[ Corsa ] เอารูปรถ !!!Opel!!! ของผมมาฝากครับ(ด.ต.ประสูติ สุโขทัยครับ)

prasoot2 · 19577

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมเดินทางออกจาก กทม พรุ่งนี้ ไปแวะที่ พิโลก ถ้าไม่มีปัญหาอะไร จะไป ตากวันที่ 28 ครับ แล้วจะแวะสุโขทัยครับ

ใครจะให้ดูรถ นัดกันนะฮะ โทรมาบอกก็ได้ครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

ผมเดินทางออกจาก กทม พรุ่งนี้ ไปแวะที่ พิโลก ถ้าไม่มีปัญหาอะไร จะไป ตากวันที่ 28 ครับ แล้วจะแวะสุโขทัยครับ

ใครจะให้ดูรถ นัดกันนะฮะ โทรมาบอกก็ได้ครับ  :)

ฝากดูโอเมก้า ที่ตาคลีหน่อยครับ  พอดีตอนนี้อยู่อุดรธานี  ไม่มีเวลาไปดูรถอ่ะ  8) 8) 8) 8) 8)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

ฝากดูโอเมก้า ที่ตาคลีหน่อยครับ  พอดีตอนนี้อยู่อุดรธานี  ไม่มีเวลาไปดูรถอ่ะ  8) 8) 8) 8) 8)
ฝากไปดูคันเขียว ให้ด้วยจิ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline prasoot2

• นักรบพเนจร
  • **
ที่แท้ก็คันนี้นี่เอง  ;) แอบมองมาหลายครั้งเหมือนกันนะคะเนี่ย  :D :D รถสวยมากกกกเลยค่ะ (อยู่แถวตึกแดงนี่เอง)  โหทำงัยจะแจ๋วเหมือนคันนี้บ้างน้อ (ที่แน่ๆตอนนี้ สีรอปะผุอยู่ข้างหลังแย้ว ) :แงๆ:  :omg:   กริ๊บมากกกกกกกกสุดยอด สงสัยต้องขยันเก็บขวดไปขายหาตังค์มาดูแลน้องเขียวบ้างซะแล้ว  :หึหึ:
อ๋อ พี่เคยไปเห็นที่อู่ช่างไพรัตน์แล้วแต่ไม่รู้ว่ารถน้องหรือเปล่า แต่อู่ที่สุดยอดเลยง่ะ
ถูกต้องแล้วค๊า ใช่ "น้องเขียว" รึเปล่าที่เห็นถ้าใช่ก็ใช่เลยค่ะ แล้วที่ว่าสุดยอดคือยังงัยคะ งง งง  ดี หรือ..... นั้นแนะนำหน่อยนะค่ะว่าควรไปที่ไหนยังงัยดี จะได้เนียบเหมือน โอเปิ้ลน้อยสีฟ้าคันนี้  อ๋อแล้วมีคู่มือแบ่งปันบ้างมั้ยคะ ถ้ามีขอยืมถ่ายเอกสารนิดนึงจะรีบไปรับถึงที่เลยค่ะ (แว่น)

:แงๆ: :ตาย:  มาดูรถและพูดคุยกันได้ครับ..จะได้รู้จักกัน..ช่วงเวลาเย็นจะอยู่ที่ร้าน..ติดกับเสริมสวนนาคทองสุโขทัย.. :ตาปิ้ง: :ตาย:

• **
ที่แท้ก็คันนี้นี่เอง  ;) แอบมองมาหลายครั้งเหมือนกันนะคะเนี่ย  :D :D รถสวยมากกกกเลยค่ะ (อยู่แถวตึกแดงนี่เอง)  โหทำงัยจะแจ๋วเหมือนคันนี้บ้างน้อ (ที่แน่ๆตอนนี้ สีรอปะผุอยู่ข้างหลังแย้ว ) :แงๆ:  :omg:   กริ๊บมากกกกกกกกสุดยอด สงสัยต้องขยันเก็บขวดไปขายหาตังค์มาดูแลน้องเขียวบ้างซะแล้ว  :หึหึ:
อ๋อ พี่เคยไปเห็นที่อู่ช่างไพรัตน์แล้วแต่ไม่รู้ว่ารถน้องหรือเปล่า แต่อู่ที่สุดยอดเลยง่ะ
ถูกต้องแล้วค๊า ใช่ "น้องเขียว" รึเปล่าที่เห็นถ้าใช่ก็ใช่เลยค่ะ แล้วที่ว่าสุดยอดคือยังงัยคะ งง งง  ดี หรือ..... นั้นแนะนำหน่อยนะค่ะว่าควรไปที่ไหนยังงัยดี จะได้เนียบเหมือน โอเปิ้ลน้อยสีฟ้าคันนี้  อ๋อแล้วมีคู่มือแบ่งปันบ้างมั้ยคะ ถ้ามีขอยืมถ่ายเอกสารนิดนึงจะรีบไปรับถึงที่เลยค่ะ (แว่น)

???  คุณแว่น  ผมไม่มีคู่มือเกี่ยวกับรุเลย  ก็ขอคำแนะนำจากร้านไพรัช..คิดว่าร้านนี้ดีม๊าก มาก เลย... 8)

• **
รถเงาจังเลยคับ... :o

ขอบคุณครับ รถคันนี้ต้องดูแลให้เขาดีๆๆๆ เพราะของลูกสาวที่เป็นพยาบาล เฮ้อ ??? หัวอกคนเป็นพ่อก็ต้องดูแลทั้งคนทั้งรถแหละน้องเอ้ย

ให้รถสีเขียว ขัดสีให้เงาๆบ้าง...แล้วไป ดูแลรถให้ที่โรงบาลได้ไหมฮะ.... :ตาปิ้ง: ;D ;D ;D

จะว่าไป ลืมถามเลยว่า...สายพานทามมิ่ง ลูกรอก ปั้มน้ำเปลี่ยนหรือยังครับ.... ระวังนะครับ มันพังไปแล้ว จ่ายค่าซ่อมแพงฮะ....  :)

:-X :มั้ง: อึม รถต้องไปให้ป๋าดูที่บ้าน ที่โรงบาลนะน๊องเค้าไม่ว่าง เพราะอยู่เค้าห้องผ่าตัด ตับไตไส้พุงอ่ะ  อ๋อเรื่องสายพานวันเสาร์ว่าจะเอารถไปเช็คอีกรอบ ขอบคุณหยาย ๆ ที่เตือน ดีจังเลยสมาชิกรักกันอย่างนี้เข้ามาชมรมนี้ไม่ผิดหวังเ :หึหึ:ลยง่ะ

อาทิตย์หน้า วิ่งกลับเชียงใหม่ แวะพิโลก25  แล้ว26ขับผ่านสุโขทัยผมโทรหา คุณอาดีกว่าครับ จะได้บอกว่ามีอะไรที่ต้องดูบ้าง... อยุ่ต่างจังหวัด แถมไม่มีอู่ opel ด้วย... อย่าชะล่าใจฮะ... :)

:shock:  วันที่ 26  จะผ่านสุโขทัย  ทำไมไม่โทรหาผม..หรือยังไม่ได้เดินทางมา.. :'(

• **
รถป๋าประสูติ หากแต่งนะสวยอย่างบอกใครเลยนะป๋าครับ อิอิ
เห็นที่ต้องเก็บเงิน เพื่อมาแต่งรถซ่าสีฟ้าเราซะแล้ว นะ เดี๋ยวจะสู้รถป๋าประสูติไม่ได้นะอิอิ

:เครียด:  รถของลูกสาวคันนี้  ผมไม่ได้แต่งอะไรเลย  พยายามรักษาสภาพเดิมเอาไว้ครับ  เคยลองขับถึง 150 กิโลเมตร/ชั่วโมง
รถนิ่งมาก ..  จึงรู้สึกพอใจและชอบเป็นอย่างยิ่ง..   :drink:

• **
รถ เนียน ดีจังเลยย ครับ ถ้าทางจะดูแลเป่งอย่างดี :D

:-*  ก็จำเป็นต้องดูแลครับ   ลูกสาวเขาใช้อย่างเดียว  ซ่อม บำรุง  รักษา เป็นหน้าที่ของพ่อ  ทำไงได้ล่ะก็เกิดเป็นพ่อนี่.. 8) 8)

• **
สวยเนียนมากตรับ :D :D :D

:omg:  ขอบคุณมากครับที่ชม  ทำงานอะไรครับถึงแต่งชุดแบบนี้   :-[

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
:omg:  ขอบคุณมากครับที่ชม  ทำงานอะไรครับถึงแต่งชุดแบบนี้   :-[

;D ;D ;D 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ลอกท่อครับ

;D ;D ;D 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

เอ้าฮาเข้าไปน้าเดี๋ยวก็ฟันปลอมหลุดติดคอหรอก :ตาย: :ตาย: :ตาย:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
สวยเนียนมากตรับ :D :D :D

รับแก้ทอม ทั่วราชอาณาจากฮะ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
รถเงาจังเลยคับ... :o

ขอบคุณครับ รถคันนี้ต้องดูแลให้เขาดีๆๆๆ เพราะของลูกสาวที่เป็นพยาบาล เฮ้อ ??? หัวอกคนเป็นพ่อก็ต้องดูแลทั้งคนทั้งรถแหละน้องเอ้ย

ให้รถสีเขียว ขัดสีให้เงาๆบ้าง...แล้วไป ดูแลรถให้ที่โรงบาลได้ไหมฮะ.... :ตาปิ้ง: ;D ;D ;D

จะว่าไป ลืมถามเลยว่า...สายพานทามมิ่ง ลูกรอก ปั้มน้ำเปลี่ยนหรือยังครับ.... ระวังนะครับ มันพังไปแล้ว จ่ายค่าซ่อมแพงฮะ....  :)

:-X :มั้ง: อึม รถต้องไปให้ป๋าดูที่บ้าน ที่โรงบาลนะน๊องเค้าไม่ว่าง เพราะอยู่เค้าห้องผ่าตัด ตับไตไส้พุงอ่ะ  อ๋อเรื่องสายพานวันเสาร์ว่าจะเอารถไปเช็คอีกรอบ ขอบคุณหยาย ๆ ที่เตือน ดีจังเลยสมาชิกรักกันอย่างนี้เข้ามาชมรมนี้ไม่ผิดหวังเ :หึหึ:ลยง่ะ

อาทิตย์หน้า วิ่งกลับเชียงใหม่ แวะพิโลก25  แล้ว26ขับผ่านสุโขทัยผมโทรหา คุณอาดีกว่าครับ จะได้บอกว่ามีอะไรที่ต้องดูบ้าง... อยุ่ต่างจังหวัด แถมไม่มีอู่ opel ด้วย... อย่าชะล่าใจฮะ... :)

:shock:  วันที่ 26  จะผ่านสุโขทัย  ทำไมไม่โทรหาผม..หรือยังไม่ได้เดินทางมา.. :'(

ตอนนี้อยู่ พิโลกฮะ เดินทางไป สุโขทัย พรุ่งนี้เที่ยงๆครับ

มี DVD คู่มือให้คุณแว่น และหนังสือคู่มือให้พี่ประสูต ครับ

แล้วจะแวะไป ตาก ที่บ้านจี๊ด เอาท่อน้ำให้และเช็คอาการรถที่คุณอาแกว่ามันแปลกๆครับ :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
 :-*น้องต้นคะแผ่น ดี วิ ดี พี่ฝากให้พี่ประสูติด้วย... นะคะ :ตาปิ้ง:

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline bat

• bat
แวะเอาเหล็กลากรถที่จุ๊ปไปคืนให้ด้วยดิ  ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง