Opel วันนี้ ที่ข้างบ้านเกิด ณ Sweden 9-18 Jun 2011 ( แวะ German นิดนึง )

RevelCat · 10674

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
เข้ามาจองไว้ก่อนครับ  :haha แล้วจะมาทยอยอัพเรื่อยๆ  :sorry

เนื่องด้วยเจ้าของรถโดนใบสั่งให้มาเปิดหูเปิดตา(และใช้แรงงาน)

ผมก็เลยได้พึ่งใบบุญ ในฐานะ ผู้ดูแลส่วนตัว(และหัวใจ :-[ )

ก็เลยกะว่าจะไปแอบดูซักหน่อย ว่ารถสุดรักของเรา แถวนี้จะเป็นไงกันมั่่ง

อาจมีค่ายอื่นปนมั่งตามความสนใจช่างภาพ ก็ต้องขออภัยล่วงหน้าครับ  :sorry

แต่ยังไง พระ+นาง ของเรา Opel แน่นอน   ครับ  :lovelove

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ตื่นเต้น ตื่นเต้น  อิอิ :หนาว: :หนาว:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เจออิหยังพอขนมาได้ ก็ขนมาโลดเด้อหล้า.. เอาแม็ก 10 ชุด เทอร์โบ X16 อีก 5 ชุด .....555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ฝากดูจุ๊ปลมล้อที่มีตรา opel ด้วยนะครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
@น้าโทนี่ จริงใจเกินไปแล้วครับน้า  ;D ;D

@พี่นุ่น ถ้าเจอก็กะว่าจะติดไม้ติดมือกลับมั่งอยู่ครับ แต่คงไม่ถึงขนาด โบ 5 แม็ก 10 อ่ะครับ :shock: :shock:

@น้าหมอ จะลองดูนะครับ ว่าแต่ว่า จะไปหาดูแถวไหนดีครับ  :เครียด: :เครียด:

พี่ๆท่านไหน ที่เคยแวะเวียน หรือ รู้แหล่งที่สามารถจะหาของโอเปิ้ลในเยอรมันหรือสวีเดน ติดไม้ติดมือไปได้ วานชี้จุดด้วยครับ

ถ้าไม่ถึงขั้นกลับบ้านแล้วต้องไปแย่งแกลบเป็ดกิน ก็อยากได้ติดไม้ติดมือกลับบ้านมั่งเหมือนกันครับ ไหนๆก็มาแล้ว และคงไม่ได้มาอีกง่ายๆ

ขากลับแวะต่อเครื่อง เยอรมัน เหลือเวลาเบ็ดเสร็จ น่าจะอยู่ในเมืองได้ราวๆ 4-5 ชม. ถ้าไปเดินช๊อปปิ้ง สงสัยจะได้แต่รูปกลับมา

แต่ที่สวีเดน รู้สึกว่าแหล่งน้อยมากครับ ส่วนใหญ่ใช่จักรยานหรือขนส่งมวลชนกันมากกว่า

รูปชุดแรก เก็บภาพ แถวๆสนามบินที่เยอรมัน ตอน ต่อเครื่องครับ แวะพักแค่ ชม. กว่าๆ

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

@น้าหมอ จะลองดูนะครับ ว่าแต่ว่า จะไปหาดูแถวไหนดีครับ  :เครียด: :เครียด:

ร้านขายยาน่าจะมีอ่ะครับ  ;) ;) ;) แหม...มาถามผมแล้วผมจะไปรู้ได้อย่างไรอ่ะครับเกิดมาก็ไม่เคยไปประเทศนอกอย่างเก่งก็ได้แค่ไต่เส้นพรมแดน   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อยู่พู้น พ่อคนลาวบ้อล่า.....สงสัยบ่คือแอวเอเนาะ คนลาวหล้ายหลาย :)

แหล่งขายของ รถพี่กอล์ฟเยอรมันสร่างก่อน เด๋วจาอธิบายให้เห็นเด้อ[/color]

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline nut74

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิมๆ
ต่อเครื่องที่หนามบินใหนอ่ะนนท์ โซนมิวนิค แฟรงค์เฟิร์ตหรือเปล่าอ่ะ

@น้าหมอ จะเอายาไปวางใครครับ  :haha เดี๋ยวรอพี่ๆ มาช่วยแนะนำละกันครับ หาเองตอนนี้ท่าจะไม่ทัน

@พี่นุ่น ไทบ้านเราไม่ค่อยได้ผ้อกันเลยครับ เจอมั่งนิดหน่อยแต่น่าจะไทภาคกลางมาเที่ยวครับ ไม่ค่อยเจอไทบ้านเฮา

@พี่นุช หนามบิน Tegel ทางฝั่ง เบอลินครับ น่าจะเป็นสนามบินย่อย อยู่ทางตอนเหนือของ เบอลินครับ

ที่นี่รถแวนเยอะมากครับ แทบจะเป็นส่วนใหญ่ แต่ยังไม่เจอ คอร์ซ่า บี แวน ตัวเป็นๆเลย

• No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
 :sorryโอ๊ยแถบนั้นไกลอ่ะ มิอาจแว๊บไปได้ บีแวนไม่ค่อยเห็นอ่ะ แต่พวกคอมโบน่ะเยอะ

อ้าว พี่นุชอยู่เยอรมันเหรอครับนึกว่าอยู่ออสเตเรีย รึว่าอยู่ออสเตรียครับ :มั้ง:ฯ

เอื้อยเพิ่นอยู่ อ อ ส เ ต รี ย.. สอนให้ลูกเว้าลาวทุกมื่อทุกเว็นอยู่พู้นแระ.. :)

อยู่ทางเหนือของออสเตรียค่ะใกล้ทางเยอรมันใต้

เอื้อยเพิ่นอยู่ อ อ ส เ ต รี ย.. สอนให้ลูกเว้าลาวทุกมื่อทุกเว็นอยู่พู้นแระ.. :)

;D  ;D ไปนึ่งข้าวก่อนเด้ออ้าย ;D

อยู่ทางเหนือของออสเตรียค่ะใกล้ทางเยอรมันใต้

;D  ;D ไปนึ่งข้าวก่อนเด้ออ้าย ;D

เอื้อยนึ่งข้าวเสร็จแล้วส่งมาให้ผมนำแหน่เด้อ  ขั่นสิได่ เอาส้มตำ น้ำตก มาให้จกนำ แหน่เด้อ อยากบักคัก ตอนหนิ :nono

โมเพิ่มหน่อยครับ / รูปติดไว้ก่อนนะครับ ไม่ค่อยมีคอมใช่

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
นนมีแต่ รถมันเซ็งนะ ต้องอย่างอื่นๆๆๆๆ ด้วยนะ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

เอาแบบเฟสบุ๊ค เจอหญ้าก็ถ่าย เจอใบไม้ปลิวก็ถ่าย เจอท่อระบายน้ำก็ถ่าย เจอขนมก็ถ่าย เจอนมหญ่ายๆๆๆๆ ก็ถ่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ;D

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) ผมชอบช่วงท้ายๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

@เจี๊ยบ, พี่นุ่น ฝรั่งก็งั้นๆอ่ะครับ ธรรมดาๆ :P......

ใหญ่เป็นธรรมดา :lovelove  :haha :haha :haha

แต่ไม่ขัดคำร้องครับ เดี๋ยวผมแอบเก็บภาพไฟหน้าสไตล์ยุโรปดวงโตๆมาฝากด้วย  :อุ่น:

Offline khomsan

รูปที่2ดูแล้วสะดุ้งครับ   ไหงมากลายเป็นแท็กซี่ไปได้โอเปิ้ลเรา   ที่แท้ผมตาลายครับ :-[ :-[ :-[

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

รูปที่2ดูแล้วสะดุ้งครับ   ไหงมากลายเป็นแท็กซี่ไปได้โอเปิ้ลเรา   ที่แท้ผมตาลายครับ :-[ :-[ :-[

ตาไม่ลายหรอกครับพี่ แท็กซี่จริงๆครับ ที่เยอรมัน-สวีเดน โฟล์ค, เบนซ์, บีเอ็มฯ, วอลโล่ ก็เป็นแท็กซี่ครับ แบบทั่วๆไปเลย เข้าใจว่าน่าจะทั่วๆไปในยุโรปด้วยครับ

แล้วแท็กซี่ส่วนใหญ่จะเป็นแวนหรือห้าประตูเป็นส่วนใหญครับ รวมถึงรถที่ใช้ทั่วๆไปด้วย โฟล์ค, เบนซ์, บีเอ็มฯ, วอลโล่ พวกนี้ก็เกลื่อนพอๆกับ โตต้า,ฮอนด้า,มาสด้า,นิสสัน บ้านราครับ

รูปชุดนี้เป็นตัวคลาสสิคขวัญใจชาวเราครับ ซึ่งก็ยังมีอยู่พสมควรในสวีเดน

ตบท้ายด้วย VW คลับจากฟินแลนด์แดนโนเกีย ที่เข้าในว่ามารอขึ้นเรือกลับหลังจากมาทริปที่สวีเดน

แวะพักกับบรรยากาศท้องถิ่นกันมั่งนะครับ

ชุดแรก

พอดีว่าวันที่ไปถึงเป้นช่วงปิดซัมเมอร์ของทางนั้นพอดีครับ นักเรียนที่นี้เค้าก็จะมีการฉลองกันแบบปล่อยผี จริงๆมีเยอะมากครับ แต่หลายครั้งที่เห็นไม่ได้ติดกล้องไปด้วย :sorry

สองรูปสุดท้าย

ช่วยอธิบายได้เป็นอย่างดีว่าอากาศที่นี่หนาวมาก อย่างไรต้องลองดูกันเองนะครับ :) ;) ;D :haha :haha :haha

***อ้าวๆ มัวแต่โม้ ลืมอัพรูปครับ อัพเพิ่มหน่อย

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
รู้สึกว่าที่นี้เค้าค่อนข้างจะชอบเปลือยน่ะตร้าบ.....เอ่อ เค้าไปทริปทีเนี่ยข้ามประเทศเลย แหม น่าอิจฉาจัง

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

พี่เอ ก็เอาปาเจข้ามเขาดิ จะได้ไม่เหมือนชาวบ้านเขา.. ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง