[ Astra ] อัพเดจ รถเดิมๆ แต่งตามกำลัง

mark · 6811

Offline mark

• นักรบพเนจร
  • **
สวัสดีครับพี่ๆโอเปิ้ลทุกท่าน ผมเคยเอารูปรถมาโชครั้งนึงแล้ว ตอนนั้นอยู่ในสภาพเดิมๆพึ้งได้มาไม่นาน ตอนนี้ทำอะไรบ้างแล้วเล็กน้อยเลยขออัพเดจนิสนึง

ขอเอามาโชนิดนึงครับผม   1. เปลียนแตร  2. เปลียนวิทยุ  3. ใส่ล้อใหม่ 4. ติดสติกเกอร์เว๊ป + เบอร์  ( ข้อ4เนี่ยทำให้รถดูดีขึ้นเยอะเลย ดูเป็นรถซิ้งมีเบอร์ )  ;D ;D

ทุกอย่างลงมือทำเอง +ความช่วยเรื่องจากคนในเว๊ปคร้าฟ ขอบคุณมานะที่นี้ด้วยครับ

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

• **
เอารูปตอนเปลียนแตรมาฝากครับ ทำทั้งทีก็เลยเอาแบบพิวกันน้ำด้วยเลย แต่คิดไปคิดมามันมีโอกาศโดนน้ำแค่ไม่กี่เปอร์เซนเองน่ะเนี่ย ยังไงก็อยู่ด้านใน  :haha

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

• **
แล้วก็นี้ต้องเปลียนวิทยุ ดูเหมือนเรื่องง่ายๆ แต่ไม่ง่ายอย่างที่คิดครับ เพราะว่าตัวตะแกรงของวิทยุเดิมที่ติดมากับรถไม่ออก ลองทุกทางแล้วไม่ได้จริงๆ วิทยุออกง่ายมากถ้ามีกุญแจ แต่ตะแกรงเนี่ย
มหาโหดเลย ผมไปงัดผิดแล้วคราวนี้เหล็กมันคตลง ก็เลยเอาไม่ออก  :-\  เลยต้องถอดออกมาอย่างที่เห็นครับ แต่ก็ประทับใจมาก เสียงแจ๋วมากๆเลยกับเครื่องเล่นตัวนี้ ทั้งๆที่ลำโพงเดิมๆมากับรถแท้ๆ  แล้วก็ต้องขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบคำถามเรื่องการต่อสายด้วยน่ะครับ ซึ้งใจจริงๆเลย อธิบายจนผมเข้าใจ (ไอเราก็ยิ่งเป็นคนเข้าใจอะไรอย่างๆอยู่)  ???

• **
ซื้อลองเท้ามาให้น้องเปิ้ลใหม่คร้าฟ ตอนแรกเป็นล้อ13นิ้วมากับรถ แล้วไปเปลียนเป็น14นิ้วแต่เป็นล้อกะทะ พอเก็บตังได้อีกหน่อยเลยไปเปลียนเป็นแม๊ก16นิ้วซะเลย ดูดีขึ้นมานิสนึงครับ
แต่ความแข็งเนี่ยเพิ่มมามากเลย ยาง215/40 โช็คเดิมสะเทือนหรือเกิน กลัวโช็คจะพังจัง :ไม่:  เรื่องต่อไปคงหนีไม่พ้นเปลียนโช๊คแน่เลยครับ

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เบอร์ติดผิด ติดแบบนี้ล้างรถไม่กี่ทีหลุดหมด :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ไม่เห็นติดผิดตรงไหนเลยน้าหมอ เบอร์ 226ก็เป็นเบอร์ของเขา ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เบอร์ติดผิด ติดแบบนี้ล้างรถไม่กี่ทีหลุดหมด :P :P :P

ไม่เห็นติดผิดตรงไหนเลยน้าหมอ เบอร์ 226ก็เป็นเบอร์ของเขา ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ผมบอกว่าเบอร์ติดผิดครับไม่ใช่ติดผิดเบอร์  แหมลุงปลัดเนี่ย สว.แล้วก็งี้แหละตาหูไม่ค่อยดี  :haha :haha :haha :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

• **
ผมก็อยากติดให้ถูกอยู่หลอกครับอาหมอ แต่แผ่นใหญ่ติดไปครั้งแรกแล้วมันเบี้ยว
ดึงออกกะว่าจะติดใหม่ มันดันขาดซะงั้น เซ็งเลย  เลยเอาอันที่เหลือมาติดนี้แหละครับ

จะติดสติกเกอร์คราวหน้าอย่าลืม น้ำเปล่าผสมแชมพูนิดหน่อยอย่ามาก ใส่กระป๋องที่ฉีดน้ำให้เป็นฝอยๆ หรือจะใส่ขันก็ตามแต่ ไว้ฉีดให้พื้นผิวที่จะติดสติกเกอร์ให้ชุ่มๆเผื่อพลาดจะได้ยังพอลอกได้ ไม้บรรทัดห่อผ้าไว้รีดไล่ลมปล่อยทิ้งไว้สัก1-2วันให้แห้งแล้วค่อยเอาปลายคัตเตอร์แหลมๆค่อยๆแกะตัวในออกแค่นี้ก็แหล่มแล้ว  :P :P :P

• **
จะติดสติกเกอร์คราวหน้าอย่าลืม น้ำเปล่าผสมแชมพูนิดหน่อยอย่ามาก ใส่กระป๋องที่ฉีดน้ำให้เป็นฝอยๆ หรือจะใส่ขันก็ตามแต่ ไว้ฉีดให้พื้นผิวที่จะติดสติกเกอร์ให้ชุ่มๆเผื่อพลาดจะได้ยังพอลอกได้ ไม้บรรทัดห่อผ้าไว้รีดไล่ลมปล่อยทิ้งไว้สัก1-2วันให้แห้งแล้วค่อยเอาปลายคัตเตอร์แหลมๆค่อยๆแกะตัวในออกแค่นี้ก็แหล่มแล้ว  :P :P :P
รับทราบครับอาหมอ  8)

Offline moimoi

งามครับ.... 8) 8)

Offline golf german

• DekGayRay's
 :ปลิว: :ปลิว:รถเยอรมันแท้ๆเลยน่ะเนี่ย พวงมาลัยซ้ายซะด้วยเรียนอยู่เยอรมันเหรอครับ รถสวยดีครับน่าอิจฉาจังของแต่งรถOPELน่าจะหาง่ายมากๆเลย 8) 8)

• **
งามครับ.... 8) 8)

ขอบคุณครับ

• **
:ปลิว: :ปลิว:รถเยอรมันแท้ๆเลยน่ะเนี่ย พวงมาลัยซ้ายซะด้วยเรียนอยู่เยอรมันเหรอครับ รถสวยดีครับน่าอิจฉาจังของแต่งรถOPELน่าจะหาง่ายมากๆเลย 8) 8)

ของแต่งหาง่ายครับ (ผ่านเน็ต) รถเก่าแล้วหาอาไหร่ตามอู่ยากหน่อย เลยต้องอาสัยEbayเหมือนกันครับ  ของพอหาได้ แต่เงินแต่งหายากเหลือเกินครับ :ไม่:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง