ภาพสวยๆ จาก "ท่องเที่ยวทำบุญ สวนผึ้ง ราชบุรี" เสาร์ที่๒๑มีนาคม ๒๕๕๒

Guest · 16050

ช่อบุญ

• Guest
 :-*มีภาพสวยๆมาฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ Opel In Th....ดูแล้วถ้าเสียดาย ที่ไม่ได้ไป ...โอกาศหน้าก็ ไปให้ได้ละกัน...ใกล้นิดเดียว ทางดี วิวสวย คุ้มค่า กับวลาที่เสียไป ...แถมอิ่มบุญ ด้วยนะ ซิบอกไห่... :ปลิว:
ภาพที่ 1,2- เตรียมพร้อม ลำเลียงสัมภาระนำไปบริจาค เติมพลังข้าวต้ม กาแฟ ที่บ้านลุงชัย พี่ช่อ "วังกุ้ง" บางขุนเทียน
ภาพที่3และภาพต่อไป- ที่หมาย ศุนย์พัฒนาเด็กเล็ก บ้านห้วยน้ำหนัก อ.สวนผึ้ง ราชบุร ห่าง ชายแดน ไทย เมียนม่า 6 ก.ม

ช่อบุญ

• Guest
ตามมาอีก
1.เบื้องหลัง ช่างภาพ ประจำ ทริป
2.พี่ริน น้องบัติ ตักอาหารแจก เด็กๆ ลุงชัย กำกับ
3.เนวิเกเตอร์ น้องชนัต เที่ยวนี้ไม่ต้องทำหน้าที่ เพราะ คาร์พูล ไปกับพี่บัต... 4.พี่ช่อ เป็นตัวแทน แจกของใช้ให้ ศูนย์ฯ
5.น้องเฟลอ (หลานพี่ช่อ) แจกตุ๊กตา
6และ7 พี่ช่อ พี่ริน น้องเฟลอ เล่นน้ำตกเก้าชั้น อ.สวนผึ้ง

ช่อบุญ

• Guest
มีอีกภาพที่ 1.นายแบบ+นางแบบ เส้นทางจากศูนย์ ไปบ่อน้ำร้อน"บ่อคลึง รีสอร์ท"
       2. ม้า นะครับ...ม้าจริงๆด้วย วิวสวย
              3.-ภาพอื่นๆ ทางเข้าโป่งยุบ กะน้องวัว ไผ เป็นไผ ดูเอาเอง สาว หมวย ขาว น่ะ ลูกสาวลุงชัย จ้า

ช่อบุญ

• Guest
ภาพสวยๆ จากแดนมหัศจรรย์"โป่งยุบ" ไม่ต้องไปถึง เมือง แป้ สวยเหมือนกัน แตกต่างในสถานที่ตั้ง  จ้า

Offline chanat

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Tel 0896762564
ครับ สำหรับทริปนี้ก็อิ่มบุญกันถ้วนหน้านะครับ ทริปนี้ ผมต้องขอขอบคุณ พี่บัติ ที่กรุณามารับผมถึงหน้าบ้าน และ นายจี๊ด เพื่อนรักที่ พาผมไปชม โป่งยุบ และขอขอบคุณ เบาะหลังที่แสนสบายในแอสตร้าแวน (หลับสบายจัง ) สุดท้ายก็ส่งผมถึงหน้าบ้าน ขอบคุณและขอบคุณอีกครั้งครับ :D :D :D :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

ช่อบุญ

• Guest
อ้าว เอาหลักฐาน ที่ถ่ายไว้เลอะเทอะ มาให้ดูหน่อยนะ ห้ามเก็บไว้ดูคนเดียว เดี๋ยวแช่งด้วยนะ ...

เอ่อ.ไผ่แล้วรูปที่กล้องของไผ่ช่วยส่งมาในเมล์พี่ให้หน่อยนะจ๊ะส่งมาที่ cchorlada@yahoo.com
« Last Edit: 22 Mar 2009, 13:58 by ช่อบุญ »

Offline Omega VIP

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ  แล้วเจอกันแน่นอน  ที่อัมพวา  ( โดยงานไปมีตติ้งเลยนะครับ )  :หึหึ:

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
อ้าว เอาหลักฐาน ที่ถ่ายไว้เลอะเทอะ มาให้ดูหน่อยนะ ห้ามเก็บไว้ดูคนเดียว เดี๋ยวแช่งด้วยนะ ...

เอ่อ.ไผ่แล้วรูปที่กล้องของไผ่ช่วยส่งมาในเมล์พี่ให้หน่อยนะจ๊ะส่งมาที่ cchorlada@yahoo.com

เดี๋ยวพรุ่งนี้ไผ่ส่งให้นะคะ

:ตาปิ้ง:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ช่อบุญ

• Guest

เดี๋ยวพรุ่งนี้ไผ่ส่งให้นะคะ

แล้วไม่เห็นเอาลงในนี้เลยกะลังยุ่งเหรอจ้าจารอดูนะ

Offline bat

• bat
ไผ่เอารูปมาลงให้ดูหน่อยซิ...แล้วของชนัตด้วย..ช่วยตามให้หน่อย  อยากดู ;) ;) ;)

ไผ่เอารูปมาลงให้ดูหน่อยซิ...แล้วของชนัตด้วย..ช่วยตามให้หน่อย  อยากดู ;) ;) ;)

รอดูด้วยเหมือนกันครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แฮะๆๆ ผมทำงาน ยัน 17.30 เลย... :please:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline joyalice

• Moderator
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
อยากดูแกะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เด็กๆ เยอะจังง ^__^

ทริปหน้าเจอกันนะคะ

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
ส่วนผมยังอยู่ที่งาน commart อยู่เลยอ่ะ........ :แงๆ:

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เดินทางไกลเช่นกัน
..ไป-กลับ + เที่ยว วันเดวรวด ..รวมแล้วเกือบ 400 กม.

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Dsky

• Moderator
  • หนึ่งในใต้หล้า

ช่อบุญ

• Guest
เส้นทาง ทริป นี้ แรกๆ กะว่า เที่ยวไป น่าจะประมาณ 150 ก.ม.ถึงที่หมาย แต่ เข้าไปในดง อีก นิดหน่อย ก็ สัก 190 ก.ม . แต่รถขับแบบสบายๆ ไม่เครียด ถนนดีตลอด รถไม่มาก วิวสวย เลยเหมือน ว่า ใกล้ เที่ยวไป สบายมาก ไปกะ คุณริน รถดี คนขับเยี่ยม 140 ก.ม/ช.ม นิ่งมากเลย ขากลับ ให้ลูกสาวไปนั่งแทน เพราะต้องกลับไปขับ แอสตร้าแวน แทนเจ้าของรถ(พี่ช่อ) เที่ยวกลับ ๆ ทาง เพชรเกษม ครับ รอบนี้เที่ยวเป็นวงกลมเลย  เพิ่มไฟ ให้ตัวเอง อีกหน่อย เสาร์หน้าต้องไป ร่วมงาน ประดู่โรย ค้าง 1 คืน เสียดายกลับมาไม่ทัน เที่ยวตลาดน้ำอัมพวา(ลุงชัย โพสท์ แทนครับ) :-*

Offline Rin-Mega-Sewagon

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
ขากลับ กว่าจะออกมา ถึงปั๊มก๊าซ ราชรี ไมล์ ตีไปที่ 300 กม. เกือบหมดถังเลย ครับ เห็น ปั๊มน้ำมันแวะเติมก่อนเลย ...กัวพาลูกสาว พี่(ลุง) ชัย กินข้าวกลางทาง ....เกือบไป คำนวณระยะทางผิด จากข้อมูล

สรุป รวมระยะทาง
ขาไป จาก บางกระดี = 185 กม.
ขากลับ ( ถึงบ้าน นนท์ ) 215 กม.
รวม  400 กม.
หมด ก๊าซ 500 + 150 = 650 บาท
สิ้นเปลือง = 1.60 บ/กม.
( Omega MV6 + 2J 3000 CC/ FIXMIXED)   

ทริปหน้า อัมพวา ไม่เกิน 100+100 กม. ค้าฟฟ

ซ่อมก่อนเสีย ดีที่ซูดส์
วาจาจริงใจ แสลงหู

Offline ple

• Moderator
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
ขอขอบคุณ พี่บัติ ที่มารับถึงหน้าบ้าน และ จี๊ด&ไผ่ ที่มาส่งถึงหน้าบ้าน และขอขอบคุณเบาะหลังที่แสนสบาย (หลับตลอดเส้นทางทั้งขาไปและขากลับ)
เดียวพรุ่งนี้จะนำรูปมาลงให้ดูนะคะ

"...only a life lived for otherIs a life worthwhile..."

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ทริปหน้า อัมพวา ไม่เกิน 100+100 กม. ค้าฟฟ

ทริปหน้า เฮฮากันเต็มที่คร้าบพี่ สงสัยจะมีแต่พวกเราขาประจำไปกัน กับขาจรอีกไม่กี่คันเองมั้งเนี่ย.. :มั้ง:

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
มาทีหลังเอารูปมาเสริมแล้วกันนะคะ

21 มี.ค. 52
เวลา 7.00 น.

เจอกันที่นัดหมาย  บ้านพี่ช่อ  กับคุณลุงชัย

จริง ๆ แล้วก็เจอกัน  7 โมงนิด ๆ เพื่อมาช่วยขนของบริจาค  จากที่บ้านพี่ช่อ  แถมด้วยหม่ำ ๆ ข้ามต้มหมู  ฝีมือพี่ช่อ  (อร่อยมั๊กมาก) 
 และเมื่อสมาชิกครบ  ก็ออกไปเติมแก๊สกัน ปั้มนี้ถูกดี 10 บาทกว่า ๆ คุณลุงช้ยเจ้าถิ่นบอกว่า  ปั้มนี้เปิดมานาน  เค้าไม่ขึ้นราคาตามปั้มอื่น ๆ ล่ะค้า

เช็คชื่อสมาชิกที่ร่วมเดินทางหน่อยจ้า
             1. น้าริน+ลุงชัย  >> OPEL OMEGA  MV6
             2. พี่ช่อ+และครอบครัว + หลานสาวน่ารักน้องเฟลอ  >> OPEL ASTRA VAN
             3. นู๋จี๊ด+นู๋ไผ่ >> OPEL ASTRA VAN
             4. เก๋+ก้อย+ น้องเก้า >> OPEL Corsa
             5. พี่ bat + Chanat + Ple >> OPel Corsa

รวมรถ 5 คัน  คน 14 คน
                          :)

เมื่อเชื้อเพลิงพร้อม  ก็ออกเดินทางกันทันที  มุ่งหน้า อ.สวนผึ้ง  ล่ะจ้า

เวลา 10 โมงนิด ๆ ก็ถึงอำเภอสวนผึ้งแระ  ไม่ไกลมาก  ใช้เส้นทางถนนพระราม 2 วิ่งสบาย ๆ   แวะพักรถ  พักคนที่ เซเว่นฯ สวนผึ้ง 
จากนั้นก็เดินทางกันต่อ  ตอนแรกเข้าใจว่า  ต้องไปที่วัดห้วยม่วงเลย  (เจ้าหน้าที่บอกมาอย่างนั้น)  ก็ตาม GPS ไป 
             เส้นทางระหว่างทางก็สวยดีนะคะ  มีผีเสื้อเยอะแยะเลย  แต่ไม่ได้ถ่ายมา รีบ ๆ เพราะต้องไปถึงโรงเรียนตอน 11 โมง

มาถึงวัดห้วยม่วง 11 โมงพอดี  แต่..อิอิ  เข้าใจผิด  เลยต้องเดินทางต่อไปอีกนิดที่  ที่หมายนั่นคือ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก บ้านห้วยน้ำหนัก (ไม่ไกล ๆ )  แต่ไปอีกไม่กี่กิโล  ก็จะถึงชายแดน ไทย-พม่า ค่ะ

พอไปถึง  เจ้าหน้าที่  อาจารย์ก็มาต้อนรับ  พาเราไปที่โรงอาหาร (มั้ง)  เพื่อกล่าวต้อนรับ  และเลี้ยงอาหารเด็ก ๆ กันคะ
ตอนแรกที่เค้าแจ้งมา  เด็กที่มูลนิธิมีประมาณ 200 คน  แต่พอชาวบ้านรู้ว่าจะมีการเลี้ยงอาหาร  เลยส่งเด็ก ๆ มามากมาย  ร่วม 300 คนได้คะ
แต่ละคนคงดีใจมาก  คุณครูบอกว่า  นาน ๆ ทีเด็ก ๆ จะได้กินแบบนี้ (อาหารที่เลี้ยงน้อง ๆ ก็คือ ไข่พะโล้ค่ะ) 

มาดูบรรยากาศ  เด็ก ๆ กันดีกว่า

มาดูผู้ใหญ่ใจดี ๆ กันบ้างดีกว่า

เลี้ยงอาหารเด็ก ๆ เสร็จ  ก็ถึงเวลา  มอบของบริจาคกัน

ต่อไปก็ได้เวลาเที่ยวกันแล้ว  ที่หมายแรก คือ "ธารน้ำร้อนบ่อคลึง"  จริง ๆ มีบ่ออาบน้ำร้อนด้วย 
แต่อากาศร้อนเกิ๊น น น  เลยชวนกันเดิน ๆ  ๆ ไปที่ต้นน้ำร้อนกันดีกว่า 

พอถึง  ก็ถ่ายรูปเป็นที่ระทึก  ตามระเบียบ

:-[

เดินเล่น  ถ่ายรูปกันเสร็จ  ก็เดินทางต่อ  ไปที่ น้ำตกเก้าโจน (เก้าชั้น ) ระยะทางห่าง 1 ก.ม.

:ปลิว:

]

น้าริน  คุณลุงชัย  และพี่ช่อ  พาน้องเฟลอไปเล่นน้ำตก   ส่วนพวกเราก็หม่ำ ๆ ชิว ๆ  (เอารูปน้องเก้ามาฝากดีก่า)

:-*

ขากลับ  กะว่าจะแวะ the Scenery Resort ไปดูแกะกัน  แต่ว่า GPS ดื้อ  พาหลงทาง  เลยซะงั้น  เลยไม่ไปแระ

เก๋กะพี่ bat ขอตัวกลับก่อน  มีธุระ  สมาชิกที่เหลือเลยแวะ  โป่งยุบหุตายน  เป็นการปิดท้าย

มีน้องวัวตัวน้อย ๆ มาต้อนรับ

จบ TRIP แยกย้ายกันกลับบ้าน

อิ่มบุญสนุกสนานกันถ้วนหน้า

โอกาสหน้า  ไปทำบุญกันอีกนะคะ

ปล..ขอบคุณพี่ช่อ  และคุณลุงชัยสำหรับ Trip นี้นะคะ  และข้าวต้มมื้อเช้าค่ะ

ดูอัลบัมทั้งหมด  และ Download รูป  ได้ที่นี่คะ  >>  http://phai.ipost.in.th/suanphung/

« Last Edit: 23 Mar 2009, 19:46 by ยัยแมวอ้วน »

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline แม่น้องเก้า

• Moderator
  • BB -220C01BC-
  • No.: 62 (นู๋สำลี)
  • รุ่นรถ: corsa 3 ประตู
  • สีรถ : ขาว ลายๆ
  • เครื่องยนต์: 4E-FTE แต๊นๆ
ทริปนี้ ขอบคุณคุณลุง + พี่ช่อ (อิ่มมื้อเช้า  ;))

ภาพสวยๆๆจากตากล้องทุกคน บอกคำเดียวว่า "สนุกมั๊ก"  :D

+++อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้ จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน+++

++ รับปรึกษางานจิวเวอรี่ทุกชนิด แท้ เทียม เราจัดให้ ++
"นู่สำลี ไม่แรงแต่อยากให้ใครแซงน๊าาาาา"
kan6600@hotmail.com
hotline 081-3402838

Offline Dsky

• Moderator

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
วันนั้นทำงานกลับบ้านสี่ทุ่มกว่า  :'( :-X

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

รูปสวยครับ  น่าอิจฉาจัง  แต่ช่วงนี้งานเยอะ  หาเงินทำวิปปุต่อครับ  แต่อัมพวายืนยันคำเดิมครับ ไปกับต้น เพราะ เป้ย ติดงานศพคุณปู่ครับ

Offline bat

• bat
เหลือรูปอีกกล้องนึงของชนัต  จัดมาให้ชมกันหน่อยซิ...
ทริปนี้ต้องขอบคุณพี่ช่อกะอาชัยนะครับ...ทริปหน้าจัดกันใหม่นะครับ..อิ่มบุญ  สะบายใจ..เดินทางปลอดภัยกันทุกๆคน :D :D :D

ช่อบุญ

• Guest
วันนี้ มีคนส่ง ฟอเวอด เมล์ มาให้ ก็ชักอยากไปทำบุญ ที่บ้าน โฮมฮัก ของครูต้อยอีกแล้ว แต่ไม่ใกล้เลย ยโสธร เลยนะ หรือ เราไป ช่วง งานบุญ บั้งไฟ ดีใหม อีกหลายเดือน แต่แน่ๆ จะไปทันดูใจ ครูต้อยรึเปล่า เห็นว่า เป็นมะเร็งลำไส้ จะอยู่ได้อีก 6 เดือนเอง(ตามข่าวค่ะ) :omg:
ป.ล. ขอบคุณทุกท่าน ที่ได้ไป ร่วมทำบุญ ที่สวนผึ้ง นะคะ และท่านที่ไม่ได้ไปแต่ ร่วมบริจาค สิ่งของ และเงิน มา ขออนุโมทนาบุญ มา ณ.โอกาศนี้ด้วยค่ะ ด้วยความปรารถนาดี จาก ลุงชัยและพี่ช่อ จ้า

วันนี้ มีคนส่ง ฟอเวอด เมล์ มาให้ ก็ชักอยากไปทำบุญ ที่บ้าน โฮมฮัก ของครูต้อยอีกแล้ว แต่ไม่ใกล้เลย ยโสธร เลยนะ หรือ
เราไป ช่วง งานบุญ บั้งไฟ ดีใหม อีกหลายเดือน แต่แน่ๆ จะไปทันดูใจ ครูต้อยรึเปล่า เห็นว่า เป็นมะเร็งลำไส้ จะอยู่ได้อีก 6 เดือนเอง(ตามข่าวค่ะ) :omg:
ป.ล. ขอบคุณทุกท่าน ที่ได้ไป ร่วมทำบุญ ที่สวนผึ้ง นะคะ และท่านที่ไม่ได้ไปแต่ ร่วมบริจาค สิ่งของ และเงิน มา ขออนุโมทนาบุญ มา ณ.โอกาศนี้ด้วยค่ะ ด้วยความปรารถนาดี จาก ลุงชัยและพี่ช่อ จ้า

ขาไป 5ร้อยกว่า กม. งานนี้กวาดสมาชิกแถบอิสานไปได้อีกหลายคันเลยแระ .. ;D

วันนี้ มีคนส่ง ฟอเวอด เมล์ มาให้ ก็ชักอยากไปทำบุญ ที่บ้าน โฮมฮัก ของครูต้อยอีกแล้ว แต่ไม่ใกล้เลย ยโสธร เลยนะ หรือ
เราไป ช่วง งานบุญ บั้งไฟ ดีใหม อีกหลายเดือน แต่แน่ๆ จะไปทันดูใจ ครูต้อยรึเปล่า เห็นว่า เป็นมะเร็งลำไส้ จะอยู่ได้อีก 6 เดือนเอง(ตามข่าวค่ะ) :omg:

ขาไป 5ร้อยกว่า กม. งานนี้กวาดสมาชิกแถบอิสานไปได้อีกหลายคันเลยแระ .. ;D

แหม่พี่ ถือโอกาศกลับบ้านเลยป่ะครับ

ช่อบุญ

• Guest

แหม่พี่ ถือโอกาศกลับบ้านเลยป่ะครับ

บ้านคุณนุ่นอยู่ทางโน้นหรือแต่บ้านพี่เลยบ้านกอฟล์ไม่เท่าไรหรอกจ้า

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง