[ Corsa ] "ตัวดี" (Tour-D) น้องใหม่ครับ

Korza · 111269

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ว้าว...ว้าว...ว้าว...ให้มันรู้ไปสิว่าอยู่กับมือใคร รถ 65,000 บูรณะไป 200 ออกมางามเลิศซะน่าอิจฉาเลยอะครับ...หน้าสวย ตาสวยสวยสุดยอดความงามเลยน้า
เจ้า Stitch ออกมาแล้ว...แต่งานยังไม่เรียบร้อยดีครับ...ขอปรับปรุงอีกเล็กน้อย...อ๋อ..แต่ยังวิ่งกระฉูด ไม่เสื่อมแรงครับ

ต้องดูไกลๆครับถึงจะสวยเกินสองเมตร  ดูใกล้ๆจะรู้ว่าสีแตกเป็นริ้ว....ขับไปก่อน ยังไม่อยากมานอนอู่สีอีก..
เมื่อเช้าขับมาทำงานวิ่งไป 140 ยังไม่กล้าเสี่ยงมากกว่านี้ เดี๋ยวจานเบรคเดิมๆเอาไม่อยู่ แบบว่าตื่นเต้น สว.ไม่เคยขับรถเร็ว ไม่รู้ไมล์โชว์ผิดหรือเปล่าใช้ยาง 195 50 15
เจ้าซัก กะ ติ๊ก ลุงรีบลงรูปด่วนเลยนะครับ......เดี๋ยววัยรุ่นรอดูเซ็ง....
« Last Edit: 05 Mar 2010, 10:56 by Korza »

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

รถสวยดีครับ สีดำผมก็ชอบ เคยคิดจะเอาสีฟ้าสามประตู ทำสีเป็นสีดำเหมือนกันครับ

;) ;) ;)

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ว้าว...ว้าว...ว้าว...ให้มันรู้ไปสิว่าอยู่กับมือใคร รถ 65,000 บูรณะไป 200 ออกมางามเลิศซะน่าอิจฉาเลยอะครับ...หน้าสวย ตาสวยสวยสุดยอดความงามเลยน้า
เจ้า Stitch ออกมาแล้ว...แต่งานยังไม่เรียบร้อยดีครับ...ขอปรับปรุงอีกเล็กน้อย...อ๋อ..แต่ยังวิ่งกระฉูด ไม่เสื่อมแรงครับ

ต้องดูไกลๆครับถึงจะสวยเกินสองเมตร  ดูใกล้ๆจะรู้ว่าสีแตกเป็นริ้ว....ขับไปก่อน ยังไม่อยากมานอนอู่สีอีก..
เมื่อเช้าขับมาทำงานวิ่งไป 140 ยังไม่กล้าเสี่ยงมากกว่านี้ เดี๋ยวจานเบรคเดิมๆเอาไม่อยู่ แบบว่าตื่นเต้น สว.ไม่เคยขับรถเร็ว ไม่รู้ไมล์โชว์ผิดหรือเปล่าใช้ยาง 195 50 15
เจ้าซัก กะ ติ๊ก ลุงรีบลงรูปด่วนเลยนะครับ......เดี๋ยววัยรุ่นรอดูเซ็ง....
แส   ดง  แว่....มีโปรเจคจะเปลี่ยน เบรค อีกแล้วสิเจ้าตัวดี

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เจ้าเฉาก๊วยจอสวยดีเนอะแต่ดูไม่ค่อยเข้ากับสีรถ ถ้าย้ายมาสิงสถิตอยู่ในคันเขียวน่าจะดูดีกว่านี้นะเนี่ย ;D ;D ;D :ไถ: :ไถ: :ไถ:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

เจ้าเฉาก๊วยจอสวยดีเนอะแต่ดูไม่ค่อยเข้ากับสีรถ ถ้าย้ายมาสิงสถิตอยู่ในคันเขียวน่าจะดูดีกว่านี้นะเนี่ย ;D ;D ;D :ไถ: :ไถ: :ไถ:

ถ้า.....สั่งจอใหม่ได้...รอคำตอบเพื่อนอีกอาทิตย์หนึ่งครับ......จอjoyยกให้น้าหมอ ฟรีๆเลยสนปะ.....เพราะจะไม่แค่สิงสถิตอย่างเดียว หลอกหลอนด้วยอะ :วิญญาณ:

แส   ดง  แว่....มีโปรเจคจะเปลี่ยน เบรค อีกแล้วสิเจ้าตัวดี

เร็วๆนี้ละครับ.....เอาแบบร่องระบายความร้อน  :)

Offline shooty

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • อถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
พี่เบิร์ดรถสวยครับ

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของทานคือ ธรรมทาน
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

มาน.....กำลังเดินทางมา......อิอิ  :ไถ: :ไถ: :ไถ: คนขายใจดียอมส่งให้....ส่วนมากไม่ค่อย....

พี่เบิร์ดรถสวยครับ

ถ้าสวยจริง แลกกับ I-Za ไหมครับ  ;D ;D
« Last Edit: 11 Mar 2010, 15:52 by Korza »

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
เหอๆ จัดไปอย่าให้เสีย  งานนี้ตัวดี จะทำให้หมดตัวนะครับน้าเบิร์ด

เหอๆ จัดไปอย่าให้เสีย  งานนี้ตัวดี จะทำให้หมดตัวนะครับน้าเบิร์ด

ยังพอไหวครับ.....แค่ต้องเหน็บ กล่องข้าว ไปทำงานทุกวัน.... :สำนึก:

Offline moimoi

ยังพอไหวครับ.....แค่ต้องเหน็บ กล่องข้าว ไปทำงานทุกวัน.... :สำนึก:

สู้ๆครับน้าฮอม เต็มที่ให้โลกรู้ไปเลย    เป๋าแห้งช่างมันครับ เวลาขับรถคนเห็นแต่รถครับมะเห็นเป๋าตังส์    8)          8)

อยากได้ ไฟเลี้ยว ชุดนั้นจัง

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

ปล้น!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ปล้น!

ผมไม่มีไม่เคยเห็นไม่เคยใช้ฮะ...   :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

คันนี้ใส่แล้วสวยดีนะครับ ....  ;D ;D ที่ebayหาโคตะระยากกว่าไฟกุ๊ดจี่อีกที่มาเรื่อยๆ....ไม่เคยเห็นหลุดออกมาขายเลย...อิอิ    

ลุงโทนี่ให้ว่อง....
« Last Edit: 11 Mar 2010, 12:17 by Korza »

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
^
^
^
คันข้างบนเจ้าของไปนอกแล้วฮะ... พายเรื่อไปซื้อของที่เยอร์มัน อีกสักพักกลับมาฮะ... รู้สึกว่าจะโทรติดต่อไม่ได้ด้วยไม่รู้ทำไม...  ;D ;D ;D

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
^
^
^
คันข้างบนเจ้าของไปนอกแล้วฮะ... พายเรื่อไปซื้อของที่เยอร์มัน อีกสักพักกลับมาฮะ... รู้สึกว่าจะโทรติดต่อไม่ได้ด้วยไม่รู้ทำไม...  ;D ;D ;D

อ๋็อพี่คนนี้ ผมคุ้นๆว่า ข้างรถพี่เค้าจะ แปะสติ๊กเก้อ Kamolwat_t ครับ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

คันนี้ใส่แล้วสวยดีนะครับ ....  ;D ;D ที่ebayหาโคตะระยากกว่าไฟกุ๊ดจี่อีกที่มาเรื่อยๆ....ไม่เคยเห็นหลุดออกมาขายเลย...อิอิ    

ลุงโทนี่ให้ว่อง....
ฝากน้าฮอม สั่งให้ด้วย ชุดหนึ่งละกันครับ....หากไม่ได้..จะหาปล้นเอาแถวนี้แหละ  อย่าให้เห็นว่าอยู่กับคันบ้างละกัลลล

^
^
^

อ๋็อพี่คนนี้ ผมคุ้นๆว่า ข้างรถพี่เค้าจะ แปะสติ๊กเก้อ Kamolwat_t ครับ

:omg:

lap Time

ไม่เกินเอื้อม...เขาตอบมาแล้วทั้งปอตุเกตทั้งประกิต...ได้มาจะต่ออย่างไงหว่า.. :มั้ง:..เพื่อนๆหาให้ทั่วGMอเมกาไม่มีพาร์ทนี้
ก็เลยเขียนหาเขาดุ่ยๆ ตอบแห้ะ.. อิอิ... :)   นู๋จะเป็น คอซ่า คลาสสิก.....  ;D  น้าหมอเตรียมรับจอเขียวด้ายเลี้ยว..

http://produto.mercadolivre.com.br/MLB-138015205-painel-de-instrumento-original-para-corsa-0408-classic-_JM

อิจฉาอ่ะ  นู่จะเอาจอไมล์ กับ คอนโซลตัวนี้อ่ะ http://www.opel.in.th/index.php/topic,4071.0.html  

หาเบิร์ดหาให้หน่อยดิ

:ไถ: :ไถ: :ไถ:
« Last Edit: 12 Mar 2010, 16:07 by kamolwat_t »

อิจฉาอ่ะ  นู่จะเอาจอไมล์ กับ คอนโซลตัวนี้อ่ะ http://www.opel.in.th/index.php/topic,4071.0.html  หาเบิร์ดหาให้หน่อยดิ

หาง่ายกว่าของคอซ่าอีกครับ 59 ยูโร บวกค่าส่ง 25 ถูกกว่าของผมเยอะเลย....คอนโซลตรงไหนครับ

http://cgi.ebay.de/Tacho-Kombiinstrument-Opel-Omega-B-09228408aa-bj99_W0QQitemZ260566899783QQcmdZViewItemQQptZAutoteile_Zubehör?hash=item3caaff5c47

คอนโซลหน้ารถทั้งหมดอ่ะครับ รวมทั้งพวงมาลัยด้วย  มันจะมีขายไหมเนีย

คอนโซลหน้ารถทั้งหมดอ่ะครับ รวมทั้งพวงมาลัยด้วย  มันจะมีขายไหมเนีย

:omg: ผมว่า เพื่อนกอล์ฟของทวดหมอ สั่งหัวตัด เลยดีกว่าไหมครับ....อิอิ ??? รุ่นปีสองพัน ก็สิบปีแล้วครับ..

Offline aor

- คุณ Omega VIP ลองดูตัวข้างล่างนี้ เป็นหน้าปัดเข็มมีทั้งไมล์/กม. (ใหม่ ๆ นับจาก 1 เลย สำหรับเครื่อง 2.5 และ 3.0) seller เชื่อถือได้ ผมเคยสั่งของมาแล้ว ส่วน dashboard เต็ม ๆ ก่อนซื้อก็ดูให้ดีนะครับว่ามาจากรถขับพวงขวาหรือซ้าย เพราะตำแหน่งจอ MID มันอยู่คนละด้าน

http://cgi.ebay.co.uk/GENUINE-VAUXHALL-OMEGA-2-5-3-0-SPEEDOMETER-REVCOUNTER_W0QQitemZ180382668184QQcmdZViewItemQQptZUK_CarsParts_Vehicles_CarParts_SM?hash=item29ffa51598

Offline moimoi

ไม่เกินเอื้อม...เขาตอบมาแล้วทั้งปอตุเกตทั้งประกิต...ได้มาจะต่ออย่างไงหว่า.. :มั้ง:..เพื่อนๆหาให้ทั่วGMอเมกาไม่มีพาร์ทนี้
ก็เลยเขียนหาเขาดุ่ยๆ ตอบแห้ะ.. อิอิ... :)   นู๋จะเป็น คอซ่า คลาสสิก.....  ;D  น้าหมอเตรียมรับจอเขียวด้ายเลี้ยว..

http://produto.mercadolivre.com.br/MLB-138015205-painel-de-instrumento-original-para-corsa-0408-classic-_JM

น้าฮอมได้ราคาเท่าไรแจ้งด้วยนะครับ   อยากได้มั่ง   :please:        :please:

Offline mod...kub

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Nine foul. . . Nine life

น้าฮอมได้ราคาเท่าไรแจ้งด้วยนะครับ   อยากได้มั่ง   :please:        :please:

น้าฮอม..สั่งมาครับ  ผมเอาด้วยครับ  ซื้อหลายๆอันรวมกันน่าจะดีนะครับ...โอนตังค์มะไหร่ดีครับ

น้าฮอมได้ราคาเท่าไรแจ้งด้วยนะครับ   อยากได้มั่ง   :please:        :please:
น้าฮอม..สั่งมาครับ  ผมเอาด้วยครับ  ซื้อหลายๆอันรวมกันน่าจะดีนะครับ...โอนตังค์มะไหร่ดีครับ

โทษทีครับ สั่งมาแล้ว จ่ายบัตรไปแล้วอะตอนเที่ยง......รวมค่าส่งเกือบหกพันอะครับ....ถ้าจะเอาจะสั่งให้ใหม่ แต่ส่งไปบ้านท่านๆนะครับ เผื่อโดยภาษีจะได้ไปจ่ายกัน........รวมๆกันมาโดนภาษีชัวร์..มากชิ้น....อิอิ
« Last Edit: 13 Mar 2010, 07:55 by Korza »

น้าฮอมได้ราคาเท่าไรแจ้งด้วยนะครับ   อยากได้มั่ง   :please:        :please:
น้าฮอม..สั่งมาครับ  ผมเอาด้วยครับ  ซื้อหลายๆอันรวมกันน่าจะดีนะครับ...โอนตังค์มะไหร่ดีครับ

โทษทีครับ สั่งมาแล้ว จ่ายบัตรไปแล้วอะตอนเที่ยง......รวมค่าส่งเกือบหกพันอะครับ....ถ้าจะเอาจะสั่งให้ใหม่ แต่ส่งไปบ้านท่านๆนะครับ เผื่อโดยภาษีจะได้ไปจ่ายกัน........รวมๆกันมาโดนภาษีชัวร์..มากชิ้น....อิอิ
สวยงามมากมาย...จะเอา จะเอา :ไถ: :ไถ: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่:

เอาชุดThuleมาฝาก น้าหมอ ... มะออกทะเลกัน...พอถึงท่าก็ปีนไหล่ทางตึลังกา ล้อชี้ฟ้า ลอยออกทะเล อิอิ
จะได้กลับมาเร็วๆ....
« Last Edit: 14 Mar 2010, 19:11 by Korza »

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง