[ Corsa ] "ตัวดี" (Tour-D) น้องใหม่ครับ

Korza · 111265

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
 8) 8) 8) วิญญาณ BadBoy มาเข้าสิงแล้ว  8) 8) 8)

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
แม็ค สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  :-*

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline Korza

ออกจากบ้านไปแต่เช้า จะเอา อ้ายตัวดี ไปนับ1ที่อู่พี่สิน....ขับไปได้หน่ิอย งานเข้าครับพี่น้อง เหมือนกับมีอะไรหลุดคา ตีโช็คข้างขวา เลยต้องวกกลับมาตั้งหลักใหม่.....สรุปคืนรถโหลดไว้นาน บูทปีกนกพัง เลยไม่่รู้สึกเท่าเพราะไม่สูง ..... พอทำความสูงกลับมาเป็นปกติ ช่วงยืดหดโช็คมากขึ้น บูทพังหมดแสดงอาการเลย....ต้องไปตั้งศูยน์เพราะค่าโท อิน โท เอาท์ เปลี่ยนไปหมด....

คงต้องตั้งต้นที่อู่พี่สินใหม่....จริงๆแล้วนอกจากไฟเครื่องโชว์ตลอด....เครื่องไม่มีอาการไรเลย....ขับสบาย...

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ว้า พังซะล้ะ..!

พี่เบิร์ดแกล้งทำให้มันพังรึป่าว?
เพราะในเวป รถคันไหนที่พัง
เอาไปทำมาใหม่ มันจะสวยกว่าเดิมทุกคันเลย 555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline own

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • pro

ว้า พังซะล้ะ..!
พี่เบิร์ดแกล้งทำให้มันพังรึป่าว?
เพราะในเวป รถคันไหนที่พัง
เอาไปทำมาใหม่ มันจะสวยกว่าเดิมทุกคันเลย 555+

พังก็ซ่อมได้ครับ ซื้อมาบิวใหม่อยู่แล้ว    แต่จะสวยกว่าเดิมหรือเปล่านะปัญหา ที่บ้านยื่นโนติสแล้วครับว่าคันนี้มะให้แต่ง ช่วงล่างตอนนี้โอเคแล้วครับ
มื้อนี่...อยู่อู่สิน....ไปเช็คแสนโล .... หมื่นกลางๆกว่าบาท...(น่าจะเปลี่ยนเครื่องให้รู้แล้วรู้แรดไปเลย อิอิ พี่สินบอกราคาที่ลงมันเดือนมกรา x16ที่ห้าหมื่นห้าตอนนี้ไม่ได้  :please: แล้วก็จบด้วยว่าไม่มีของ....เลยจบข่าว....ไว้อีกปีมาลองใหม่ คงต้องC14ไปก่อนเสียเงินทำแล้วนิ)

น้องหมอ (บุญคุณข้าวหมกไก่ ซุปเนื้อ ต้องเยินยอหน่อย) นำสไตเมทสามชิ้นส่งถึงที่พร้อมเลี้ยงข้าวด้วย....บริการสุดยอดครับ
เอ้า.....ใครยังไม่ได้สั่ง รีบเร็ว .... ส่งถึงที่พร้อมเลี้ยงข้าว....มีโชว์โนชาร์ต ออฟคุยกันเอง  อิอิ

ล้อสวยจัง   :D

แม็กมรดกตกทอดมาจาก อ้ายเน่า ครับ....คนชมมากๆมีสิทธิงอนขอคืน....อย่ามาตายกลางทางละกัน...

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมมีล้อ ลายนี้เหลือ ให้พี่เบริด์ 1 วงฮะ เอาไว้ เป้นยางอะไหล่แล้วกันครับ แต่ขอดูสภาพก่อนว่ายังดีอยู่หรือไม่นะครับ... ที่เหลืออีก 3 วงจะเอาไปชั่ง กก ขายล่ะ ได้วงละ 200 กว่าบาท...  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ผมมีล้อ ลายนี้เหลือ ให้พี่เบริด์ 1 วงฮะ เอาไว้ เป้นยางอะไหล่แล้วกันครับ แต่ขอดูสภาพก่อนว่ายังดีอยู่หรือไม่นะครับ... ที่เหลืออีก 3 วงจะเอาไปชั่ง กก ขายล่ะ ได้วงละ 200 กว่าบาท...  :)

ขอบคุณครับ...ขอซื้อต่อครับ  :ไถ: :ไถ: :ไถ: ของเจ้า ชิโร่ ชัวร์ อิอิ

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ขอบคุณครับ...ขอซื้อต่อครับ  :ไถ: :ไถ: :ไถ: ของเจ้า ชิโร่ ชัวร์ อิอิ

ให้ฟรีเลยฮะพี่... ของชิโร่ ฮือๆๆๆ :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

ขอไปดูก่อนนะครับ ว่ามันมีรอยหรือเปล่าฮะ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

เมื่อวานเสียค่าเช็คแสนโล มาหมื่นกว่าบาท .... กลับบ้านมาจอด.....เช้านี้สตาร์ทไม่ติด ....น้ำมันท่วมคันดำ พอติดเดินไม่เต็มสูบ เหยียบคันเร่งดับ  รอ รยสท มาลากเข้าไปอู่อยู่
เซ็งเป็ด....ได้รถมาเกือบอาทิตย์ไม่เคยสตาร์ทไม่ติด วิ่งฉิวแต่ไฟเอ็นจินขึ้น พอไปแก้ไฟเอ็นจินดับ สตาร์ทไม่ติด น้องหมอบอกน่าจะเป็นเซ็นเซอร์น้ำ   แล้วไมเมื่อก่อนไม่เป็นอะ  :แงๆ: :แงๆ:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เมื่อวานเสียค่าเช็คแสนโล มาหมื่นกว่าบาท .... กลับบ้านมาจอด.....เช้านี้สตาร์ทไม่ติด ....น้ำมันท่วมคันดำ พอติดเดินไม่เต็มสูบ เหยียบคันเร่งดับ  รอ รยสท มาลากเข้าไปอู่อยู่
เซ็งเป็ด....ได้รถมาเกือบอาทิตย์ไม่เคยสตาร์ทไม่ติด แต่ไฟเอ็นจินขึ้น พอไปแก้ไฟเอ็นจินดับ สตาร์ทไม่ติด น้องหมอบอกน่าจะเป็นเซ็นเซอร์น้ำ   แล้วไมเมื่อก่อนไม่เป็นอะ  :แงๆ: :แงๆ:

ไปทำไรให้เฮียเขาเคืองป่าว ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ไปทำไรให้เฮียเขาเคืองป่าว ;D ;D ;D

อิอิ ก็เอาราคาที่ท่าน Takapong ถามไว้X16ที่ห้าหมื่นห้าตอนสิ้นเดือนมกราไปให้เขาลงเครื่อง เพราะราคาเช็คแสนโลก็หมื่นกลางๆลงใหม่ดีกว่า เขาบอกไม่เคยทำราคานี้ เขาตอบเมื่อไหนไปปีไหนเดือนไหน เราก็ปรินส์ไปให้ดู .....เพราะเขาบอกราคาวางเครื่องเขาเสนอใช้ได้หนึ่งอาทิตย์และคุยกันอยู่นานสุดท้ายก็บอกไม่มีของ...... ??? ไม่เป็นไร ยังไงก็ใช้บริการที่นี่ต่อไป ถึงแม้เมื่อวานโดนค่าแรงเปลี่ยนหลอด(ไม่รวมหลอด)ไฟนาฟิกากะคอลโซลแอร์ แยกจ็อป 300 กับ 500 จริงๆทำเองก็ได้เพราะถอดของอ้ายเน่าจนคล่องและ
แต่เมื่อวานให้เตี่ยไปเลยบ่เป็นหย้งดอก...อะนะคันนี้อาจจะเป็นรถสนาม อยู่อู่มากกว่าออกมาวิ่ง อิอิ

http://sindrauto.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=8562

http://sindrauto.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=8418

Offline Omega VIP

เมื่อวานเข้าไป ก็เจอ แล้วยังได้ยืนคุยกับพ่อพี่เบิร์ดด้วยครับ  แต่ท่านคงไม่รู้จักกอล์ฟชัวร์  อิอิ

เมื่อวานเข้าไป ก็เจอ แล้วยังได้ยืนคุยกับพ่อพี่เบิร์ดด้วยครับ  แต่ท่านคงไม่รู้จักกอล์ฟชัวร์  อิอิ

พ่อผมคงรู้ครับว่าเป็นopel Inเพราะเห็นเบอร์หลังรถ ท่านยังบอกว่าน้องโอเมะ..อะโดยค่าลูกหมากไปเป็นหมื่น......เมื่อกี้ผมก็ปะกับท่านJoofy พ่อน้องเก้า พี่สันติ ที่อยู่อ.เข้ กำลังtestคุณภาพนำ้ชาชั้นดีอยู่.....อิอิ

รอไฟก็อตจิไม่ไหว...หายากจัง เลยโทรไปเช็คเฮียฮง ว่ามีไฟตาจิ๊กโก๋กระจกเข้ามาอีกไหม....โชคดีมี ก็เลยไปสอยมาอีกคู่ฝาแฝดกันไปเลย...
ขี้เกียจรอMoretteแล้วอะ...พรุ่งนี้รีบกลับมาติดพร้อมชุดแต่งสไตเมทotop......;D
« Last Edit: 25 Feb 2010, 22:04 by Korza »

Offline own

• pro
พี่เบิดร์ ไปสอยมากี่บาทอะสวยจัง :)

พี่เบิดร์ ไปสอยมากี่บาทอะสวยจัง :)
8000 ครับ...ใส่เสร็จเมื่อเช้า เย็นๆจะเอามาให้ดูครับ.......รอลุงโทนี่แกปล่อยก็อตจิของแกไม่ไหว....อิอิ

Offline own

• pro
8000 ครับ...ใส่เสร็จเมื่อเช้า เย็นๆจะเอามาให้ดูครับ.......รอลุงโทนี่แกปล่อยก็อตจิของแกไม่ไหว....อิอิ

:shock: อย่างนี้เก็บตังอีกยาวไกลเลยนะเนี้ย

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ใครลงรูปสเกิ๊ดสะตายเหมดโอทอปตัดหน้าผมมีเคือง :( :( :( ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ใครลงรูปสเกิ๊ดสะตายเหมดโอทอปตัดหน้าผมมีเคือง :( :( :( ;D ;D ;D
น้า ยอม ยอมเขาไปเถอะ..เราจนๆ หัดเจียมซะบ้าง...คริคริ เอิ้กๆๆ ;D ;D

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline own

• pro

น้าหมอก็รีบๆดิรอดูนะเนี้ย   :-*

น้าหมอก็รีบๆดิรอดูนะเนี้ย   :-*

คงต้องทำใจละครับ พวกสว.เนี่ยเงอะๆงะๆ ทำไรก็ไม่ทันใจวัยสรุ่น....แถวยังน้อยใจอีก เคืองมากเดี๋ยวจัดน้ำหมักป้าเช่งไปหยอดให้....ถ้ายังไม่หายเคืองอีก จะจัดตัวป้าเช่งตัวเป็นๆไปหยอดให้กับมือเลย....รับรองหายเคื่อง เอิ๊ก เอิ๊ก ......  ;D

Offline beer3000

• ถ้าบินได้ บินไปแล้ว

พ่อผมคงรู้ครับว่าเป็นopel Inเพราะเห็นเบอร์หลังรถ ท่านยังบอกว่าน้องโอเมะ..อะโดยค่าลูกหมากไปเป็นหมื่น......เมื่อกี้ผมก็ปะกับท่านJoofy พ่อน้องเก้า พี่สันติ ที่อยู่อ.เข้ กำลังtestคุณภาพนำ้ชาชั้นดีอยู่.....อิอิ

รอไฟก็อตจิไม่ไหว...หายากจัง เลยโทรไปเช็คเฮียฮง ว่ามีไฟตาจิ๊กโก๋กระจกเข้ามาอีกไหม....โชคดีมี ก็เลยไปสอยมาอีกคู่ฝาแฝดกันไปเลย...
ขี้เกียจรอMoretteแล้วอะ...พรุ่งนี้รีบกลับมาติดพร้อมชุดแต่งสไตเมทotop......;D
มันสว่างมากกว่าเดิมเยอะไหมครับ แล้วตัวครอบมันเป็นกระจกหรือพาสติกครับ

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

มันสว่างมากกว่าเดิมเยอะไหมครับ แล้วตัวครอบมันเป็นกระจกหรือพาสติกครับ

ผมว่ามันก็คงจะสว่างพอสมควรแหล่ะนะ เพราะขนาด สว.ยังออกมายืนยันเสียงดังเชียว 8) 8) 8)

สว่างพอๆกับของเดิมๆละครับ ถ้าเพิ่มรีเลย์ก็จะสว่างขึ้น ตัวนี้เป็นโคมกระจกครับ
แต่สว่างมากกว่าที่เป็นโคมพลาสติกโปรเจ๊คเตอร์ ผมเคยซื้อมาแต่ขายต่อไปแล้ว มองไม่เห็นทางเลยครับ ต้องใช้ติดไฟตัดหมอกช่วย สวยอย่างเดียว
« Last Edit: 28 Feb 2010, 19:29 by Korza »

ติดลิ้นแล้วติดชายกระโปรงหรือยังอ่ะน้าเอามาโชว์หน่อยจิ ;) ;) ;)

ติดลิ้นแล้วติดชายกระโปรงหรือยังอ่ะน้าเอามาโชว์หน่อยจิ ;) ;) ;)

อะครับจัดไป .....  ติดเองเรียบร้อย ห้องเครื่องล้างใหม่ พร้อมยาง 4 เส้นใหม่... :)

:-* :-* :-*ติดแล้วดูหนุ่มกว่าเจ้าของบานเลย 8) 8) 8)

:-* :-* :-*ติดแล้วดูหนุ่มกว่าเจ้าของบานเลย 8) 8) 8)

แม่นแล้ว...เลยครับน้าหมอ เจ้าของบาน....... ต้องกู้หนี้ยืมสินมาแต่งรถให้หนุ่มขึ้น.... :-[ :-X :-\ :จุก:

แม่นแล้ว...เลยครับน้าหมอ เจ้าของบาน....... ต้องกู้หนี้ยืมสินมาแต่งรถให้หนุ่มขึ้น.... :-[ :-X :-\ :จุก:

ก็แค่เศษตังน้าเบิร์ดอยู่แล้วจิ๊บๆ วันนี้รอคอย นิวซะกะตี๊ด ดีกั่วจะได้ออกมาดูเดือนดูตะวันกะเค้าแล้ว ไม่รู้จะวิ่งไหวหรือป่าวก็ม่ะรุไม่ได้วิ่งมานานน่าจะขาลีบไมปแล้วมั๊งป่านนี้ 8) 8) 8)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ว้าว...ว้าว...ว้าว...ให้มันรู้ไปสิว่าอยู่กับมือใคร รถ 65,000 บูรณะไป 200 ออกมางามเลิศซะน่าอิจฉาเลยอะครับ...หน้าสวย ตาสวยสวยสุดยอดความงามเลยน้า

เจ้า Stitch ออกมาแล้ว...แต่งานยังไม่เรียบร้อยดีครับ...ขอปรับปรุงอีกเล็กน้อย...อ๋อ..แต่ยังวิ่งกระฉูด ไม่เสื่อมแรงครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง