น้องใหม่รายงานตัวครับ

ilavin · 4209

Offline ilavin

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
........เอาชัดๆๆๆง่ายๆๆครับ.....ผมยังไม่มีรถเลยครับแต่ด้วยที่ใจรักจึึงมารายงานตัวครับ
ผมมีเรื่องที่จะสอบถ่ามครับ
1......เรื่องราคาอะไหร่นะครับ  แพงมั้ยครับ*****ผมจนนะครับ5555+
2......ปัญหาที่ชอบเป็นนะครับ......
3......สำคัญสุดเลยครับ.............คือถ้าผมจะซื่อผมควรไปซือที่เต็นรถดีมั้ยครับ***เช่นในเวป 12carนะครับ
4......แล้วถ้ารถบ้านเนี้ยเวลาผมไปติดต่อซื่อต้องทำอย่างไรมั้งนะครับ*****เงินผ่อนนะครับ*****
..........ขอบคุณพี่ๆๆมากนะครับ  ผมชือ      หิน  ครับ      ซักวันคงจะมีรูปรถผมในเวปของพี่ๆๆๆมั้งละครับ...... i love OPEL Corsa

-ขอบคุณมากคับ...... :cry3 :cry3 :cry3

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ปัญหามันไม่ใช่ซื้อจากใหน

ประเด็นมันอยู่ที่รถครับ ว่าเจ้าของเก่าเค้าดูแลมาดีขนาดใหน

อย่าลืมว่ารถอายุมันเยอะแล้ว ปาเข้าไป 15-17 ปีเข้าไปแล้ว

ซื้อจากเต๊นส์ก็ดีไปอย่าง เค้าพร้อมจัดไฟแนนซ์ให้

ราคาอะหลั่ย บางอย่างก็ไม่ได้ต่างจากรถญี่ปุ่นทั่วไปครับ

บางอย่างก็สูงกว่านิด แต่ก็ถูกกว่ารถยุโรปที่อายุพอๆกันบางรุ่นเยอะครับ

รถที่จะซื้อ corsa ส่วนใหญ่เป็นเครื่อง 1400 8วาร์ว ค่อนข้างถึก ทน ซ่อมง่าย

แต่ถ้าตัวแรงก็คงเป็น Corsa 1600cc 16v Ecotec

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline moimoi

หาเอาในนี้แหละครับ  ทั้งรถ อะไหล่และเพื่อน  :D :D   รับรองว่าไม่มีอะไรเกินเอื้อมครับ... 8) 8)

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เอาใจช่วยด้วยคน..ได้รถเร็วๆเด้อ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline siva

• *
เปิดดูใน ตลาดรถ.คอม มีขายอยู่ 50กว่าคัน
ราคา5-6 หมื่น เพียบ

ถ้าผมอยู่กรุงเทพ จะซื้อใหม่อีกคัน

• *
ขอบคุณมากครับ พี่ๆๆๆๆ

Offline Ball

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 279
  • รุ่นรถ: astra caravan
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: 1.6 8V
ลองมอง  astra caravan ดีใหมครับ
ของ คุณ เจี๊ยบ นะครับ สวยมาก.............. ;D ;D ;D ; ..... 8) 8) 8)

Offline เสือ

• ขับอย่างเดียว
  • No.: astarดำ 231  /  astraแดง 203  / corsa 233
  • รุ่นรถ: opel astra(5d) 1.6 16v ปี 97 /  opel astra(5d) 1.6 16v ปี 95 / opel corsa (5d) 1.4i 8v ปี 94
  • สีรถ : astra ดำ  /  astra แดง   /   corsa ม่วงเข้มๆ
  • เครื่องยนต์: X16XEL   /   X16XEL   /  C14NZ
ถ้าใจรักเป็นทุนก็เล่นเลยคับ
เรื่องค่าดูแลรักษาคงไม่ใช่ปัญหา
เพื่อนเราเยอะแยะ ไม่เหงาเหมือนรถยุโรปบางค่าย
ผมมี corsa อยู่คัน ก่อนจะมาได้ astra อิกคัน
เคยขับ corsa ไปทำงานที่ สุไหงโก-ลก ทั้งที่ติดแค่ 3 สูบ
มันก็ไปของมันได้ ถึกยังกะอะไรดี (แต่เติมน้ำมันเครื่องตลอดทางเลย)
ว่าแต่ว่าเรื่องจัดไฟแนนซ์เนี่ยแทบเป็นไปไม่ได้แล้วคับ

หลวงพ่อสดอย่างเดียว
« Last Edit: 17 Nov 2011, 12:33 by เสือ »

Offline khomsan

ใจรักเจ้าซ่าส์ก้อซื้อหามาใช้เลยครับ   สอบถามประวัติของรถให้ละเอียด   ยิ่งเจ้าของขายเองนี่ ขอดูประวัติการซ่อมบำรุง  ซื้อมาแล้วก้อจัดการเปลี่ยนสายพาน  ของเหลวต่างๆ  ลูกรอก  ปั้มน้ำ  ให้หมด  แล้วทีนี้ก้อขับซิ่งได้อย่างสะบายใจแล้วครับ  อะไหล่ไม่ต้องไปกังวลมากนัก  โพสถามหาในนี้แหละ  เดี๋ยวก้อมีเพื่อนๆในนี้แนะนำกันเองครับ   ยินดีต้อนรับว่าที่เจ้าของครอซ่าส์คันใหม่ด้วยครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline dragontee1004

• *
  • รุ่นรถ: corsa 1.4 i
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: 14nz
ใจรักจริงๆเลยนะครับ...ขอให้เจอคันที่ถูกใจครับ

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
รุ่นอื่นผมไม่รู้แต่ถ้าคอร์ซ่าเป็นรถที่รูปทรงมันสามารถใช้ไปได้อีกหลายปีไม่ตกยุค อาจจะเป็นรถหายากในอนาคต ดูขนาดราคาซิยังสูงกว่ารุ่นอื่นเลย(อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

• *
รุ่นอื่นผมไม่รู้แต่ถ้าคอร์ซ่าเป็นรถที่รูปทรงมันสามารถใช้ไปได้อีกหลายปีไม่ตกยุค อาจจะเป็นรถหายากในอนาคต ดูขนาดราคาซิยังสูงกว่ารุ่นอื่นเลย(อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ขอบคุณมากๆๆๆครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง