[ Corsa ] " Apple Crazy " NO.13 ^__^

mod...kub · 78650

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ราคานั้นผมว่า สาดสีมากกว่าครับ... ระวังนะครับ เช็คดีๆ ของถูกมันมักจะต้องเซ้งตอนแก้งาน....  :ไม่:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline mod...kub

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Nine foul. . . Nine life
:o
เพิ่งสังเกตุว่าผมทำสี caliper กลับกัน(ที่จริงมันต้องอยู่ด้านหน้าอ่ะ 8) 8) 8))

มันอยู่ด้านหลังก็ถูกแล้วนี่นา
ไปดูที่รถมา ของผมมันอยู่ด้านหน้าอ่ะครับน้าหมอ :o :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ทำสีมาราคาเท่าไหร่ครับ
ของผมเขาตี ให้ ระบบ 2k 10000 บาทแพงไหม ระบบธรรมดา 8000 บาท ควรเอายังไงดีครับ แล้วแดงมุกมันเป็นยังไง รถผมมันแดงเชอรี่อะครับสีอะไร ดีกว่ากัน!?
ปล.แล้วไอ้ 2k แป๊ะนี่ มันคืออะไรครับ ใครรู้ช่วยบอกทีจะเอาไปทำวันเสาร์แล้วไม่มีรถขี่ 10 วัน แหนะ เศร้า!!

ผมเป็นการสาดสีใหม่ครับ+ลอกบางส่วนครับ+แลกเกอร์นกแก้วพ่นดำด้านในส่วนที่เป็นดำด้าน เค้าคิด18,000บาทครับ ตอนนี้เก็บงานเล็กๆน้อยอยู่ครับ
ราคานั้นผมว่า สาดสีมากกว่าครับ... ระวังนะครับ เช็คดีๆ ของถูกมันมักจะต้องเซ้งตอนแก้งาน....  :ไม่:
ใช่ครับ เคยโดนมาแล้วทีนึงครับ ถูกๆเนี่ย :'(

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เพิ่งสังเกตุว่าผมทำสี caliper กลับกัน(ที่จริงมันต้องอยู่ด้านหน้าอ่ะ 8) 8) 8))

ไปดูที่รถมา ของผมมันอยู่ด้านหน้าอ่ะครับน้าหมอ :o :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ใช่ๆครับขอโทษทีพี่มดผมมั่วเองครับ  อายจังจะอวดภูมิซะหน่อย กลายเป็นภูมิคุ้มกันบกพร่องซะนี่ :-[ :-[ :-[

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ใช่ๆครับขอโทษทีพี่มดผมมั่วเองครับ  อายจังจะอวดภูมิซะหน่อย กลายเป็นภูมิคุ้มกันบกพร่องซะนี่ :-[ :-[ :-[
ไท่เป็นไรครับน้าหมอ " นักปราช์ญยังรู้พลั้ง " ครับ
แต่น้าหมออย่าเรียกผมว่า" พี่ " สิครับ ผมเพิ่ง24เองนะ :-[ :-[ :-[

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

ใช่ๆครับขอโทษทีพี่มดผมมั่วเองครับ  อายจังจะอวดภูมิซะหน่อย กลายเป็นภูมิคุ้มกันบกพร่องซะนี่ :-[ :-[ :-[
ไท่เป็นไรครับน้าหมอ " นักปราช์ญยังรู้พลั้ง " ครับ
แต่น้าหมออย่าเรียกผมว่า" พี่ " สิครับ ผมเพิ่ง24เองนะ :-[ :-[ :-[

อายุมากก็อย่างนี้ละครับ ตาฝ้าฟาง .... ใช้เหล่ ส่อง เล็ง หญิงอย่างเดียวนั่นนะไม่เคยผิด สงสัยน้องหมอคงดูผิดเพราะของล้อหล้งคาลิปเปอร์อยู่ด้านหลัง......

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ผม 16เองอ่ะอยู่ไฟนานไปหน่อบเลยหน้าแก่ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline beer3000

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
 :ปลิว:ตกลงไม่จ้างร้านทำสีแล้วครับจะทำเอง พอดีเพื่อนมันจะทำสีเเล้วซื้ออุปกรณ์ ทั้งหมดมาแล้ว เราเลยไปแจมด้วย ประกอปด้วย
กาพ่นสีอย่างดีี 2500(แพงโคตรปกติพันกว่า)
เครื่องขัดกระดาษทราย พันกว่า
เครื่องขัดสี พันกว่า
ปั้มลม มีอยู่แล้ว
ค่าสีผสมแบบ 2 k ลิตรละ 900 บาท ใช้ประมาณ 2 ลิตร
แลกเกอร์ 2 ลิตร (อันนี้ลืมถามคิดว่าไม่น่าเกินลิตรละพัน)
คิดดูแล้วรวมไม่น่าเกิน 5 พัน ตอนแรกตั้งงบไว้ 10000 จะได้เอาเงินที่เหลือไปติดสปอยเลอร์ อิอิ กับ เสกิต
เดี๋ยวทำวันจันทร์ แล้วจะถ่ายรูป+ขั้นตอนการทำมาให้ดูเป็นระยะนะครับ ลงทุนปิดร้าน 3 วัน ไปทำสีเองเลยจ้างเขาทำกลัวไม่แหล่มทำเองแหล่มสุดแล้ว
ปล.ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่ให้ข้อมูลเรื่องสี แบบชัดเจนมากๆเลยครับ :D

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline bat

• bat
ตกลงไม่จ้างร้านทำสีแล้วครับจะทำเอง พอดีเพื่อนมันจะทำสีเเล้วซื้ออุปกรณ์ ทั้งหมดมาแล้ว เราเลยไปแจมด้วย ประกอปด้วย
กาพ่นสีอย่างดีี 2500(แพงโคตรปกติพันกว่า)
เครื่องขัดกระดาษทราย พันกว่า
เครื่องขัดสี พันกว่า
ปั้มลม มีอยู่แล้ว
ค่าสีผสมแบบ 2 k ลิตรละ 900 บาท ใช้ประมาณ 2 ลิตร
แลกเกอร์ 2 ลิตร (อันนี้เริมถามคิดว่าไม่น่าเกินลิตรละพัน)
คิดดูแล้วรวมไม่น่าเกิน 5 พัน ตอนแรกตั้งงบไว้ 10000 จะได้เอาเงินที่เหลือไปติดสปอยเลอร์ อิอิ กับ เสกิต
เดี๋ยวทำวันจันทร์ แล้วจะถ่ายรูป+ขั้นตอนการทำมาให้ดูเป็นระยะนะครับ ลงทุนปิดร้าน 3 วัน ไปทำสีเองเลยจ้างเขาทำกลัวไม่แหล่มทำเองแหล่มสุดแล้ว
ปล.ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่ให้ข้อมูลเรื่องสี แบบชัดเจนมากๆเลยครับ

ทำแถวไหนล่ะ อยากแวะไปดูด้วย :D :D

Offline beer3000

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
ทำแถวไหนล่ะ อยากแวะไปดูด้วย :D :D
พิษณุโลกครับ เปิดร้านทำงานอยู่แถวราชภัฎฯแต่ไปทำแถว มน.พื้นที่ตรงนั้นมันกว้าง อยากไปช่วยขัดกระดาษทรายก็เชิญมะเชิญมาเลยครับ

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline Omega VIP

แลคเกอร์ของ MAX แกลลอนล่ะ 4 L. = 900 บ. Dupont 4 L. = 1100 บ. ครับ  เลือกดูปองค์ดีกว่าครับ  เงางามมากมาย

Reply #70 on: 18 Jul 2010, 19:59
interior update : ทำเบาะใหม่ครับ ใช้หนังกลับเทียม(ไม่ใช่ alcantara นะครับ คล้ายๆแต่ตัวขนจะสั้นกว่าครับ)

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #71 on: 18 Jul 2010, 20:18
หนังกลับเทียมสวยดีครับ    :-* :-* :-* แพงไหมครับ

Reply #72 on: 18 Jul 2010, 20:19
หนังกลับเทียมสวยดีครับ    :-* :-* :-* แพงไหมครับ

เอาอีกแระ.......จะเอาอีกแระ :o :o :o

Reply #73 on: 18 Jul 2010, 22:17
หนังกลับเทียมสวยดีครับ    :-* :-* :-* แพงไหมครับ

รายการที่ผมทำมี 1.แปลงเบาะคู่หน้า
                   2.ทำแผงประตูใหม่ หนังเทียม(ของเก่าร่อน)
                   3.หุ้มพวงมาลัยหนังกลับแท้(ซื้อหนังกลับมาเองครับ)
 หมดนี่ประมาน5พันนิดๆครับ(เค้าคิดเหมารวมๆไปครับเลยไม่รู้ :))

เดี๋ยวส่วนอื่นจะถ่ายรูปมา update กันอีกทีครับ ;D
« Last Edit: 28 Jul 2010, 01:20 by mod...kub »

Reply #74 on: 18 Jul 2010, 22:19
[quote
เอาอีกแระ.......จะเอาอีกแระ :o :o :o
[/quote]

;D ;D ;D

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #75 on: 18 Jul 2010, 22:24
สวยดีที่ไหน ว่ะมด เหอะๆ เอามาอัพด้วยล่ะชอบ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Reply #76 on: 18 Jul 2010, 23:24
สวยดีที่ไหน ว่ะมด เหอะๆ เอามาอัพด้วยล่ะชอบ เหอะๆ

ขอบคุณครับพี่ แถวๆมหาลัยนี้แหละครับ เดี๋ยวเสร็จแล้วจะรีบถ่ายรูปมาครับ :-[

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #77 on: 18 Jul 2010, 23:36
อยากได้หนังกลับสีเทาเหมือนกัน แต่จะต้องเดินเส้นกราฟฟิคแบบเบาะ GSi เดิมด้วยอ่ะ..แพงมั้ยอ่ะ?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #78 on: 19 Jul 2010, 00:27
อยากได้หนังกลับสีเทาเหมือนกัน แต่จะต้องเดินเส้นกราฟฟิคแบบเบาะ GSi เดิมด้วยอ่ะ..แพงมั้ยอ่ะ?

เห็นที่ร้านมีแต่สีดำอ่ะครับพี่ ราคาไม่รู้อ่ะครับเดี๋ยวถามเบอร์ให้ไหมครับ ร้านอยู่ข้างๆอู่ประจำผมนี่เอง ;D
ร้านบ้านๆแต่งานกับราคาก็โอเคอยู่ครับ

Offline jzdotnet

• รุ่นรถ: Corsa B
  • เครื่องยนต์: C14NZ

Offline Omega VIP

Reply #80 on: 19 Jul 2010, 11:43
Back to KMITL.  Miss  u bkk bar & restaurant , Punch

Reply #81 on: 19 Jul 2010, 17:49
หมอนรองคอ (BRIDE) นี่ แพงเปล่าคับ

จำไม่ได้ครับซื้อที่ proshop น่าจะประมาณ 300-400 ครับ

Back to KMITL.  Miss  u bkk bar & restaurant , Punch

8) 8) 8)  :drink:

Reply #82 on: 27 Jul 2010, 21:35
ขึ้น layout คร่าวๆของตัวบนแล้วครับ :ตาปิ้ง:

Reply #83 on: 27 Jul 2010, 21:54
แหล่มอะครับ ... เสร็จเมื่อไหร่บอกน้ิองเบิร์ดด้วยนะครับ จะไปทำบ้าง ... :ไถ: :ไถ: :ไถ: ใกล้ๆบ้าน

Reply #84 on: 28 Jul 2010, 01:22
แหล่มอะครับ ... เสร็จเมื่อไหร่บอกน้ิองเบิร์ดด้วยนะครับ จะไปทำบ้าง ... :ไถ: :ไถ: :ไถ: ใกล้ๆบ้าน
ครับผมเดี๋ยวมาupdateเรื่อยๆครับผม :)

Reply #85 on: 28 Jul 2010, 08:17

เอาอีกๆ  :o :o :o

Reply #86 on: 28 Jul 2010, 08:31

เอาอีกๆ  :o :o :o

ก็งานเขาสวยนิครับ ใครๆก็อยากเป็นเจ้าของใช่ไหมครับ ....... ไม่ได้แบบลาวๆนิ ใครๆก็เมินหน้าหนี.....อิอิ
ที่สำคัญราคาไม่แพงด้วย....ต้องไปลองดู

Reply #87 on: 28 Jul 2010, 08:40

เอาอีกๆ  :o :o :o

ก็งานเขาสวยนิครับ ใครๆก็อยากเป็นเจ้าของใช่ไหมครับ ....... ไม่ได้แบบลาวๆนิ ใครๆก็เมินหน้าหนี.....อิอิ
ที่สำคัญราคาไม่แพงด้วย....ต้องไปลองดู

ตามซาดวกเลยครับน้าเบิร์ด เดี๋ยวตามไปทำมั่งดีก่า เปลี่ยนเบาะธรรมดาให้เป็นเบาะแบบรถทัวร์ ;D ;D ;D

Reply #88 on: 28 Jul 2010, 08:44

ตามซาดวกเลยครับน้าเบิร์ด เดี๋ยวตามไปทำมั่งดีก่า เปลี่ยนเบาะธรรมดาให้เป็นเบาะแบบรถทัวร์ ;D ;D ;D

ทำเตรียมรอ จอ พาโนรามา อะดิ ....... ไม่นอนดู มีสิทธิที่อยู่ในจอกระโดดทะลุใส่หน้าชัวร์ ....โห 3D ติดรถสุดยอดครับ.. :D
ถ้าดูหนังเอวีนี่คงเหมือนมีส่วนร่วมเลยเหนอะ  :มั้ง:

Offline jeab2009

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #89 on: 28 Jul 2010, 09:01
อยากเห็นตอนเสร็จจังคับว่ามานจาเป็นยังไง,,,ลุ้นๆ,(แต่อย่างน้อยก้อได้เบาะตามที่เราชอบ :D) :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง