.. ตกแต่งบ้านตามฮวงจุ้ย (Fengshui)

PeeSard · 16704

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
บ้าน
1. ไม่ควรมีถนนวิ่งตรงเข้าสู่บ้าน
2. ไม่ควรมีเสาตรงหน้าบ้าน
3. ไม่ควรมีต้นไม้ตรงประตูบ้าน
4. ไม่ควรมีประตูตรงกัน 2 ประตูเป็นทางผีผ่าน
5. ไม่ควรมีประตูหน้าบ้านประจันหน้ากับประตูบ้านอื่น
6. ไม่ควรมีประตูบ้านที่เล็กเกินไป เงินเข้าน้อย
7. ไม่ควรมีประตูบ้านตรงกับรถจอดพอดี เงินรั่วไหล

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ห้องนอน
1. ห้องนอนเจ้าบ้านควรมีขนาดใหญ่ อยู่ทิศตะวันออกหรือกลางบ้านดี จะทำให้ความอบอุ่นมากขึ้น
2. ห้องนอนไม่ควรมีประตูตรงกัน
3. ห้องนอนไม่ควรอยู่ติดกับห้องครัว จะร้อนและสุขภาพไม่ดี
4. ประตูห้องห้องนอนไม่ควรตรงกับบันได ผีผ่าน
5. ประตูห้องนอนไม่ควรตรงกับประตูห้องส้วม จะทำให้ทุกข์ใจและสุขภาพเสีย
6. ห้องนอนหรือหัวนอนไม่ควรตรงกับ ห้องน้ำ จะมีปากเสียงและสุขภาพไม่ดี
7. ห้องนอนของคู่ชีวิตควรอยู่ทางทิศตะวันตกของบ้าน หันหัวทางทิศตะวันออก ส่งผลให้ร่มเย็นเป็นสุข

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

ห้องครัว
1. ห้องครัวควรอยู่หลังบ้าน จะส่งผลดีต่อครอบครัว
2. ห้องครัวไม่ควรมองเห็นชัดเจน ส่งผลให้ไม่มีสุข และเป็นโรคอ้วนได้
3. เตาไฟ ไม่ควรวางติดกับหน้าต่าง จะทำให้เกิดอุบัติภัยได้ และเป็นโรคได้
4. ไม่ควรนำเตาไฟติดกับอ่างน้ำ จะทำให้วุ่นวาย
5. เตาไฟควรวางทะแยงประตูเข้า จะทำให้เงินมากขึ้น
6. เตาไฟควรจัดให้เป็นเลขคี่ จะเป็นสิริมงคล ร่ำรวย
7. ห้องครัวควรมีช่องระบายอากาศให้สมดุล ธาตุลมจะทำให้ครอบครัวไม่วุ่นวาย

ห้องส้วม (ถูกฮวงจุ้ย) นำโชคดีมาให้
1. ห้องส้วมควรสะอาด จะส่งผลให้ครอบครัวมีสุข
2. ห้องส้วมไม่ควรตรงกับประตูห้องนอน ส่งผลร้ายต่อบ้าน
3. ห้องส้วมไม่ควรใหญ่เกินห้องกับข้าวจะทำให้ลูกหลานขี้เกียจ
4. โถส้วม ควรใช้สีถูกโฉลกกับเจ้าของบ้าน จะทำให้ร่ำรวย
5. ประตูห้องส้วม ควรมีฉากกั้นรูปวิว จะทำให้บ้านอยู่เย็นเป็นสุข
6. โถส้วม ควรเล็กกว่าที่อาบน้ำ
7. ห้องส้วมควรมีแสงสว่าง 2 ดวง ส่งผลให้ครอบครัวเจริญ

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
เอ่อ . .พี่คะ . . . อ่านอ่านๆไป ทั้ง บ้าน ทั้งห้องนั่นนี่
มันไม่ตรงตามฮวงจุ้ยเลยอย่างละ ข้อ-2ข้อ
ทำไงดีอะ ทุบทิ้งรื้อบ้านใหม่เลยดีมั้ย  :shock:

เครียดดดดเลย เหอะๆ

ห้องรับแขก (บ้านแสนสุข)
1. ห้องรับแขกอเนกประสงค์ ควรมีอ่างบัว หรืออ่างปลาสวยทางมุมสุดของห้องรับแขก และติดวอลเปเปอร์ ภูเขา เมฆ สีฟ้าอ่อน (สว่าง) จะทำให้ห้องร่มรื่นถูกฮวงจุ้ย
2. ห้องรับแขกควรอยู่ตรงกับประตูใหญ่พอดี ใช้โซฟาสีฟ้าหรือสีชมพูอ่อนส่งเสริมให้อบอุ่น

บันได
1. บันไดบ้านควรมีแสงสว่างเพียงพอ ใช้แสงสีขาว หรือสีเหลือง 1 ดวง จะส่งผลให้บ้านนั้น พ้นเรื่องอุบัติเหตุ
2. บันไดบ้านควรเป็นเลขคี่ จะส่งให้ร่ำรวย
3. บันไดให้ใช้สีสว่าง ส่งผลให้ธาตุน้ำดี บ้านร่มเย็นเป็นสุข

เอ่อ . .พี่คะ . . . อ่านอ่านๆไป ทั้ง บ้าน ทั้งห้องนั่นนี่
มันไม่ตรงตามฮวงจุ้ยเลยอย่างละ ข้อ-2ข้อ
ทำไงดีอะ ทุบทิ้งรื้อบ้านใหม่เลยดีมั้ย  :shock:

เครียดดดดเลย เหอะๆ

มีวิธีแก้ หลายทางจ้าคุงครู เช่น
-เนื้อที่น้อย ก่ติดรูปป้องกัน หรือหาม่านสวยๆมากั้น หรือเอาอุปกรณ์เกี่ยวกับเครื่องรางมาแขวน(ทำเปนของตกแต่งในตัวบ้านซะเลย)
-เนื้อที่เยอะ ก่มีพาร์ทิชั่นมากั้นบังไว้ หรือตู้ประดับตกแต่ง ตู้โชว์เอามากั้นบังเอาไว้ ..

เด๋ว..ภาคต่อไปจะพูดถึง การจัด-การแก้ฮวงจุ้ย ในห้องต่างๆ นะคร้าบ..!!

Offline zince

คุณนุ่น จะเอาอาชีพซินแส ตรวจดูฮวงจุ้ย มาเป็นอาชีพเสริมเหรอครับ  ;D ;D ;D ;D

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คุณนุ่น จะเอาอาชีพซินแส ตรวจดูฮวงจุ้ย มาเป็นอาชีพเสริมเหรอครับ  ;D ;D ;D ;D

ซินแสตัวจริง..รถแบตหมดฮะไม่มาทำงาน.. 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
รู้สึกบ้านผมมันจะผิด ฮวงจุ้ย ทุกห้องเลยอ่ะพี่ เหอๆ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ตามหลักของ ฮวงจุ้ย ในทางการออกแบบ มันคือศาสตร์ ที่มีมาก่อน วิทยาศาสตร์ และ งานดีซายน์ ครับ  แต่ทุกอย่าง อยู่บนเหตุและผล... มาลองดูกันฮะว่าทำไม... ลองยกตัวอย่างให้ดู

1. ไม่ควรมีถนนวิ่งตรงเข้าสู่บ้าน

เวลาที่รถวิ่งเข้ามามันมีโอกาสเกิดอุบัติเหตุได้ง่ายครับ คิดว่ามันเบรคแตกก็แย่แล้ว

เสาตรงหน้าบ้าน จะทำให้ ขนย้ายของได้ยากครับ

คล้ายๆกับ ข้อ 2 แต่ว่า ต้นไม้มันโตขึ้นเรี่อยๆ ไหนจะรากมันให้จะใบ ไหนจะแมลงที่มีอยู่ แค่มดกับเพลี้ย ก็แย้แล้ว

4. ไม่ควรมีประตูตรงกัน 2 ประตูเป็นทางผีผ่าน

อันนี้ มันมีหลายเหตุผลมากๆครับ ทั้งที่อธิบายได้และไม่ได้ เอาแค่เท่าที่ทราบมานะครับ
 ในกรณีที่มีลมผ่าน มันจะผ่านไปตามทางประตูเลยครับ ลมจะแรง และเร็ว ตรงส่วนอื่นจะทำให้อากาศหมุนเวียนได้ไม่มีเท่าที่ควรครับ
 ในทางค้าขาย ลูกค้าจะเดินผ่านๆๆ ไปเพื่อซื้อของที่ต้องการเลย แต่ถ้ามันต้องเดินอ้อม จะทำให้มีโอกาสในการขายสินค้าได้มากขึ้นครับ คล้ายกับ บันไดเลือนในห้างฮะ เดินหมุนซะรอบนึงก่อนจะไ้ด้ขึ้นชั้นต่อไป
 ในทางที่อธิบายไม่ได้ มันก็ ทางผ่านของ สิ่งต่างๆที่มองไม่เห็นครับ

5. ไม่ควรมีประตูหน้าบ้านประจันหน้ากับประตูบ้านอื่น

อันนี้ นึกดูว่าเวลาเปิดประตูออกมาพร้อมกัน เธอเห็นหน้าฉันฉันเห็นหน้าเธอ แต่เราไม่รู้จักกัน แถมเธอยังเห็นในบ้านหมดเลยว่ามีอะไรบ้าง
ในกรณีที่เป็นร้านค้า คนจะออกันที่ ประตูร้าน ทำให้การสัญจรติดขัดครับ(นึกถึงตลาด)

6. ไม่ควรมีประตูบ้านที่เล็กเกินไป เงินเข้าน้อย

ประตูบ้านเล็ก ขนของเข้า-ออก ยากโคตรๆ

7. ไม่ควรมีประตูบ้านตรงกับรถจอดพอดี เงินรั่วไหล

เวลาจอดรถแล้วรถไม่จอด... ก็ทะลุยัน ห้องรับแขกครับ

ของแบบนี้ ผมให้คำจำกัดความว่า กุสโลบายครับ มีเหตุผมที่สมควรทำตาม ถึงแม้จะรู้เหตุผลจรงๆหรือไม่ก็ตาม

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
ตามหลักของ ฮวงจุ้ย ในทางการออกแบบ มันคือศาสตร์ ที่มีมาก่อน วิทยาศาสตร์ และ งานดีซายน์ ครับ  แต่ทุกอย่าง อยู่บนเหตุและผล... มาลองดูกันฮะว่าทำไม... ลองยกตัวอย่างให้ดู

เวลาที่รถวิ่งเข้ามามันมีโอกาสเกิดอุบัติเหตุได้ง่ายครับ คิดว่ามันเบรคแตกก็แย่แล้ว

เสาตรงหน้าบ้าน จะทำให้ ขนย้ายของได้ยากครับ

คล้ายๆกับ ข้อ 2 แต่ว่า ต้นไม้มันโตขึ้นเรี่อยๆ ไหนจะรากมันให้จะใบ ไหนจะแมลงที่มีอยู่ แค่มดกับเพลี้ย ก็แย้แล้ว

อันนี้ มันมีหลายเหตุผลมากๆครับ ทั้งที่อธิบายได้และไม่ได้ เอาแค่เท่าที่ทราบมานะครับ
 ในกรณีที่มีลมผ่าน มันจะผ่านไปตามทางประตูเลยครับ ลมจะแรง และเร็ว ตรงส่วนอื่นจะทำให้อากาศหมุนเวียนได้ไม่มีเท่าที่ควรครับ
 ในทางค้าขาย ลูกค้าจะเดินผ่านๆๆ ไปเพื่อซื้อของที่ต้องการเลย แต่ถ้ามันต้องเดินอ้อม จะทำให้มีโอกาสในการขายสินค้าได้มากขึ้นครับ คล้ายกับ บันไดเลือนในห้างฮะ เดินหมุนซะรอบนึงก่อนจะไ้ด้ขึ้นชั้นต่อไป
 ในทางที่อธิบายไม่ได้ มันก็ ทางผ่านของ สิ่งต่างๆที่มองไม่เห็นครับ

อันนี้ นึกดูว่าเวลาเปิดประตูออกมาพร้อมกัน เธอเห็นหน้าฉันฉันเห็นหน้าเธอ แต่เราไม่รู้จักกัน แถมเธอยังเห็นในบ้านหมดเลยว่ามีอะไรบ้าง
ในกรณีที่เป็นร้านค้า คนจะออกันที่ ประตูร้าน ทำให้การสัญจรติดขัดครับ(นึกถึงตลาด)

ประตูบ้านเล็ก ขนของเข้า-ออก ยากโคตรๆ

เวลาจอดรถแล้วรถไม่จอด... ก็ทะลุยัน ห้องรับแขกครับ

ของแบบนี้ ผมให้คำจำกัดความว่า กุสโลบายครับ มีเหตุผมที่สมควรทำตาม ถึงแม้จะรู้เหตุผลจรงๆหรือไม่ก็ตาม
เออ......มาทำงานและครับ

อย่างที่ต้นบอกอธิบายเป็นข้อๆและกันนะ
1.ถูกครับ แต่ต้องตรงใจกลางบ้านเท่านั้นนะ ขนาดหน้าบ้านมีดาวโชคอยู่ยังต้องปลูกต้นไม้เพื่อสลายแรงเพื่อไม่ทำให้ผู้อยู่อาศัยเกิดเจ็บป่วยเลย
2.เกือบถูก มันหมายถึงอุปสรรคครับ คล้ายๆที่ต้นบอกอ่ะ
3.มันหมายถึงอุปสรรคเหมือนกันครับ
4.การระบายอากาศภายในห้องครับ อีกนัยหนึ่งคือ ปกปิดและเป็นการแบ่งสัดส่วนภายในกับภายนอกให้ชัดเจนครับ
5.หน้าบ้านประจันกัน....ไม่มีห้ามไว้นะมีแต่ประตูคอนโดตรงกันให้ใช้พรมเช็ดเท้าและดูสีให้ถูกทิศ การวางพรมเปรียบเสมือนการเชื้อเชิญให้มาเป็นมิตรอ่ะ
6.หมายถึงกระแสพลังหรือลมถ่ายเทน้อยนั้นเอง
7.เข้าเรียกว่าดูไม่ภูมิฐานมากกว่าอ่ะ 
การจัดบ้านแบบฮวงจุ้ยเป็นการผสมปรัชญาของการดำเนินชีวิตไม่ว่าจะเป็น เหตุผล มารยาท ความเคารพนับถือ ทำเล และอื่นๆมาผสมกัน 
การแบ่งสัดส่วนทั้งหมดหมายถึงมารยาทของเจ้าของบ้านว่ามีมารยาทมากแค่ไหนอ่ะ
การออกแบบหากระแสพลังธาตุ (ลม) หมายถึงเหตุผล
การปกปิดห้องอนาเขต เพื่อเพิ่มความเคารพนับถือ
และอื่นๆอีกมากมายมาผสมกันถึงจะเรียกได้ว่าเป็น ฮวงจุ้ยที่สมบูรณ์ที่แท้จริงครับ

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

เออ......มาทำงานและครับ

อย่างที่ต้นบอกอธิบายเป็นข้อๆและกันนะ
1.ถูกครับ แต่ต้องตรงใจกลางบ้านเท่านั้นนะ ขนาดหน้าบ้านมีดาวโชคอยู่ยังต้องปลูกต้นไม้เพื่อสลายแรงเพื่อไม่ทำให้ผู้อยู่อาศัยเกิดเจ็บป่วยเลย
2.เกือบถูก มันหมายถึงอุปสรรคครับ คล้ายๆที่ต้นบอกอ่ะ
3.มันหมายถึงอุปสรรคเหมือนกันครับ
4.การระบายอากาศภายในห้องครับ อีกนัยหนึ่งคือ ปกปิดและเป็นการแบ่งสัดส่วนภายในกับภายนอกให้ชัดเจนครับ
5.หน้าบ้านประจันกัน....ไม่มีห้ามไว้นะมีแต่ประตูคอนโดตรงกันให้ใช้พรมเช็ดเท้าและดูสีให้ถูกทิศ การวางพรมเปรียบเสมือนการเชื้อเชิญให้มาเป็นมิตรอ่ะ
6.หมายถึงกระแสพลังหรือลมถ่ายเทน้อยนั้นเอง
7.เข้าเรียกว่าดูไม่ภูมิฐานมากกว่าอ่ะ 
การจัดบ้านแบบฮวงจุ้ยเป็นการผสมปรัชญาของการดำเนินชีวิตไม่ว่าจะเป็น เหตุผล มารยาท ความเคารพนับถือ ทำเล และอื่นๆมาผสมกัน 
การแบ่งสัดส่วนทั้งหมดหมายถึงมารยาทของเจ้าของบ้านว่ามีมารยาทมากแค่ไหนอ่ะ
การออกแบบหากระแสพลังธาตุ (ลม) หมายถึงเหตุผล
การปกปิดห้องอนาเขต เพื่อเพิ่มความเคารพนับถือ
และอื่นๆอีกมากมายมาผสมกันถึงจะเรียกได้ว่าเป็น ฮวงจุ้ยที่สมบูรณ์ที่แท้จริงครับ

ของ ผมดูจากลักษณะการออกแบบโดย ดูจากฟังค์ชั่นในการใช้ชีวิตร่วมกับสิ่งปลูกสร้าง...เป็นหลักฮะ เห็นภาพง่าย เพราะว่า ความรู้เชิง ฮวงจุีย ผมไม่ค่อยทราบรายละเอียด

เคยเจอ ทำ land จัดมีต้นสนในบริเวณ..... เจ้าของบอกว่า ไม่เอา มีต้นสนเดี๋ยวขัดสน... :o :shock: :-X :สำนึก: :'( :dead: ไปไม่เป็นเลยฮะ เลยกลายเป็น ลีลาวดีไป

ข้อ 7 เมื่อก่อนผมเคยได้ยินข่าวที่สตาท์ปุบ ทะลุกำแพงห้องปั้บฮะ...  8) 8) 8) 8) น่ากลัวสิ้นดี...  :เครียด:

lap Time

Offline homesing

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
    • SEO
ตกแต่งได้สวยมากๆเลย

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ตกแต่งได้สวยมากๆเลย

ขุดซะลึกเลย  ;D ;D ;D :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
ผมก้อได้อ่านไปด้วยซ่ะเลย 555 มีประโยชน์ดีครับ  8) 8)

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมก้อได้อ่านไปด้วยซ่ะเลย 555 มีประโยชน์ดีครับ  8) 8)

ระดับรากแก้วเลยนะเนี่ย :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง