[ Corsa B ] รวบรวมรูป คอซิ่งสุดซ่า เพื่อเป็นแนวทางครับ

aor · 40813

Offline peppy

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
สมืงกี้หมีตูต้ามากครับ....ป่วยสุดๆ :สำนึก:

แยกแปลเปนคำหน่อยดิ ยัดมาเปนกระบุงอย่างงี้ คนอื่นก่ตามไม่ทัน..

พี่นุ่นคับไม่ต้องแปลให้เสียเวลาคับพี่  เอาเป็นว่าถ้ามันมาแบบนี้แสดงว่าเกินคำบรรยายครับ

Offline jeabjamiro

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :สำนึก: ประมาณไม่รู้จะสันหาอะไรมาด่านะครับ คล้ายภาษาต่างดาวครับเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
:สำนึก: ประมาณไม่รู้จะสันหาอะไรมาด่านะครับ คล้ายภาษาต่างดาวครับเหอะๆ
8) 8) 8) 8) ความหมายมากมาย  8) 8) 8) 8) 8) ไม่อยากได้แล้วครับ ขำขำ

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ขออนุญาติท่านเจ้าของจากระยองครับ รถสุดยอดต้องขอมาลง 2 ที่นั่ง ไม่มีที่เก็บของ  :D :-* :ตาปิ้ง:

Corsa แต่งภายในสวยครับ ขออนุญาติเจ้าของนะครับ เขากำลังบอกขาย สวยมากๆครับ

ปี 95 เกียร์ออร์โต้ สีขาว ตัดดำ
เครื่องเดิมเปลี่ยนอะไหล่ใหม่หมด วิ่งดีมาก เหยียบ 140 ยังนิ่ง เกาะถนน
ชุดระบบไฟใหม่ แอร์เย็นมาก มี Sun Roof
ล้อ 15 แม็คมินิ ยางใหม่ (2009) สี่เส้น โช๊คอัพแต่งบิวสไตล์ 4 ล้อ

ภายในไม่เหมือน Corsa ทั่วไป เบาะหนังแท้ทั้งคัน ผ้าเพดานหุ้มใหม่
เครื่องเสียง-CD ลำโพง ใหม่หมด! (ถ้าชอบรถแบบเดิมๆ แต่ดูแตกต่างและCool)

« Last Edit: 05 Oct 2009, 16:54 by Korza »

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ถ้าแดชสีเดวกับเบาะ..ก่สวยสุดๆเลย
เบาะดูอลังมากเลยอ่ะ อยากทำเหมือนกันนะ แต่ใจก่อยากได้ลายเดิมๆ.. ???

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

สวยดีอ่ะชอบๆดูแล้วเหมือนพวกรถสมัยใหม่ อนาคตป่นคราสสิก  :-* :-*

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ดูดีนะครับ... นานๆ จะเจอคนทำ คุมโทนสีดีๆ... :)

แต่ท่าจะหมดไปหลายครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
น่าจะรถ ร้านวาเลนเซียนะคันนี้ สวยว่ะเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
สวยอ่ะ   :-* :-*

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Phak

• นักรบพเนจร
  • **
เจ้าของรถเค้าบอกว่า ซื้อรถมา 156000 + ตกแต่ง = 270000 ครับ  :หนาว:

เจ้าของรถเค้าบอกว่า ซื้อรถมา 156000 + ตกแต่ง = 270000 ครับ  :หนาว:
ราคานี้คงแต่งแบบสุดๆ เห็นคุณKennyบ้่านโน้นก็บอกซื้อของแต่งไปหลายชิ้น  สวยที่สุดให้ถ้วยไปเลยครับ แต่เครื่องไรเอย
ผมคงต้องขับอ้่่ายเน่าของผมต่อไปดีกว่า ถึงจะเนียนไม่เท่า แต่ดูไกลๆ (มากๆ) วิ่งที่ 90 ผ่านหน้ามาไปปิ้วๆ.. :ปลิว:.. ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่  อิอิ
« Last Edit: 06 Oct 2009, 08:28 by Korza »

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ได้แนวคิดมาใหม่แล้ว..
อย่างแรก ทำเบาะแบบมินิอย่างงี้ให้นู๋เขียวดีกว่า !! ดูดีมีราคาขึ้นเยอะเลย
ปรับแต่งจากเบาะเดิมนิดหน่อยเอง เสียเฉพาะค่าไวนิลกับค่าเย็บ..ไม่กี่ตังค์
-ไวนิลเมตรละ 100
-ค่าเย็บไม่น่าจะถึงพัน กับเบาะทั้งหมดทั้งหน้า-หลัง
-เสริมฟองน้ำ ไม่กี่บาท..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เบาะแบบมินิสวยมากมายท่าน จะรอชม  หาไวนิลสีใกล้เคียงแหล๋มเลยท่าน  :D แต่ที่วางแขนอะดิ 80 ปอนด์บวกค่าส่งอีำำก 25 ไปคลองถมเอามาเทียบดีกว่า

เจ้าของเขาก็ใจดี ขับมาให้คุณนุชชม (ที่อย่างนี้ไม่โทรเรียก >:( )  เครื่อง 8V เดิมๆ

Offline aor

ขอวิจารณ์คันขาวนิดนึงครับ
ผมว่าเขาปล่อยที่ราคาเวอร์เกินไป ค่าตกแต่งที่จะหนักจริงคงเป็นที่ sun roof (เปิดมือ ไม่ใช่ไฟฟ้า) เบาะหนัง ล้อแม็ค โช้ค Bilstein (ใหม่หรือเปล่า) ส่วนการทำสีภายในก็ colour concept ถอดชิ้นส่วนเดิม ๆ มาพ่นสี (ถ้าเป็นแบบลงทุนหน่อยก็ต้องหุ้มคอนโซลด้วยหนังแท้ให้เข้ากันกับเบาะ) ส่วนภายนอก กันชนหน้า-หลังก็ของเดิมติดรถทำสีให้คล้ายของตัว Vita เครื่องเดิม ๆ น่าจะมีรูปห้องเครื่องด้วย   

คันนี้เดินผ่านทุกวันเนี้ยนสุดๆจิงสรุปคือคันที่จอดที่วาเลนเซียแหละอยู่ในทาว์อินทาว์

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ผมชอบคันนี้ ปลายเท้ามากกก  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline aor

พาไปดูแบบ 5 ประตูเดิม ๆ ในญี่ปุ่นนะ

Offline aor

Offline aor

ส่วนล้อนี่น่าจะเป็นของ Irmscher

Offline mr.torsak

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Swing 1.4i
  • สีรถ : เขียว คอร์ซ่า 5 ประตู
อยากทราบว่า ไปทำภายในที่ร้านไหนครับ.....ใครรู้ช่วยบอกที

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง