ขอรวบรวมสมาชิก (ภาคตะวันออก) ด้วยครับ

zince · 126346

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
พี่ๆครับ พร้อมกันรึยังครับ

เพราะผมจะยกเอาลูกกระสุนปืนใหญ่ไปถล่มเร็วๆนี้(037 นั่นแหละ)

;D ;D ;D

เมื่อวานก้อซ้อมยิงเป้ากันไปหลายตัวแล้วครับ

ที่บ้านผมเอง....ก้อมีพี่เขม ป.กฤษ กิ๊ฟ

เจ้าแดงผมยังไม่เสร็จดีเลย...เด๋วค่อยนัดกันอีกที อาจเป็นอ่างเก็บน้ำประแส... ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline maw

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวัสดีดัวยคนจ้า  ไม่มีใครอยู่ตราดเลยหรือนี่  ชื่อแมว ค่ะ แต่ไม่ใช่แมวลายนะ แมวธรรมดานี่แหละ  โอเปิลคอซ่า 5 D สีขาวค่ะ เพิ่งจะสมัครสมาชิกได้ไม่นานนี่เอง ทำงานอยู่สารพัดช่างตราดค่ะ

Offline maw

• *
ไม่รู้ลำดับที่เท่าไรแล้วนี่  ต้องขอโทษด้วยนะคะ

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
พี่ๆครับ พร้อมกันรึยังครับ

เพราะผมจะยกเอาลูกกระสุนปืนใหญ่ไปถล่มเร็วๆนี้(037 นั่นแหละ)

;D ;D ;D

เมื่อวานก้อซ้อมยิงเป้ากันไปหลายตัวแล้วครับ

ที่บ้านผมเอง....ก้อมีพี่เขม ป.กฤษ กิ๊ฟ

เจ้าแดงผมยังไม่เสร็จดีเลย...เด๋วค่อยนัดกันอีกที อาจเป็นอ่างเก็บน้ำประแส... ;D

พี่นพ ค่า ... อาทิด นี้ ไปไหน ไหม ค่า ว่า จะ เข้าไป หา ...อิอิ..  ;D ;D แอบมีแผน

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
สวัสดีดัวยคนจ้า  ไม่มีใครอยู่ตราดเลยหรือนี่  ชื่อแมว ค่ะ แต่ไม่ใช่แมวลายนะ แมวธรรมดานี่แหละ  โอเปิลคอซ่า 5 D สีขาวค่ะ เพิ่งจะสมัครสมาชิกได้ไม่นานนี่เอง ทำงานอยู่สารพัดช่างตราดค่ะ
ผมทำงานอยู่แถวขลุงนี่เองครับ คงไม่เหงาแล้วหละ

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline bassoat

:omg:

เง้อ อ่างเก็บน้ำกระแสมันอยู่ตรงไหนเน้อ กำ.......

ขอพิกัดให้ทหารม้าด้วยครับ  ;D ;D

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

สวัสดีครับยินดีต้อนรับครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline a-lemon

• นักรบพเนจร
  • **
  • หวัดดีกั๊บขอเปนสมาชิกด้วยคนนะ
  :ตาปิ้ง:มีแนวร่วมแล้วเรา ผมอยู่ท่าสร ยินดีต้อนรับครับ

ขอรับคำแนะนำจากสมาชิกทุกคนครับ     0850871039

Offline phit

• *
  • บูรพาไม่เคยแพ้
มาช้าดีกว่าไม่มา 
เข้ามารายงานตัวครับ สวัสดีครับ ;D ;D

โสพิศ  ศรีม่วง  Architec   086 111 01 08
อ.นายายอาม จ.จันทบุรี (ติดชายแดนจ.ระยอง)
รถโอเมก้า บี (คันที่คุณซิ้น ถ่ายรูปมาแหละครับ)
zine.fowerful@hotmail.com :) :)

ยินดีให้ความช่วยเหลือพี่ๆเพื่อนๆหากไม่เกินความสามารถ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เข้ามารายงานตัวครับ สวัสดีครับ ;D ;D

โสพิศ  ศรีม่วง  Architec   086 111 01 08
อ.นายายอาม จ.จันทบุรี (ติดชายแดนจ.ระยอง)
รถโอเมก้า บี (คันที่คุณซิ้น ถ่ายรูปมาแหละครับ)
zine.fowerful@hotmail.com :) :)

ยินดีให้ความช่วยเหลือพี่ๆเพื่อนๆหากไม่เกินความสามารถ

สวัสดีครับคุณลุงโสพิศ ยินดีที่ได้รู้จักครับ :) :) :)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

• *
สวัสดีครับคุณลุงโสพิศ ยินดีที่ได้รู้จักครับ Smiley Smiley Smiley

เช่นเดียวกันครับ ผมดูรูปปฏิบัติภาระกิจที่หาดใหญ่แล้ว  :D :D มีน้ำใจจริงๆ

สวัสดีครับคุณลุงโสพิศ ยินดีที่ได้รู้จักครับ Smiley Smiley Smiley

เช่นเดียวกันครับ ผมดูรูปปฏิบัติภาระกิจที่หาดใหญ่แล้ว  :D :D มีน้ำใจจริงๆ

หน้าที่น่ะครับ ต้องลงไปตามบัญชา

Offline nui

สวัสดีครับ ผมอยู่ตะเคียนคู่ ทำงานอยู่ขลุง ยินดีที่ได้รูจักครับ

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

• *
ยินดีเช่นกันครับคุณnui เจอที่จันท์ทักทายกันได้นะครับ

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

วันนี้ขอเที่ยวทุกภาค ไม่เคยเข้า เซฮอลโหล กับเขาซักครั้ง
 ซาหวาดดี...แก๊งแมวลาย และ ชาว โอเปิล ภาคตะวันออก
 ทุกท่านครับ  ผมโหน่ง ชา ชา ช่า ไม่ใช่ โหน่ง อุทัยธานี
 บ้านเดียวกับ อ้อม น้องสาว นพ รองหัวหน้าแก๊งแมวลาย 555
 ผ่านไปเมื่อไหร่ ขอไปแจม ฆ่าเครื่องเคียงแมวลาย(ฆ่าแมวลายไม่เป็น)555

:หึหึ: ;) :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline Earthkrab

• **
 :D :)

ไม่ได้เเวะมานาน มัวเเต่รวมก๋วนปราจีนบุรีอยู่ เเต่ไปจันทบุรี บ่อยมากๆ

มีเรื่องซ่อมกันทุกอาทิตย์ กำลัง เเพลนยกก๋วนปราจีน ไปเที่ยวหาดเจ้าหลาวกันอยู่นะเนี่ย

I love Opel

Offline Achimoto

• *
  • "W" is car of my dream.
:วิญญาณ: บอกว่ามีแต่รุ่นใหญ่ๆเรยม่ะก้าโพสเรยยยเนี่ย

ชื่อ จอยคะ opel corsa สีขาว

บ้านอยุ่ชลบุรีคะ  :)
สวัสดีค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ พอดีกำลังจะมีคอร์ซ่ามาเปนสมาชิกในบ้านค่ะ เลยอยากทราบว่า พี่จอยรู้จักอู่ที่ซ่อมรถ คอร์ซ่า ที่อยู่แถวชลบุรีมั้ยคะ ที่ไม่ใช่สัตหีบนะคะ กลัวว่าจะไกลไปเดินทางไปสะดวกอ่าค่ะ รบกวนด้วยนะคะ แนะนำตัวเลย ชื่อหวายค่ะ กำลังหาโอเปิ้ล คอร์ซ่าดีๆซักคัน ที่เล็งๆไว้ก็มีแล้วค่ะ แต่อยู่ในระหว่างการตัดสินใจค่ะ

I ready to go with you everywhere,if you ready to travel with me.

www.twitter.com/TuMutO

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
:วิญญาณ: บอกว่ามีแต่รุ่นใหญ่ๆเรยม่ะก้าโพสเรยยยเนี่ย

ชื่อ จอยคะ opel corsa สีขาว

บ้านอยุ่ชลบุรีคะ  :)
สวัสดีค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ พอดีกำลังจะมีคอร์ซ่ามาเปนสมาชิกในบ้านค่ะ เลยอยากทราบว่า พี่จอยรู้จักอู่ที่ซ่อมรถ คอร์ซ่า ที่อยู่แถวชลบุรีมั้ยคะ ที่ไม่ใช่สัตหีบนะคะ กลัวว่าจะไกลไปเดินทางไปสะดวกอ่าค่ะ รบกวนด้วยนะคะ แนะนำตัวเลย ชื่อหวายค่ะ กำลังหาโอเปิ้ล คอร์ซ่าดีๆซักคัน ที่เล็งๆไว้ก็มีแล้วค่ะ แต่อยู่ในระหว่างการตัดสินใจค่ะ

คุณ จอยมาซ่อม กทม.ครัม...

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline naekoong

• *
  • รุ่นรถ: astra
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: 1.6 L
สวัสดีครับ เนะ บ้านฉาง ระยอง ครับ
astra van เขียว ครับ
ขอฝากตัวและหัวใจไว้ด้วยนะครับ...พี่ๆ :alone

บ้านฉาง อยู่ใกล้ๆนี่เองครับ....

ยินดีต้อนรับครับ...

แวนเทา อยู่สัตหีบ มีซ่าฯสามดอร์แดงอีกหนึ่ง....

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline สุรินทร์

• **
  • No.: 237
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า
  • เครื่องยนต์: 1400
สวัสดีครับ ไม่รู้ลำดับที่เท่าไหร่แล้ว ชื่อสุรินทร์ ครับ โอเปิล แอสตร้า ปี 94 บ้านอยู่ชลบุรี ทำงานที่ที่ว่าการอำเภอบ้านฉาง จังหวัดระยอง เพิ่งได้รถมา เกือบเดือนแล้ว แต่ยังไม่ได้ขับเลย ซ่อมเครื่องอยู่ สองอาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้ทำไรให้เลย

Offline khomsan

สวัสดีครับ ไม่รู้ลำดับที่เท่าไหร่แล้ว ชื่อสุรินทร์ ครับ โอเปิล แอสตร้า ปี 94 บ้านอยู่ชลบุรี ทำงานที่ที่ว่าการอำเภอบ้านฉาง จังหวัดระยอง เพิ่งได้รถมา เกือบเดือนแล้ว แต่ยังไม่ได้ขับเลย ซ่อมเครื่องอยู่ สองอาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้ทำไรให้เลย
อ้าว..ใช้รถรุ่นเดียวกันเลยครับ  ผมเคยอยู่บ้านฉางครับ   หัวหน้าเก่าผมมีภรรยาทำงานที่ว่าการอำเภอบ้านฉาง รู้จักแต่ชื่อหัวหน้าเก่าผมนะครับ  ชื่อสานิตย์  ไม่รู้ว่าท่านยังทำงานที่บริษัท ทุนเท็กซ์(ประเทศไทย)จำกัด  รึเปล่านะครับ  ผมก้อไประยองบ่อยครับ2-3เดือนไปครั้งเพราะน้องชายผมอยู่ที่นั้นครับ  ขับแอสตร้าไปเองเลย  ยินดีต้อนรับเข้าเวปแห่งนี้ครับ
  :giveme :giveme

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

• **
ยินดีที่ได้รู้จักคับคุณKhomsan ไม่ทราบว่าภรรยาของหัวหน้าเก่าของคุณนามสกุลไรครับ เผื่อทีรู้จัก ผมเป็นสัสดีอำเภอ เพิ่งย้ายมาบ้านฉางได้สามเดือนกว่าๆ แล้ว มาจากอำเภอเขาสมิง จังหวัดตราด อ้อ ผมอยู่ในตัวเมืองชลบุรี ใครพอทราบอู่ซ่อมโอเปิลบ้าง ช่วยบอกบ้างนะครับ อยากจะเปลี่ยนอู่แล้ว เบื่อการรอคอย ขอบคุณครับ

ยินดีที่ได้รู้จักคับคุณKhomsan ไม่ทราบว่าภรรยาของหัวหน้าเก่าของคุณนามสกุลไรครับ เผื่อทีรู้จัก ผมเป็นสัสดีอำเภอ เพิ่งย้ายมาบ้านฉางได้สามเดือนกว่าๆ แล้ว มาจากอำเภอเขาสมิง จังหวัดตราด อ้อ ผมอยู่ในตัวเมืองชลบุรี ใครพอทราบอู่ซ่อมโอเปิลบ้าง ช่วยบอกบ้างนะครับ อยากจะเปลี่ยนอู่แล้ว เบื่อการรอคอย ขอบคุณครับ
ถ้าผมจำไม่ผิดนามสกุล  นิ่มประเสร๊ฐ  ครับ   เรื่องอู่โอเปิ้ลนั้นแนะนำให้สอบถามน้าหนานมาดีกว่านะครับ  เพราะท่านนี้ก้อยอมรับเลยครับว่าฝีมือในการซ่อมโอเปิ้ลนั้นสุดยอดครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

ถ้าผมจำไม่ผิดนามสกุล  นิ่มประเสร๊ฐ  ครับ   เรื่องอู่โอเปิ้ลนั้นแนะนำให้สอบถามน้าหนานมาดีกว่านะครับ  เพราะท่านนี้ก้อยอมรับเลยครับว่าฝีมือในการซ่อมโอเปิ้ลนั้นสุดยอดครับ
ป๋าก้อพูดซะ ผมก้อแค่ซ่อมเองได้นิดหน่อยแค่นั้นเองครับ

ไม่ได้มากมายอ่ะไร... :จุก:

รบกวนชักนิดครับ   รถเข้าไปซ่อมอะไรครับ  เผื่อจะได้ช่วยเหลือและให้สมาชิกแนะนำแนวทางกันได้ครับ  ใจอยากให้ได้รถออกมาขับใช้งานไวๆครับ

• **
ซ่อมเครื่องยนต์ครับ เครื่องยนต์ยังติดอยู่ แต่เสียงดังมาก ดังแป๊งๆๆๆๆๆเลย เอาไปไว้ที่อู่แล้ว ช่างบอกว่าชาร์ปละลาย สงสัยอีกหลายวัน

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
เพราะน้ำมันเครื่องแห้งหรืเปล่าครับ  ผมเคยฟังรายการวิทยุเขาบอกว่าโอเวอร์ฮอลนี่มันได้กลับมาเหมือนเดิมแค่ 70-80 เปอร์เซ็นต์เองนะ (ไม่รู้จริงปะ)ถ้าเป็นผม ผมเลือกเครื่องเซียงกงครับ ผมใช้ใน มอไซด์ 4 สูบ 2คัน และในรถยนต์ 2 คันแล้ว ผมว่าคุ้มกว่าครับ
เครื่องเซียงกง เราจะได้มาหมดทกอย่างทีต้องใช้กับเครื่อง แต่ฮอล เราได้ ภายในเครื่องที่ต้องเปลี่ยนบางตัวเท่านั้นครับ

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline Ball

• No.: 279
  • รุ่นรถ: astra caravan
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: 1.6 8V
ย้ายไปอยู่ ระยองดีกว่ามั้ง...พี่ๆ/เพื่อนๆ OPEL เพี๊ยบ!!! ;D ;D

• **
ได้มาขับเรียบร้อยแล้วครับ หมดไป40000กว่าหน่อยๆ ทำเครื่องใหม่ เปลี่ยนเกียร์ ท่อไปเสีย ตอนนี้ก้เกือบโอเคแล้ว เหลือแค่ถ่วงล้อนิดหน่อย เพราะเวลาวิ่งประมาณ 120 พวงมาลัยจะสั่นนิดหน่อย ไว้ค่อยๆทำ หมดตังค์แล้ว

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง