OPEL CALIBRA SPARKING BLACK & BLUE UPDATED MAR 2013

Chutaro · 150299

Offline Chutaro

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Chuvy Calibra
Reply #90 on: 13 Dec 2010, 11:29
ทำคนเดียวกว่าจะเสร็จก้อเกือบๆ สองชั่วโมงครับ
« Last Edit: 01 Jun 2011, 10:48 by Chutaro »

ไม่ลืมที่จะแป่ะโลโก้ opel ครับ
เหลือฝากระโปรงหลังกับภายในกะว่าพักร้อนอาทิตย์หน้าจะค่อยๆ ทำครับ

เสร็จแย้ว เย้ๆๆ

;) หายเหนื่อย

;D

แอบไปติดหางหลังมา บ้านนอกได้ใจ จริงๆ ครับ อิอิ

ลืมบอก สติ๊กเกอร์ที่เหลือก้อเอามาหุ้มหางหลัง กะมือเปิด อีก ไปหล่ะคร๊าบ  :bye:

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
รถสวยมักมากครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ขยันได้ประโยชน์ รถสวยขึ้น ประหยัดตังด้วยครับเก่งจัง :D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline golf german

• DekGayRay's
  • นักรบพเนจร
ยินดีต้อนรับครับ :) :) :)รถในฝันของใครหลายๆคนรวมทั้งผมด้วย ได้มาสภาพดีมากๆแต่งมาเสร็จแล้วด้วยถ้าจะหายากนะ่ครับ อิจฉาจังเลย :ไม่: :ไม่: :ไม่:

Offline pariyat

• **
รถสวยงาม เนียนเท่ห์จริงๆครับ ขุดให้1จึกครับพี่  ;)

อัพอีกทีครับ เอาเลนส์กระจกเดิมมารวมร่างกับโปรเจคเตอร์โคมดำครับ

ใส่ led สีขาวเพิ่มอีก 2 เส้นใต้โคมไฟหน้าครับ

ช่วงนี้ทำมัยเงินในกระเป๋ามันน้อยจริง  ไม่ณุ้ใครบอกว่าเศรษฐกิจดี เงินนย้อยก้อทำแบบน้อยๆ สองเส้น 300 บาท จากคลองถม ที่บ้านหม้อน่าจะถูกกว่านี้นะครับ อิอิ

ขับไปซ่อมไป ขับไปแต่งไปตามสไตล์ของ โอเปิ้ลเค้า แต่ก้อมีความสุขคร๊าบ

ช่วงนี้โดนพวกเพื่อนๆที่ทำงานมันรุมอ่ะครับ พวกเพื่อนๆ มานบอกว่าขายเหอะขับทำไม opel ขายแล้วไปออก สามประตูเท่ห์กว่าเยอะ แต่ผมเถียงใจขาดดิ้น เพราะ 3 ประตุเป็นรถที่ผมเกียจที่สุดง่ะ ยังงัย คาริบร้าผมก้องามกว่าหลายช่วงตัว ตามความคิดผมนะสามประตูก้อเหมือนโก๊ะตี๋ ส่วนคาริบร้าผมน่าจะราวๆ โดม ปกรณ์ ลัม อิอิอิ   แต่ก้อแซวกันขำๆ อ่ะครับ ที่แน่ๆ รถผม ผมขัดซะเงาวับ รถป้่ายแดงยังอายละครับ อิอิ ไปละ เอาไว้มมีเงินได้ทำอะไรเพิ่มจะเอามาอัพอีกทีครับผม รักชาว  Opel ทุกคนครับ ขอให้รวยๆ กันถ้วนหน้านะครับ

Offline Omega VIP

ตอนนี้รถใช้งานแก๊สได้ดีแล้วใช่ไหมครับ  น่าจะวิ่งกระฉูดนะ  จูนโดยมือเทพอ่ะ   ;) ;) ;)

ก้อวิ่งเนียนๆ ครับผม อิอิอิ

Offline i_poch

แอบไปติดหางหลังมา บ้านนอกได้ใจ จริงๆ ครับ อิอิ
คันนี้จำได้เหมือนผมเคยเห็นที่อู่พี่เอ สวยมากๆครับ เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง  8)

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline pariyat

• **
calibra แต่งยังไงก็หล่อครับ55+
พี่ครับ ที่ว่าเอาเลนส์ไฟหน้าเก่ามาใส่(เลนส์แท้ใช่ไมครับ)
แล้วเลนส์ที่มากับโครมแต่ง พี่ยังเก็บไว้รึป่าวครับ
พอดีผมใช้โครมไฟหน้าแต่งอยู่เหมือนกัน แต่เลนส์ด้านซ้ายมันแตกลายงาแล้ว
อยากจะขอซื้อต่อมาเปลี่ยน
เบอร์พี่ที่ให้ไว้ ติดต่อไม่ได้อะครับ

ถึงคุณ Pariyat เลนส์แต่งของผมก้อแย่+เน่ามากๆ ครับ แตกลายงา + หมอง ดูไม่ดีมากๆ พอดีตอนซื้อรถมาได้โคมเก่ามาด้วยก้อเลยลองแกะเลนศ์แต่งออกแล้วเอาเลนส์กระจกเดิมมารวมร่างแล้วยาด้วยซิลิโคลน ผมว่าดูโอเคกว่าเดิมเยอะนะ ดูใหม่กว่าเดิมด้วย  น้ำไม่เข้าด้วยครับ ใช้ความพยายามนิดนึงยัดได้ครับ

ตอนนี้เปลี่ยนเบอร์ไปเป็น 081 1738794 ครับ
ล่าสุดครับ เพิ่งเอาไปทำแก๊สใหม่ที่อู่พี่บอย แก้ปัญหาจากเดิมที่เจ้าของเก่าเอาไปติดตั้งกับอู่ที่ทำไม่ถูกหลักการครับ คือสายจากหัวฉีดเข้าท่อไอดีสั้นยาวไม่เท่ากัน ด้วยการแยกรางหัวฉีดครับ ตอนนี้วิ่งแก๊สเนียนโคตรๆ ครับ ก่อนหน้านี้วิ่งแก๊สดีบ้างไม่ดีบ้างมีวูบๆ ทำเอาวิ่งน้ำมันก้อวิ่งไม่ดีไปด้วยครับ ตอนนี้หลังจากทำจากอู่พี่บอยตอนนี้วิ่งน้ำมันก้อวิ่งดีตามแก็สไปซะอย่างนั้นครับ สงสัย ECU มันจะงง ส่วนตอนนี้ก้อเหลือปัญหาที่เวลาสตาร์ตมันยังต้องสองสามครั้งถึงจะติด กะว่ารอเงินออกแล้วจะไปล้างถัง+เปลี่ยนกรองเบนซิน เช็คพวกท่อน้ำมันใหม่อะครับ
ที่ผ่านมา เปลี่ยนเรกูเลเตอร์รางหั้วฉีดกับปั้มเบนซินไปแล้ว  เปลี่ยนลูกลอก+สายพานไทม์มิ่ง (ให้พี่เอแก้ปัญหาเรื่องสายพานหน้าเครื่องชอบขาด 3 เส้นใน 3 เดือนด้วยการทำตัวตั้งสายพานให้ระยะสั้นขึ้น) เปลี่ยนปั๊มน้ำ เปลี่ยนหัวฉีด เปลี่ยนบูธปีกนก ทำไล่ไปเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้คิดว่าเหลือแค่แก้ปัญหาสตาร์ตติดยาก แล้วก้อเปลี่ยนยาง แล้วถึงจะได้ทำพวกชุดแต่งภายนอก+ทำสีใหม่อ่ะครับ

ทำที่อู่พี่บอยก้อเปลี่ยนกรองแก๊ส ท่อต่างๆ ผ่ารางหัวฉีด ทำตั้งแต่บ่ายสาม ถึงเกือบสองทุ่ม

Reply #113 on: 01 Jun 2011, 10:52
จากนั้น พอเครื่องวิ่งดีแล้ว กิเลสก็เริ่มบังเกิด+ความชอบแบบแต่งรถบ้านนอกๆ (เป็นการส่วนตัว อิอิ) ก้อจัดไปตามที่เห็นครับ เบาะ BRIDE ก๊อป 1 คู่

Reply #114 on: 01 Jun 2011, 10:57
ทำไงได้ครับ คนงบน้อยก้อต้องของก๊อปครับ ของแท้ แพงโคตร สู้ไม่ไหวครับ ถ้าไม่ดีก้อเอาของเก่ามาใส่แล้วถอดของก๊อบขาย ส่วนที่ขาดทุนก้อให้ถือว่าเป็นค่าลองของด้วยตัวเองครับ อิอิ  (แนวคิดแบบบ้านๆ ของผมเอง อิอิ)

Reply #115 on: 01 Jun 2011, 11:01
เท่านั้นยังไม่พอครับ จัดหนักกันต่อเนื่องกับเกจ์กุ๊งกิ๊งครับ เอาแบบบ้านๆ ก้อพอครับ ของ racetech วัด Temp, Volt, rpm

Reply #116 on: 01 Jun 2011, 11:04
ให้ร้านย่านชานเมืองติดตั้งให้ แล้วมาเก็บงานพวกสายไฟต่างๆ ให้เรียบร้อย + ปลอดภัยเอง อีกทีครับ (ร้านทำงานลวกๆ มากครับ)

Reply #117 on: 01 Jun 2011, 11:05
ภาพล่าสุดจากหน้าออฟฟิชผมครับ

Reply #118 on: 01 Jun 2011, 11:06
สรุปค่าเสียหายเท่าที่จำได้
-หุ้มสติ๊กเกอร์ฝากระโปรงหน้าใหม่อีกครั้ง (หุ้มเอง) หน้ากว้าง 1.5 ม. ซื้อมา 2 ม. เป็นเงิน 1500
-เบาะพร้อมติดตั้ง 7500
-เกจ์ 3 ตัว พร้อมติดตั้ง 3800
-ทำแก๊ส 7000
จบการ UPDATED ครับ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #119 on: 01 Jun 2011, 12:13
ปกติผมเฉยๆกับ clibra แต่คันนี้ผมชอบแฮะ  เห็นตัวจริงมาหน สวยชะมัด

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง