(corsa) น้องใหม่ในยุทธจักร ขอรายงานตัวคับ

เสือ · 6596

Offline เสือ

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับอย่างเดียว
corsa swing 5 drปี 94 ได้มาเมื่อ 3 ปีที่แล้ว
ค่าตัว 80,000 ทำอิกนับไม่ถ้วน
ขอเป็นน้องใหม่ด้วยอิกคันนะคับ
« Last Edit: 20 Nov 2011, 10:18 by เสือ »

Offline moimoi

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
มาต้อนรับอีกคันครับ...จัดเต็มเสียงครับ    :D :D

Offline VINCENT

• DekGayRay's
  • 248
 :giveme :giveme :giveme

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
นานๆ จะมี Corsa 5Dr แต่งเนอะ  55  5

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline ilavin

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รถสีสวยมากครับพี่  เสือ   หินครับ
 :berserk :berserk :berserk

รถสีสวยมากครับพี่  เสือ   หินครับ
 :berserk :berserk :berserk
เฮ้อ ๆ
ขอบคุณคับ
ขอให้ได้รถเร็วๆเน้อ

Offline kemmachart

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 1972
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: 1.4
corsa swing 5 drปี 94 ได้มาเมื่อ 3 ปีที่แล้ว

คุณเสือครับสปอยเลอร์เป็นของ jazz ทรง mugen หรือปล่าวพอดีจะหามาติด ไอ้ซ่า 3 door ของผมสักหน่อย ต้องแปลงเยอะไหมและต้องเจาะยึดน็อตหรือปล่าวครับ พอดีไม่ชอบดัดแปลง อยากแต่งแบบไม่ให้เสียสภาพรถ

คุณเสือครับสปอยเลอร์เป็นของ jazz ทรง mugen หรือปล่าวพอดีจะหามาติด ไอ้ซ่า 3 door ของผมสักหน่อย ต้องแปลงเยอะไหมและต้องเจาะยึดน็อตหรือปล่าวครับ พอดีไม่ชอบดัดแปลง อยากแต่งแบบไม่ให้เสียสภาพรถ
ไม่แน่ใจว่าของอะไรคับพี่ แต่เห็น yaris บางคันก็ใส่อยู่
ไปเจอที่ร้านทำสปอยเลอร์อ่ะคับ
ลองมาวางดู พอดีเลยไม่ต้องแปลง ซื้อมาพันนึง
งานดิบๆคับ มาทำสีเอง
ผมอัดซิลิโคน แล้วไม่ชัวร์
เลยใช้น็อตเกลียวปล่อยยิง2ตัวซ้าย-ขวา
ยึดจากด้านในฝาท้ายคับ

Offline mark

• **
  • No.: 226
  • รุ่นรถ: Astra F cc 1,6i T92
  • สีรถ : เทาออ่น
  • เครื่องยนต์: X16SZ
งามแท้ ยิ่งลำโพงเนี่ย สวยสวดยอดเลยลูกเพี้ย

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

Offline kemmachart

• **
  • No.: 1972
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: 1.4

ไม่แน่ใจว่าของอะไรคับพี่ แต่เห็น yaris บางคันก็ใส่อยู่
ไปเจอที่ร้านทำสปอยเลอร์อ่ะคับ
ลองมาวางดู พอดีเลยไม่ต้องแปลง ซื้อมาพันนึง
งานดิบๆคับ มาทำสีเอง
ผมอัดซิลิโคน แล้วไม่ชัวร์
เลยใช้น็อตเกลียวปล่อยยิง2ตัวซ้าย-ขวา
ยึดจากด้านในฝาท้ายคับ

รบกวนสอบถามอีกนิดหนึ่งเป็นงานไฟเบอร์หรือพลาสติก ABS ครับถ้าเป็นไฟเบอร์น้ำหนักมากไหมครับเพราะกลัวว่าติดแล้วเทปกาว 3 M จะเอาไม่อยู่

เป็นไฟเบอร์คับ
หลุดแน่ๆ ถ้าไม่ยึดน๊อต
เพื่อนเคยไปหลุดที่ อนุเสาวรีย์ชัยฯ
ขายหน้าไม่พอ
ทำชาวบ้านเขาเดือดร้อนไปด้วย
;)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง