาสเทคครับ

วีดีโอสอนจูน ตามลิ้งค์เลยครับป๋า... :P

http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=3656.0

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
หนานมาโทรกลับหน่อยครับ มะพร้าวห้าวได้แล้ว นอกเรื่องนิดนึง พอดีโทรไปไม่มีคนรับสาย :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

Offline Watts

• **
  • Forgive your enemies, but never forget their names
  • รุ่นรถ: Ople Astra Caravan 95
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: 1600 CC  8V
ขอผม 1.6 8V  AT VAN  ระบบ fix mix ชอบวูบดับเลยครับ ในรอบเกียร์ สูงๆๆๆแก้ไขแบบไรดีครับ  หรือจะเปลื่ยนเป็นหัวฉีด ดีไหมครับ

ความรู้ที่น่าเสียดายที่สุดก็คือ "รู้อย่างนี้"...
ความคิดที่น่าเสียดายที่สุดก็คือ "น่าจะทำ"...
คำพูดที่น่าเสียดายที่สุดก็คือ "น่าจะพูด"...
สำหรับความรักแล้ว คำว่า "น่าเสียดาย" มันอาจจะน้อยเกินไป...
เมื่อนึกย้อนไปคิดถึงสิ่งที่เราอยากจะ.. คิด.. ทำ ..หรือพูดอะไรออกไป.. แต่ไม่ได้ทำมัน...
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง.. ถ้าโอกาสนั้นมีเพียงแค่ครั้งเดียว

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ขอผม 1.6 8V  AT VAN  ระบบ fix mix ชอบวูบดับเลยครับ ในรอบเกียร์ สูงๆๆๆแก้ไขแบบไรดีครับ  หรือจะเปลื่ยนเป็นหัวฉีด ดีไหมครับ

จูนประหยัดมากไปหรือเปล่าครับ  ลองให้มันกินเพิ่มอีกนิดหน่อยดูครับเผื่อฟลุ๊ค :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง